[Funland] Tin được không các cụ. Lẽ nào có thuốc giải

traiHNcodon

Xe tăng
Bao giờ TQ thả cho dân nó đi du lịch nước ngoài các cụ nhỉ. Giờ nhìn Nha Trang, ĐN, Mũi Né, Hạ Long...vắng khách TQ buồn gì đâu...Ngày trước bà con chê khách TQ này nọ giờ ks đắp chiếu hết buồn.
Trước co cụ chủ KS cấm Tàu vào,Sau cụ đi tù vì tham nhũng đất công

HenryFord

Xe điện
Theo thông tin công bố tỷ lệ tử vong của ta là 0,5%. Thực tế thấp hơn. Vì rất nhiều ca k khai báo, ko khai báo dc hoặc nhiễm mà ko biết. E đoán tỷ lệ tử vong khoảng 0,2-0,3%. Mà tầm này còn quan tâm covid làm j nữa. Ai đen thì trời gọi thì dạ thôi biết làm thế nào bây h. Đóng cửa lên núi sống may ra tránh đc.
Hnay e biết 1 ca 51 tuổi bị nhiễm 4 ngày thì tăng nặng. Đưa lên viện ko kịp chết trên đường. Phổi nát bét.
Lên núi cũng chả tránh được con dơi.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Thế ạ. Em cảm ơn bác nhiều.

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun
Nhà cụ đang bị 1 thời gian rồi uống ko tác dụng đâu. Thuốc tq đấy đúng là đã đc byt tq phê duyệt trị covid tuy nhiên chính bên họ BS cũng khuyên ko nên dùng lung tung. Nói chung covid chủ yếu là nhờ vaccine. Nên cứ bình tĩnh cụ ạ.

Đại tướng Alo

Xe điện
TQ sớm muộn cũng toang thôi, dân đông như thế, không thể thực hiện chính sách 0 covid được đâu.

Em thì ngay từ đầu thấy bọn Tây nó tư duy đúng, hồi 2020 các nước châu Á dè bỉu Phương Tây và Mỹ để dịch covid lan tràn, nhiều người nhiễm và tử vong thế....Giờ mới thấy bọn Phương Tây và Mỹ nó nghĩ xa hơn chúng ta tưởng.

Ngobcool

Xe tải
TQ sớm muộn cũng toang thôi, dân đông như thế, không thể thực hiện chính sách 0 covid được đâu.

Em thì ngay từ đầu thấy bọn Tây nó tư duy đúng, hồi 2020 các nước châu Á dè bỉu Phương Tây và Mỹ để dịch covid lan tràn, nhiều người nhiễm và tử vong thế....Giờ mới thấy bọn Phương Tây và Mỹ nó nghĩ xa hơn chúng ta tưởng.
Thời điểm đầu toàn chê tây lông: Thả cửa miễn dịch cộng đồng. Sau ta cũng theo nó hết. Thế mới thấy, tây lông bọn nó vẫn tính bài chuẩn nhất: phủ vacxin và thả cửa.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Thời điểm đầu toàn chê tây lông: Thả cửa miễn dịch cộng đồng. Sau ta cũng theo nó hết. Thế mới thấy, tây lông bọn nó vẫn tính bài chuẩn nhất: phủ vacxin và thả cửa.
Cụ nói thế ko chuẩn. Tây lông lúc đầu lỏng 1 2 tháng thôi sau chết nhiều cũng đóng hết cụ nhé. Còn phủ vaccine rồi thì ai cũng mở dần trừ tq.
Thấm nhất là Donald Trump nếu siết chặt sớm khống chế ổn chút thì có khi ăn đc nhiệm kỳ 2. Nhưng xử lý lúc đầu chủ quan quá sâu cuối có quả đẩy nghiên cứu vaccine nhưng chưa kịp hiệu quả thì đến kỳ bầu cử rồi nên tạch.

captain81

Xe tải
Em oánh dấu hóng. Bác dịch hộ em tên thuốc với, em mua khi cần ạ.

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun
Thanh hoa liên ôn mợ ơi, thuốc này bán đầy ở Việt Nam mà, nó chưa được byt cấp phép nên toàn được đội buôn hàng tq nhập lậu. Về cơ bản em thấy tác dụng y như mấy loại thuốc trị cảm cúm của mình thôi. Không mua được thì mợ mua xuyên tâm liên hoặc thuốc trị cảm cúm của nhật cũng thế.

