[Funland] Tìm thầy dậy môn giải tích,đại số

vinhviet

Xe tăng
Cụ kêu mấy cậu chung lớp khá khá nó chỉ cho là xong..

duy minh phong

Xe đạp
Em đã từng học Bách khoa, bác báo em bác vào hiệu photo trong trường ( NHỚ LÀ BÊN TRONG TRƯỜNG MỚI BÁN NHÉ) mua bộ đề thi của các khóa trước, khoảng 20-30 đề, về tự giải hết toàn bộ, giải xong thi sẽ đỗ. Vướng chỗ nào thì tự đọc sách, sách đại học viết dễ hiểu bác ạ.

Smile1102

Xe container
BK giai đoạn 1 hồi em học có 1 số môn khá khó như Toán Cao Cấp 2 (Tích phân đường, mặt ...); Điện, điện tử, vật lý, Nhiệt .. và chủ yếu chết hay tăng K là ở giai đoạn 1, vào học chuyên ngành thì dễ hơn nhiều.
Thi lại thì cứ gọi là, có bác thi 5 phát mới qua Lý Thuyết Nhiệt. Còn thi lại phổ biến tới nỗi hồi đó trường vộng 0.5 vào điểm xét tuyển thẳng vào chuyên ngành cho bạn nào ko phải thi lại.
Con cụ thì nên:
1. Theo học đầy đủ,
2. Hỏi các hàng photo đề các năm trc để giải (để xác định trc kiến thức trọng tâm).
3. Nhờ bạn nào học giỏi trong lớp giảng hộ. (Cố kết bạn với đội giỏi xong lúc ôn thi nhờ nó chỉ cho).
4. Nhờ thầy giảng lại cho, ví dụ học xong làm bài nào ko hiểu chịu khó hỏi thầy. Giờ ko biết thế nào chứ xưa em hỏi thầy rất nhiệt tình.
Mấy môn Toán đó tìm gia sư khó lắm, vì phần lớn mọi ng ko học tới mức đó, nếu có phải là ng rất giỏi nên ko có gia sư đc.
5. Nên tham gia clb của trường hay forum để hỏi.
Túm lại cần phải chủ động và học đc ở mức độ tối thiểu thì mới theo đc

nhapnhomsv

Xe tăng
Vâng,cám ơn ý kiến đóng góp các cụ.Em sẽ trao đổi với con xem tìm hướng nào phù hợp nhất

xukthal.

Xe lăn
Môn Vật lý đại cương ...khó hơn nhiều ;))
Sau gđ1 thì đến môn Cơ ứng dụng ^:)^ ^:)^ ^:)^

Tran Nam Hai

Xe tăng
Cụ lại đọc nhanh rồi. Nợ mấy tín chỉ, hình như 7 hay 9 tín chỉ mà học lại 50-60 triệu
Môn học - học trình là cách gọi theo học chế niên chế Cụ ạ, 1 trình = 15 tiết học x 45 phút/tiết. Giờ chuyển sang học chế tín chỉ thì gọi là học phần - tín chỉ, 1 tín vẫn = 15 tiết nhưng 50p/tiết, Gọi trình là theo cách gọi cũ quen mồm thôi Cụ chứ giờ còn tính theo học trình nữa đâu.
Chương trình ĐH giờ bình quân 125 tín chỉ chưa tính các loại thể dục quốc phòng, F1 nhà e đang ĐH nên e rõ lắm, Cụ cứ tính tối thiểu 50tr/9 tín là suy được có ĐH dân lập nào có học phí đến mức đấy k.

luổn phuẩn

[Tịch thu bằng lái]
Con em học Bách khoa, cháu đang phải thi lại mấy môn toán giải tích và đại số
Em muốn tìm thầy dậy toán trong trường BK để kèm cho cháu qua mấy môn này,có cụ nào biết thông tin thì giới thiệu giúp em nhé.
Đáng lo....
Không phải lo cái chuyện nó thi lại...việc thi lại ở BK thì thường như ở huyện.
Lo là sinh viên rồi vẫn để bố mẹ bao bọc thế này thì cần xem lại thế nào chứ.

Tôi nghĩ, là bậc bố mẹ, cứ mặc kệ nó...mày là sinh viên rồi và phải xoay sở...đó là cách giúp nó trưởng thành chứ bao bọc thế này là không ổn.

Mấy môn giải tích, đại số rồi ra trường cũng vứt vào sọt rác. Nhưng cái sự bị động, dựa dẫm bố mẹ thế này thì là không ổn rồi.

Euro2CityStar

Xe lăn
Học đại học giờ khác quá nhỉ, ngày xưa sinh viên toàn tự lực cánh sinh hết, ông nào ko biết phương pháp học hoặc lười là chỉ có ra trường sớm, sinh viên thằng nào cũng khiếp. Lươn lẹo thì chỉ có con cháu thầy giáo(luôn điểm cao). Hoặc nếu quan hệ tốt thì nhờ bạn khác thi hộ thôi chứ còn gia sư cho đại học thì đúng là giờ em mới nghe thấy.
giờ các thanh niên tự bỏ ngang đại học rất phổ biến . thời trước làm gì có