[Thảo luận] Tìm người biết vụ va quyệt xe ở ngà tư Chùa Bộc - Tây Sơn

quanunitedPM

Xe đạp
Thứ nhất nhà cháu cảm thông với cụ và chúc bố cụ chóng lành bệnh!
Thứ hai, nhà cháu có thông tin trái chiều mong cụ đừng giận: Với hình vẽ của cụ (có thể cụ minh họa theo lời bố cụ kể) thì không hiểu bố cụ đi kiểu gì nếu không muốn nói là tự sát!
Còn việc cụ tìm chú lái xe kia thì cụ có chắc giải quyết được vấn đề không! Nhà cháu e là chẳng làm gì nổi nhau:
- Thứ nhất bố cụ va chạm với phần đuôi Rơ moóc khi xe đang thẳng hướng. Xe máy sai!
- Thứ hai, cùng lắm khi gặp chú lái xe nói được mỗi câu, ông ác quá. Chấm hết!
Mong cụ cân nhắc, nhà cháu không có ý gì, chỉ mong bố cụ mạnh khỏe và cụ không tốn kém thêm cho những việc vớ vẩn!

E xin tiếp thu lời bác nói,nhưng nếu bác là lái xe chuyên nghiệp thì bác sẽ hiểu khác với tình huống này.
-Thứ nhất khi chuyển làn phải có tín hiệu chuyển làn, phải đủ điều kiện thì mới được chuyển làn. đối với xe có kéo theo romoc thì càng phải chú ý đến điều kiện chuyển làn.
-Thứ hai khi rảy ra tai nạn,dù có lỗi hay ko có lỗi điều đầu tiên phải sơ cứu nạn nhân. nếu caanf thiết phải đưa nạn nhân đi cấp cứu.
-Trong trường hợp này người lái xe không thực hiện đc,giả sử ko có xe máy kia thì chắc chắn xe innova phải phanh cháy đường.

Bác có hiểu thế nào là luật ko ?

Còn tìm thấy đc lái xe để làm gì ? chưa bàn chuyện đó vội.

Máy bị đơ

Xe điện
Theo cụ thì nhà cháu chẳng hiểu thế nào là luật cả! Cụ có hiểu không? Hình như cái món luật này nó đòi hỏi phải có bằng chứng cụ nhể:69::69::69:

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nói chung chưa cần bàn đúng sai lúc này.Gây tai nạn rồi bỏ chạy là không thể chấp nhận được. Mong cụ tìm ra được lái xe gây tai nạn và chúc bố cụ lành vết thương...

hoangkc

Xe hơi
Mừng ông cụ nhà bác đã khỏe trở lại.
Theo như hình minh họa thì các cụ già đi thế nguy hiểm quá ạ, tai nạn rất dễ xẩy ra.
Mong bác bình tĩnh tiếp tục lo cho ông cụ, bác bỏ ý định tìm lái xe đi ạ, tốn tiền mất thời gian, theo như cảm xúc của bác thì em sợ nó lại mang hậu quả về mình đấy ạ.

wahackvn

Xe tải
Em up hộ cụ chủ thớt, nhưng lách qua xe ô tô như thế thì em chưa bao giờ dám làm ạ.

Chúc bố cụ chủ thớt chóng khỏe ạ.

Grandtouring

Xe điện
Xe máy đi thế nguy hiểm rồi. Các cụ đều biết cái vụ xe máy chen vào giữa xe tải và xe buýt trên cầu Hà Đông cách đây mấy tuần, nát bươm ợ.

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
Kụ nài nói chán quá, cẩn thận thì cẩn thận chứ nó vẫn táng vào mình như thường. Tất nhiên là việc tìm ra hung thủ và giải quyết vấn đề sẽ rất phức tạp...:102::102::102:
mời cụ xem lại hình vẽ xem nó táng vào mình hay mình táng vào nó ạ:77:

R300808

Xe hơi
Mong cụ nhà chóng bình phục. Bây giờ ra đường là để kết hợp luyện thần kinh, tập phản xạ luôn.
Nhìn ảnh nhà cháu nghĩ có thể giả thiết rằng cụ ông đang vượt xe kéo sau đó ỉn đi lên chứ chưa chắc cụ dám chen vào giữa hai xe đâu ạ. Tiếc rằng vẫn chưa có thông tin gì.

dht

Xe điện
E cũng là lái xe nên E cay chuyện này lắm. E mà túm đc thằng này DCM E giết thằng lái xe đó !
Nhân tiện đây E puplic cho bác nào LÀ LÁI XE GÂY TAI NẠN CHO BỐ EM HÃY TỰ GIÁC. ĐỪNG ĐỂ EM FAI MẤT CÔNG TÌM. E XIN CAM ĐOAN.BÁC LÁI XE ĐÓ KO THỂ THOÁT ĐC TAY EM ĐÂU ! vấn đề chỉ là thời gian thôi. để tìm ra đc bác lái xe này,bao nhiêu tiền em cũng chơi.
Cụ hét to quá lái xe sợ bỏ nghề về quê với vợ roài

