Tiết kiệm nhiên liệu với ford fiesta at

HNmember

Xe tăng
Hihi, các Kụ cứ "chơi' khó E. Ở đường HN này có muốn cũng ko giữ dc tốc độ đều trên 20km/h, vậy nên cái việc E nêu ra vì thấy nó như thế khi chạy xe thôi. Trước thì E cũng thường xuyên chạy số 3 khi xe đạt 20 km/h- tuy nhiên sau do đang đi số 4 mà phải giảm tốc thì cũng "lười" giảm số để xe chạy theo trớn nên thấy xe vẫn chạy dc. Do cũng ko thể đi được lâu vì kiểu gì chẳng đèn đỏ... nên E cũng ko nghĩ là sẽ hại máy. Còn về lâu dài thì E cũng đồng ý là nên chạy ở vòng tua >= 1000 để dầu máy lên đủ. E có lần đi thử xe của bọn Tây bên châu Âu thì chúng thường chỉnh garani cao để xe chạy 25km/h khi ko ga gì cả- chúng nó giải thích là đi thế cho nó nhàn khi đi trong thành phố.

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Hihi, các Kụ cứ "chơi' khó E. Ở đường HN này có muốn cũng ko giữ dc tốc độ đều trên 20km/h, vậy nên cái việc E nêu ra vì thấy nó như thế khi chạy xe thôi. Trước thì E cũng thường xuyên chạy số 3 khi xe đạt 20 km/h- tuy nhiên sau do đang đi số 4 mà phải giảm tốc thì cũng "lười" giảm số để xe chạy theo trớn nên thấy xe vẫn chạy dc. Do cũng ko thể đi được lâu vì kiểu gì chẳng đèn đỏ... nên E cũng ko nghĩ là sẽ hại máy. Còn về lâu dài thì E cũng đồng ý là nên chạy ở vòng tua >= 1000 để dầu máy lên đủ. E có lần đi thử xe của bọn Tây bên châu Âu thì chúng thường chỉnh garani cao để xe chạy 25km/h khi ko ga gì cả- chúng nó giải thích là đi thế cho nó nhàn khi đi trong thành phố.
garanti cao chỉ gây mòn phanh nhanh, và khi đổ đèo thì càng mệt cụ à. :-??

Toyota Thanh Xuân - 315 Trường Chinh - Thanh Xuân
Website
xetoyotathanhxuan.com
Em chưa nghe thấy ai chém gió xe để D không mà chạy 25 km/h với sự hỗ trợ bù ga của xe cả.Kể cả Tây hay Tàu.Nếu chức năng đấy đơn giản thế thì em thà chỉnh cho nó tròn 40 km/h ,coi như Cruise control,quá nhàn hạ khi đi vào những điểm hạn chế tốc độ,còn chỗ nào nhanh hơn thì chỉ việc nhấp thêm ga,cụ nhỉ.
Với vòng tua 650 vòng,em với cụ làm một vụ cá độ nhỏ đi.Nếu cụ đạt vòng tua 650 vòng,lại đạt được số 4,để trớn ga ...như cụ miêu tả=>Chúng ta cá với nhau 5 triệu để góp vào quỹ từ thiện,ok

HNmember

Xe tăng
Thứ nhất: Cái vụ chỉnh lên 40 km/h của kụ là không thực tế vì khi garanti sẽ rất tốn xăng và không phải lúc nào xe cũng lăn bánh. Ngay cái việc chỉnh lên 25 km/h thì E cũng ko theo bọn Tây vì đường của mình khác bên đó. Xe của E khi garanti là 800v/ph- như bình thường- do vậy nếu nó kéo tải thì việc về 650 v/ph E thấy cũng là chuyện bình thường. (chỉ khác là nó kéo được, vậy thôi.)
Thứ hai: E ko mê cá độ, hihi, mặt khác E ko cần sống chết phải chứng minh đúng sai gì ở đây, E già rồi nên ko máu me như các Kụ, cũng vì thế mà E cũng chẳng làm được cái việc chụp ảnh để post lên đây hầu các kụ do ko thể vừa lái xe vừa chụp ảnh. Rất mong các Kụ thông cảm. Kính các kụ.

citycar

Xe tải
Xe máy em đi Vespa, ô tô em đi Ford nên chả bao giờ lăn tăn vụ ăn uống xăng. Có ai hỏi xe ăn bao nhiêu xăng thì trả lời chung chung cho qua chuyện, chứ có đong đếm bao giờ đâu mà biết chính xác, cứ biết đi cho sướng, cái xe nó phục vụ mình tốt là được rồi :))

TSTA

Xe container
Thứ nhất: Cái vụ chỉnh lên 40 km/h của kụ là không thực tế vì khi garanti sẽ rất tốn xăng và không phải lúc nào xe cũng lăn bánh. Ngay cái việc chỉnh lên 25 km/h thì E cũng ko theo bọn Tây vì đường của mình khác bên đó. Xe của E khi garanti là 800v/ph- như bình thường- do vậy nếu nó kéo tải thì việc về 650 v/ph E thấy cũng là chuyện bình thường. (chỉ khác là nó kéo được, vậy thôi.)
Thứ hai: E ko mê cá độ, hihi, mặt khác E ko cần sống chết phải chứng minh đúng sai gì ở đây, E già rồi nên ko máu me như các Kụ, cũng vì thế mà E cũng chẳng làm được cái việc chụp ảnh để post lên đây hầu các kụ do ko thể vừa lái xe vừa chụp ảnh. Rất mong các Kụ thông cảm. Kính các kụ.
em ko thấy nó bình thường lắm cụ à,
Dù như nào thì em rất muốn được mời anh ~o) nhé, em thấy anh rất tìm tòi về xe đó và có những logic rất riêng, em muốn khám phá sao anh lại khẳng định 1 điều rất mâu thuẫn như vậy. Hì hì.
Chiều mai anh rảnh ko :-c

Chỉnh sửa cuối:

HNmember

Xe tăng
em ko thấy nó bình thường lắm cụ à,
Dù như nào thì em rất muốn được mời anh ~o) nhé,
Chiều mai anh rảnh ko :-c
Thanks TSTA, Ngày nghỉ mình hay đi loăng quăng lắm nên e rằng hơi khó.
Mình làm ở Q. Hoàn Kiếm cũng gần chỗ ông thôi mà. Hôm nào gặp nhau sau vậy.

Website
xetoyotathanhxuan.com
Em giả sử nhịp tim trung bình của cụ giống như tốc độ quay trung bình của động cơ xe cụ.Vậy cho dù có chạy hồng hộc,hay làm gì đó,nhịp tim nó vẫn sẽ trở lại một cách bình thường như mặc định sinh học của cơ thể.Còn nếu cao hơn mức trung bình 70 phát thì cụ có vấn đề về tim,còn thấp hơn thì em tin rằng cụ chưa phải la Lance Armstrong để đạt nhịp tim 32 nhát /phút
Cái THỨ HAI của cụ em fun chút thôi ạ.
Cái THỨ NHẤT ,em xin khẳng định chắc chắn rằng :
Một La Mã :Thị lực của cụ có vấn đề,có thể nếu FORD thiết kế đồng hồ vòng tua dạng hiển thị số thì cụ sẽ khó nhầm hơn.
Hai La Mã :Cụ chém gió.
Em sẽ chân thành xin lỗi cụ nếu cụ có tấm hình chứng minh,còn nếu không thì em vẫn bảo lưu quan điểm của em ạ.Xin thứ lỗi.

Chỉnh sửa cuối:

HNmember

Xe tăng
@Loiyeuthuong,

Ko sao cả, Kụ cứ bảo lưu ý kiến của mình Tuy vậy nội dungnày đi xa chủ đề ban đầu rồi, do vậy nếu có điều kiện thì E sẽ hầu Kụ một bức ảnhhoặc 1 đoạn video gì đấy sau vậy.

Quay về vụ Fiesta AT, mặc dù E đi nó chưa nhiều, nếu đồng hồcủa Phò là chính xác thì cái quảng cáo tiết kiệm xăng của nó chạy đường cao tốc trong điều kiện tiêu chuẩn là có thể tin được. Nếu chạy được trong khoảng 60-80km/h- lên hết số(số 6) thì mức ăn xăng của nó dao động trong khoảng 6.4 đến 6.8l/100 km (theo đồng hồ của nó nhé, thực tế ko rõ).

Còn đi trong phố thì có lẽ nó uống chẳng khác gì đàn anh focus cả(chắc chắn trên 10 l/100 km)

E đã thử chạy loanhquanh 20 km/h, việc lên được số 3 là rất khó, nhưng nếu lên được 25km/h thì lên được số 3, sau đó đều ga để giữ >=20 km/h để xe vẫn giữ được số 3- khi đó đồng hồ báo khoảng 9.3l/100 km.

Kính các Kụ nghiên cứu.

