Thông báo Tin buồn: Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng từ trần (Diễn đàn sẽ chuyển sang nền màu xám để tỏ lòng kính trọng và thương tiếc!)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mansion.68

Xe tải
Thật không thể tưởng tượng được, từ đường của dòng họ của TBT lại đơn sơ, mộc mạc như này???? Ko sơn son thiếp vàng, không đắp rồng đắp phượng.... Có vẻ nó đã như vậy từ lâu. Cụ Tổng đúng là không phải người thường như lũ chúng ta!!
Nhà thờ này rất đẹp đấy ạ.
Nhỏ nhắn, đơn sơ, rêu phong nhưng cân đối, hài hòa. Vẻ đẹp cổ kính.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Nhà thờ kiểu này mới đúng truyền thống, nho nhã, tinh tế. Đày vẻ thanh cao.
Nhiều nhà thờ khác to cao hoành tráng nhiều thiền nhưng đầy dáng vẻ kệch cỡm ạ

Nhà thờ khởi đầu xây dựng năm Ất Sửu, đời vua Tự Đức thứ 18 (1865) kiến trúc theo kiểu chữ "Nhị"

Với lịch sử dầy như vậy thì việc đắp thêm những thứ mới vào đều vô giá trị cụ nhể
Nhà thờ này rất đẹp đấy ạ.
Nhỏ nhắn, đơn sơ, rêu phong nhưng cân đối, hài hòa. Vẻ đẹp cổ kính.

Hoangvan22

Xe tải
Dự kiến trong 2 ngày 25 và 26/7 sẽ rất nhiều các đoàn khách quốc tế cấp cao đến viếng cụ Trọng. Em dự sẽ có Thủ tướng Trung Quốc, Phó tổng thống Mỹ, Thủ tướng Nga hoặc ông Medvedev, Thủ tướng Ấn Độ, Thủ tướng Nhật, Tổng thống Hàn Quốc, Thủ tướng Úc. Trong Đông Nam Á thì chắc chắn là lãnh đạo các nước đều sẽ đến. Còn bên châu Âu thì có lẽ các nước thân thân như Anh, Pháp, Hà Lan ... sẽ đến.

Từ ngày mai cho đến 26/7, an ninh tại Hà Nội sẽ được tăng cường tối đa.
Ban đầu em nghĩ chắc Quốc tang ngày 21-22. Nhưng đúng là tầm vóc của cụ Tổng rất lớn cần phải có nhiều thời giam chuẩn bị.
Chắc có thêm yếu tố thời tiết nữa cụ nhỉ. Hết 24 trời mới bớt mưa.
Thôi các cụ đừng dự nữa, em thấy trên này các cụ dự toàn sai thôi, để báo chính thống dự thôi ạ.

mylam86

Xe tải
Dự kiến trong 2 ngày 25 và 26/7 sẽ rất nhiều các đoàn khách quốc tế cấp cao đến viếng cụ Trọng. Em dự sẽ có Thủ tướng Trung Quốc, Phó tổng thống Mỹ, Thủ tướng Nga hoặc ông Medvedev, Thủ tướng Ấn Độ, Thủ tướng Nhật, Tổng thống Hàn Quốc, Thủ tướng Úc. Trong Đông Nam Á thì chắc chắn là lãnh đạo các nước đều sẽ đến. Còn bên châu Âu thì có lẽ các nước thân thân như Anh, Pháp, Hà Lan ... sẽ đến.

Từ ngày mai cho đến 26/7, an ninh tại Hà Nội sẽ được tăng cường tối đa.
Với danh sách đến viếng cụ như này, thì đúng là tầm vóc, sức ảnh hưởng của TBT đã vượt ra ngoài danh giới QG rồi cụ nhỉ! Mong là đó sẽ là cơ hội, nền tảng để ta thắt chặt mqh, đoàn kết, hợp tác với các nước, để đất nước ta ngày càng phát triển hơn, dân ta ấm no, văn minh, giàu mạnh hơn, thương tiếc bác TBT vô cùng!

