Thông báo Tin buồn: Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần (Diễn đàn sẽ chuyển sang nền màu xám để tỏ lòng kính trọng và thương tiếc!)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tv1912

Xe buýt
Theo suy nghĩ và dự đoán của cá nhân em (không có ý so sánh gì) thì dòng người đưa tiễn Cụ Tổng nhiều khả năng là đông hơn tương đối.
Em cũng may mắn là một trong vô số kể người dân đứng gần đoạn rẽ vào nhà tướng Giáp ngày cụ về xứ Quảng, khi đoàn xe tang đi qua cả rừng người không ai bảo ai lớp lớp quỳ phục xuống, cảm giác khi đó thật khó tả! Nếu được thấy điều này trong vài ngày tới thì thật tuyệt vời!

nhatthang

Xe Cứu Trợ
Em cũng may mắn là một trong vô số kể người dân đứng gần đoạn rẽ vào nhà tướng Giáp ngày cụ về xứ Quảng, khi đoàn xe tang đi qua cả rừng người không ai bảo ai lớp lớp quỳ phục xuống, cảm giác khi đó thật khó tả! Nếu được thấy điều này trong vài ngày tới thì thật tuyệt vời!
Em mạnh dạn đoán là vào ngày thứ 6, cụ sẽ lại được chứng kiến cảnh tượng tương tự.

88Fun

Xe buýt
Các cụ thông thái cho em hỏi chút
- Xe đưa tang cụ tổng đợt này theo clip trên fb thấy ko còn khẩu pháo
- Xe tang các cụ Tứ trụ có người là có trang trí 3* 4*
cái này có Qđ gì ko nhỉ

(Ảnh này em ko sure là ảnh tập thật ko)

SIGNUS

Xe container
Người OF
cái này có Qđ gì ko nhỉ

3-4* là cấp hàm của lãnh đạo, thượng tướng hay đại tướng cụ ah! Cụ Phiêu trước khi làm TBT thì là Thượng tướng. Nếu lãnh đạo là dân sự thì không có sao này.

Thỏ móm

Xe điện
3-4* là cấp hàm của lãnh đạo, thượng tướng hay đại tướng cụ ah! Cụ Phiêu trước khi làm TBT thì là Thượng tướng. Nếu lãnh đạo là dân sự thì không có sao này.
3*** là Thượng Tướng, 4 * là Đại Tướng. Cụ Phiêu là Thượng Tướng nên 3 *, bác ạ.

Dân sự không mang quân hàm nên trên Linh xa không gắn sao.

doctor103

Xe điện
cái này có Qđ gì ko nhỉ

xe tang phải có kèm pháo m30 122mm thì lúc nào cũng có, với những người từng là tướng trong lực lượng vũ trang thì gắn thêm *, như CTN Trần Đại Quang là Đại tướng công an nên 4*, TBT Lê Khả Phiêu là Thượng tướng quân đội nên 3*

Thỏ móm

Xe điện
Sáng mai, lúc 4h sáng sẽ là lễ Nhập quan của Tổng Bí Thư.

Với tư cách là con dân nước Việt, xin nghiêng mình lần cuối trước anh linh Tổng Bí Thư.

Và như cháu cũng đã viết trên này, sự ra đi của Tổng Bí Thư sẽ là động lực và có sức mạnh hơn vạn lời hiệu triệu về sự Đoàn kết Dân tộc trong công cuộc xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.

Mọi công tác chuẩn bị cho Quốc tang đã sẵn sàng!

SIGNUS

Xe container
Người OF
cái này có Qđ gì ko nhỉ

Vẫn có xe kéo pháo cụ nhé!

omavn

Xe tải
Giai đoạn cụ lãnh đạo Đảng cụ toàn gặp các ông lớn của thế giới: Tổng thống Nga, Chủ tịch Trung quốc, 3 Tổng thống Mỹ, Chủ tịch Triều tiên, Giáo hoàng. Mấy ông lìu tìu kiểu Pháp, Anh không chấp

Thỏ móm

Xe điện
Hơn 4.000 bạn trẻ đăng ký phục vụ Quốc tang Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
Một cách thể hiện tấm lòng tôn kính đối với Bác bằng hành động cụ thể!

F1 Thỏ là 1 trong số các bạn trẻ này và riên trường nó là gần 600 sv tham gia. Chiều nay chúng nó đã được tập trung nghe phổ biến kế hoạch.

Thỏ bảo con, đây là việc Nước nên bất cứ khó khăn nào cũng phải vượt qua và không được phép thoái lui.