Chỉnh sửa cuối:

ximalop

Xe máy
bác nói có lý lắm cho em thêm ít mắm ( ai đi xe sedan thì các bác nên đi 2 ga tức là vòng tua xuống thấp dưới 1000 thì bác đạp ga rồi lại nhả và rồi lại ... hi hi em xin hết ạ ( cụ omega dạo này khỏe không )

citycar

Xe tải
Cái mức tiêu hao nhiên liệu mà Ford quảng cáo chắc là dành riêng cho Ffi 1.4MT trong điều kiện lý tưởng thôi, mà dòng xe đấy thì chẳng thấy mấy ai đi để confirm với anh em nhỉ?

HNmember

Xe tăng
Xin cấp 1 thông tin về tiêu hao xăng cho điều hòa xe Fiesta, mức thấp nhất là 0.5 lit/h. Như vậy nếu di chuyển trong phố nó sẽ ngốn của các Kụ từ 2.5 đến 3 lit/100km. Còn đi trên đường trường của Việt nam thì khoảng 1-1.3lit/100 km. Vậy trời nóng thì xin các Kụ thông cảm cho em nó cái khoản uống... xăng thay bia.

Website
xetoyotathanhxuan.com
Xin cấp 1 thông tin về tiêu hao xăng cho điều hòa xe Fiesta, mức thấp nhất là 0.5 lit/h. Như vậy nếu di chuyển trong phố nó sẽ ngốn của các Kụ từ 2.5 đến 3 lit/100km. Còn đi trên đường trường của Việt nam thì khoảng 1-1.3lit/100 km. Vậy trời nóng thì xin các Kụ thông cảm cho em nó cái khoản uống... xăng thay bia.
Hihi, cụ thử mức vòng quay động cơ ở các cấp độ số chưa....????

HNmember

Xe tăng
Hihi, thưa Kụ, E ko phải chủ xe nên chỉ đi thử thôi, E đã lên số 6 ở tốc độ khoảng 60km/h, sau đó E nó ở khoảng 1500v/ph thì phải. E đi 80 km/h ở khoảng ~ 2000v/ph. Ga mạnh là nó vọt lên 3500, nhưng E sợ chóng mặt nên ko dám giữ. E thấy con này cũng có tý cảm giác đấy, ga mạnh tại số thấp là nó cũng Hự hự, chạm lưng vào thành ghế chứ ko phải êm ái gì đâu.

Website
xetoyotathanhxuan.com
Hihi, thưa Kụ, E ko phải chủ xe nên chỉ đi thử thôi, E đã lên số 6 ở tốc độ khoảng 60km/h, sau đó E nó ở khoảng 1500v/ph thì phải. E đi 80 km/h ở khoảng ~ 2000v/ph. Ga mạnh là nó vọt lên 3500, nhưng E sợ chóng mặt nên ko dám giữ. E thấy con này cũng có tý cảm giác đấy, ga mạnh tại số thấp là nó cũng Hự hự, chạm lưng vào thành ghế chứ ko phải êm ái gì đâu.
Thể nào,em cứ tưởng cụ là chủ xe và nhận Phẹt ta vào ngày 18/08 vừa rồi cơ.Có thể cụ chạy thử nên không nhìn kỹ đồng hồ,nên nhìn nhầm 650 vòng là đúng roài.
Phẹt ta mà đã dính lưng như thế,cụ chạy thử Focus 1.8 thì sẽ thấy phấn khích hơn nhiều đấy :P

HNmember

Xe tăng
Hihi, Kụ ơi, cái vụ 650 vòng tua đó ko phải là con Phò nhà mình, nó là xe hãng khác mà E hay chạy.
E chỉ là chủ hờ thôi vì fie ta này Gấu nhà E đi. Fo cut thì E thấy động cơ- hộp số hơi cổ rồi- ngoại trừ con AT 2.0 máy dầu nên E ko khoái lắm. Nếu dính tiếp với họ nhà Phò thì E chọn bọn Ếch vậy. Nhưng nếu to- hoành tráng thì E thích con TEANA thôi.

Nông_dân

Xe buýt
Em đọc lướt lướt mà chẳng chốt lại được phải đi thế nào để tiết kiệm. Sau khi mua một thời gian thì cứ hết xăng là đổ. Tính toán có được đâu.
Ai hỏi em toàn bào 20l/100km. Thế là họ tặc lưỡi, đúng là xe ăn chơi, hê hê. Lần sau đỡ phải trả lời. Ăn xăng thế họ tự dồn cho nhau, tự biết luôn