[Funland] Tìm cách điều trị viêm mũi dị ứng

Winterrain

Xe tải
Em chào các cụ các mợ, mỗi khi trở trời là cái mũi của em ko ai đánh đập gì mà cứ khóc suốt, đi đâu cũng phải mang cái khăn mùi xoa bất tiện quá, em có ra mấy tiệm thuốc tây mua mấy loại xịt thông mũi nhưng vài hôm là lại tái phát, mà cái bệnh của em chỉ mỗi khi thời tiết thay đổi bất thường mới bị. Em biết trên này có rất nhiều cụ mợ y thuật cao minh nên em muốn hỏi thử xem cccm có mẹo gi hay chỉ giúp em với, voka em chờ sẵn hầu cccm đến khuya ạ hix hix

Winterrain

Xe tải
ko ai giúp em đc hết à :((

at2009

Xe tăng
Sống chung với nó thôi bệnh này không chữa được đâu cụ ơi. Có thể hạn chế bằng cách rửa mũi hàng ngày bằng nước muối 0.9%.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Bệnh này về nguyên tắc thì ko chữa dứt đc.

Em thì đang dùng loại thuốc Đông y làm từ tỏi, mật ong với hoa ngũ sắc gì đó. Nhỏ lần đầu cảm thấy xót nhưng em nhỏ quen nên thấy bình thường.

Ban đầu mua về dùng liên tục trong độ 1 tháng, bệnh đỡ khoảng 85%.
Em sáng tối đều đặn 2 lần rửa mũi, đi xa về bụi bẩn cũng rửa, giờ đỡ đc khoảng 90% rồi. Thi thoảng lắm thì mới bị tái, mới cần nhỏ lại thuốc nhưng ko nhiều. Một năm em tính cỡ độ mươi lần thế thôi, cũng chỉ nhỏ 1 lần vào sáng là hết.

Mà cụ thớt từ bỏ thuốc Tây đi nhé! Bệnh này thuốc Tây càng chữa càng nặng thêm. Riêng bệnh này em thấy thuốc Đông y là tốt nhất vì nó chữa từ gốc. Nếu kết hợp ăn uống, tập thể dục ngon ghẻ nữa thì bớt có thể đến 95%.

Bạn em giờ gần như khỏi hoàn toàn. Em thì nặng hơn nó nên vất hơn nhưng cũng đỡ gần hết.

orcnet

Xe hơi

Em thì đang dùng loại thuốc Đông y làm từ tỏi, mật ong với hoa ngũ sắc gì đó. Nhỏ lần đầu cảm thấy xót nhưng em nhỏ quen nên thấy bình thường.

Em sáng tối đều đặn 2 lần rửa mũi, đi xa về bụi bẩn cũng rửa, giờ đỡ đc khoảng 90% rồi. Thi thoảng lắm thì mới bị tái, mới cần nhỏ lại thuốc nhưng ko nhiều. Một năm em tính cỡ độ mươi lần thế thôi, cũng chỉ nhỏ 1 lần vào sáng là hết.

Mà cụ thớt từ bỏ thuốc Tây đi nhé! Bệnh này thuốc Tây càng chữa càng nặng thêm. Riêng bệnh này em thấy thuốc Đông y là tốt nhất vì nó chữa từ gốc. Nếu kết hợp ăn uống, tập thể dục ngon ghẻ nữa thì bớt có thể đến 95%.

Bạn em giờ gần như khỏi hoàn toàn. Em thì nặng hơn nó nên vất hơn nhưng cũng đỡ gần hết.
Có phải Thuốc ông lang Bát không cụ ?

