[Funland] Tìm người bị đuối nước ( Gấp)

ah99x6

Xe điện
Hy vọng anh cụ an toàn!

nghiadat2anhem

Xe buýt
Có lịch sử nợ nần gì k cụ. Tầm này nghĩ theo hướng trốn nợ khéo còn tích cực hơn hướng mất tích do nc cuốn. Em đủn hộ cụ cái nữa và mong anh cụ bình an ah

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun
Không cụ ơi. Nhà 2 đứa nếp tẻ đầy đủ.Đã có cháu Ngoại, đứa sau con trai đã đi làm, có 3,4 phòng cho thuê trọ cho thuê sức khỏe tốt chăm chỉ làm ăn ko tệ nạn xã hội gì.

Leanh65

Xe container
Cụ chắc người LB. Vâng bãi tắm này đc hình thành 2 năm nay. Trong đội đi tắm còn có cả bà chị gái ruột của vợ ông ý. Thế mà biến mất một cách khó hiểu cụ à. Ngày hôm nay gd đã thuê rất nhiều cano đi dọc sông Đuống để tìm nhưng ko có thông tin. Ngày mai lại tiếp tục. Đợt này nước sông dâng cao. Sông Đuống ở Cầu Đuống nhiều salan chở nặng còn ko đi ngược nước đc.
Rất nhiều người trên 60 đến 70 ở chỗ em chiều nào cũng mặc áo phao kéo can rủ nhau ra bãi tắm tự phát tắm đến tối mịt không nhìn rõ mặt người mới vào. Nguy hiểm ở chỗ họ lóp ngóp ngay sát luồng tàu thuyền và ca nô cánh ngầm. Mới tuần trước em đang hóng gió thì thấy 1 bà kêu cứu ngoài xa dù vẫn mặc áo phao nổi nhưng càng bơi nước càng cuốn ra xa. Em phải gào to hướng dẫn bà ấy bơi ngang xuôi vào bờ chứ đừng bơi ngược dòng về chỗ tắm như thế. Sau được 1 thanh niên tắm cùng xuôi xuống dìu và hướng dẫn bơi vào bờ. Vào bờ em mới hỏi chị có biết bơi và có biết nhìn dòng chảy không thì trả lời rất vô tư: chị không biết bơi, chỉ mặc áo phao nổi thôi, mọi ngày vẫn tắm nhưng hôm nay không hiểu sao càng bơi càng bị đẩy ra xa bờ hoảng và mệt quá.
Thật bó tay. Đúng là điếc không sợ súng. Em bơi như rái cá mà chả dám làm như các cụ ấy. Không có ai nghe tiếng kêu, mất thân nhiệt thì trôi ra phao số O hoặc tàu thuyền nó đè vào có ngày

Đêm khuya nhưng có việc gấp nhờ cccm tư vấn.
Chiều qua tầm 16h _17h ngày 9/8 gần nhà em có ông anh ra sông Đuống ( chân cầu Đông Trù) tắm và bặt vô âm tín đến giờ. Gia đình đã thuê ca nô đi ra gần cửa biển + thông báo cho CA phường + phát tờ rơi tìm người dọc sông Đuống nhưng đến giờ vẫn chưa có kq. Gia đình có đi xem bói nhưng thầy bảo hy vọng chỉ 50/50. Hiện gd rất sốt ruột và hi vọng có phép màu nào để tìm kiếm thông tin.
Ps: Ông anh sinh năm 64 lúc tắm sông có mặc áo phao người cao 175cm, cân nặng 75kg tiền sử huyết áp.
Rõ khổ, sông đang đầy nước mà vẫn ra bơi

thuyphongthanh

Xe lăn
Em mua cái phao của bọn Phượt Biển từ năm ngoái mà vẫn chưa dám xuống chỗ này. Mấy hôm nay nước sông lên cao nên nguy hiểm phết.

VKN

Xe tăng
Bơi sông mùa này quá nguy hiểm.
Mong cho bác bình an

Nowherelands

Xe buýt
Bữa nọ em đọc cái fb nói về cái này, gọi là open water. Khác hoàn toàn bơi bể hoặc bơi hồ kín.
Bơi giỏi đến mấy hoặc khỏe đến mấy, thậm chí kình ngư cũng có nguy cơ ngỏm ở open water.
Với những vùng như này thì chỉ có người thổ địa ở khu vực mới là người giỏi nhất vì họ thông thuộc địa hình, tính chất dòng nước.
Túm lại là món này không dành cho người bình thường được, e thấy nguy hiểm lắm.
Bơi tốt thì không sao, nhưng phải được tập huấn làm quen với môi trường, địa hình, dòng chảy mùa nước.....thì ok. Bơi sông thì nên đi theo đội hình chứ không nên chơi một mình, và trang bị đầy đủ thiết bị an toàn. Tất nhiên người có tiền sử các bệnh dễ dẫn đến đột quỵ thì phải lưu ý và luôn có người kèm.
Bơi sông là trải nghiệm rất thú vị và vỡ ra nhiều kỹ năng sinh tồn chống đuối nước, hay hơn bơi bể nhiều.

Bigtits

Xe tăng
Hôm qua e xem có thằng nó livestream nhìn xà lan cát chạy ngược dòng đến gầm cầu thì 10 con 9 con tụt ko qua nổi. Nc chảy siết thế mà bơi xông đc em công nhận toàn siêu nhân.

Chỉnh sửa cuối:

Diep1979

Xe container
Cháu ủn lên
Mong anh cụ bình an

Diep1979

Xe container
Thì ông thầy bói nói chính xác 100% mà cụ “1 là còn sống 2 là đã bị đuối nước “ vậy mà cụ còn thắc mắc.
Thầy bói kiểu 50/50
Số cô chả giầu thì nghèo đấy ạ

Leanh65

Xe container
Bản chất người biết bơi, biết thở thì phao để hỗ trợ nổi thôi ạ.
Thậm chí chỉ cần miếng xốp bé bằng nửa cái laptop cũng giải quyết được vấn đề bác ạ.
Cái can loại tốt, em đánh giá có khi còn lợi hơn phao ấy - bền hơn và có cái quai cầm tay vào không mỏi, chỉ là cái dây buộc vào người nó như thế nào nữa thôi. Phao xịn thì nó có cái vòng với dây đai vào vùng bụng có vẻ chắc hơn.
Dân tắm pro phủi thì kéo can bơi trần nó mới thú. Có điều kiện thì mua phao kéo xịn. Mặc áo phao vào nó nổi lềnh bềnh rất khó bơi và không bơi được ngược nước nên không khoái, chưa kể nó vướng víu.🤣

lamhaha191

Xe điện
Mấy ông chú nhà em cũng bơi sông suốt, quả này chắc ghê răng

chip_m

Xe buýt
Chỗ chân cầu Đông Trù, giờ có cái cafe Lãng Garden đó ạ. Chỗ đấy mùa hè này nhiều người tắm thật, vì nó có cái đường xe máy đi xuống sân chơi, để xe ngay sát bờ sông cũng tiện.

(ảnh em chụp đây có cái can trắng gần xà lan là người bơi đó)

Em đứng trên bờ nhìn thôi cũng sợ, 1 phần nước chảy trông rõ siết, 1 phần xà lan chở cát chạy nhiều (nhất giờ chiều tối), cảm thấy bơi ở đây đúng là môn thể thao mạo hiểm.

Hi vọng có phép màu đến với người nhà cụ!

haivina

Xe điện
Nhiều bác ko ở gần sông hoặc ít đi qua cầu nên ko biết chứ sông hồng đoạn cầu long biên với chương dương các bác 50, 60, 70 vẫn bơi đều. Kể cả mấy hôm nay nước to.
Bác nào cũng 1 can quàng vai.