[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

thachhan

Xe tải
Nếu từng này ma túy mà lọt ra ngoài xã hội, thì ko tưởng tượng được hệ lụy của nó ntn? Vụ này đã có chuyên án rồi, thử hỏi các em này có bị oan ko các cụ? Bao nhiêu gia đình đã tan nát, về hành vi tiếp tay của bọn chúng, cần phải loại bỏ chúng, ra khỏi xã hội này, để an ủi phần nào cho các gia đình đã - đang - & sẽ tan nát về ma túy.

Dan du an

Xe ba gác
Trường hợp này sẽ làm gương cho tất cả các trường hợp thích xách hộ khác. Muốn kiếm thêm cộng với chủ quan tin người không cẩn thận là hậu quả khôn lường. Đấy là em nói trường hợp bị gí.

4banhxequay

Xe điện
Xem clip thấy quay từ lúc các em ấy đưa hàng vào máy soi chiếu thì các cụ phải hiểu là sự việc nó không phải tình cờ soi chiếu xác suất mà phát hiện ra. Nó có chuyên án và tới hôm nay thì cất vó thôi.
Nếu là chuyên án thì cầm h
Em nghĩ kể cả đây là án thì không có nghĩa là tất tần tật những người trong đó biết là mình đang tham gia vào một mắt xích của đường dây. Các em ấy phải chứng minh là mình không biết, không ai chứng minh thay cả. Nhưng bây giờ khó quá, biết đầu nhận đầu gửi là ai đâu mà chứng minh được khi đơn giản chỉ là xách thuê kiếm tiền. Sđt của bọn kia thì toàn là dùng một lần là bỏ, làm sao xác định được danh tính. Vô tình thì còn được chuyển sang tội vận chuyển, mà không chứng minh được hoặc cố tình thì là tội buôn bán. Thật tiếc cho các em.
Nếu đúng là chuyên án đang điều tra cả hai đầu, và các em này chỉ đơn giản vô tình xách hộ lấy cước cân thì chắc sẽ có cơ giảm trách nhiệm. Còn nếu điều tra xác định các em (hoặc 1 em) trong đường dây thì tiêm không tránh khỏi.
Còn đây chỉ là vụ vô tình bắt được, bọn hai đầu giao bên tây và nhận bên Việt cao chạy xa bay thì có giời cứu.

_AHA_

Xe điện
Không được đâu cụ ơi. Hồi em du lịch ở Thái, bạn nhờ trông hộ vali đi vệ sinh mà 1 phút sau an ninh tới hỏi túi này của mày phải ko... Bọn nó hét lên luôn ý, và bảo ko bao giờ được trông hộ nữa là mang hộ. Vì túi có thể có bất kỳ thứ gì, bom, mai thúy vv.
Thì cũng hét lên với tụi an ninh là ngu thế, sao lại bảo của tao.

xukthal

Xe lăn
Screenshot_20230319-083449_Bo Mi.jpg

Cụ nào mang cỏ về = cách giấu trong gói trà xem nhé.

Neumann

Xe tải
Em vẫn thường dặn vợ con khi đi đâu không được trông hộ, xách hộ hành lý người lạ, kể cả người ta nhờ bế dùm trẻ con. Còn hành lý của mình phải trong tầm kiểm soát, không để khuất mắt.
Hồi em lên Tây Bắc chơi, người ta còn dặn xe cộ phải để trong tầm nhìn, tránh bị "gửi nhờ" làm liên lụy đến bản thân.

truongsonk300

Xe tải
Đọc xong 74 trang em thấy là trong cõi ô phở này thật nhiều nuật xư bàn phím thật... tội rành rành , bắt tại trận mà cứ cố bẻ lái lung tung...