Chỉnh sửa cuối:

Xolabaque

Xe tăng
cái này có Qđ gì ko nhỉ

Xe linh xa này chỉ phục vụ lễ tang cấp nhà nước và lễ tang cấp tướng còn lễ Quốc tang thì xe linh xa có gắn khẩu đại bác cụ ạ.
Tùy thuộc vào cấp hàm mà trên xe linh xa gắn thêm số sao tương ứng
Hơn 35 năm trước, trong thời gian em còn trong trung đoàn 781 (nay là đoàn nghi lễ quân đội ) thì bọn em đã phục vụ rất nhiều lễ tang, nhưng chưa lễ tang nào có xe linh xa gắn đại bác vì thời gian đó không có Quốc tang mà chỉ có lễ tang cấp nhà nước hoặc tang cấp tướng thôi.
Ngày kia chắc chắn Cụ Tổng sẽ nằm trên linh xa gắn đại bác để đến nơi an nghỉ cuối cùng.
Trưa nay em lượn 1 vòng qua nhà Cụ ở số 5 Thiền Quang, nhà tang lễ số 5 Lê Thánh Tông, quảng trường Ba Đình chưa thấy treo cờ rủ, chắc sáng mai mới thượng cờ rủ để tang Cụ, định lượn sang nhà Cụ ở Đông Hội nhưng alo cho thằng em thì nó bẩu đông lắm, mấy cây số rồi, anh sang thì chắc đêm mới vào đến nhà văn hóa nơi viếng Cụ, chiều nay bên đó tổ chức viếng sớm.
Sáng mai có mưa thì em cũng dậy ra quảng trường Ba Đình dự lễ thượng cờ rủ mở đầu 2 ngày Quốc tang Cụ Tổng.

Chỉnh sửa cuối:

sskkb

Xe điện
Các cụ thông thái cho em hỏi, hồi bé đọc truyện nước ngoài em thấy hay tả lúc tiễn đưa 1 người tầm cỡ lãnh tụ hoặc rất quan trọng với đất nước, thì các đoàn tàu hỏa sẽ kéo 1 hồi còi dài vào đúng thời điểm tiễn đưa về nơi cuối cùng. Có cụ nào đã từng chứng kiến sự việc như vậy ở nước ngoài chưa?

Xe bọ xít

Xe container
Xe linh xa này chỉ phục vụ lễ tang cấp nhà nước và lễ tang cấp tướng còn lễ Quốc tang thì xe linh xa có gắn khẩu đại bác cụ ạ.
Tùy thuộc vào cấp hàm mà trên xe linh xa gắn thêm số sao tương ứng
Hơn 35 năm trước, trong thời gian em còn trong trung đoàn 781 (nay là đoàn nghi lễ quân đội ) thì bọn em đã phục vụ rất nhiều lễ tang, nhưng chưa lễ tang nào có xe linh xa gắn đại bác vì thời gian đó không có Quốc tang mà chỉ có lễ tang cấp nhà nước hoặc tang cấp tướng thôi.
Ngày kia chắc chắn Cụ Tổng sẽ nằm trên linh xa gắn đại bác để đến nơi an nghỉ cuối cùng.
Trưa nay em lượn 1 vòng qua nhà Cụ ở số 5 Thiền Quang, nhà tang lễ số 5 Lê Thánh Tông, quảng trường Ba Đình chưa thấy treo cờ rủ, chắc sáng mai mới thượng cờ rủ để tang Cụ, định lượn sang nhà Cụ ở Đông Hội nhưng alo cho thằng em thì nó bẩu đông lắm, mấy cây số rồi, anh sang thì chắc đêm mới vào đến nhà văn hóa nơi viếng Cụ, chiều nay bên đó tổ chức viếng sớm.
Sáng mai có mưa thì em cũng dậy ra quảng trường Ba Đình dự lễ thượng cờ rủ mở đầu 2 ngày Quốc tang Cụ Tổng.
Nhà cụ ở số 5 chốt chặn 2 đầu có đc vào đâu Cụ

jazzzzz

Xe lăn
F1 Thỏ là 1 trong số các bạn trẻ này và riên trường nó là gần 600 sv tham gia. Chiều nay chúng nó đã được tập trung nghe phổ biến kế hoạch.

Thỏ bảo con, đây là việc Nước nên bất cứ khó khăn nào cũng phải vượt qua và không được phép thoái lui.
Trong đời mấy khi được tham gia vào hoạt động ý nghĩa thế này.

Thỏ móm

Xe điện
Trong đời mấy khi được tham gia vào hoạt động ý nghĩa thế này.
Vâng ạ. Thỏ cũng có liên quan nhưng ở phương diện khác. Hôm nọ, khi nó về hỏi ý kiến và Thỏ đồng ý ( lúc đó nó mới khai là đã đăng ký rồi vì ý thức được đây là việc nên làm, đóng góp), hai bố con đã tâm sự về việc này. Thực sự, qua sự việc mới thấy hiểu con hơn và cũng mừng cho con bước đầu đã có ý thức về Phụng sự!

Trạng thái
Thớt đang đóng