Thông báo Tin buồn: Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần (Diễn đàn sẽ chuyển sang nền màu xám để tỏ lòng kính trọng và thương tiếc!)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Sammy2017

Xe tải
Tuyến này rất gần công ty em, mấy anh chị em đồng nghiệp đã hẹn nhau mai kính cẩn tiễn Cụ một đoạn đường

hoangdang2002

Xe tăng

holland

Xe tăng
Bác trên thiên đàng chắc cũng thấy ấm lòng vì những việc mình làm đã mang lại niềm tin lớn lao cho nhân dân!
Quê hương cụ tuy không được cụ dành riêng lợi ích như quê hương của những vị khác (như các cụ kể hôm qua) nhưng sẽ vô cùng tự hào vì đã sinh ra một người con tận trung với nước, hết lòng vì nhân dân, vì Tổ Quốc và được hầu hết toàn dân kính trọng. Không một quyền lợi vật chất nào có thể sánh được với vinh dự này. Làng Lại Đà, xã Đông Hội đã được toàn dân biết tới một cách đầy yêu thương, tự hào.

PDlong

Xe điện
Tối nay 18h dân đc vào viếng ở Nhà tang lễ Quốc Gia , thực sự sẽ rất đông vì dân đi làm về , chắc chắn sẽ có thể kéo dài đến nửa đêm

DoubleA

Xe hơi
Đoàn Đ C S Liên bang Nga do Phó chủ tịch Đảng Leonid Kalashnikov dẫn đầu, Đoàn Duma Quốc gia (Hạ viện Nga) do Phó chủ tịch Piotr Tolstoï dẫn đầu đã vào kính viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.

Doun

Xe điện
Hình ảnh này xúc động quá các cụ ạ
Phụ nhân TBT Lào
View attachment 8649515
Phu nhân cuối cùng cũng sang cùng TBT cơ ạ. Hôm qua bà ấy băn khoăn không biết có sang được hay không.
Quả thực là TRÂN QUÝ tình cảm này. Cũng tự hào hơn khi Lãnh tụ của chúng ta được thế giới kính trọng.

Dream 100

Xe trâu
Người OF
Phu nhân Tổng bí thư Lào, bà Naly Sisoulith, không kìm được cảm xúc khi gặp Phu nhân Ngô Thị Mận. Bà bật khóc, ôm chầm lấy phu nhân Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng…

Trong lá thư tay chủ tịch nước Lào gửi đến phu nhân Tổng Bí Thư Nguyễn Phú Trọng có viết: "Chị Mận thân mến ơi, tất cả người dân Việt Nam và rất nhiều người ở Lào đều biết đến tên tuổi của anh Trọng, một người đã cống hiến không biết mệt mỏi cả cuộc đời vì đất nước và vì nhân dân Việt Nam cho đến hơi thở cuối cùng".🙏

HacTien

Xe đạp
Hiện dòng người xếp hàng chờ vào viếng Cụ ở số 5 Trần Thánh Tông khá dài, e thấy xếp hàng hết phố Nguyễn Cao, bên Lò Đúc cũng xếp gần tới chỗ đèn xanh đèn đỏ các cụ ạ. Trong dòng người khá nhiều các bạn trẻ.

LaziCat

Xe lăn
Điểm cầu phía Nam đã có hiện tượng quá tải các cụ ạ
View attachment 8649507 View attachment 8649508
Sau trận mưa lúc đầu giờ chiều thì các đoàn về Hội trường Thống Nhất viếng khá đông. Ban tổ chức hơi lúng túng khi quá tải nhưng ngay sau đó mọi thứ dần ổn định. Thời tiết chiều nay ở SG rất đẹp, râm mát, có gió nên bà con xếp hàng ngoài trời tuy lâu nhưng không bị mệt mỏi.

Xếp hàng đi qua cửa an ninh (quét CCCD + qua cửa soi chiếu):

Khu vực sau cửa an ninh, chờ vào hội trường:

Đoàn người nối tiếp nhau, không hề có khoảng trống nào:

Sau khi viếng xong, em ra khỏi cửa em thấy bên ngoài vẫn còn rất đông người dân xếp hàng:

Bên kia đường Lê Duẩn, từng đoàn chờ băng qua NKKN để vào viếng:

Có một vài điều em nhận thấy:
1. Người dân (đi tự phát) rất đông (đông hơn các đoàn), trang phục nghiêm túc, chỉnh tề. Em thấy có ba màu trang phục: đen, trắng hoặc xanh dương của thanh niên tình nguyện. Đoàn người tuy đông nhưng không có tình trạng nói to, mất trật tự, ai nấy lặng lẽ di chuyển theo hàng lối ngay ngắn. Ngoài các cơ quan đoàn thể Nhà nước thì còn có các Doanh nghiệp tư nhân, em nghe đc vài cái tên khá lớn: Aon, Liên doanh Vietso, Techcombank...
2. Thanh niên và lớp trẻ đi viếng đông, theo quan sát em thấy tỷ lệ người trẻ đông hơn trung niên + cao niên, trong đó có nhiều cháu học sinh nhỏ tuổi theo ông bà, ba mẹ đi viếng. Em xúc động khi thấy nhiều bạn trẻ mắt ngấn lệ trước anh linh của Bác. Ai nói lớp trẻ vô tâm!!!
3. Các cụ già được ưu tiên chở bằng xe điện đến tận bậc thang lên Hội trường. Tất cả túi xách và vật dụng mang theo như mũ, ô, áo khoác, chống nắng đều phải để bên ngoài phòng tang lễ.
4. Bất cứ người dân nào cũng có thể vào Phòng viết sổ tang để bày tỏ tình cảm, sự thương mến, kính trọng với Bác.
5. Bên ngoài có khu vực nghỉ chân, khu vực dành riêng cho báo chí tác nghiệp.
Nói chung em thấy TP. HCM tổ chức tang lễ Bác chu đáo.
Vĩnh biệt Bác Nguyễn ********* - cảm ơn bác vì những năm tháng miệt mài cống hiến cho đất nước, non sông. Giờ thì bác đã được nghỉ ngơi thật rồi. Con nguyện cầu Bác an vui nơi miền cực lạc 🙏🙏🙏.

Doun

Xe điện
Mấy ngày hôm nay vừa làm việc vừa nghe lại những bài nói của Bác. Vừa nghe vừa chảy nước mắt cả ngày.

Đặc biệt những bài nói của Bác về Chủ tịch Hồ Chí Minh, về văn hóa đất nước. Có nhiều lần Bác đã khóc và xúc động cao độ khi nói về Hồ Chủ tịch.

Trước đây, chỉ đơn giản nghĩ Bác là Người Thợ Đốt Lò Vĩ Đại.

Nhưng xin tạ lỗi trước anh linh của Bác vì đến bây giờ, cháu mới nhận thức nhiều hơn về Con người, Cuộc sống, Tâm nguyện, Hành động của bác nó lớn như thế nào đối với Đất nước, Nhân dân.

Thực sự Bác đã luôn lấy tấm gương của Hồ Chủ tịch để làm khuôn mẫu cho cuộc đời mình.

Xin lỗi các member của diễn đàn vì nhiều lúc cảm xúc trào dâng nên không kiềm chế được những dòng post lên đây.

phucsminh

Xe tăng
a ấy
Hình ảnh này xúc động quá các cụ ạ
Phụ nhân TBT Lào
View attachment 8649515
Bức ảnh thật sự xúc động. Sự mất mát quá lớn không chỉ về mặt tình cảm sâu đậm mà còn sự tiếc thương vô bờ bến vì những cống hiến bác đã dành cho người dân Việt Nam và nước bạn Lào.

BKG

Xe tăng
Mấy ngày hôm nay vừa làm việc vừa nghe lại những bài nói của Bác. Vừa nghe vừa chảy nước mắt cả ngày.

Đặc biệt những bài nói của Bác về Chủ tịch Hồ Chí Minh, về văn hóa đất nước. Có nhiều lần Bác đã khóc và xúc động cao độ khi nói về Hồ Chủ tịch.

Trước đây, chỉ đơn giản nghĩ Bác là Người Thợ Đốt Lò Vĩ Đại.

Nhưng xin tạ lỗi trước anh linh của Bác vì đến bây giờ, cháu mới nhận thức nhiều hơn về Con người, Cuộc sống, Tâm nguyện, Hành động của bác nó lớn như thế nào đối với Đất nước, Nhân dân.

Thực sự Bác đã luôn lấy tấm gương của Hồ Chủ tịch để làm khuôn mẫu cho cuộc đời mình.

Xin lỗi các member của diễn đàn vì nhiều lúc cảm xúc trào dâng nên không kiềm chế được những dòng post lên đây.
E cũng giống cụ, nhiều lần e khóc tu tu trước mặt chồng con, e nghĩ đó là điều rất tự nhiên. Hôm đầu con e còn hỏi 'Có gì đâu mà mẹ phải khóc', nhưng đến hôm qua và nay chắc cháu cũng tìm hiểu trên các trang mạng đủ để hiểu vì sao mẹ buồn thế. Là con người, ai cũng cảm động trước sự tử tế, nhất là với một người hiếm có như Bác TBT - e cũng giống một số cụ, cảm giác day dứt, hổ thẹn vì đã có những lúc nghĩ chưa đúng về Bác!

căngthẳng

Xe tăng
Sau trận mưa lúc đầu giờ chiều thì các đoàn về Hội trường Thống Nhất viếng khá đông. Ban tổ chức hơi lúng túng khi quá tải nhưng ngay sau đó mọi thứ dần ổn định. Thời tiết chiều nay ở SG rất đẹp, râm mát, có gió nên bà con xếp hàng ngoài trời tuy lâu nhưng không bị mệt mỏi.

Xếp hàng đi qua cửa an ninh (quét CCCD + qua cửa soi chiếu):

Khu vực sau cửa an ninh, chờ vào hội trường:

Đoàn người nối tiếp nhau, không hề có khoảng trống nào:

Sau khi viếng xong, em ra khỏi cửa em thấy bên ngoài vẫn còn rất đông người dân xếp hàng:

Bên kia đường Lê Duẩn, từng đoàn chờ băng qua NKKN để vào viếng:

Có một vài điều em nhận thấy:
1. Người dân (đi tự phát) rất đông (đông hơn các đoàn), trang phục nghiêm túc, chỉnh tề. Em thấy có ba màu trang phục: đen, trắng hoặc xanh dương của thanh niên tình nguyện. Đoàn người tuy đông nhưng không có tình trạng nói to, mất trật tự, ai nấy lặng lẽ di chuyển theo hàng lối ngay ngắn. Ngoài các cơ quan đoàn thể Nhà nước thì còn có các Doanh nghiệp tư nhân, em nghe đc vài cái tên khá lớn: Aon, Liên doanh Vietso, Techcombank...
2. Thanh niên và lớp trẻ đi viếng đông, theo quan sát em thấy tỷ lệ người trẻ đông hơn trung niên + cao niên, trong đó có nhiều cháu học sinh nhỏ tuổi theo ông bà, ba mẹ đi viếng. Em xúc động khi thấy nhiều bạn trẻ mắt ngấn lệ trước anh linh của Bác. Ai nói lớp trẻ vô tâm!!!
3. Các cụ già được ưu tiên chở bằng xe điện đến tận bậc thang lên Hội trường. Tất cả túi xách và vật dụng mang theo như mũ, ô, áo khoác, chống nắng đều phải để bên ngoài phòng tang lễ.
4. Bất cứ người dân nào cũng có thể vào Phòng viết sổ tang để bày tỏ tình cảm, sự thương mến, kính trọng với Bác.
5. Bên ngoài có khu vực nghỉ chân, khu vực dành riêng cho báo chí tác nghiệp.
Nói chung em thấy TP. HCM tổ chức tang lễ Bác chu đáo.
Vĩnh biệt Bác Nguyễn ********* - cảm ơn bác vì những năm tháng miệt mài cống hiến cho đất nước, non sông. Giờ thì bác đã được nghỉ ngơi thật rồi. Con nguyện cầu Bác an vui nơi miền cực lạc 🙏🙏🙏.
Bất ngờ và xúc động trước tình cảm của nhân dân TP HCM, đặc biệt là lớp trẻ dành cho Bác. Mỗi lần vào đây xem ảnh, tường thuật của các cụ mợ mà cổ nghẹn lại

LaziCat

Xe lăn
Bất ngờ và xúc động trước tình cảm của nhân dân TP HCM, đặc biệt là lớp trẻ dành cho Bác. Mỗi lần vào đây xem ảnh, tường thuật của các cụ mợ mà cổ nghẹn lại
Vâng cụ! Em cũng hơi bất ngờ khi thấy thế hệ trẻ đi viếng đông như thế ạ. Chứng tỏ không phải các bạn ấy thờ ơ, vô tâm trước thời cuộc, chỉ là cần có ai đó chạm tới trái tim, khơi gợi được tình yêu quê hương đất nước, giúp các bạn ấy hiểu rõ thời cuộc. Em nghĩ bác Trọng của chúng ta đã làm được điều đó! Di sản Bác để lại vô cùng to lớn! Ngưỡng mộ, kính trọng và yêu thương Bác thật nhiều ạ. (P/s: bố em bằng tuổi bác nên trong sâu thẳm cá nhân em tự thấy có một thứ tình cảm rất khó nói ngoài sự ngưỡng mộ, kính trọng).

Trạng thái
Thớt đang đóng