[Funland] Tìm hiểu điều kiện Phá hợp đồng cho thuê với siêu thị của anh vova

Namtroc

Xe điện
Gần chỗ em làm có quán bún riêu khá ngon, thỉnh thoảng em hay ăn. Nhưng cách đây nửa tháng họ mới phải chuyển đi, hỏi thì bảo ko thuê được mặt bằng nữa. Quán cũ chuyển đi được 2 hôm thì có quán bún riêu khác mở luôn, ko ngon bằng.

Em đoán chủ nhà thấy quán cũ làm ăn được nên lấy lý do ko cho thuê nữa, cho người nhà hoặc tự đứng ra kinh doanh. Kiểu như này Hà Nội rất nhiều.
Hầu hết dân mình đều có kiểu làm ăn cạnh tranh đểu như vậy, em ủng hộ phạt phá hợp đồng thật nặng để khi có ý định cũng phải chờn

Xudoai

Xe buýt
Cụ chủ bên mg. Kh muốn bán nhưng vướng cái hđ cho thuê nên cụ thớt tìm hiểu xem phá hđ bồi thường bn để kh còn quyết định.
E đoán vậy.:D

VHH148

Xe tăng
Cái nayd
Em đang ký với nhiều đơn vị thuê nhà; riêng có 1 đơn vị điều khoản đền bù này bất hợp lý: nếu chủ nhà đơn phương phá hợp đồng phải đền chi phí đầu tư của bên thuê là 1 tỷ trừ đi khấu hao 20%/năm trong khi nếu bên thuê đơn phương phá hợp đồng lại chỉ đền có 1 tháng tiền nhà! Em éo ký kiểu đó!
E cũng thấy vô lý vì 2 cái ko tương đồng. Nhưng cụ nghĩ mà xem, nó mà ko làm ăn đc nó đi thì chả làm cách nào lấy đc tiền của nó cả. Người cho thuê đã chấp nhận rủi ro nó phá hđ thì nên giữ cọc nhiều hơn. Mà kể cả giữ nhiều hơn nó cứ hoạt động cho hết cọc thì đuổi nó ra kiểu gì. Vi.n là thằng làm hđ ko bao h win-win, hđ của nó bao h cũng win- lose, Và hđ nó đưa ra là ko thương lượng, thằng lv trực tiếp luôn mồm dựa vào bêb e phải thông qua bên pháp chế này nọ. E đã có lần lv khi nó muốn thuê nhà e làm cái mart cộng, review hđ vài lần e q định ko lv, cho đv khác thuê kể cả giá thấp hơn. Lv với Vi.n xác định dã ký vào hđ tranh chấp ko có cửa, mà Vn thì chả ai tính dài đc.

Michael J

Xe điện
Khả năng thằng thớt bịa chuyện.
Éo hiểu nó bịa để làm gì?
Tỏ ra ngu để cc có cái bàn luận chém gió, cc thì thích chê bai, mỉa mai sẵn, tự dưng được nổi tiếng, cũng là một cách PR. Không từ một thủ đoạn nào.

QuangSunlight

Xe điện
Nếu là bất khả kháng thì cụ thương lượng trực tiếp với họ .
Còn không thì em thấy không nên phá hợp đồng , họ bỏ tiền ra đầu tư chưa ấm chỗ mà đã đuổi đi em thấy không hay ạ .

Shadow381

Xe điện
Nhà em
Còn tùy vị trí căn nhà và đặc thù ngành hàng nữa cụ ơi.

Ví dụ cụ cho thuê căn nhà nát, người ta bỏ tiền tỉ ra để sửa thành khách sạn đẹp long lanh, lắp máy lạnh thang máy đủ kiểu, vừa được 6 tháng cụ đòi lại nhà thì toi ?

Hoặc trường hợp họ phải bỏ tiền mua thương quyền, ví dụ bán cà phê Hai-len, bây giờ bên Xì-ta-bấc chi tiền để phá hợp đồng nhẩy vào thế chỗ thì sao ?.
Nhà em long lanh sàn đá thang máy điều hoà đủ cả; họ chỉ chia vách, cửa kính... theo màu sắc thuơng hiệu họ thôi. Lúc đầu điều khoản đền bù chi phí bên thuê đã đầu tư theo chứng từ bên thuê cung cấp em éo chịu, chứng từ kiếm dễ ợt! Sau họ tính 1 tỷ. Quan điểm của em 2 bên đều như nhau, bên nào phá hợp đồng cũng phạt 12 tháng hoặc 500 củ; hợp đồng quyền và nghĩa vụ 2 bên đều như nhau, ko thì giải tán, thiếu gì đơn vị nhảy vào.

hành_khất_đêm

Xe điện
Tởm cũng chưa gặp chủ nhà cùn. Cắt điện, nước chẳng hạn, cho người đứng cửa cứ có khách vào là chửi lúc đó thì kéo nhau ra tòa. Ra tòa thành án rồi nhưng nó không có tiền thì làm gì ạ. Mỗi tháng nó trả cho vài triệu thì đến bao giờ hết.
Đấy là em nói về phía vin hành thôi, còn chủ nhà cùn thì em biết làm sao được, ông nào cùn được cứ cùn thôi, mỗi người có 1 cách mà cụ

raumongtoi

Xe buýt
Đấy là em nói về phía vin hành thôi, còn chủ nhà cùn thì em biết làm sao được, ông nào cùn được cứ cùn thôi, mỗi người có 1 cách mà cụ
E đố cụ nào dám cùn với vin đó. Nên nhớ là vin chứ éo phải dạng tào lao bí đao đâu mà mún làm j thì làm khoé nó kiện cho vỡ mặt hoặc lên đồn gặp c.a ún nước chè

OneMoreNight

Xe tải
Em là em dị ứng với mấy kiểu thành phần phá hợp đồng như thế này lắm. Mịa, người ta bỏ tiền ra đầu tư, kế hoạch 5 năm các kiểu, mới được có mấy tháng viện lý do nhà có việc đòi nhà. Cứ phải phạt nặng cho chừa.

hành_khất_đêm

Xe điện
E đố cụ nào dám cùn với vin đó. Nên nhớ là vin chứ éo phải dạng tào lao bí đao đâu mà mún làm j thì làm khoé nó kiện cho vỡ mặt hoặc lên đồn gặp c.a ún nước chè
Vâng thế em mới bảo ông nào cùn cứ cùn thôi

technovs

Xe tải
E cũng thấy vô lý vì 2 cái ko tương đồng. Nhưng cụ nghĩ mà xem, nó mà ko làm ăn đc nó đi thì chả làm cách nào lấy đc tiền của nó cả. Người cho thuê đã chấp nhận rủi ro nó phá hđ thì nên giữ cọc nhiều hơn. Mà kể cả giữ nhiều hơn nó cứ hoạt động cho hết cọc thì đuổi nó ra kiểu gì. Vi.n là thằng làm hđ ko bao h win-win, hđ của nó bao h cũng win- lose, Và hđ nó đưa ra là ko thương lượng, thằng lv trực tiếp luôn mồm dựa vào bêb e phải thông qua bên pháp chế này nọ. E đã có lần lv khi nó muốn thuê nhà e làm cái mart cộng, review hđ vài lần e q định ko lv, cho đv khác thuê kể cả giá thấp hơn. Lv với Vi.n xác định dã ký vào hđ tranh chấp ko có cửa, mà Vn thì chả ai tính dài đc.
Bản chất của Hợp đồng dân sự là tôn trọng thỏa thuận của các bên nên không tương đồng không có nghĩa là vô lý. Cụ thích và thấy phù hợp thì cụ tham gia vào quan hệ này, không thích thì thôi ạ.

mazda3_pro

Xe lăn
Cụ post cái hợp đồng lên đây, xóa địa chỉ đi là ok.

vieteuro

Xe container
Cứ xem hợp đồng xem phạt bao nhiêu thì nộp vào đấy cho anh ý
Bao nhiêu công đầu tư biển hiệu sửa sang nên cụ phá thì phải đền

Maybach Tàu

Xe container
Phá thì hỏi thẳng nó là tao vỡ trậnphải bán nhà. Chứ mở hd racho xin cái phạt.
Mà cụ biết đầu tue cái cửa hàng bó tốn bao công sứ của người ta không? Tính cho kỹ.

Sutimcon91

Xe tải
Thấy ông thớt chắc mở ra cho anh em có chuyện chém gió hay như nào? Khách cụ muốn bán thì khi gặp người mua phải trình bay trước, họ ok thì mua. Không thì đem hợp đồng ra. Cứ nói suông không thì ai cũng nghĩ cụ quảng cáo cái trang web của mình. Chán!

Kurumasuki

Xe container
Khả năng thằng thớt bịa chuyện.
Éo hiểu nó bịa để làm gì?
Nó nói rõ rồi còn gì
"Tìm cụ nào đã từng phá hợp đồng vova"
Chắc để trả thù :))
Chứ trong hợp đồng ghi rõ mức phạt rồi, hỏi làm gì nữa.

sieurua

Xe tăng
Bẩm các cụ, em có cái nhà mới cho cửa hàng tạp hóa của anh Vova (em không dám nêu tên cụ thể vì sợ bị soi) thuê được 6 tháng. HĐ 5 năm, nhưng giờ có việc muốn lấy lại nhà nhưng đọc trong HĐ rất chung chung (trước do cụ nhà em ký). Vậy trên Of nhà mình đã có cụ nào từng phá HĐ của bên này chưa cho em xin ít thông tin: chi phí, điều kiện phá như nào.
Em bày sẵn Vodka chờ các cụ mợ ạ.
Cụ có số đc bên phát triển thị trường của Vinmart ko? E đang có cái nhà muốn cho thuê làm siêu thị.