[Funland] Tìm người bị đuối nước ( Gấp)

nghiadat2anhem

Xe buýt
Đêm khuya nhưng có việc gấp nhờ cccm tư vấn.
Chiều qua tầm 16h _17h ngày 9/8 gần nhà em có ông anh ra sông Đuống ( chân cầu Đông Trù) tắm và bặt vô âm tín đến giờ. Gia đình đã thuê ca nô đi ra gần cửa biển + thông báo cho CA phường + phát tờ rơi tìm người dọc sông Đuống nhưng đến giờ vẫn chưa có kq. Gia đình có đi xem bói nhưng thầy bảo hy vọng chỉ 50/50. Hiện gd rất sốt ruột và hi vọng có phép màu nào để tìm kiếm thông tin.
Ps: Ông anh sinh năm 64 lúc tắm sông có mặc áo phao người cao 175cm, cân nặng 75kg tiền sử huyết áp.

bau67

Xe container
Chỗ này giờ là bãi tắm đông người, nhất là sau khi xây cái khuôn viên trên bờ. Tuy lũ đang về nhưng đông người ở đấy và có mặc áo phao thì khó có chuyện gì xảy ra mà không ai biết.

nghiadat2anhem

Xe buýt
Chỗ này giờ là bãi tắm đông người, nhất là sau khi xây cái khuôn viên trên bờ. Tuy lũ đang về nhưng đông người ở đấy và có mặc áo phao thì khó có chuyện gì xảy ra mà không ai biết.
Cụ chắc người LB. Vâng bãi tắm này đc hình thành 2 năm nay. Trong đội đi tắm còn có cả bà chị gái ruột của vợ ông ý. Thế mà biến mất một cách khó hiểu cụ à. Ngày hôm nay gd đã thuê rất nhiều cano đi dọc sông Đuống để tìm nhưng ko có thông tin. Ngày mai lại tiếp tục. Đợt này nước sông dâng cao. Sông Đuống ở Cầu Đuống nhiều salan chở nặng còn ko đi ngược nước đc.

Vomoicuoi

Xe tăng
Em có kỷ niệm tắm ở sông đuống 1 lần. Nước trông chảy lờ đờ nhưng ko cẩn thận là trôi ngay vì sông sâu

Parejo_10

Xe điện
Ông anh có lẽ hơi chủ quan. Tắm sông sâu mà không đeo cái can 10 lít đề phòng chuột rút hoặc nước xoáy…. Mong sớm tìm đc.

bau67

Xe container
Cụ chắc người LB. Vâng bãi tắm này đc hình thành 2 năm nay. Trong đội đi tắm còn có cả bà chị gái ruột của vợ ông ý. Thế mà biến mất một cách khó hiểu cụ à. Ngày hôm nay gd đã thuê rất nhiều cano đi dọc sông Đuống để tìm nhưng ko có thông tin. Ngày mai lại tiếp tục. Đợt này nước sông dâng cao. Sông Đuống ở Cầu Đuống nhiều salan chở nặng còn ko đi ngược nước đc.
Ngoài người bơi còn khá nhiều người trên bờ. Chỗ này thường bơi khá gần bờ và trong phạm vi hẹp nên chỉ cần chới với hoặc hô lên là có người biết. Chỉ sợ cậu này có tiền sử huyết áp nên lặng lẽ gục rồi trôi theo dòng nước, giờ trôi khá nhanh do lũ nên không ai biết.
Cách đây khoảng 2 chục năm, cũng có người bơi rất giỏi ở Bãi Giữa cũng bị huyết áp mà lặng lẽ chết dù có buộc phao.

Mr Chun

Xe tăng
Đang mùa nc nũ , xoáy cuốn đi thì áo phao cũng k giữ đc ấy chứ

dzoro

Xe điện
Chúc ông anh cụ an toàn!

Nói ra thì bảo thừa lời nhưng các cụ có người nhà thích bơi sông thì nên can vì nguy hiểm lắm! Không nên chút nào! Chính bố em cũng được mấy cụ trong nhóm đạp xe buổi sáng rủ ra sông Đuống tắm. Em can thẳng cánh ngay.

lx125_black

Xe container
Bữa nọ em đọc cái fb nói về cái này, gọi là open water. Khác hoàn toàn bơi bể hoặc bơi hồ kín.
Bơi giỏi đến mấy hoặc khỏe đến mấy, thậm chí kình ngư cũng có nguy cơ ngỏm ở open water.
Với những vùng như này thì chỉ có người thổ địa ở khu vực mới là người giỏi nhất vì họ thông thuộc địa hình, tính chất dòng nước.
Túm lại là món này không dành cho người bình thường được, e thấy nguy hiểm lắm.

VuongPQ

Xe buýt
Bữa nọ em đọc cái fb nói về cái này, gọi là open water. Khác hoàn toàn bơi bể hoặc bơi hồ kín.
Bơi giỏi đến mấy hoặc khỏe đến mấy, thậm chí kình ngư cũng có nguy cơ ngỏm ở open water.
Với những vùng như này thì chỉ có người thổ địa ở khu vực mới là người giỏi nhất vì họ thông thuộc địa hình, tính chất dòng nước.
Mặc áo phao nhưng phải biết bơi chứ mặc áo phao mà không biết bơi nước nó cuốn đi chả làm thế nào vào bờ nổi.

lx125_black

Xe container
Mặc áo phao nhưng phải biết bơi chứ mặc áo phao mà không biết bơi nước nó cuốn đi chả làm thế nào vào bờ nổi.
Phao là cứu trợ trường hợp bị chuột rút, bị mệt quá hoặc sự cố thôi bác. Nói chung là rất ghê răng với dòng nước sông hoặc luồng ngầm ở biển

Moriarty

Xe container
Chỗ này mặc áo phao loại xịn e còn thấy hãi mà nhiều cụ buộc mỗi cái can bơi tung tăng, phải nói là cực liều.

lx125_black

Xe container
Chỗ này mặc áo phao loại xịn e còn thấy hãi mà nhiều cụ buộc mỗi cái can bơi tung tăng, phải nói là cực liều.
Bản chất người biết bơi, biết thở thì phao để hỗ trợ nổi thôi ạ.
Thậm chí chỉ cần miếng xốp bé bằng nửa cái laptop cũng giải quyết được vấn đề bác ạ.
Cái can loại tốt, em đánh giá có khi còn lợi hơn phao ấy - bền hơn và có cái quai cầm tay vào không mỏi, chỉ là cái dây buộc vào người nó như thế nào nữa thôi. Phao xịn thì nó có cái vòng với dây đai vào vùng bụng có vẻ chắc hơn.

DurexSSL

Xe buýt
Thời điểm này, người nhà bác ấy có thể đã biết tin

Cầu chúc mọi việc an yên ạ

minhab

Xe điện
Bơi open phải có đội hỗ trợ. Em cũng vài lần bơi kiểu này, ông nào bơi giỏi nhất cho chốt đuôi, phao hàng xịn buộc lưng, chỉ sợ cuốn đi xa chứ không tèo được

toechuoi

Xe tăng
Có lịch sử nợ nần gì k cụ. Tầm này nghĩ theo hướng trốn nợ khéo còn tích cực hơn hướng mất tích do nc cuốn. Em đủn hộ cụ cái nữa và mong anh cụ bình an ah

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun