Thông báo Tin buồn: Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần (Diễn đàn sẽ chuyển sang nền màu xám để tỏ lòng kính trọng và thương tiếc!)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Drhoa

Xe hơi
Đến nghĩa trang r các cụ ơi TT

mondeo1186

Xe tăng
Các bạn trẻ giờ yêu nước theo cách rất đáng yêu cụ ạ. Trong các trang mạng xã hội, đám trẻ bút chiến với đám ********* hay lưu vong cực khét luôn.
Đúng bác ạ, em cũng hay lướt fb, cứ liên quan đến các vấn đề dân tộc, lãnh thổ,... các bạn trẻ "chiến đấu", bày tỏ quan điểm rất rõ ràng. Dù mới chỉ là trên mạng, qua bàn phím, nhưng cũng là một tín hiệu đáng mừng về lớp trẻ đất nước ạ.

pressf5

Xe buýt
Em vừa ra Ng Chí Thanh tiễn Bác 1 đoạn, giờ xem lễ truy điệu xúc động quá! :(

Doun

Xe điện
Vâng. Cháu có xem live của người dân trên Tiktok cũng thấy cứ mỗi lần Linh xa đưa bác đi qua mọi người đều hô "Bác Trọng muôn năm, muôn năm, muôn năm"
Thương Bác!
Thế ạ cụ. Em ở đường Tràng Thi mọi người im phăng phắc từ lúc đầu. Đến khi cụ đi qua lại càng im, chỉ nghe tiếng xe ô tô đi qua. Mọi người đều kính cẩn chắp tay.

starview

Xe tăng
Xem qua màn hình mà không cầm được nước mắt.
Cảm giác như mỗi người Việt Nam xích lại gần nhau hơn sau sự ra đi của bác Nguyễn *********.
Linh cữu của Bác đã được đưa xuống khỏi linh xa.
Con xin kính cẩn vái vọng tiễn biệt Bác- một nhân cách lớn của dân tộc Việt Nam.

CaptainMT

Xe buýt
Ngoài đời bác Triết cũng giản dị lắm, có lần Bác đến cơ quan cháu đúng bữa cơm nên bác xuống nhà ăn nhân viên ăn cơm ạ. Tất nhiên lúc đó khá muộn, cháu đang đi cùng mấy chị xuống ăn thì gặp Bác ăn xong đi ra, Bác lần lượt bắt tay và trò chuyện vài câu với mấy chị em, tay Bác nhỏ, mềm và rất ấm. Lần đầu được bắt tay lãnh tụ mà chẳng có cái ảnh nào. Lúc đó cũng ko nghĩ gì vì thời đó FB chưa phát triển, đt lên hình còn mờ tịt, thấy tiếc ghê!
Em nhớ k nhầm thì có một phóng sự về cs của 2 vc bác Triết. Căn nhà 2 bác sống là căn nhà ống nho nhỏ, gian bếp đơn giản với nồi niêu xoong chảo treo lủng lẳng trên tường như bao nhà khác.

Thỏ móm

Xe điện
Em vừa ra Ng Chí Thanh tiễn Bác 1 đoạn, giờ xem lễ truy điệu xúc động quá! :(

F1 Thỏ tham gia SVTN đứng góc đó. Vừa nhìn nhiệt kế là 38 độ, gọi cho nó thì đang họp rút kinh nghiệm. Nó bảo nóng, rất nóng nhưng tự hào vì được tham gia một chút nhỏ nhoi cho Quốc tang.

mldinhanhinh

Xe tải
Các cụ để ý những người ở thế hệ cụ Tổng, chịu đựng thiếu thốn, vất vả đến tuổi trung niên thường rất hay giữ lại dùng những đồ vật cũ chưa hỏng hẳn và vẫn dùng tiếp chứ không vứt đi dù không hề thiếu tiền. Kiểu nó đã trở thành bản năng của họ rồi. Em nghĩ cụ Tổng không phải cố tình giản dị để làm gương đâu mà kiểu đó thuộc về tính cách của cụ rồi.
Đúng vậy đó cụ! Thế hệ cụ Tổng trải qua nhiều thăng trầm, khốn khó, nên e tự thấy rất nhiều người có những đức tính đáng quý như cụ, giản dị, liêm khiết, thanh bạch. Ba e hơn cụ 2 tuổi, cũng từng làm lãnh đạo, và cũng vô cùng thanh liêm, con cháu không dám lãng phí vì sợ ông lắm.
Bố cháu cũng vậy ạ. Giản dị và tiết kiệm lắm. Anh em chúng cháu từ bé cũng được rèn luyện như vậy.

PDlong

Xe điện
Hình như e thấy bác Chính khóc và bác Huệ mắt đỏ hoe thì phải

Citronella

Xe buýt
Thật sự nhìn ảnh thấy thương bác gái quá ạ :( bác gái phải kìm nén lắm ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng