[Funland] Tin được không các cụ. Lẽ nào có thuốc giải

Ni No Kuni 2

Xe điện
Nếu cả thế giới làm dc như TQ thì covid đến giờ hết thật :)
Em fun tí nhưng tự nhiên lại nghĩ vẩn vơ nếu vậy thì TQ lại thành hình mẫu để cả thế giới noi theo !.
Noi gì nữa cụ. Muốn làm đc zero cần 2 điều kiện, 1 là phải chính quyền kiểu tq, cái này VN giống, cơ bản ra luật ra dân phải làm ko có cửa đỡ.
2 là phải giàu, rất giàu. Tq họ vài ca là xn cả TP. Ví dụ 10 triệu dân xn 3 vòng, mỗi người tốn 30usd chi phí, nhân ra 3 vòng sơ sơ gần tỏi đô.
Cả thế giới mỗi tq hội tụ đủ các yếu tố đó thôi.

Ngobcool

Xe tải
Đúng rồi cụ, nhiều người già bị nhẹ hơn trẻ. Ông 51 tuổi mà cụ nói sao giờ vẫn chỉ 2 mũi Vero nhỉ. Nếu tiêm Vero 2 mũi thì đến h phải nửa năm rồi. Tiêm đc mũi 3 thì chưa chắc đã die
Ở hn tiêm 2 mũi verocel xong 1 tháng là cho tiêm mũi 3 bổ sung rồi mà nhỉ

Ni No Kuni 2

Xe điện
Ở hn tiêm 2 mũi verocel xong 1 tháng là cho tiêm mũi 3 bổ sung rồi mà nhỉ
Vâng chắc ông này ko tiêm,chứ verocell là tiêm mũi 3 lâu lắm rồi. Em tháng 11 mới tiêm mũi 2 Astra mà tháng 1 cũng đã tiêm mũi 3 rồi

Ngobcool

Xe tải
Vâng chắc ông này ko tiêm,chứ verocell là tiêm mũi 3 lâu lắm rồi. Em tháng 11 mới tiêm mũi 2 Astra mà tháng 1 cũng đã tiêm mũi 3 rồi
Cụ giống e. As đủ 3 tháng mới tiêm mũi 3 mà. E đủ 3 tháng mới cho tiêm mũi 3.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chắc ít tác dụng đấy cụ. Đợt hà nội tiêm 2 mũi verocel là 1 tháng sau là phải tiêm luôn bổ sung mũi 3 r
chính xác!
bạn em dân y cũng nói vậy, coi như 2 mũi verocel là = 0, nên tiêm mũi pfizer là mũi 1

motthoidongbim

Xe điện
hình như thuốc này là thuốc chống covid thì phải... nếu đúng nó thì thuốc này tuy kg phải là loại được phép lưu hành.. nhưng đám bs họ đều khuyên là lên dùng đấy và họ hay mua về cho người nhà đấy . mặc dù các nhà thuốc đều kg có bán loại này . nhưng thông qua 1 số kênh họ vẫn mua được
Thuốc này dạng Xuyên tâm liên ở Vn chứ thần thánh gì cụ? Bsy Vn nào khuyên dùng? Em thì kb đọc tiếng Tq nhưng có nhờ ng đọc thàh phần thuốc nó ntn và tác dụng của thuốc.

Ngobcool

Xe tải
Ô thế Hồng Kong vẫn chưa thuộc Trung Quốc ợ?
Nó là đặc khu hành chính. Chính quyền riêng, luật riêng nhưng vẫn thuộc trung quốc. 1 quốc gia 2 chế độ đấy cụ.

Ngobcool

Xe tải
chính xác!
bạn em dân y cũng nói vậy, coi như 2 mũi verocel là = 0, nên tiêm mũi pfizer là mũi 1
Thế nên mới ko tin được số liệu của trung quốc. Gì mà 1 năm đến hôm nay mới có thêm 2 người tử vong/ hơn tỷ dân. Chắc bên đấy nó có thuốc giải thật cụ ạ.

Ladagia

Xe điện
Thực ra chuỗi arn trước khi suy yếu thành như cúm mùa phải bùng 1 đợt cuối nữa

chính lúc này là lúc nguy hiểm nhất, f0 đày đường. Nói chung ai không sợ chết cứ nhiễm thôi
Bạn em nó khoe quê nó (ngoại thành HN) vừa có đám cưới 180 mâm. Nó bảo dân quê nó giờ coi covid ko ra cái gì nữa. Nghe mà hài và hãi :)

captain81

Xe tải
Ông biết rõ về nó thì hẵng nói, còn nghe bảo thế thì tốt nhất nghe thế rồi để đấy đừng có mà tuyên truyền lại. Tôi biết ba ca vì uống mấy cái loại thuốc phòng với chống truyền miệng với xách tay của Nga, covid đâu chưa thấy mà phải cấp cứu vì nhiễm độc gan gây phù hết cả người đấy.
Thuốc này là loại thuốc cảm cúm bên tq chứ có gì mà căng, thành phần toàn thảo dược thôi, dân bên đấy ra hiệu thuốc mua bình thường mà cụ, chẳng qua là loại không có trong danh mục thuốc của Việt Nam thôi. Về cơ bản em thấy nó làm giảm nhẹ các triệu chứng cảm cúm, chứ chẳng có tác dụng diệt virus đâu.

Tuy nhiên làm người bệnh giảm triệu chứng, dễ chịu là cũng góp phần giúp cơ thể khoẻ mạnh, tinh thần sảng khoái>> sinh ra đề kháng của bản thân để diệt virus tốt hơn.

Thành phần của nó đây:

Chỉnh sửa cuối:

tunglam28062009

Xe tăng
Đúng rồi cụ, nhiều người già bị nhẹ hơn trẻ. Ông 51 tuổi mà cụ nói sao giờ vẫn chỉ 2 mũi Vero nhỉ. Nếu tiêm Vero 2 mũi thì đến h phải nửa năm rồi. Tiêm đc mũi 3 thì chưa chắc đã die
E ko rõ lý do tại sao ko tiêm mũi 3. Có thể như cụ nói. Nếu tiêm mũi 3 chưa chắc đã chết.

ngominh

Xe tăng
Khổ nỗi nó vẫn tăng trưởng top thế giới, cả năm nay không chết người nào vì dịch. Thế mới cay.
Nó đang bảo bùng dịch ko làm ăn gì với xung quanh và TG đấy. Ko biết thằng nào chết trước đâu

VT Entertainment

Xe buýt
Bạn em nó khoe quê nó (ngoại thành HN) vừa có đám cưới 180 mâm. Nó bảo dân quê nó giờ coi covid ko ra cái gì nữa. Nghe mà hài và hãi :)
Em ko rõ ở đâu còn e dè nhưng quê em cũng ở ngoại thành HN, nhiều nhà có người làm công nhân KCN dính lắm, toàn lây ở đó mang về, nhiều người bị mà cũng ko sao lắm, lại tiêm 3 mũi vx rồi nên cũng chủ quan nhiều.
Cuối tuần rồi em về, thấy đám hiếu rõ đông người, cả đoàn dài mà người thì khẩu trang đeo cằm, người thì chả đeo luôn.

Ladagia

Xe điện
Em ko rõ ở đâu còn e dè nhưng quê em cũng ở ngoại thành HN, nhiều nhà có người làm công nhân KCN dính lắm, toàn lây ở đó mang về, nhiều người bị mà cũng ko sao lắm, lại tiêm 3 mũi vx rồi nên cũng chủ quan nhiều.
Cuối tuần rồi em về, thấy đám hiếu rõ đông người, cả đoàn dài mà người thì khẩu trang đeo cằm, người thì chả đeo luôn.
Cũng k nên chủ quan vì con covid này nó ko đơn giản cụ ạ. Em thấy ai bị xong thì sk đều đuối đi hẳn.

congthuong

Xe điện
Trung Quốc ghi nhận ca tử vong đầu tiên vì Covid-19 sau hơn một năm.

(Dân trí) - Đợt bùng dịch mới nhất liên quan tới chủng Omicron đã khiến Trung Quốc ghi nhận ca tử vong đầu tiên vì Covid-19 sau hơn một năm.
Trung Quốc ghi nhận ca tử vong đầu tiên vì Covid-19 sau hơn một năm - 1

Nhân viên y tế lấy mẫu xét nghiệm tại Trung Quốc (Ảnh: Reuters).
RT đưa tin, Trung Quốc ghi nhận 2 ca tử vong do Covid-19 vào ngày 19/3. Đây là những ca tử vong đầu tiên của nước này vì dịch bệnh từ tháng 1/2021. Nó diễn ra trong bối cảnh Trung Quốc đang phải đối mặt với làn sóng bùng dịch mạnh chưa từng có vì biến chủng Omicron.
Các ca tử vong diễn ra ở tỉnh đông bắc Cát Lâm, nơi diễn biến dịch Covid-19 đang diễn ra nghiêm trọng nhất trong làn sóng lây nhiễm hiện tại. Ủy ban Y tế Trung Quốc không nêu chi tiết về các ca tử vong, như độ tuổi hay họ có bệnh nền nào hay không.
Omicron được xem là biến chủng dễ lây hơn các chủng trước, nhưng ít nghiêm trọng hơn. Mặc dù vậy, trong nhiều trường hợp, nó vẫn có thể gây tử vong với người chưa tiêm chủng hoặc người mắc bệnh nền như tiểu đường, bệnh phổi…
Kể từ khi đại dịch Covid-19 nổ ra, Trung Quốc có 4.638 ca tử vong, con số tương đối nhỏ so với quy mô dân số tỷ dân của nước này. Trung Quốc đã áp dụng biện pháp chống dịch "Không Covid" quyết liệt thông qua phong tỏa nhanh chóng và xét nghiệm diện rộng để truy vết mầm bệnh.
Trước sự lây lan của Omicron, Trung Quốc từ chỉ ghi nhận khoảng 100 ca mới mỗi ngày trong 3 tuần trước. Tuy nhiên, hiện nay đã có hàng nghìn ca bệnh mới mỗi ngày. Cát Lâm trở thành tâm dịch mới. Cát Lâm hiện đã bị ban lệnh cấm đi lại khi người dân địa phương không thể rời đi mà không có sự cho phép của cảnh sát.
Đầu tuần này, Chủ tịch Trung Quốc Tập Cận Bình tuyên bố rằng, nước này sẽ tiếp tục áp dụng linh hoạt chính sách "Không Covid" nhằm đặt mạng sống của người dân lên trên hết.
Con số của Bắc Kinh chỉ ghi nhận thống kê ở đại lục, tách riêng với các đặc khu khác, ví dụ như Hong Kong - nơi không áp dụng các chính sách nghiêm ngặt bằng đại lục.
Đầu tuần này, Hong Kong - nơi có dân số 7,5 triệu, đã vượt Trung Quốc đại lục về số ca bệnh và tử vong. Hong Kong cho tới nay ghi nhận một triệu ca bệnh và 5.400 người thiệt mạng vì dịch.

Theo báo dân trí:
TQ đang bùng dịch không kiểm soát được kìa

Hồng Kông dân số 7 triệu chết đang mỗi ngày gần 300 ca lên top 5 thế giới về số ca tử vong mỗi ngày . Thuốc giải kiểu gì ??

Giờ TQ mới bứt tốc ...

Chỉnh sửa cuối:

VT Entertainment

Xe buýt
Cũng k nên chủ quan vì con covid này nó ko đơn giản cụ ạ. Em thấy ai bị xong thì sk đều đuối đi hẳn.
Em thì có chủ quan đâu, đi ra ngoài toàn 2 khẩu trang, về xịt cồn lia lịa, nhưng mà sau hơn 2 tuần bất tử ở nhà chăm gấu rồi đếnf1 thì hnay em chính thức 2v, đêm qua hơi ớn lạnh, hnay thì ko sao, chỉ hơi nghẹt mũi.
Ko dính vẫn là tốt nhất nhưng mà giờ ở HN thì thật là quá khó để giữ.

cattrang130390

Xe tăng
Chắc ít tác dụng đấy cụ. Đợt hà nội tiêm 2 mũi verocel là 1 tháng sau là phải tiêm luôn bổ sung mũi 3 r
E tiêm đúng 2 mũi vero. Chưa tiêm mũi 3. Vừa bị xong đây cụ. So với 1 anh cùng cty tiêm 3 mũi. 2 astra 1 pfizer thì e bị nhẹ hơn, nhanh âm tính hơn.
Nên bảo do vero là không chính xác rồi.

MâyHồngzzz

Xe hơi
Thuốc này là loại thuốc cảm cúm bên tq chứ có gì mà căng, thành phần toàn thảo dược thôi, dân bên đấy ra hiệu thuốc mua bình thường mà cụ, chẳng qua là loại không có trong danh mục thuốc của Việt Nam thôi. Về cơ bản em thấy nó làm giảm nhẹ các triệu chứng cảm cúm, chứ chẳng có tác dụng diệt virus đâu.

Tuy nhiên làm người bệnh giảm triệu chứng, dễ chịu là cũng góp phần giúp cơ thể khoẻ mạnh, tinh thần sảng khoái>> sinh ra đề kháng của bản thân để diệt virus tốt hơn.

Thành phần của nó đây:

Em oánh dấu hóng. Bác dịch hộ em tên thuốc với, em mua khi cần ạ.

Được gửi từ iPhone Xs - Otofun