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Có phải Thuốc ông lang Bát không cụ ?
Em nhờ bạn mua hộ nên ko rõ của ai. Ở Hưng Yên cụ ạ. Một lọ giờ là 50K, dùng trong tầm vài tháng, theo bệnh tình của em hiện giờ thì khoảng 6 tháng/1 lọ.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Cụ nghe em. em là một thằng khốn khổ vì mũi dãi đây. cứ thay đổi thời tiết là hắt hơi liên tọc, y hệt như cụ. Cả năm 2017-đầu năm 2018 vừa rồi là khốn nạn nhất + kết hợp với em rít tí thuốc nên càng khổ, em mất giọng liên tục vì mũi đến nỗi cứ nghe điện thoại là ai cũng hỏi: đang ốm à :)) . Uống tăng đề kháng rồi tập thể dục các kiểu, thuốc chống dị ứng không đỡ, rửa mũi, xịt nước biển, khải trang liên tục. Bu vợ em bày cho cách sáng ngủ dậy pha cốc nước MẬT ONG ẤM uống nhưng em bán tín bán nghi, ko làm. Đợt rồi tầm tháng 4-5 bà lên ở cùng sáng nào ngủ dậy cũng thấy pha sẵn cho 1 cốc uống luôn. Sau 1 tháng thề cụ khỏi tịt, như thuốc tiên. Giờ em không bị 1 tí nào, ngày vẫn đốt 4-5 điếu thuốc như trước, sáng vẫn làm cốc mật ong ấm uống đều :) em đánh giá là THẦN DƯỢC cụ ạ. Cụ thử xem, cố duy trì trong 1 tháng, ngủ dậy pha cốc âm ấm uống luôn nhé.
Mật ong nhà cụ là hoa gì ạ? Theo em biết thì mỗi loại hoa sẽ có kết quả khác nhau.

Cụ nghe em. em là một thằng khốn khổ vì mũi dãi đây. cứ thay đổi thời tiết là hắt hơi liên tọc, y hệt như cụ. Cả năm 2017-đầu năm 2018 vừa rồi là khốn nạn nhất + kết hợp với em rít tí thuốc nên càng khổ, em mất giọng liên tục vì mũi đến nỗi cứ nghe điện thoại là ai cũng hỏi: đang ốm à :)) . Uống tăng đề kháng rồi tập thể dục các kiểu, thuốc chống dị ứng không đỡ, rửa mũi, xịt nước biển, khẩu trang hịn đeo suốt.
Xong Bu vợ em bày cho cách sáng ngủ dậy pha cốc nước MẬT ONG ẤM uống nhưng em bán tín bán nghi, ko làm. Đợt rồi tầm tháng 4-5 bà lên ở cùng sáng nào ngủ dậy cũng thấy pha sẵn cho 1 cốc uống luôn. Sau 1 tháng thề cụ khỏi tịt, như thuốc tiên. Giờ em không bị 1 tí nào, ngày vẫn đốt 4-5 điếu thuốc như trước, sáng vẫn làm cốc mật ong ấm uống đều :) em đánh giá là THẦN DƯỢC cụ ạ. Cụ thử xem, cố duy trì trong 1 tháng, ngủ dậy pha cốc âm ấm uống luôn nhé.
ô cám ơn thông tin của cụ. em phải thử mới đc.

Tommytep

Xe tăng
Mật ong nhà cụ là hoa gì ạ? Theo em biết thì mỗi loại hoa sẽ có kết quả khác nhau.
em mua mật ong thường thôi, lấy của thằng bạn loại 200k/lít sao đó. ko phải loại đặc biệt gì. quan trọng nhất là uống đều, duy trì. Thật sự em chỉ muốn khoe hết bài thuốc này cho tất cả mọi người để thử xem hiệu quả thế nào. Cá nhân em thấy rất happy & vẫn duy trì đều :)

Rivers

Xe container
Cụ thử ngâm tỏi với riệu rồi uống xem, ngâm thì cụ lên mạng đọc cách làm, nhớ phải đập dập tỏi trước khi ngâm.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
em mua mật ong thường thôi, lấy của thằng bạn loại 200k/lít sao đó. ko phải loại đặc biệt gì. quan trọng nhất là uống đều, duy trì. Thật sự em chỉ muốn khoe hết bài thuốc này cho tất cả mọi người để thử xem hiệu quả thế nào. Em đang rất happy cụ ạ.
Chà, có khi em cũng phải thử. Dù đã khỏi 90% nhưng nếu còn "ngon" hơn nữa thì càng tốt, cụ nhỉ ;))

Cám ơn cụ nhá! :x

orcnet

Xe hơi
Em nhờ bạn mua hộ nên ko rõ của ai. Ở Hưng Yên cụ ạ. Một lọ giờ là 50K, dùng trong tầm vài tháng, theo bệnh tình của em hiện giờ thì khoảng 6 tháng/1 lọ.
Vậy không phải rồi. Em mua thuốc ông lang Bát là 250k/lọ. Nhỏ cũng rất sót nhưng cũng ko khỏi hẳn. Cụ cho xin thông tin mua thuốc này với. Thank cụ nhều

Tommytep

Xe tăng
Chà, có khi em cũng phải thử. Dù đã khỏi 90% nhưng nếu còn "ngon" hơn nữa thì càng tốt, cụ nhỉ ;))

Cám ơn cụ nhá! :x
chúc cụ đạt 99,9% ;)) nếu khỏi cụ lên đây cònfirm để các cụ khác theo nhé.

orcnet

Xe hơi
em mua mật ong thường thôi, lấy của thằng bạn loại 200k/lít sao đó. ko phải loại đặc biệt gì. quan trọng nhất là uống đều, duy trì. Thật sự em chỉ muốn khoe hết bài thuốc này cho tất cả mọi người để thử xem hiệu quả thế nào. Cá nhân em thấy rất happy & vẫn duy trì đều :)
Em thử làm theo mẹo của cụ xem dư lào. Đọc cũng thấy có thông tin mật ong có tác dụng giảm dị ứng. Thank cụ đã chia sẻ.

Mandalord

Xe điện
Uống Xoang bách phục đi. Em dùng thì thấy đỡ, đến chó nhà em cũng dùng thuốc này thấy cũng tốt lắm :D

PASSION74

Xe tăng
cụ lên fb tìm thuốc chữa xoang họ Đinh ở QUảng Ninh nhé...1 lọ 300k

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Vậy không phải rồi. Em mua thuốc ông lang Bát là 250k/lọ. Nhỏ cũng rất sót nhưng cũng ko khỏi hẳn. Cụ cho xin thông tin mua thuốc này với. Thank cụ nhều
Em nhờ bạn mua hộ và nó cũng nhờ người khác mua hộ. Đâm ra hơi khó để chuyển thông tin, cụ ạ! ~X(

chúc cụ đạt 99,9% ;)) nếu khỏi cụ lên đây cònfirm để các cụ khác theo nhé.
Cám ơn cụ phát nữa! :x
Nhớ ngày xưa mỗi ngày thức dậy là đau khổ, xong vào làm việc mà cứ phải tọng Chlorpheninramin gì đó, mắt díp kịp. Giờ thấy quá sướng luôn cụ ạ!

Em thử làm theo mẹo của cụ xem dư lào. Đọc cũng thấy có thông tin mật ong có tác dụng giảm dị ứng. Thank cụ đã chia sẻ.
Mật ong có tác dụng mà cụ. Trong thuốc em đã nhỏ cũng có mật ong, chỉ là ko biết tỉ lệ thôi :">

Tommytep

Xe tăng
cái khắm nhất của bệnh này là người mình cứ như Sida, rõ ràng to khỏe mà hắt xì hơi, mũi dãi, mất giọng như người sắp dẹo ấy :)) ngồi đâu hắt hơi mũi dãi cũng bị kỳ thị :))

mevoyeuxe68

Xe tải
Nhờ cụ hỏi thông tin thuốc hộ em , F1 nhà em bị cũng chữa các kiểu không khỏi