stone_lamp

Xe điện
Một số hình ảnh những ngày cuối của Tổng Bí Thư.
Thật buồn, bác vẫn còn làm việc tới tận những ngày cuối vậy mà ko qua khỏi.
Kể ra bác được nghỉ ngơi an nhàn bên con cháu thì tốt biết bao.
Không mấy người lãnh đạo như Cụ không có một ngày nghỉ hưu và dược lĩnh 1 đồng lương hưu đến lúc mất.Cụ thật giản dị và vĩ đại

nmtri1210

Xe máy
Tiếc thương cụ. Dịp này e nhìn thấy nhiều những cảnh mà năm cụ Giáp từng có. Nhưng cũng nhiều cảnh chướng tai gai mắt.
Nhiều kẻ, e thấy, rất muốn hả hê ra mặt nhưng sợ chỉ cạnh khéo, 1 số kẻ thì ẩn danh thì tha hồ thể hiện sự hân hoan
Em không có nhiều vấn đề với nhóm bất đồng chính kiến, em không thích nghe họ nói, e chỉ ignore họ thôi
Nhưng có 1 điều e cảm thấy khinh bỉ nhóm người như này là ít nhất với tư cách 1 con người nhìn 1 người mất lại hả hê lại tươi vui như vậy. Tư cách 1 con người cũng không giữ nổi mà đi bất đồng chính kiến

pressf5

Xe buýt
Về mặt lý luận, cuốn sách “Một số vấn đề về Chủ nghĩa xã hội và con đường đi lên Chủ nghĩa xã hội ở Việt Nam” không chỉ được đón đọc ở Việt Nam mà khi được dịch ra tiếng nước ngoài, người Trung Quốc cũng đón nhận. Tôi biết chính Tổng Bí thư, Chủ tịch nước Trung Quốc Tập Cận Bình đánh giá rất cao tác phẩm đó. Nên khi ************* Trung Quốc bế mạc Đại hội Đảng lần thứ 20, người đầu tiên mà đồng chí Tập Cận Bình muốn đón đến thăm là Tổng Bí thư Nguyễn *********.
--------------
Một con người sống, làm việc ở tầm thời đại, hay nói cách khác là một trong những người mà ý thức hệ, đời sống, việc làm ở một mức được bạn bè 5 châu, 4 biển ngưỡng mộ. Tiệm cận được với các bậc khai quốc công thần nổi tiếng ở khắp nơi trên thế giới. Xã hội VN 10 năm qua cũng là xã hội "loạn nhịp" và nhân vật lịch sử N.P.Trọng xuất hiện đúng lúc, đúng chỗ.

Quản Tượng

Xe tăng
không biết Cụ có đi 1 vòng thăm thành phố và về qua quê trước khi đến nơi yên nghỉ không các bác ?

holland

Xe tăng
không biết Cụ có đi 1 vòng thăm thành phố và về qua quê trước khi đến nơi yên nghỉ không các bác ?
Chắc chỉ đi qua nhà, qua lăng Bác rồi đi thẳng Kim Mã ra Mai dịch. Hy vọng hôm đó mọi người thành tâm đứng hai bên đường tiễn bác, không quay phim chụp ảnh cúng face, zalo, tiktok làm mất đi sự trang nghiêm thành kính. Quay chụp đã có đài truyền hình chuyên nghiệp họ có những thước phim đẹp, đầy đủ. Nhìn những hình ảnh người dân đứng quay chụp trong đám tang toàn thấy sự hiếu kỳ chứ không có chút kính trọng nào. MOng cccm lan tỏa ý thức này ạ.

nmtri1210

Xe máy
Giấc mơ con đè nát cuộc đời con
Hạnh phúc đựng trong một tà áo đẹp
Bài "Người đi tìm hình của nước"- Chế Lan Viên
Bài này là 1 trong những bài thơ dài, hay mà e còn thuộc được. Hồi e học bài này chỉ ở phần đọc thêm, không đưa vào chính thức, 1 bài thơ đọc lên mà cảm thấy đau đáu và dây dứt.

Cụ có những dòng tâm trạng thật trăn trở. Thú thật khi nghe tin cụ TBT từ trần cảm giác đầu tiên là bàng hoàng, tiếc thương, thứ nữa là 1 chút vô định khi nghĩ về tương lai đất nước. Nhiều bạn bè e cũng chia sẻ sự băn khoăn với khoảng trống mà cụ Tổng để lại.
Nhưng mà e vẫn tin rằng, những thế hệ lãnh đạo tiếp theo, dù ai đi nữa chắc chắn cũng sẽ xuất hiện người đủ tầm để dẫn dắt vì chí ít thì tất cả đều là người VN, cũng chỉ có 1 tổ quốc để phụng sự như câu nói của bác Hồ "tôi chỉ có một Đảng, Đảng Việt Nam" :)

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Dáng ngồi, trang phục
Ngôi nhà, đồ đạc, bức tường...
Xin phép được cúi đầu trước Người.
Thực sự kính trọng Bác.
Em có cảm giác Bác khi còn sống cũng không cho phép các phương tiện truyền thông nói về Bác luôn ấy.

Trạng thái
Thớt đang đóng