[Funland] Tìm cách điều trị viêm mũi dị ứng

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em chào các cụ các mợ, mỗi khi trở trời là cái mũi của em ko ai đánh đập gì mà cứ khóc suốt, đi đâu cũng phải mang cái khăn mùi xoa bất tiện quá, em có ra mấy tiệm
thuốc tây mua mấy loại xịt thông mũi nhưng vài hôm là lại tái phát, mà cái bệnh của em chỉ mỗi khi thời tiết thay đổi bất thường mới bị. Em biết trên này có rất nhiều cụ mợ y thuật cao minh nên em muốn hỏi thử xem cccm có mẹo gi hay chỉ giúp em với, voka em chờ sẵn hầu cccm đến khuya ạ hix hix
Sống chung với lũ thoai.
Hay là cụ tập ... Pháp luân công đê :P :P :P

xee

Xe buýt
Em đang theo dõi, sau mùa đông này nếu có kết quả tốt sẽ thông báo với các cụ

True liar

Xe tải
cái khắm nhất của bệnh này là người mình cứ như Sida, rõ ràng to khỏe mà hắt xì hơi, mũi dãi, mất giọng như người sắp dẹo ấy :)) ngồi đâu hắt hơi mũi dãi cũng bị kỳ thị :))
Nỗi khổ nhục nhất của em là hôm nào đi gặp khách hàng mà dính chưởng. Sáng lên xe vẫn véo von mà được nửa ngày cứ mũi dãi tùm lum, chả nhẽ lại cancel hẹn với khách :((

loc275

Xe đạp
E cũng đang quan tâm về thuốc chữa bệnh này

PhamHung_PVH

Xe máy
Cái này theo nguyên tắc là sống chung vs lũ nhưng vs sạch cũng cải thiện đc chút. E chấm đây lỡ có cao nhân nào có bài hay để thử
Sợ cái bệnh này quá.

tab00

Xe điện
Cụ nghe em. Nước tỏi ép + mật ong + nước điều chỉnh loãng đặc tùy sức chịu đựng của cụ. Hòa với nhau rồi chiết vào lọ thuốc nhỏ mũi đã dùng hết. Ngày 3 lần nhỏ vào 2 cánh mũi. Cảm giác thốn đến tận đít, nhưng sau đó sẽ rất sảng khoái. Kinh nghiệm của em là 3 ngày sẽ khỏi.

Winterrain

Xe tải
Cụ nghe em. em là một thằng khốn khổ vì mũi dãi đây. cứ thay đổi thời tiết là hắt hơi liên tọc, y hệt như cụ. Cả năm 2017-đầu năm 2018 vừa rồi là khốn nạn nhất + kết hợp với em rít tí thuốc nên càng khổ, em mất giọng liên tục vì mũi đến nỗi cứ nghe điện thoại là ai cũng hỏi: đang ốm à :)) . Uống tăng đề kháng rồi tập thể dục các kiểu, thuốc chống dị ứng không đỡ, rửa mũi, xịt nước biển, khẩu trang hịn đeo suốt.
Xong Bu vợ em bày cho cách sáng ngủ dậy pha cốc nước MẬT ONG ẤM uống nhưng em bán tín bán nghi, ko làm. Đợt rồi tầm tháng 4-5 bà lên ở cùng sáng nào ngủ dậy cũng thấy pha sẵn cho 1 cốc uống luôn. Sau 1 tháng thề cụ khỏi tịt, như thuốc tiên. Giờ em không bị 1 tí nào, ngày vẫn đốt 4-5 điếu thuốc như trước, sáng vẫn làm cốc mật ong ấm uống đều :) em đánh giá là THẦN DƯỢC cụ ạ. Cụ thử xem, cố duy trì trong 1 tháng, ngủ dậy pha cốc âm ấm uống luôn nhé.
Em sẽ thử cách của bác, tối nay em phi ra mua sáng mai làm thử xem sao ạ, chứ kiểu này thì chết em mất thôi huhu

cunglatruong1

[Tịch thu bằng lái]
cái khắm nhất của bệnh này là người mình cứ như Sida, rõ ràng to khỏe mà hắt xì hơi, mũi dãi, mất giọng như người sắp dẹo ấy :)) ngồi đâu hắt hơi mũi dãi cũng bị kỳ thị :))
vậy nặng rồi. e tưởng viêm múi dị ứng là chỉ bị vào buổi sáng và khi thay đổi local thôi chứ nhỉ

Winterrain

Xe tải
Bệnh này về nguyên tắc thì ko chữa dứt đc.

