[Thảo luận] Tìm người biết vụ va quyệt xe ở ngà tư Chùa Bộc - Tây Sơn

meoxinh

Xe tăng
bác hỏi ông cụ xem liệu có nhớ đc hình dáng xe cứu hộ giống xe nào và thuộc loại nào trong số các loại sau giúp em nhé:

Mấy hình xe cứu hộ thì cụ chọn xem cái thằng xe mất dậy đó giống xe nào nhé. Cụ vào đây xem giùm em nhé
Em đang lọ mọ tra biển đây ợ

Chúc ông cụ nhà bác mau lành
cái này cụ ơi
Ông có nói lại là xe đó có kéo theo 1 cái rơ móc,cái móc đó là loại máy nén khí công suất lớn hay là máy phát điện gì gì đó. E có gặp loại này mấy lần trên đường rôi.
Cái xe trên hình là xe nhà em đấy, bác Mèo kia đứng chơi ác thế :'(

Cái rơ mooc nói trên có lẽ là cái máy bơm bê tông đấy , dạo này có rất nhiều đơn vị mua xe cứu hộ chỉ để kéo cái đó

tdang1

Xe tăng
Mợ mèo xinh giỏi thía nhỉ :) Mong mợ sớm tìm ra thủ phạm (b)

sushi222

Xe buýt
Website
www.handomart.com
khó đấy, rồi lại chìm xuồng như biết bao vụ khác đã từng đưa lên đây thôi

bác có tìm đến thằng chủ xe cũng chẳng chịu nhận đâu mà, lấy gì làm chứng cứ bây giờ? mà nếu có gặp trên đường lôi lái xe xuống oánh cũng chẳng xong, nhỡ thằng đấy nó nghỉ việc ngay hôm sau thì sao?

khuyên bác 1 câu chân thành là quên việc báo thù đi mà tập trung chữa bệnh cho phụ thân cho mau khỏi và lần sau dặn các cụ nhà đi lại cho cẩn thận ạ

Hắc Ín

Xe tăng
Cụ LXC đệ đã check xe nhà cụ đấy rồi mà, như hướng các cụ ấy gợi ý thì e nghĩ cũng dễ tìm, nếu đúng cái biển 6268 hoặc 6238 + cụ longvu đã vào và đang check biển sẽ sớm tóm được thủ phạm. Chúc bố cụ sớm đi lại được.(b)

quanunitedPM

Xe đạp
Cụ LXC đệ đã check xe nhà cụ đấy rồi mà, như hướng các cụ ấy gợi ý thì e nghĩ cũng dễ tìm, nếu đúng cái biển 6268 hoặc 6238 + cụ longvu đã vào và đang check biển sẽ sớm tóm được thủ phạm. Chúc bố cụ sớm đi lại được.(b)

Thanks các bác nhiệt tình với em ! up cho mọi người biết !

typn1975

Xe tăng
khó đấy, rồi lại chìm xuồng như biết bao vụ khác đã từng đưa lên đây thôi

bác có tìm đến thằng chủ xe cũng chẳng chịu nhận đâu mà, lấy gì làm chứng cứ bây giờ? mà nếu có gặp trên đường lôi lái xe xuống oánh cũng chẳng xong, nhỡ thằng đấy nó nghỉ việc ngay hôm sau thì sao?

khuyên bác 1 câu chân thành là quên việc báo thù đi mà tập trung chữa bệnh cho phụ thân cho mau khỏi và lần sau dặn các cụ nhà đi lại cho cẩn thận ạ
Kụ nài nói chán quá, cẩn thận thì cẩn thận chứ nó vẫn táng vào mình như thường. Tất nhiên là việc tìm ra hung thủ và giải quyết vấn đề sẽ rất phức tạp...:102::102::102:

10-3

Xe buýt
up mãi mà vẫn bặt tin thế này sao?
*-)

HUNGNVQ

Xe hơi
Nghe tả như vậy có khả năng không phải xe cứu hộ, đó là xe bơm bê tông nhỏ. Ở Hà nội bây giờ có loại xe đó, hay đi bơm bê tông cho các nhà xây nhỏ, ở ngõ nhỏ. Trên nóc cũng gắn đèn nháy (nhưng không dám nháy bao giờ), trên xe có khung như cứu hộ nhưng chở toàn ống sắt, sau đuôi kéo theo một máy bơm nén dạng remooc. Loại này hay gặp vào buổi tối tại các nhà xây nhỏ cần đổ bê tông sàn hay đổ móng. Các bác hỏi đám chủ thầu xây dựng là biết địa chỉ bọn này ngay.

duytrong

Xe lăn
em nghĩ bác đã có 1 số thông tin như vậy thì nhờ công an tìm chắc sẽ ra thôi ạ,:ohmy:

benghe

Xe điện
Vụ này tưởng dễ hóa ra khó phết nhỉ.. quan trọng ở cái biển số mà ông cụ lại không nhớ được thì khoai...

