[Funland] Tìm bài thuốc chữa trĩ không cần cắt

Hoàng A Mã

Xe điện
bẩm các cụ dạo này bia rượu nhiều, lại ăn ít chất xơ nên em bị trĩ, đi ngoài ra máu em muốn nhờ các cụ tư vấn nên uống thuốc nào để khỏi được mà không cần cắt ấy ạ, em ngại đi bv lắm ạ
Đi ngoài ra máu thường xuyên không ? Nếu chỉ 1,2 ngày là cầm thì mới là triệu chứng nhẹ ban đầu mà thôi. Kiêng bia, rượu tầm 1 tháng thì xoắn tiếp, không phải lăn tăn.

tuanmac

Xe máy
bẩm các cụ dạo này bia rượu nhiều, lại ăn ít chất xơ nên em bị trĩ, đi ngoài ra máu em muốn nhờ các cụ tư vấn nên uống thuốc nào để khỏi được mà không cần cắt ấy ạ, em ngại đi bv lắm ạ
Theo em nghĩ trĩ có cả trĩ nội và ngoại các mợ,các bác ạ. Nếu nội thì k cắt mà ăn chất xơ nhiều vào k là cứ đi khó đi khó rồi dần dần nó lòi ra. Òn ngoại thì nó đã lòi ra rồi nên phải cắt thôi không có thuốc nào làm co lại được đâu. Cắt xong rồi ăn chất xơ nhiều vào để đi cho dễ. K ăn xơ vào lại ăn nhậu rồi đi khó đi khó lại chảy máu, rồi đi khó dần dần lại lòi ra lòi ra. lại như cũ

anhmanh85

Xe buýt
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc, Thanh Xuân - Hà Nội
Theo em nghĩ trĩ có cả trĩ nội và ngoại các mợ,các bác ạ. Nếu nội thì k cắt mà ăn chất xơ nhiều vào k là cứ đi khó đi khó rồi dần dần nó lòi ra. Òn ngoại thì nó đã lòi ra rồi nên phải cắt thôi không có thuốc nào làm co lại được đâu. Cắt xong rồi ăn chất xơ nhiều vào để đi cho dễ. K ăn xơ vào lại ăn nhậu rồi đi khó đi khó lại chảy máu, rồi đi khó dần dần lại lòi ra lòi ra. lại như cũ
mãi nó cứ là một vòng luẩn quẩn: ăn nhâu -->trĩ --> cắt ah cụ :P

anhmanh85

Xe buýt
Đi ngoài ra máu thường xuyên không ? Nếu chỉ 1,2 ngày là cầm thì mới là triệu chứng nhẹ ban đầu mà thôi. Kiêng bia, rượu tầm 1 tháng thì xoắn tiếp, không phải lăn tăn.
Em chỉ hôm nào nhậu là hôm sau mới đi ngoài ra máu thôi, khoảng 2 - 3 ngày là hết, như cụ nói thế là em vaxowoxoawns được tiếp ạ

anhmanh85

Xe buýt
Cụ đã điều điều trị gì chưa? Đã bị trĩ mấy năm rồi ạ? cụ cứ điều trị đi, nếu cụ cần thuốc Nam uống thì pm cho em. E lấy hộ ạ, cụ em cắt thuốc điều trị trĩ mấy chục năm rồi, có người đã bị nhiều năm uống vẫn khỏi.
Em cảm ơn cụ nhé, cụ ở đâu ạ. Em cũng mới bị độ 2 năm thôi, cứ nhậu xong là dính

tuanmac

Xe máy
mãi nó cứ là một vòng luẩn quẩn: ăn nhâu -->trĩ --> cắt ah cụ :P
Trĩ nguyên nhân đa phần là do ngồi nhiều và ít ăn chất xơ nên hay bị bón, co bóp lâu ngày rồi sinh ra. CỤ hay bị bón thì dùng cái này cho em, nó không chữa được trĩ nhưng nó giảm trĩ tái phát và đi tiêu dễ dàng nên k chảy máu làm trĩ lớn lên.

Cái này là chất xơ và chất nhầy thôi. Ngày cụ uống 1 - 2 gói như ngũ cốc vậy (Nó thực chất là vỏ lụa cây mã đề ở Ấn Độ). Cụ uống cái này đi nhậu bụng êm lắm khỏi lo đau bụng. Trong túi em lúc nào cũng thủ 1 - 2 gói này. Cái này do em cung cấp nên khỏi lo nhé cụ.

Sóc

Xe tải
Cụ thử dùng thuốc của BS. Đặng Kim Thanh nhé.

dungnd2006

Xe hơi
E ở bắc giang cụ ạ, ae of nên e ko phải nói nhiều. Nếu cụ muốn điều trị thì e gửi thuốc xuống cho cụ ạ.
E đi Bắc Giang suốt có 1 thời gian cũng tìm chữa bệnh này nhưng vẫn chưa được, vì đợt đấy tiếp khách liên miên cứ hôm nào về say thì hôm sau bị 'rau má'. Cụ cho em số liên lạc có gì giúp em với nhé. Thanks cụ nhiều!