Em thì đang dùng loại thuốc Đông y làm từ tỏi, mật ong với hoa ngũ sắc gì đó. Nhỏ lần đầu cảm thấy xót nhưng em nhỏ quen nên thấy bình thường.

Ban đầu mua về dùng liên tục trong độ 1 tháng, bệnh đỡ khoảng 85%.
Em sáng tối đều đặn 2 lần rửa mũi, đi xa về bụi bẩn cũng rửa, giờ đỡ đc khoảng 90% rồi. Thi thoảng lắm thì mới bị tái, mới cần nhỏ lại thuốc nhưng ko nhiều. Một năm em tính cỡ độ mươi lần thế thôi, cũng chỉ nhỏ 1 lần vào sáng là hết.

Mà cụ thớt từ bỏ thuốc Tây đi nhé! Bệnh này thuốc Tây càng chữa càng nặng thêm. Riêng bệnh này em thấy thuốc Đông y là tốt nhất vì nó chữa từ gốc. Nếu kết hợp ăn uống, tập thể dục ngon ghẻ nữa thì bớt có thể đến 95%.

Bạn em giờ gần như khỏi hoàn toàn. Em thì nặng hơn nó nên vất hơn nhưng cũng đỡ gần hết.
Bệnh này về nguyên tắc thì ko chữa dứt đc.

Em thì đang dùng loại thuốc Đông y làm từ tỏi, mật ong với hoa ngũ sắc gì đó. Nhỏ lần đầu cảm thấy xót nhưng em nhỏ quen nên thấy bình thường.

Ban đầu mua về dùng liên tục trong độ 1 tháng, bệnh đỡ khoảng 85%.
Em sáng tối đều đặn 2 lần rửa mũi, đi xa về bụi bẩn cũng rửa, giờ đỡ đc khoảng 90% rồi. Thi thoảng lắm thì mới bị tái, mới cần nhỏ lại thuốc nhưng ko nhiều. Một năm em tính cỡ độ mươi lần thế thôi, cũng chỉ nhỏ 1 lần vào sáng là hết.

Mà cụ thớt từ bỏ thuốc Tây đi nhé! Bệnh này thuốc Tây càng chữa càng nặng thêm. Riêng bệnh này em thấy thuốc Đông y là tốt nhất vì nó chữa từ gốc. Nếu kết hợp ăn uống, tập thể dục ngon ghẻ nữa thì bớt có thể đến 95%.

Bạn em giờ gần như khỏi hoàn toàn. Em thì nặng hơn nó nên vất hơn nhưng cũng đỡ gần hết.
Em sẽ làm thử theo cách của các cụ, tầm 1 tuần sau em sẽ báo kết quả ạ

Tommytep

Xe tăng

Hieucook

Xe buýt
Bài thuốc từ tỏi trị viêm xoang mũi dị ứng cực nhạy
Kiến Thức 20/04/16 00:10
2 Gốc
Nếu bạn bị viêm xoang mũi dị ứng hãy thử áp dụng bài thuốc từ tỏi dưới đây để trị bệnh.
Thu Minh

Trong tỏi có chứa chất kháng sinh tự nhiên allicin có tác dụng tiêu diệt các vi-rut gây bệnh, tinh dầu tỏi có nhiều chấy glucogen, aliin, fitonxit giúp sát trùng, chống viêm nhiễm. Bài thuốc từ tỏi dùng để điều trị các bệnh về viêm nhiễm ở ngoài da, các bệnh vể tiêu hóa và hô hấp đem lại hiệu quả bất ngờ.

Cách làm thuốc chữa viêm mũi dị ứng từ tỏi. Bạn hãy chọn mua tỏi ta loại tỏi tía hoặc tỏi Lý Sơn, bọc sạch vỏ sau đó ép tỏi lấy nước.

Sau đó, bạn hãy pha nước tỏi với một chút mật ong theo tỷ lệ 1 phần nước tỏi, 2 phần mật ong.

Khi hòa xong dung dịch bạn tiếp tục lấy bông gòn thấm dung dịch tỏi mật ong nhét vào mũi, mỗi ngày 3 lần.

Kháng sinh tự nhiên trong tỏi sẽ đẩy lùi những vi khuẩn gây viêm xoang mũi dị ứng rất nhanh và hiệu quả.

Bên cạnh cách trên bạn có thể sử dụng rượu tỏi trị viêm xoang mũi dị ứng.

Cách làm: Tỏi đã bóc vỏ đem thái nhỏ hoặc giã nát, cho vào chai ngâm với khoảng 1 lít rượu trắng, để chỗ thoáng mát trong 10 ngày và thỉnh thoảng lại lắc chai rượu, dần dần rượu sẽ chuyển từ màu trắng sang màu nghệ và uống được.

Mỗi ngày bạn hãy uống rượu tỏi 2 lần vào buổi sáng và tối với liều lượng khoảng 40 giọt, tương đương một thìa cà phê.

Bên cạnh những cách trên bạn hoàn toàn có thể ăn tỏi tươi để chữa viêm mũi dị ứng. Nên dùng khoảng 2 tép tỏi trong bữa ăn hàng ngày sẽ giúp tình trạng nghẹt mũi và hắt hơi được cải thiện đáng kể.

Lưu ý: bạn không nên ăn quả nhiều tỏi hoặc uống rượu tỏi nếu đang mắc bệnh về máu vì tỏi thể làm loãng máu.

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Nhờ cụ hỏi thông tin thuốc hộ em , F1 nhà em bị cũng chữa các kiểu không khỏi
Vì em phải nhờ qua mấy lớp nên ko chắc sẽ hỏi đc giúp cụ. Em lại vào Nam rồi nên ko mua hộ đc. Cụ có thể thử cách của cụ Tommy. À mà F1 cụ nhỏ hay lớn rồi? Nếu nhỏ thì chưa nên dùng thuốc này vội nhé!

Chuyển vào miền Nam sống, cụ ạ!
Em vào Nam rồi đây. Vẫn bị cụ ạ! Có điều ít hơn thôi chứ 1 tháng cũng sụt sịt 2 lần.

minhbimbim

Xe buýt
bệnh này chỉ cần giữ ấm cơ thể, đi đâu đeo khẩu trang vào là ok thoai. trước e bị nawgnj, đủ loại thuốc, sau cũng hết đấy

thanhbn1983

Xe điện
Cụ nghe em. Nước tỏi ép + mật ong + nước điều chỉnh loãng đặc tùy sức chịu đựng của cụ. Hòa với nhau rồi chiết vào lọ thuốc nhỏ mũi đã dùng hết. Ngày 3 lần nhỏ vào 2 cánh mũi. Cảm giác thốn đến tận đít, nhưng sau đó sẽ rất sảng khoái. Kinh nghiệm của em là 3 ngày sẽ khỏi.
Cụ cho em hỏi tỷ lệ tỏi + mật ong là như nào?
Và ép tỏi ra nước thì ép kiểu gì được cụ nhỉ?
Em cảm ơn cụ.
Bu nhà em mới bị mà em thấy cụ mệt mỏi lắm, 2 lần thuốc bệnh viện TMH chỗ Bạch Mai rồi mà ko ăn thua. Mỗi lần khám+thuốc 2củ :-s:-s:-s:-s

tab00

Xe điện
Cụ cho em hỏi tỷ lệ tỏi + mật ong là như nào?
Và ép tỏi ra nước thì ép kiểu gì được cụ nhỉ?
Em cảm ơn cụ.
Bu nhà em mới bị mà em thấy cụ mệt mỏi lắm, 2 lần thuốc bệnh viện TMH chỗ Bạch Mai rồi mà ko ăn thua. Mỗi lần khám+thuốc 2củ :-s:-s:-s:-s
Em cứ pha bừa thôi cụ. 2, 3 nhánh tỏi đập dập cho vào 1 thìa (múc sữa chua) mật ong + 1 thìa (cà phê) nước, có thể gia giảm theo mức độ xót khi nhỏ. Rồi lấy thìa dằm trong hỗn hợp đó & ép cho kiệt bã tỏi. Lúc nhỏ cụ nhớ ngồi trên ghế hoặc nằm trên giường.

thanhbn1983

Xe điện
Em cứ pha bừa thôi cụ. 2, 3 nhánh tỏi đập dập cho vào 1 thìa (múc sữa chua) mật ong + 1 thìa (cà phê) nước, có thể gia giảm theo mức độ xót khi nhỏ. Rồi lấy thìa dằm trong hỗn hợp đó & ép cho kiệt bã tỏi. Lúc nhỏ cụ nhớ ngồi trên ghế hoặc nằm trên giường.
Tks cụ để em thử :)

hangmv97

Xe đạp
em toàn làm mấy viên kháng sinh uống thôi cho khỏi nhanh