phong27

Xe tải
Em cũng không biết giải thích thế nào cho bác hiểu. Cái " Quả tang" đó phản ánh mặt khách quan của hành vi phạm tội, còn mặt chủ quan nữa - lỗi của người có hành vi.
Nói như ông này thì tất cả những thằng đi buôn ma túy với xách ma túy nó cứ đi thoải mái ngoài đường. Bị bắt thì bảo: Yêu cầu cơ quan điều tra đi tìm thằng giao ma túy cho tôi và chứng minh là thằng giao hàng nó đã nói cho tôi biết đó là ma túy. Còn nếu không thì là lỗi của tôi là vô ý và tôi không có tội🤣
Nếu có học luật thì ông không nên cãi cùn. Tranh luận, đối đáp thì phải dựa trên chứng cứ, phải nhìn dưới nhiều khía cạnh. Đừng nên chỉ nói một chiều theo suy đoán của riêng mình. Giữ tác phong như vậy, ra cuộc sống sẽ khó và công việc sẽ thất bại nhiều đấy.

xukthal

Xe lăn
Có khi là người thân: ĐI QUA BÃI THA MA HÉT TO CHO ĐỠ SỢ 8-x

fanmu1234

Xe container
Đúng thật là đơn giản quá rồi.
cqđt có trách nhiệm chứng minh bị can có tội thì đã chứng minh rồi: hàng của chị đúng không? ma túy đúng không? thế là đủ.

bây giờ các chị muốn chứng minh gì khác thì cung cấp bằng chứng ra đây.
Nghe đồn có người thứ 5 tên Phương Thảo không xách hàng cũng bị bắt trong cùng ngày

binhnq2

Xe tăng
Đúng thật là đơn giản quá rồi.
cqđt có trách nhiệm chứng minh bị can có tội thì đã chứng minh rồi: hàng của chị đúng không? ma túy đúng không? thế là đủ.

bây giờ các chị muốn chứng minh gì khác thì cung cấp bằng chứng ra đây.
Cụ nhầm rồi nhé, cqdt chứng minh: vali chị đây đúng ko? Chị tự mở ra để kiểm tra, sau đó chứng minh trc mặt chị là các chất tùe vali của chị có phản ứng dương tính với cocain, ketamin.
Ông j 76 cứ đòi chứng minh lằm chứng minh lốn thế!!!

Xmind202X

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhầm rồi nhé, cqdt chứng minh: vali chị đây đúng ko? Chị tự mở ra để kiểm tra, sau đó chứng minh trc mặt chị là các chất tùe vali của chị có phản ứng dương tính với cocain, ketamin.
Ông j 76 cứ đòi chứng minh lằm chứng minh lốn thế!!!
Những trường hợp dùng grab giao ma toé, ku chạy grab cần show app ra lịch sử liên lạc book xe + thằng book sau khi bị tóm nó xác nhận book grab thì ku chạy mới đc thả kia kìa

binhnq2

Xe tăng
Những trường hợp dùng grab giao ma toé, ku chạy grab cần show app ra lịch sử liên lạc book xe + thằng book sau khi bị tóm nó xác nhận book grab thì ku chạy mới đc thả kia kìa
Ủ uôi, giống nhau vãi lái ý!

cuongdothiet

Xe tải
Grab là dịch vụ vận chuyển chuyên nghiệp.

Còn Tiếp viên Hk có dịch vụ ấy hả cụ. ?

New car 2023

Xe container
Đọc xong 74 trang em thấy là trong cõi ô phở này thật nhiều nuật xư bàn phím thật... tội rành rành , bắt tại trận mà cứ cố bẻ lái lung tung...
Không phải chỉ gõ phím đâu bác.

Luật sư thật, có nêu Tên đầy đủ + Chức danh + Văn phòng + cả ảnh cá nhân, cũng còn chia 2 phe kia bác kìa.

leua

Xe tăng
Grab là dịch vụ vận chuyển chuyên nghiệp.

Còn Tiếp viên Hk có dịch vụ ấy hả cụ. ?
Tự bao giờ tiếp viên hàng không VN là dịch vụ vận chuyển quốc tế chuyên nghiệp vậy cụ? Có đăng ký kinh doanh chưa?

Chỉnh sửa cuối: