[Funland] Tìm thầy dậy môn giải tích,đại số

giradeo

Xe tải
Cụ lên mạng download quyển bài tập giải tích Liasko cho tự luyện là được

butchikim

Xe ba gác
Không biết còn bao bọc đến bao giờ

dongnat123

Xe container
F1 nhà em cũng BK, năm đầu cũng bị vã cho đứt môn này, về cũng kêu khó này nọ bị em xạc cho một trận ra trò, may qua nó học lại qua môn rồi.
Bây h toạch là học lại, tốn tiền phết đấy.
Một trình giờ bao xèng vậy cụ. Một tín chỉ mà 5 trình chắc cũng nặng $. Em nghe ông bạn nói chuyện có cháu học dân lập nợ mấy tín chỉ mà mấy chục triệu học lại

Tran Nam Hai

Xe tăng
Một trình giờ bao xèng vậy cụ. Một tín chỉ mà 5 trình chắc cũng nặng $. Em nghe ông bạn nói chuyện có cháu học dân lập nợ mấy tín chỉ mà mấy chục triệu học lại
MẤy trình mấy chục triệu chắc xin học lớp riêng 1 mình thôi Cụ ạ, kể cả là dân lập =)) =))

Vietex

Xe điện
1 tín chỉ có thời lượng tầm 1.5 đến 2 trình là cùng. Hệ kĩ sư khoảng 160 tín chỉ là ra trg cụ ạ.

Con em học Bách khoa, cháu đang phải thi lại mấy môn toán giải tích và đại số
Em muốn tìm thầy dậy toán trong trường BK để kèm cho cháu qua mấy môn này,có cụ nào biết thông tin thì giới thiệu giúp em nhé.
Nhất thiết cứ phải BK thì em chịu, ngay "lò" BK cũng có mấy thầy BK đâu

Thắng Formosa

Xe tăng
Ủa rồi sao nó vào được bách khoa nhỉ. E cũng học bách khoa ra mà mấy môn này có j khó đâu. Đối với ae bách khoa thì tư tưởng Mác LeNin mới là khó nhất

dongnat123

Xe container
MẤy trình mấy chục triệu chắc xin học lớp riêng 1 mình thôi Cụ ạ, kể cả là dân lập =)) =))
Cụ lại đọc nhanh rồi. Nợ mấy tín chỉ, hình như 7 hay 9 tín chỉ mà học lại 50-60 triệu

1234abcd

[Tịch thu bằng lái]
Môn học mà em tốn thời gian cho nó nhất trong thời gian học ĐH đại cương. Đã thế nó lại có đến 3 kỳ với số học trình khá lớn. Thời đó tạch môn này là nguy cơ không được thi chuyển giai đoạn khá cao.
Sinh viên tuyển sinh theo ưu tiên điểm Ielts thì gặp môn này thật sự khó.
Môn này học không thể đốt cháy giai đoạn được, nó phải có cả một quá trình tích lũy kiến thức.
Sau này mới biết số sinh viên thi qua môn này bằng kỹ năng chạy khá nhiều. :))
Chạy cũng tuỳ trường và tuỳ thầy mà cụ. Đa số các thầy ở BK làm cố vấn cho các cty và có cty riêng.

dongnat123

Xe container
1 tín chỉ có thời lượng tầm 1.5 đến 2 trình là cùng. Hệ kĩ sư khoảng 160 tín chỉ là ra trg cụ ạ.
Không biết giờ thế nào, thời em học giai đoạn 1 toán cao cấp 5 trình, lịch sự đản.g, triết 4 trình... Hồi đó xét giai đoạn nên bọn em tính toán ghê lắm. Giờ học tín chỉ thì nợ vô tư, nộp xèng học đủ tín chỉ thì ra trường :D

An_Vi

Xe điện
Ủa rồi sao nó vào được bách khoa nhỉ. E cũng học bách khoa ra mà mấy môn này có j khó đâu. Đối với ae bách khoa thì tư tưởng Mác LeNin mới là khó nhất
Cụ nhắc đến nỗi đau cụa e thời sv. =((
Cả 5 năm BK e thi lại đúng 1 môn CNXHKH 4 trình, may không bị dính thêm môn nào chứ không là bị hạ mức bằng.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Môn học mà em tốn thời gian cho nó nhất trong thời gian học ĐH đại cương. Đã thế nó lại có đến 3 kỳ với số học trình khá lớn. Thời đó tạch môn này là nguy cơ không được thi chuyển giai đoạn khá cao.
Môn này học không thể đốt cháy giai đoạn được, nó phải có cả một quá trình tích lũy kiến thức.
Môn tôi thấy ngu xuẩn top 3 là môn Lịch sử các học thuyết kinh tế.
Còn 2 môn ngu xuẩn nhất nữa, tất nhiên.

