Thông báo Tin buồn: Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần (Diễn đàn sẽ chuyển sang nền màu xám để tỏ lòng kính trọng và thương tiếc!)

Trạng thái
Thớt đang đóng

mldinhanhinh

Xe tải
Phải phê bình mấy bác VTV về công tác tổ chức truyền hình trực tiếp.
Ai đời đi mượn cam VOVGT lag quá!
Em nhẩm dọc tuyến này chỉ cần đặt các điểm ngã tư chính cách đều nhau, mỗi điểm 01 Cam truyền tín hiệu về là đep.
Giờ chỉ cần mượn nhà dân hay cửa hàng ở ngã 4 đường truyền internet stream về Đài. Chỉ độ chục điểm là có thể bao quát được toàn tuyến. Tóm lại các bác quá kém!
Cụ có thể chuyển sang kênh của Truyền hình Quốc hội có rất nhiều cảnh quay ạ. Ngoài ra họ còn live cả các Camera lắp ở các tuyến đường trên nền tảng Youtube.

phuongmit

Xe cút kít
Xe linh xa k đi qua đường Độc Lập như hồi cụ Giáp

DoubleA

Xe hơi
Dòng xe đưa tiễn Bác TBT Nguyễn ********* đang đi qua đường Trần Duy Hưng. Cháu xin kính cẩn nghiêng mình vĩnh bịệt Bác Tổng Bí Thư Nguyễn *********. Bác sẽ sống mãi trong lòng nhân dân Việt Nam.

vua_luoi

Xe điện

tridaulau

Xe tăng
Sống nào cho ra Sống
Riêng hình ảnh người dân đưa Bác đến nơi yên nghỉ cuối cùng là đủ niềm tin vào con đường Bác đã chọn

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Bên TQ thì đây là là nguyên tắc kính lễ rồi cụ ạ. Đây là ảnh 1 đoàn lãnh đạo tp Côn Minh Vân Nam TQ khi đến tham quan bảo tàng Hồ Chí Minh năm ngoái do em chụp. Việc đầu tiên khi vào tham qua là kính lễ trước tượng Hồ chủ tịch và hoàn toàn tự nguyện chứ không theo kịch bản hướng dẫn nào
Nợ cụ rượu nhé.

Sammy2017

Xe tải
Thực sự không kìm được nước mắt đâu ạ. Em đứng hòa vào dòng người ở ngay đoạn giao Trần Hưng Đạo-Lê Thánh Tông, chẳng biết ai bắt đầu hô "Bác Trọng muôn năm, muôn năm, muôn năm" và tất cả đều hô vang để tiễn bác về cõi Vĩnh Hằng.

Thỏ móm

Xe điện
Xúc động!
Trời nắng nóng, oi bức nhưng lòng dân cuồn cuộn như sóng Biển Đông!

cod

Xe buýt
Hình ảnh phu nhân bác Trọng đúng hình tượng người con gái VN truyền thống trung hậu đảm đang.
Mong sao sau này phu nhân các lãnh đạo cao nhất, lãnh tụ của Vn đc 1 phần như thế thì đất nc này còn đc nhờ,.
View attachment 8648934
Có vợ của bác Nguyễn Minh Triết cũng giản dị lắm, nhìn ảnh thì không thể nghĩ đó là đệ nhất phu nhân mà 100% là một bà má nông thôn Nam Bộ. Nghe bác ấy kể là mỗi lần đi công du cùng bác Triết, bác đều mang theo mì gói với chà bông do 2 vợ chồng không quen ăn đồ ăn trong quốc yến.

Sáng nay em phải làm bao việc mà cứ vào topic này đọc và chấm nước mắt, may em ngồi ở góc không đồng nghiệp nào nhìn thấy chứ không bị chê là mít ướt. Thật sự lòng dân tin không sai người bao giờ, hôm qua em thấy nhiều bạn trẻ tầm trên 20 dưới 30 rất kính cẩn đi viếng bác Trọng. Thế nên em nghĩ nên vững tâm vào thế hệ trẻ, họ không vô tâm, vô vị mà chính ra sống rất có lý tưởng, đặt niềm tin đúng chỗ đó ạ.
Các bạn trẻ giờ yêu nước theo cách rất đáng yêu cụ ạ. Trong các trang mạng xã hội, đám trẻ bút chiến với đám ********* hay lưu vong cực khét luôn.

Ban đầu có ai nói cái áo rách tay của Cụ được cắt ngắn, tôi hơi ngờ ngợ. Nhưng có 1 số hình ảnh về sau thì thấy đúng là như vậy. VD: ngày 10/01/2023 Cụ còn mặc chiếc áo này khi đi công tác Thái Nguyên. Nhìn kỹ thì đùng là ông tay áo bên phải được cắt ngắn hơn so với bên trái.😭😭😭.