Em mà biết thông tin cũng chả dám lộ vì sợ có án mạng mang tiếng OF

FXX

Xe máy
Em cũng chờ xem câu chuyện của cụ sẽ tiếp diễn thế nào. Nhưng trước hết em cũng xin được khuyên cụ là nên giữ bình tĩnh. (b)(b)

benghe

Xe điện
Cụ hét to quá lái xe sợ bỏ nghề về quê với vợ roài

Em mà biết thông tin cũng chả dám lộ vì sợ có án mạng mang tiếng OF
Em cũng nhất trí với phát biểu của cụ! nhỡ biết rồi lỡ mồm nói cho cụ quanunitedPM thì có khi án mạng như chơi... thôi cụ quanunitedPM chịu khó tác chiến độc lập... bọn em chờ xem kết quả. (c)

onglao_danhca

Xe buýt
Em xin không tham gia về vụ việc.
Chỉ xin hỗ trợ việc chữa bệnh cho Ông cụ của bác chủ thớt thôi. Trước đây , em cũng bị ngã và bị gãy xương. Sau đó đi chữa bằng thuốc nam. Cái hay của ông lang này là sau này không bị đau nhức khi trái gió trở trời hoặc khi sương muối.
Ông lang đó ở An khánh- Hoài đức. Đi trên đường Láng-Hoà lạc đến ngã 4 Anh khánh, rẽ trái vào khoảng 500m. 4b không vào được tận nhà, cách khoảng 150m.
Bác hỏi nhà ông Huy, SĐT :0983458294. Bác nhớ hỏi chính xác nhé, để tránh hàng "nhái".
Chúc ông cụ nhà bác mau lành.

starex

Xe tăng
em mới biết, theo em cụ lên khoanh vùng mấy thằng cứu hộ gần đấy, vì nó kéo xe đi về hướng đấy thì chỉ loanh quanh đấy thôi. Thầy đã hơn chưa cụ, người già bị gẫy xương là lâu lành lắm, bắt được thằng mắt dậy ấy tẩn cho nó một trận cho nó nhớ đời :mad:

Chỉnh sửa cuối:

warong

Xe tải
Từ lúc Bác up thông tin này lên đến giờ đã có thêm thông tin gì lạc quan hơn chưa, Em nghĩ việc này tùy gia đình Bác giải quyết, giờ quan trọng là sức khỏe ông cụ nhà, tình hình cụ nhà thế nào bác

chuột 74

Xe điện
cụ mà có ý định tìm lái xe đó bằng được thì theo e cụ nên làm việc với cớm,cho xxx 1 cái giá,còn không thì cụ tìm vài chục địa chỉ xe cứu hộ ở hà nội,thuê vài chục ông xe ôm,đứng ở cty rồi ghi số xe cứu hộ ra vào,may ra tìm được chiếc xe đã va chạm với cụ ông:^)

benghe

Xe điện
(b)Tin khẩn, tin khẩn....

Cụ quanunited không hiểu đã hóa giải được vụ gây tai nạn này chưa?

Trưa nay em đã cờ hụp được 1 chiếc xe cứu hộ màu xanh kéo theo 1 cái máy trộn bê tông... theo như bác mô tả thì có đến 70% là đúng chiếc xe mà ông cụ của cụ chủ thớt mô tả... Do để quên cáp máy ĐT ở CQ nên chưa up lên được... thông báo để cụ chủ thớt nếu quan tâm thì up lại để biết nhé...

O2Green

Xe buýt
Website
maylockhongkhi.com.vn
Chia buồn với ông cụ nhà cụ vậy, người già gẫy chân thì lâu lành lắm

Huthasa

Xe container
Chúc cụ nhà bác mau lành, người già gẫy xương là mệt lắm đó. Còn tìm được thằng lái xe đó làm gì thì cũng khó nói lắm, có khi chỉ mắng cho nó một trận, quá khích thì dễ dính vào pháp luật rầy rà lắm. Nhưng không tìm được thì tức anh ách trong người........ Bác mà túm được thì cứ bĩnh tĩnh nghĩ kế nha, làm sao cho nó một bài học mà mình không sao

xe360.vn

Xe tải
Website
xe360.vn
Mừng ông cụ nhà bác đã khỏe trở lại.
Theo như hình minh họa thì các cụ già đi thế nguy hiểm quá ạ, tai nạn rất dễ xẩy ra.
Mong bác bình tĩnh tiếp tục lo cho ông cụ, bác bỏ ý định tìm lái xe đi ạ, tốn tiền mất thời gian, theo như cảm xúc của bác thì em sợ nó lại mang hậu quả về mình đấy ạ.
Sao lại mang hậu quả về mình .. Em ko hiểu ý bác ..

quyetdaigia0901

Xe buýt
Chúc papa nhà pác chóng bình phục.Khi nào pác tìm được thủ phạm thì nên bình tĩnh giải quyết,lúc nóng là lúc mất khôn (c)(c)(c)