Cụ chủ thớt phải dò hỏi mấy tay xe ôm ấy, cho ít tiền là nó phọt ngay ra ấy mà vì cánh xe ôm rảnh rỗi, hễ có tai nạn hay va chạm là thường để ý, săm soi biển số... chắc chắn có người nhớ nhưng cách cụ hỏi họ thế nào mới quan trọng... chứ chưa gì cụ đã đòi riết người ta thì bố mấy ông kia có dám hé răng :^)...

mintoo

Xe tải
riêng tìm xe cứu hộ đã mệt, bi h còn mở hướng điều tra ra xe chở bê-tông cỡ nhỏ đấy nữa thì khó thật. Chúc cụ tìm được thủ phạm nhanh chóng, nhưng xác định là lâu và khó khăn đây ạ.:102::)
Cụ cứ bình tĩnh chăm sóc sức khỏe cho ông cụ đi đã nhé, người là quan trọng nhất mà (b)

LXC đệ

Xe buýt
Website
www.giaothongmienbac.com.vn
Xe kéo xe bơm BT ở HN ko có nhiều, dưới 10 cái , đặc điểm dễ nhận dạng do phần thiết bị kéo chuyên dùng phía sau . Phải có miêu tả chuẩn hoặc ảnh mói thay đổi đuọc tình hình .

hoasungvnn

Xe hơi
em nhớ không nhầm nếu xe kéo bơm bê tông thì , hôm trước em ngồi cafe ở ngõ Thái Hà có nhìn thấy 1 xe mầu xanh kéo 1 moóc sau là xe bơm bê tông ở công trình đang xây tòa nhà FPT Thái Hà đối diện Trung Tâm Chiếu Phim Quốc Gia

taylaivang888

Xe đạp
Cụ nhà mổ thành công rồi thì cụ chủ thớt cố hỏi một số thông tin về chiếc xe đó rồi khoanh vùng để a e hỗ trợ

diennuocxaydung

Xe buýt
Dân xd trên off nhiều sao không xúm vào giúp bác chủ thớt một tay ạ, Em thiển nghĩ thế này ợ, xe bê tông vao nọi thành như vậy chắc chắn là chở bê tông, xem gần đó có công trình nào, đội nào thi công bê tông, cái này thì dễ. ra ngày đội đó mà. còn vụ hình dáng cái xe thì cứ qua đó àm truy đội bê tông, theo em biết thì ít thui ợ. CHúc bác chủ thớt tìm ra hung thủ .

quanunitedPM

Xe đạp
Thanks các bác,ông cụ giờ đã đỡ đỡ chút xíu rôi, mai e se qua nhờ bên đội điều tra tội phạm số 7, thằng bạn e chơi bên đấy, E đang ngại vì bên đấy ko có chức năng này.

Nhân tiện đây E puplic cho bác nào LÀ LÁI XE GÂY TAI NẠN CHO BỐ EM HÃY TỰ GIÁC. ĐỪNG ĐỂ EM FAI MẤT CÔNG TÌM. E XIN CAM ĐOAN.BÁC LÁI XE ĐÓ KO THỂ THOÁT ĐC TAY EM ĐÂU ! vấn đề chỉ là thời gian thôi. để tìm ra đc bác lái xe này,bao nhiêu tiền em cũng chơi.

Máy bị đơ

Xe điện
Thứ nhất nhà cháu cảm thông với cụ và chúc bố cụ chóng lành bệnh!
Thứ hai, nhà cháu có thông tin trái chiều mong cụ đừng giận: Với hình vẽ của cụ (có thể cụ minh họa theo lời bố cụ kể) thì không hiểu bố cụ đi kiểu gì nếu không muốn nói là tự sát!
Còn việc cụ tìm chú lái xe kia thì cụ có chắc giải quyết được vấn đề không! Nhà cháu e là chẳng làm gì nổi nhau:
- Thứ nhất bố cụ va chạm với phần đuôi Rơ moóc khi xe đang thẳng hướng. Xe máy sai!
- Thứ hai, cùng lắm khi gặp chú lái xe nói được mỗi câu, ông ác quá. Chấm hết!
Mong cụ cân nhắc, nhà cháu không có ý gì, chỉ mong bố cụ mạnh khỏe và cụ không tốn kém thêm cho những việc vớ vẩn!

kocodau

Xe đạp
Em cũng nghĩ là trừ khi cụ đúng dân mafia thì còn xử lý cho bõ tức,chứ cụ là người bình thường thì thôi quên chuyện này đi cho xong cụ ạ (b)