tuanzs

Xe container
Thằng nhà em học hệ thường, 1 tín chỉ đâu đó 450k. Học lại giá 1.5-2 lần nên toạch 1 phát là đi ngay 3-4 triệu luôn đấy cụ. Cách tính tín chỉ loằng ngoằng phết, em đọc xong lại quên, kiểu như tín chỉ = 3 nhưng tín chỉ học phí có khi = 5, nó theo từng môn sao đó.
Học mấy ngành CLC hay liên kết gì đó thì 1 tín cả triệu đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

juve99

Xe cút kít
Cụ chắc môn xác suất thống kê cũng thi lại suốt ấy nhờ :D

minhmo

Xe cút kít
Cụ vẽ đường đấy à :)) . Em e là đi đường này khoai, khối kỹ thuật thì những môn về kỹ thuật rất khó chạy xin điểm. Trường em học có những sinh viên con giáo viên trong trường không qua được phải tăng ca, có những trường hợp cá biệt xin được nhưng rất ít. Giờ thì chắc cũng dễ hơn
Chạy cũng tuỳ trường và tuỳ thầy mà cụ. Đa số các thầy ở BK làm cố vấn cho các cty và có cty riêng.
Em ra trường được xuýt 30 năm rồi cụ ạ. Lớp em có hơn chục bạn là con em giáo viên trong trường. Có đủ con hiệu trưởng, trưởng khoa, trưởng phòng tài vụ...Có một điểm chung là các bạn ấy đều học giỏi.
Thời nào cũng có đội chạy chọt, luồn lách, sau này ra đời đội ấy thường đi trước,đến đích sớm. :D

Bao giờ cho đến ngày xưa!
Những bạn kém toán nhất lớp thời tụi em mà không copy được bạn bên cạnh gặp bài khó thì bỏ, nhưng những bài dễ mà giải được thì giải bằng kỹ năng của chính các bạn ấy.
Thời đó học luyện toán để "gặp người quen". Luyện, tức là thuộc cách giải sẵn của hầu hết các bài toán chỉ có được ở mấy lớp chuyên toán thôi (thời em ngoài Bắc chỉ có 3 lớp: chuyên Tổng hợp, chuyên Sư phạm và chuyên Sư phạm Vinh). Còn lại là các thầy dậy kỹ năng tìm cách giải. Người thông minh, chăm học sẽ có kỹ năng tốt, giải được các bài toán khó, lồng ghép nhiều lớp, đa số còn lại thì sẽ biết giải các bài toán đơn giản.
Cũng thời đó có các trường trung cấp kỹ thuật, dậy nghề mà đầu vào là tốt nghiệp phổ thông. Kể cả công nhân học nghề cũng phải học lại lý thuyết năm đầu tiên, cả lý thuyết cơ bản và lý thuyết của ngành. Công nhân lành nghề hàng năm được thi tay nghề và vẫn có câu hỏi lý thuyết, câu hỏi thực tế giải cách làm cụ thể đối với bậc nghề của họ!
trước e cũng phải học lại môn này, không hề đơn giản các cụ ak.
tích phân 2 lớp, 3 lớp, ma trận đủ các kiểu
Em thời phổ thông khá tốt về môn toán, lên ĐH môn toán cao cấp phần 1 ba học trình vẫn được điểm tối đa. Phần 2 và 3 bốn học trình do chủ quan và bỏ bê nên khi thi chỉ được điểm trung bình khá, còn tí nữa thì tèo.
Hình như toán cấp 2 và cấp 3 bây giờ có nhiều nội dung của toán cao cấp thời em học ĐH.;)

Không biết giờ thế nào, thời em học giai đoạn 1 toán cao cấp 5 trình, lịch sự đản.g, triết 4 trình... Hồi đó xét giai đoạn nên bọn em tính toán ghê lắm. Giờ học tín chỉ thì nợ vô tư, nộp xèng học đủ tín chỉ thì ra trường :D
Thời em giai đoạn 1 môn triết 6 học trình, toán 3 phần 3+4+4=11 học trình, mấy môn cơ bản khác ít nhất là 3 học trình... Trong khi điều kiện để được thi chuyển giai đoạn là số học trình chưa qua phải nhỏ hơn 13.
Môn triết em thi 3 lần được 4+4+6=14 điểm, thật sự không dám chết môn đó ;) do số học trình chiếm tỷ lệ lớn quá.:D

MuathuHN252

Xe cút kít
Xưa đại học nào là tích phân, hoá học nguyên tử, lưỡng tử, vật lý đại cương các thể loại. Ko hiểu mấy cái này học để làm gì luôn. 1 quển giáo trình dày nửa gang.haiza

ribina

Xe tải
Con em học Bách khoa, cháu đang phải thi lại mấy môn toán giải tích và đại số
Em muốn tìm thầy dậy toán trong trường BK để kèm cho cháu qua mấy môn này,có cụ nào biết thông tin thì giới thiệu giúp em nhé.
Hiện nay giảng viên BK lương thuộc hàng cao nhất trong các trường công ở HN nên các thầy kinh tế cũng khá mà công việc cũng bận lắm rồi, thế nên cụ mong muốn tìm giáo viên dạy gia sư sẽ không có đâu.
Trong trường sẽ có các anh chị học tốt giúp đỡ các em khoá dưới học môn này cụ bảo cháu nó tự tìm xem. Cháu cũng có sinh viên mở lớp kèm toán cao cấp nhưng không phải sinh viên của BK nên không dám giới thiệu với cụ, vì đặc thù ở đại học tuy cùng một môn nhưng trường nào thi có cách riêng của trường đó nên tốt nhất là tìm sinh viên BK mà học ôn.