Bummer9332

Xe buýt
Một ngày cụ cứ lẩm nhẩm: Trĩ, trĩ, trĩ....khoảng 10.000 lần, sau 3 tháng sẽ khỏi cụ ạ

CDX2010

Xe hơi
Tăng cường chất xơ và uống đầy đủ nước, cần cải thiện hệ tiêu hóa và các bộ phận trong cơ thể co bóp được tốt
Thì vde trĩ ok mà, nhà Cháu có bà Chị giỏi về vde này lắm, Cụ nào cần E giới thiệu cho ạ :)

Hai_ác_điểu

Xe hơi
chữa đc tận gốc không cụ
Dạ thưa cụ, loại thuốc e giới thiệu là một loại thuốc tốt. Tuy nhiên để chữa khỏi bệnh cần rất nhiều vấn đề khác nữa. Ví dụ : cơ địa từng người có phù hợp thuốc ko ( nhiệt, hàn ), nếp sống và sinh hoạt của người bệnh có thực hiện nghiêm ngặt theo lời khuyên của bác sĩ hoặc dược sĩ hay ko !?

HuongOc

[Tịch thu bằng lái]
Em hóng xem thế nào!

kungyeu118

Xe hơi
e chỉ biết khuyên bác bớt uống rươu đi thôi, còn bị trĩ nhẹ thì tập bài rút hậu môn thì sẽ đỡ ah, hi

anhmanh85

Xe buýt
Hum nay lại lượn xe vào đây và hứng thú chia sẻ kinh nghiệm với mọi người, việc là em đã từng là một bệnh nhân trĩ rất nặng, cũng chẳng biết nguyên nhân vì sao để mà phòng trống, dự là em là dân văn phòng nên ngồi nhiều. điều trị của em: uống thuốc có, cắt đi cũng có nhưng rùi nó vẫn trồi lên và hành hạ em, ngày nào đi cầu là ngày đó như tra tấn. tới 1 ngày em được 1 bác cùng quê em ở Bắc Giang có thuốc gia truyền về bệnh trĩ đã đắp thuốc bằng lá cho em, 3 ngày với 3 mồi/ mỗi mồi chỉ 15 phút, hơi nóng 1 chút. Nhưng ai ngờ nó lại tịt luôn và chẳng còn dấu hiệu của trĩ nữa, cái tháng ngày ra máu, đi khó đã qua hẳn như giấc mơ. Em đang làm ở Hà Nội, mới đây bác ấy có lên Hà Nội sống với con trai, em có qua nhà bác ấy chơi và cảm ơn. Bác ấy Mỹ Đình, gần BigC thăng long. Lần trước em chữa bác ấy vì em là người quen nên bác ấy chỉ lấy tiền lá thuốc. Mình hỏi qua bác ấy về chi phí để mọi người tham khảo xem có hợp với túi tiền của mình nữa không, bác ấy bảo chỉ lấy 3 trăm/ 1 mồi thuốc thôi. Của mình bị nặng nên mới phải đắp 3 mồi, bác nào bị bình thường chắc chỉ 1,2 mồi là khỏi.Bác nào đang bị như e đã từng bị bệnh trĩ thì liên lạc với em qua đt 0968722054 em chỉ đường giúp cho.
Em đang cần cái này,em lưu số cụ chủ rồi,cảm ơn cụ chủ nhé ^^

vuongminh

Xe tải
Trĩ độ 3,4 phải cắt thôi, chứ k khỏi đc, dao hịn của Mỹ tầm 17 củ, Tung cẩu 12 củ. Trĩ độ 1 uống thuốc và quan trọng là chế độ ăn là ok.

Black90

Xe tải
E cũng bị tí nhưng e vẫn tự luyện tập cho nó co vào thấy cũng đỡ

phu bus

Xe tăng
cụ bịt chặt tai, nhắm mắt, mím mồm nhịn thở rồi lấy hết sức hít mạnh vào nó khác tụt vào ạ. Cụ chú ý một tay phải giữ cái thòi phía trước của cụ nhé kẻo nó cũng tụt vào theo

Hoangthai1609

Xe hơi
Trước em cũng bị và thuộc thành phần nặng nữa. Cuộc sống công việc bị gián đoạn bởi những cơn đau , sự bất tiện nhiều cái. Gọi về hỏi mẹ em thì bà nên tận Bắc Cạn ( quê nhà em ở Thái Nguyên ) bốc đâu 2 bọc giấy ( chắc là 3 thang ) về bảo em sắc uông như nước hằng ngày đến khi nào nhạt màu thì thôi. Có bệnh phải chữa, em cũng ngại khoản viện khám lích kích. Tầm độ nửa tháng em uống hết và đã cho kết quả rất tốt.rượu bia , đồ nóng em đánh thật lực mà k có sao hết nữa. Chỉ có dịp các "cuộc" liên miên em chỉ cảm giác rát rát chút ( trước là em lòi cả ra dài thuồn luỗn luôn )đúng là hay thật. Sau em còn lấy giúp mấy anh em cơ quan và kết quả đều như em. K ai bị lại nữa. Cá biệt có cô tạp vụ chỗ em con dâu k biết bị cái ý ảnh hưởng tới việc mang thai sao mà nhất định phải chữa mới dám mang. Em cũng lấy hộ cho uống từ 3 tháng trước và giờ thấy nói lại là ok đang tiến tới sinh con sau hơn 2 năm xây dựng.
Đặc biệt , chỗ này hay ở cái.mình lấy thuốc của họ là phải để lại số đt. Nếu không khỏi phản hồi lại họ hồi tiền cho mình cụ ạ. Hay phết !