Nhìn cái tay Cụ run run, cái miệng nhai lá trà tươi mà thương quá.

View attachment 8650177

View attachment 8650216
Bác Trọng chả thiếu thốn gì chuyện quần áo đẹp, kể cả Bác mặc hàng hiệu cũng vẫn OK. Tuy nhiên em nghĩ, Bác muốn dành tiền lương thu nhập cá nhân của mình cho người thân, con cháu, quà tặng cho những nơi thân thương, làm từ thiện, ... vì không muốn lạm dùng tiền của chung.
Các cụ để ý những người ở thế hệ cụ Tổng, chịu đựng thiếu thốn, vất vả đến tuổi trung niên thường rất hay giữ lại dùng những đồ vật cũ chưa hỏng hẳn và vẫn dùng tiếp chứ không vứt đi dù không hề thiếu tiền. Kiểu nó đã trở thành bản năng của họ rồi. Em nghĩ cụ Tổng không phải cố tình giản dị để làm gương đâu mà kiểu đó thuộc về tính cách của cụ rồi.

mldinhanhinh

Xe tải
Phải nói là rất rất rất đông người dân đổ ra đường để vĩnh biệt Bác, một nhân cách lớn, một trái tim lớn!

quy la tien

Xe điện
Xin vĩnh biệt Người.
Một nhân cách lớn, đạo đức sáng ngời!
Mong có nhiều người kế nhiệm phát huy gương sáng vì dân tộc để đưa đất nước sánh vai với năm châu!

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Linh xa đang đưa bác qua sân VĐ Mỹ Đình rồi, và sắp về tới nghĩa trang Mai Dịch nơi bác yên nghỉ.
Con xin được kính cẩn nghiêng mình tiễn biệt người - một nhân cách lớn của dân tộc Việt Nam!

BKG

Xe tăng
Có vợ của bác Nguyễn Minh Triết cũng giản dị lắm, nhìn ảnh thì không thể nghĩ đó là đệ nhất phu nhân mà 100% là một bà má nông thôn Nam Bộ. Nghe bác ấy kể là mỗi lần đi công du cùng bác Triết, bác đều mang theo mì gói với chà bông do 2 vợ chồng không quen ăn đồ ăn trong quốc yến.

Các bạn trẻ giờ yêu nước theo cách rất đáng yêu cụ ạ. Trong các trang mạng xã hội, đám trẻ bút chiến với đám ********* hay lưu vong cực khét luôn.

Các cụ để ý những người ở thế hệ cụ Tổng, chịu đựng thiếu thốn, vất vả đến tuổi trung niên thường rất hay giữ lại dùng những đồ vật cũ chưa hỏng hẳn và vẫn dùng tiếp chứ không vứt đi dù không hề thiếu tiền. Kiểu nó đã trở thành bản năng của họ rồi. Em nghĩ cụ Tổng không phải cố tình giản dị để làm gương đâu mà kiểu đó thuộc về tính cách của cụ rồi.
Đúng vậy đó cụ! Thế hệ cụ Tổng trải qua nhiều thăng trầm, khốn khó, nên e tự thấy rất nhiều người có những đức tính đáng quý như cụ, giản dị, liêm khiết, thanh bạch. Ba e hơn cụ 2 tuổi, cũng từng làm lãnh đạo, và cũng vô cùng thanh liêm, con cháu không dám lãng phí vì sợ ông lắm.

mldinhanhinh

Xe tải
Thực sự không kìm được nước mắt đâu ạ. Em đứng hòa vào dòng người ở ngay đoạn giao Trần Hưng Đạo-Lê Thánh Tông, chẳng biết ai bắt đầu hô "Bác Trọng muôn năm, muôn năm, muôn năm" và tất cả đều hô vang để tiễn bác về cõi Vĩnh Hằng.
Vâng. Cháu có xem live của người dân trên Tiktok cũng thấy cứ mỗi lần Linh xa đưa bác đi qua mọi người đều hô "Bác Trọng muôn năm, muôn năm, muôn năm"
Thương Bác!

just for fun

Xe lăn

Ngoài đời bác Triết cũng giản dị lắm, có lần Bác đến cơ quan cháu đúng bữa cơm nên bác xuống nhà ăn nhân viên ăn cơm ạ. Tất nhiên lúc đó khá muộn, cháu đang đi cùng mấy chị xuống ăn thì gặp Bác ăn xong đi ra, Bác lần lượt bắt tay và trò chuyện vài câu với mấy chị em, tay Bác nhỏ, mềm và rất ấm. Lần đầu được bắt tay lãnh tụ mà chẳng có cái ảnh nào. Lúc đó cũng ko nghĩ gì vì thời đó FB chưa phát triển, đt lên hình còn mờ tịt, thấy tiếc ghê!

Trạng thái
Thớt đang đóng