Được gửi từ from captain - Otofun

MâyHồngzzz

Xe hơi
Thanh hoa liên ôn mợ ơi, thuốc này bán đầy ở Việt Nam mà, nó chưa được byt cấp phép nên toàn được đội buôn hàng tq nhập lậu. Về cơ bản em thấy tác dụng y như mấy loại thuốc trị cảm cúm của mình thôi. Không mua được thì mợ mua xuyên tâm liên hoặc thuốc trị cảm cúm của nhật cũng thế.

Được gửi từ from captain - Otofun

MâyHồngzzz

Xe hơi

Em thấy Lazada bán 2 loại này (Lianhua Qingwen Keli và Lianhua Qingwen Jaonang - em chả biết dịch sang tiếng Việt là gì), chọn đại Lianhua Qingwen Jaonang, hi vọng em chọn đúng. Em tiêm Vero cell, mũi 1 thuốc vào, mũi 2 bơm vào cái nó phun ra phì phì nên chả tiêm mũi 3 làm gì cho phí. Trộm vía em vẫn đi làm đều.

hotstuff

Xe đạp
hình như thuốc này là thuốc chống covid thì phải... nếu đúng nó thì thuốc này tuy kg phải là loại được phép lưu hành.. nhưng đám bs họ đều khuyên là lên dùng đấy và họ hay mua về cho người nhà đấy . mặc dù các nhà thuốc đều kg có bán loại này . nhưng thông qua 1 số kênh họ vẫn mua được
Vang cho cụ phát vì mấy phát biểu ở trên gây hoang mang cho người khác
Thuốc này em được cho, F0 có uống, dùng google dịch thành phần của nó chủ yếu là mấy cái vị thuốc đông y. Công dụng của nó với em làm giảm đờm ở họng, và mũi không bị tắc.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
em nghe thông tin vỉa hè do bs và vày tay chạy xe ôm ở cổng bv chỗ em ở.. trung bình 1 ngày thường là 5-6 ca mắc covid tèo . mà tp em ở dân số chỉ có hơn 500k dân thôi. chả bít là tỷ lệ tèo thế là nhều hay là ít nữa
Dân số 500k thì ở nông thôn ước 1 triệu. 1/2 nông thôn sẽ cấp cứu bệnh viện nên số lượng tạm tính tổng 1tr dân. Dư vậy mỗi năm chết vì các loại (1%) là 10k. Mỗi ngày là 28 người. Dư vậy ko chết vì bệnh khác mà chết vì Covid 5-6 ca thì cũng là bình thường.

cán bộ trưởng thôn

[Tịch thu bằng lái]
Dân số 500k thì ở nông thôn ước 1 triệu. 1/2 nông thôn sẽ cấp cứu bệnh viện nên số lượng tạm tính tổng 1tr dân. Dư vậy mỗi năm chết vì các loại (1%) là 10k. Mỗi ngày là 28 người. Dư vậy ko chết vì bệnh khác mà chết vì Covid 5-6 ca thì cũng là bình thường.
tp em trực thuộc tỉnh đấy. chỉ riêng bệnh viện trong tp em có 3 bệnh viện lớn . mà 1 bv mà trong 1 ngày đã tèo 5-6 ca . còn 2 bv kia em cho là ít cũng 2 ca trên 1 bv . vị chi là 10 ca tèo. toàn tình có ít nhất là 8bv lớn . trong khi dân số toàn tỉnh chỉ có 1,3 triệu dân . thế mà bác nói là ít à
tính theo đầu dân số. tỉnh em nhiễm covid đứng đầu cả nước đấy trong thời điểm hiện tại

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
tp em trực thuộc tỉnh đấy. chỉ riêng bệnh viện trong tp em có 3 bệnh viện lớn . mà 1 bv mà trong 1 ngày đã tèo 5-6 ca . còn 2 bv kia em cho là ít cũng 2 ca trên 1 bv . vị chi là 10 ca tèo. toàn tình có ít nhất là 8bv lớn . trong khi dân số toàn tỉnh chỉ có 1,3 triệu dân . thế mà bác nói là ít à
tính theo đầu dân số. tỉnh em nhiễm covid đứng đầu cả nước đấy trong thời điểm hiện tại
Cụ cứ tưởng tượng cái cây vào mua thu mỗi ngày rụng chiếc lá nếu gió nhè nhẹ. Một ngày trời nổi gió to hơn, rụng thêm 10 chiếc lá. Suy cho cùng chỉ là mấy chiếc rụng sớm thay vì mấy ngày sau đến lượt.