[Funland] Tìm tấm chân tình

Mr met

Xe tăng
Không phải đơn giản đâu Ớt chỉ thiên ạ. Em nghĩ mợ ấy viết ra cho một người đọc đấy. Ai cũng khó hiểu chỉ hai người họ hiểu. ;)
em cũng nghi thế rất bừa bộn, tuy tiện nhưng lại có chủ đích trong cách hành văn mợ nhỉ!

Mợ sống một mình hay sống cùng gia đình?
Gia đình cũng ở gần mà mình sống một mình.

Không phải, do mình mệt,đầu óc hơi lộn xộn thơi. Mà viết linh tinh thế này có sao đâu nhỉ?
Chắc mình quen viết như viết comment fb ấy. Mọi người gạch chân đoạn nào có vấn đề với, chứ văn chương mình có vấn đề gì đâu nhỉ?

vneseman

Xe lăn
Lên giúp mợ tìm được cái chân... có tình chứ 40 mà chưa mảnh tình vắt vai thì chông chênh lắm.

Lên giúp mợ tìm được cái chân... có tình chứ 40 mà chưa mảnh tình vắt vai thì chông chênh lắm.
Mình gần 40 thôi.
Năm ngoái gia đình mai mối một anh,anh ấy cũng rất thích mình, nhưng mình cảm thấy không yên tâm, thấy cuộc đời trói buộc, thấy không lấy được người mình yêu nên thôi. Nhưng có lẽ là sai lầm rồi. Giờ nhìn quanh chẳng có ai.

Mình gần 40 thôi.
Năm ngoái gia đình mai mối một anh,anh ấy cũng rất thích mình, nhưng mình cảm thấy không yên tâm, thấy cuộc đời trói buộc, thấy không lấy được người mình yêu nên thôi. Nhưng có lẽ là sai lầm rồi. Giờ nhìn quanh chẳng có ai.
Mợ thả lỏng ra một chút, đơn giản tiêu chí đi một chút, vì cuộc đời không phải màu hường nên ở độ tuổi này không nên quá khắt khe, đòi hỏi những gì như thủa đôi mươi nữa

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Mình gần 40 thôi.
Vùa hô đi nấu cơm tối xong đã lại chém bòm bòm rồi? Mà sao lạ? 23h mới nấu cơm tối?

jafwm

Xe điện
Tới lầu 16 rồi cơ á, trời Hn đang nóng mà đc trên lầu này thì nhiều gió phải biết!
Nhà cháu không đọc đc hết các trang nên hỏi mợ thớt đã tìm đc tấm nào chửa?

Vùa hô đi nấu cơm tối xong đã lại chém bòm bòm rồi? Mà sao lạ? 23h mới nấu cơm tối?
Uh mình rất đói và buồn, nhưng muốn vượt qua chán nản phải làm từng tí một.
Bắt đầu bằng việc nấu cơm, pha một ấm thảo mộc, ăn xong tắm rửa, làm nốt báo cáo rồi đi ngủ.
Thực ra tôi thấy sống rất khó khăn. Thức dậy cũng khó nữa. Chắc tôi bị stress mất.

nguyenx

Xe điện
Mợ tìm đứng tổ rồi, ở đây Mợ mái thoải chọn đủ các kiểu loại cung bậc. Mạnh dạn lên như vốn dĩ tính cách của mình.

Gia đình cũng ở gần mà mình sống một mình.

Không phải, do mình mệt,đầu óc hơi lộn xộn thơi. Mà viết linh tinh thế này có sao đâu nhỉ?
Chắc mình quen viết như viết comment
fb ấy. Mọi người gạch chân đoạn nào có vấn đề với, chứ văn chương mình có vấn đề gì đâu nhỉ?
Sống một mình thì mợ nên đi chơi giao lưu với bạn bè nhiều hơn, có thể du lịch, thể dục thể thao...giảm stress và tăng tần xuất tiếp xúc để tạo cơ hội cho bản thân. Còn cách viết em nghĩ cái này cần thời gian, mợ quan sát xung quanh xem

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Uh mình rất đói và buồn, nhưng muốn vượt qua chán nản phải làm từng tí một.
Bắt đầu bằng việc nấu cơm, pha một ấm thảo mộc, ăn xong tắm rửa, làm nốt báo cáo rồi đi ngủ.
Thực ra tôi thấy sống rất khó khăn. Thức dậy cũng khó nữa. Chắc tôi bị stress mất.
Hãy cố đưa bản thân về trạng thái bình thường thôi! Xem 1 bộ phim lạ. Nghe vài bản nhạc,chưa đã thì xách xe lượn phố 1 vòng.

Puppet

Xe buýt
Mình gần 40 thôi.
Em nghĩ mợ cứ nên hẹn hò với một người nào đó thích mợ xem thế nào. Chỉ là đi uống cafe, xem phim... mục đích nói chuyện, tiếp xúc nhiều xem có hợp nhau ko đã. Chưa gì mợ đã nghĩ đến việc có nên lấy họ hay ko thì rất khó. Nhiều người cứ tưởng là hợp nhưng khi tiếp xúc nhiều mới biết không hợp và ngược lại. Mợ cứ hẹn hò đi ạ, nó không làm giảm giá trị bản thân mợ đâu. Mợ cứ giữ tính nghiêm túc nhưng cần làm cho bản thân duyên dáng ngọt ngào. Em thấy mợ đang bị cứng quá

Cu.Bin

[Tịch thu bằng lái]
Comment của mợ này ko giống là đang buồn vì duyên chưa tới mà cứ tưng tửng kiểu gì ấy :v

SongTu

Xe buýt
Tôi k đi ô tô.

Hình thức cũng được. Có học vấn, công việc tốt.
Tôi khó khăn trong tìm tình duyên, vì lẽ gì đó tôi không hiểu đc.
Chưa từng yêu ai. Cũng sắp 40 rồi.

Tôi cần tìm một người vững vàng, rõ ràng trong tình cảm vì tôi dễ bấp bênh. Có lẽ đây sẽ là lần cuối cùng tôi cố gắng đến thế này.
Nếu thật sự là nữ, không có ý tốt, không có ý xấu: Một người có chút lập dị trong cách nghĩ, cách sống.
Em chấm cái thớt, tối mai vào đọc tiếp :D

Kỵ Sĩ

Xe buýt
Em nói đâu, cụ nói đấy chứ ạ @@
Cụ giỏi ghê, ít vào mà tag cái biết ngay. Em nhớ mãi không ra nick cụ i ngắn hay y dài, phải sửa mấy lần mới tag được đấy ạ!
Đúng là anh không vào mấy và cũng chả thấy có notification là được quoted, nhưng anh có gián điệp nằm vùng :D. Gián điệp ngồi soi xem có mợ nào nhắc đến anh rồi chỉ điểm cho anh vào xử lý. Có gián điệp cũng lợi hại mợ nhỉ.

ngockhang

Xe hơi
Cũng buồn chút khi có người nói văn mình giống nam. Chốn đông người tôi có thói quen dùng văn như vậy, ngay cả văn chương cũng k hồng tím, nhưng có người vẫn bảo nó ngôn tình đó thôi.
Tôi k thích văn chương hồng tím. Thực ra chục năm trước văn mềm hơn nhất là khi tán giai nữa.
Văn xuôi em ngắt xuống dòng thành thơ.
Sao chả thấy "nam" tẹo nào.

Cũng buồn chút khi có người nói văn mình giống nam.
Chốn đông người tôi có thói quen dùng văn như vậy.
Ngay cả văn chương cũng không hồng tím.
Nhưng có người vẫn bảo nó ngôn tình đó thôi.
Tôi không thích văn chương hồng tím.
Thực ra chục năm trước.
Văn mềm hơn nhất là khi tán giai OF.

Chỉnh sửa cuối:

Kitcat

Xe container
Đúng là anh không vào mấy và cũng chả thấy có notification là được quoted, nhưng anh có gián điệp nằm vùng :D. Gián điệp ngồi soi xem có mợ nào nhắc đến anh rồi chỉ điểm cho anh vào xử lý. Có gián điệp cũng lợi hại mợ nhỉ.
;))
Em biết gián điệp của cụ rồi. Hihi em thử xem em tag thì cụ có bay ra ngay giống gián điệp của cụ k thôi. Tự dưng thấy và thấy lạ quá đi nên e nghịch tý.

Có gián điệp lợi hại thật, nhưng viết gì làm gì cũng bị biết nha :P

Xe_Dù

Xe buýt
Mợ bị "xì trét" thì phải. Sống một mình và ít giao lưu đến tuổi sẽ cảm thấy vậy. Lại zin thì chưa thử make love để "xả trét" nữa.

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Nếu là nữ thì các cụ trên này sẽ cần 500 ảnh để tư vấn phờ ri ;))
Bác nào sợ lừa thì đi đi là đc mà.

Thật ra trên này ẩn danh , để lúc nào hỏi xem tôi có bình thường không? Giờ tôi ngủ đã vì tôi chưa ngủ.

Chán nhất là đàn ông những người tôi thích đều tử tế nhưng k bao giờ chủ động quá, và mỗi lần rời cái mà tôi gọi là "cuộc tình", tôi vẫn k biết họ từng thích tôi không, hay như bây giờ, tôi chỉ là một trong những người đc thả thính, chỉ là tự tôi đa tình mà thôi.