[Funland] Tìm hiểu khai thác dầu từ đá phiến.

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ là 1 công ty đầu tư được thành lập năm 2000 .Nếu chuyên gia về năng lượng nó khác với mấy thằng đầu tư tài chính . Đưa ra số liệu khẳng định chứ ko phải ngồi phán có 1 dòng ngắn ngủi . Nói như cưng thì ai cũng làm được hoho
Cưng đưa bài phải có sức thuyết phục , cưng đưa một thằng chỉ biết đầu tư vào cổ phần ko phải 1 công ty năng lượng lớn . Nói như cưng công ty anh cũng có thể ngồi phán như nó được hoho ;))
He he, nó làm tiền to hay bé chưa quan trọng, vấn đề là luận cứ của nó phù hợp với các nước khác xứ Âu, chứ to như anh Powell còn bịp cả LHQ bằng cái lọ peniciline, ho ho.

Patriots

Xe lăn
He he, nó làm tiền to hay bé chưa quan trọng, vấn đề là luận cứ của nó phù hợp với các nước khác xứ Âu, chứ to như anh Powell còn bịp cả LHQ bằng cái lọ peniciline, ho ho.
Anh ấy giơ lọ penecilin để bịp những người trước màn hình thôi cụ, những người ngồi đó thì bịt mũi vì họ biết thừa. Nhưng thứ nhất cụ cũng hiểu đó là một cái sân khấu, thứ hai nữa là anh ấy diễn cũng không tồi, anh ấy đã thừa nhận đó là hành động anh ấy thấy hối hận làm tổn thất danh dự của anh ấy, sau vụ đó thì Tenet từ chức, nhưng người Iraq chịu đau thương.

namtuoc1984

[Tịch thu bằng lái]
Đây này, trong link của ông Tước đưa đây này, cho nên người khác chửi cho có oan đâu mà. Hài vãi :P
Câu đấy bao nhà mình tự viết ra thêm chứ link gốc bài báo làm gì có . Ko đưa sai đâu cưng :D
The Ministry of Oil announced on Wednesday that it has signed its first contract to extract gas by fracking in a deal with Apache and Shell Egypt that includes $30-$40 million in investments.

According to a statement by the ministry, the project will require “horizontal drilling and hydraulic fracturing, which is the same as the shale gas production method used in the United States.”
The ministry added that the deal includes the drilling of three wells in the Abu Al-Ghardeeq region of the Western Desert, which is around 200 km west of Cairo.
The contract was signed by the head of Egypt’s state oil company (EGPC), a senior executive of the Apache Corporation and the chairman of Shell Egypt.

namtuoc1984

[Tịch thu bằng lái]
Cãi ko lại lôi chuyên khác hả cưng hoho . Luận cứ nó như nào , nó đã co bài viết nào nói kỹ thuật khai thác dầu đá phiến chưa đã đi vào thực tế chưa . Một dòng ngắn ngủi cũng cho là luận cứ được hoho . :D

Bachsima

[Tịch thu bằng lái]
Cãi ko lại lôi chuyên khác hả cưng hoho . Luận cứ nó như nào , nó đã co bài viết nào nói kỹ thuật khai thác dầu đá phiến chưa đã đi vào thực tế chưa . Một dòng ngắn ngủi cũng cho là luận cứ được hoho . :D
Luận cứ trên nét thì thế thôi, nầm thích mua của nó mà đọc.
Chỉ một dòng ngắn ngủi
Cũng làm nầm tủi hờn
Cứ tưởng đá phiến hơn
té ra cũng dư lợn ;))

linhnamesd

Xe tải
chúng ta có thể nhìn thấy dầu đá phiến có một vai trò thậm chí còn nổi bật hơn trên thị trường năng lượng thế giới.
hoho ;))
Thôi các cụ ạ. Cho tướt con đường lui. E nó cũng đã phải xuống cấp rằng thì là DẦU ĐÁ PHIẾN DÙ SAO CŨNG SẼ CÓ TƯƠNG LAI :D rồi. Ông nào ăn dè hà tiện thì được thung thăng ăn thịt còn thèng nào mồm gầu ăn tham thì phải nhặt xương xẩu mà gặm thôi và mồm thì cũng phải leo lẻo xương dù sao cũng ngon chán :)) Tướt nhể

namtuoc1984

[Tịch thu bằng lái]
Luận cứ trên nét thì thế thôi, nầm thích mua của nó mà đọc.
Chỉ một dòng ngắn ngủi
Cũng làm nầm tủi hờn
Cứ tưởng đá phiến hơn
té ra cũng dư lợn ;))
Hoho phải nói là đang cay cú .
Khi thấy giá dầu ngày càng rẻ
Kinh tế Mỹ tăng trưởng ầm ầm .
Sản lượng khai thác của Mỹ vẫn tăng ko giảm
Còn nga nên kinh tế đang phát triển thì lẹt đẹt
Chính phủ ko được nghỉ lễ
Ba năm nữa hết tiền dự trữ
Chấm hết hoho :D

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
- Đầu tiên ng ta khoan thẳng xuống lòng đất với độ sâu > 1km cho đến khi gặp tầng đá phiến có chứa dầu-khí đã đc thăm dò từ trước.
- Nhờ có kỷ thuật horizontal drilling, mũi khoan sẽ bẻ góc 90 độ và tiếp tục khoan sâu vào tầng đá phiến.
- Một thiết bị đặc biệt đc đưa vào hố khoan ngang, cách lý từng đoạn và tạo các lổ trên vách (đã đc cement hóa gia cố) và đặt thuốc nổ vào các lổ nầy. Các đoạn cách ly đc kích hoạt cho nổ tuần tự cho đến hết chiều dài hố khoan ngang.

Em góp ý nhỏ tý: cụ sửa lại dấu "?" và "~" đi ạ. Đọc nghe trúc trắc lắm ạ

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Toàn vấn đề muỗi cả, về công nghệ giải quyêt lâu rồi. Tuy nhiên:
- Để khoan ngang, cái dàn của bác JACKUP có giá từ vài trăm triệu tới tỷ $, thời gian triển khai mất vài năm. Cái dàn của bọn kia chỉ tốn độ 1.5 tới 16 triệu $ triển khai khoan trong tầm 2 tháng. Ông nào có máu liều ăn nhiều hoàn toàn có thể đi vay, đi thuê thiết bị chứ không cần phải là tập đoàn hùng vĩ mới làm được.
- Có câu truyện tương tự về điện thoại: Nguyên lý vô tuyến chả có gì mới. Ngày xưa thì máy to như cái ba lô, phải quân đội hay cơ quan quan trọng mới có. Giờ là đút túi quần. Vẫn cái điện thoại đó, cái máy ảnh gắn kèm điện thoại trước chỉ dành cho giới điệp viên nay giành cho tất cả mọi người chụp ảnh tự sướng. Điện thoại ngày nay dần loại bỏ máy tính bàn, máy tính xách tay, máy tính bảng ra khỏi đời sống. Riêng nhà cháu đây, trước cứ phải loanh quanh bên cái bàn, giờ thì chạy xe thoải mái có việc thì tấp lề đường hý hoáy làm một lúc mà vẫn là thanh niên ngoan hiền trong mắt xếp.
Việc khám phá ra thứ gì đó mới chỉ được coi là phát minh. Đưa thứ đó vào phổ quát trong đời sống, thay đổi cách làm việc, cách sống thì được gọi là cuộc cách mạng.
Cụ chuẩn!

xdthienha

Xe điện
Thế ra là nước Mỹ thần thánh giàu có phồn vinh đến mức sẵn sàng bù đắp tất cả thiệt hại cho các công ty dầu mỏ của mình để đấu tay đôi với Putin à ?

Chả trách là tại sao Mỹ rặn đẻ suốt bao nhiêu lâu nay mà chưa làm ra được một cái hệ thống y tế công cộng hoàn bị tử tế cho bằng các chị em bên EU.

Tiền của dùng để nuôi béo các loại trùm tài phiệt rồi, có còn bao nhiêu lo cho dịch vụ công cộng phát triển xã hội đâu.

Trong khi đó xứ Rồng Tiên này xuất hiện những thành phần la liếm ngoại bang, dẫm đạp lên mồ mả của các liệt sĩ.
Chán cho cái tư cách phát ngôn.thôi tôi ko dám nc với ông nữa,ông về nhất :D

1122334455

Xe tải
Bác cảnh sát Gấu đang ngủ đông lâu đấy! Anh em cứ phang nhau cho mạnh vào nhé! Bao giờ bác gấu tỉnh lại cho nổ bom cái thớt này là vừa!
Phải nói rằng phe Mẽo có những lý luận quá siêu thực! Siêu thực quá nên phe kia chửi cũng đúng!
Tớ rặt kỹ thuật thì nói thật là báo chí nói sai đúng bét nhè cũng chẳng thể tin!
Chỉ mừng là giá dầu xuống thấp và ta có xăng giá rẻ chạy cho sướng thân thôi! Tuy nhiên nó được bao nhiêu lâu thì cứ chờ thôi! ;));));))!

1122334455

Xe tải
Những Cụ zồ Nga tự hào về điều đó! Em nghĩ Mod sáng suốt nên cho sống để dễ phân biệt ợ.:D
Bạn có niềm tin của bạn! Người ta có niềm tin của người ta! Com như thế này chẳng hoá tự nhận mỉnh trẻ con ư! Tự do báo chí, tự do ngôn luận là thế đấy! Còn thì đừng có chửi tục là tốt rồi!

Ngo Rung

Xe lăn
Các cụ kiềm chế đê [-(, đây là thớt kỹ thuật mà cứ vật nhau về vấn đề phi kỹ thuật thế nhể, có 2 thớt kia cho các cụ thể hiện rồi mà! các cụ thích vật nhau thì mời các cụ vật vấn đề hôm nay đê :D
Hôm nay lại có vụ Euro tụt giá so với USD, các cụ vào bình loạn nguyên nhân và xu hướng tiếp theo dư lào đê...em hóng 8->

1122334455

Xe tải
Nói chuyện với loại vô văn hóa thế cứ nhận mình ngu luôn, ko phải giải thích làm gì.
LẠi giận dỗi rồi! Dùng từ Vô văn hoá tức mình cũng vô văn hoá đó! Cậu trẻ bớt giận đi! Cậu có chính kiến của cậu, người khác chính kiến khác thì chửi um làng là chuyện thường! Cuối cùng thì chẳng ai chịu ai cũng là lẽ đương nhiên! Còn thì dùng từ tục hay nói người khác vô văn hoá thì cũng tự hạ mình cả thôi! Không nói chuyện là đúng và cũng chẳng cần chê là họ vô văn hoá thì càng tốt!

CTM

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ kiềm chế đê [-(, đây là thớt kỹ thuật mà cứ vật nhau về vấn đề phi kỹ thuật thế nhể, có 2 thớt kia cho các cụ thể hiện rồi mà! các cụ thích vật nhau thì mời các cụ vật vấn đề hôm nay đê :D
Hôm nay lại có vụ Euro tụt giá so với USD, các cụ vào bình loạn nguyên nhân và xu hướng tiếp theo dư lào đê...em hóng 8->
Nhất trí với cụ.

tailieu

Xe tăng
Nói chuyện với loại vô văn hóa thế cứ nhận mình ngu luôn, ko phải giải thích làm gì.
Gặp loại người ko biết gì rồi ăn nói lung tung ko có cơ sở kể cũng bực... mà thôi, cụ đã tự nhận mình là ngu rồi thì thôi vậy.

1122334455

Xe tải
Gặp loại người ko biết gì rồi ăn nói lung tung ko có cơ sở kể cũng bực... mà thôi, cụ đã tự nhận mình là ngu rồi thì thôi vậy.
Tránh dùng chữ ngu cụ ạ! Ai cũng có trí khôn cả! Tôi không muốn các cụ vật nhau vì những cái chính kiến chẳng tạo ra tiền cho mình! Các cụ có thể fun vui vẻ như chính cái tinh thần của diễn đàn otofun! Còn chửi nhau, thoá mạ nhau như vừa qua thì tốt nhất đừng viết ra!
Vẫn biết tham gia diễn đàn, tranh luận nhau và không chấp nhận nhau là chuyện thường! Nhưng nói chung các cụ chịu đọc báo, ham hiểu biết và chia sẻ hiểu biết cho nhau là điều quý! Nhưng các cụ cũng cần biết là đôi khi kiến thức các cụ chia sẻ thì người khác cho đó là rác rởi cũng là thường tình! Vậy nên cái chuyện mỗi người một chính kiến là khá phổ biến! Các cụ có thể tự do bày tỏ chính kiến nhưng làm ơn bớt chửi nhau và thoá mạ nhau là tốt rồi!
Xin có vài ý kiến với các cụ!