[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Dân Tổ

Xe container
Ngài cục trưởng HQ HCM bộc bạch ông ấy run và tiếc cho các em tuổi còn rất trẻ , vậy suy theo lời ông ấy tức rõ ràng ông ấy biết rõ từ trước 4 đối tượng tình nghi này là một mắt xích của đường dây buôn lậu mai thúy . Việc bắt soi qua máy 4 đối tượng tình nghi chỉ là hoàn thành thủ tục tang chứng . Không thể oan cho các bé của mấy cụ trong này được
Cái nghề TV của VNA ngày xưa như một vinh dự niềm kiêu hãnh nhưng giờ nó vẫn hót , cái hót bây giờ nó khác bởi nó là một cơ hội tốt để kiếm tiền nhanh . Một thương hiệu quốc gia quanh năm báo lỗ , còn hình ảnh thì bị nhân viên không ngừng bôi tro trát trấu hết tai tiếng trong rồi ra ngoài nước . Thôi thì đợt này tiện thể tìm mấy thanh củi đốt lò luôn . Ơ mà cũng không biết đâu nhé , có khi lại ra một vài đồng chí mặt đất trong vụ này thì càng hót
Nhiều anh em ngoài này thì thấy từ sáng cũng lấp lửng là có cả ekip cụ ạ, em thì vẫn quan điểm ngay từ những còm đầu, cả dây mà chuyên án đã đập thì đầy đủ hết thông tin các đối tượng tham gia chứ chả riêng 1 vài nhóm tổ bay này. Mà chuyên án cũng 3-4 năm theo dõi rồi chứ ngắn vài ba ngày, vài ba tuần hay tháng đâu.

Trưa chiều nay thì đầy công ty giao nhận hàng đầu London, Paris với Frankfurt đều được liên lạc từ Vn sang về kiểm tra những lô sắp chuyển phục vụ điều tra hết. Không đơn giản là vô tình và vô tội được. :)

Duc_Quang

Xe buýt
Ngài cục trưởng HQ HCM bộc bạch ông ấy run và tiếc cho các em tuổi còn rất trẻ , vậy suy theo lời ông ấy tức rõ ràng ông ấy biết rõ từ trước 4 đối tượng tình nghi này là một mắt xích của đường dây buôn lậu mai thúy . Việc bắt soi qua máy 4 đối tượng tình nghi chỉ là hoàn thành thủ tục tang chứng . Không thể oan cho các bé của mấy cụ trong này được
Cái nghề TV của VNA ngày xưa như một vinh dự niềm kiêu hãnh nhưng giờ nó vẫn hót , cái hót bây giờ nó khác bởi nó là một cơ hội tốt để kiếm tiền nhanh . Một thương hiệu quốc gia quanh năm báo lỗ , còn hình ảnh thì bị nhân viên không ngừng bôi tro trát trấu hết tai tiếng trong rồi ra ngoài nước . Thôi thì đợt này tiện thể tìm mấy thanh củi đốt lò luôn . Ơ mà cũng không biết đâu nhé , có khi lại ra một vài đồng chí mặt đất trong vụ này thì càng hót
Em nghĩ kể cả đây là án thì không có nghĩa là tất tần tật những người trong đó biết là mình đang tham gia vào một mắt xích của đường dây. Các em ấy phải chứng minh là mình không biết, không ai chứng minh thay cả. Nhưng bây giờ khó quá, biết đầu nhận đầu gửi là ai đâu mà chứng minh được khi đơn giản chỉ là xách thuê kiếm tiền. Sđt của bọn kia thì toàn là dùng một lần là bỏ, làm sao xác định được danh tính. Vô tình thì còn được chuyển sang tội vận chuyển, mà không chứng minh được hoặc cố tình thì là tội buôn bán. Thật tiếc cho các em.

Sage2021

[Tịch thu bằng lái]
Mình ko dỗi việc tranh luận với người như bạn. 1 người không biết gì nhưng chém gió thành bão thì tranh luận làm gì cho mất thời gian
Tiếp viên trưởng xách mai thúy dù vô tình hay cố ý là vấn đề cực kỳ nghiêm trọng cụ ah. Đây lại còn là tổ bay. Trách nhiệm của VN airlines (nếu có) là có đấy, không phải kiểu hôm trước bắt hôm sau lên báo nói các cháu vô can đâu. Cụ không thể mong đả kích cá nhân em là tránh vấn đề này (hòng giữ nồi cơm) đâu.

Chỉnh sửa cuối:

thichduongdong

Xe tải
Cụ nào vẫn nói các em ấy không biết, xách nhầm thì động não chút đi. Logic đơn giản vậy mà còn cãi thì thua. không ai chủ ma túy lớn che dấu chuyên nghiệp, tinh vi vậy mà giao cho mấy người không biết gì, không đáng tin cậy vận chuyển cả. Làm vậy khác gì đặt tính mạng và tài sản của mình treo trên sợi tóc.

Chỉnh sửa cuối:

td lines

Xe điện
Nhiều anh em ngoài này thì thấy từ sáng cũng lấp lửng là có cả ekip cụ ạ, em thì vẫn quan điểm ngay từ những còm đầu, cả dây mà chuyên án đã đập thì đầy đủ hết thông tin các đối tượng tham gia chứ chả riêng 1 vài nhóm tổ bay này. Mà chuyên án cũng 3-4 năm theo dõi rồi chứ ngắn vài ba ngày, vài ba tuần hay tháng đâu.

Trưa chiều nay thì đầy công ty giao nhận hàng đầu London, Paris với Frankfurt đều được liên lạc từ Vn sang về kiểm tra những lô sắp chuyển phục vụ điều tra hết. Không đơn giản là vô tình và vô tội được. :)
Hai năm trở lại đây các Đại lý Vận đơn hàng không quốc tế Air cargo liên tục kêu với khách là bị ách hàng bởi trong hàng hải quan phát hiện ra chất cấm gây nên phải kiểm tra hàng loạt và chặt chẽ mới cho thông quan . Suy ra đường này tỷ lệ thất bại của hắc đạo cao nên tìm đường bằng TV an toàn hơn . Chỉ là suy đoán của em

nolla

[Tịch thu bằng lái]
Đoàn TV còn thiếu ng, phải tuyển liên tục kìa cụ. 1 tháng lương tb 20-25 củ, tháng bay EU/ Úc, Mỹ 3-4 lần, nhiều bạn còn chả thèm đi chứ ở đấy mà phải mất tiển. Chỉ có các em mới, muốn bay EU thì bỏ ra 1 ít thôi, chứ bảo 1 chuyến nộp 5 củ thì chả có đâu!!!
Lương như này thì thấp quá! Thảo nào cứ có cơ hội là các bạn ý lấy chồng Tây rồi bỏ nghề theo chồng sang bển định cư luôn.

Vienxu

Xe tăng
Có 1 loại ma tuý mà ở VN mình đến nay vẫn chưa có, nếu có thì cũng rất ít, do mấy anh kiều mang từ bên kia về để dùng cho bản thân hoặc nhiều lắm thì cho 1 vài ae chơi ké. Chứ ko có bán tràn lan như cần ke kẹo đá hay hê
Tôn huynh đệ muốn nói đến cái gì, nấm magic phải ko? Em cũng một thời đam mê món này.

leua

Xe tăng
Cụ này dẫn luật mà không hiểu rõ mình đang nói cái gì

Việc 4 cô này vận chuyển ma túy là rõ ràng, đã có tang chứng vật chứng cụ thể. Còn việc vô ý hay cố ý thì là việc của cô ấy khai báo với cơ quan chức năng nhằm làm giảm tội danh của mình. Không có chuyện cơ quan chức năng phải đi chứng minh hộ các cô ấy. Cơ quan chức năng chỉ xác nhận xem thông tin 4 cô này đưa ra có đúng sự thậtj hay không. Còn nếu xác nhận mà thấy không đúng hoặc không thể xâc nhận được thì coi như có tội.

Giờ bắt quả tang tại trận, xong cả 4 im lặng không nói gì. Thì nghiễm nhiên hành vi vận chuyển ma túy đã được xác lập. Ngồi đó mà kêu cơ quan chức năng đi mà chứng minh chúng tôi có tội, nực cười :))

Còn giả dụ như cụ nói là cơ quan chức năng phải đi chứng minh xem chúng nó cố ý hay vô ý. Thế thì chúng nó khai láo là thằng Abc nào đó giao hàng cho chúng tôi, đi mà tìm thằng abc kia mà hỏi. Có tìm được vào mắt vì làm éo gì có thằng Abc nào :))). Thế thì không chứng minh được là bọn kia cố ý hay vô ý, thì vụ án coi như khép lại, 4 đứa được thả à?????
Cơ quan điều tra không tìm ra được thằng Abc nào đó thì sẽ có quyền kết luận đây chỉ là lời khai một chiều nhằm mục đích chạy tội. Chuyển hồ sơ sang Viện Kiểm sát để truy tố bị can.

juve99

Xe cút kít
Không tấn công cá nhân, tranh luận dựa trên luận điểm cụ ơi.

Hàng không cả tỉ mảng, cụ biết hết =))?
Cụ ấy nói cụ hiểu biết kém là đúng rồi, kém gần bằng e >:)

dau_troc

Xe đạp
Vali kéo tay lên cabin ý cụ. Hoặc ko phải cả vali mà lồng cái bao nilong vào tay kéo cái gói ra dúi vào góc nào đó của mb.
Đọc kỹ lại các bài đi nhé, thuốc ở trong vali gửi chứ k phải xách tay

hoangthuywalla

Xe tải
Ra Tòa, không chứng minh được các cô ấy cố ý, bị Luật sư của các cô ấy bẻ lại, Tòa trả hồ sơ về điều tra lại thì sẽ thế nào?
Vầng, mời bác luật sư. Trong lịch sử tố tụng ở nước ta, chưa từng có trường hợp nào VẬN CHUYỂN mai thúy bị bắt quả tang mà thoát án.
Trừ 2 cái trường hợp (không phải là VẬN CHUYỂN) mà vài bác hay trích dẫn : mụ cựu cs bỏ mai thúy vào xe người khác, và 2 mẹ con trên miền Tây bắc xách mai thúy đi nhờ xe làm liên lụy bác tài.
Mời các bác luật sư, kèo này ngon lắm đây.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ chưa biết bốc gạch đêm trong lò rồi, lái xe đánh vào xếp ở đấy lên xe ngủ, đội gánh gạch nó xếp xong thì ký vào cái sổ rồi đi, nhiều khi họ chỉ nhớ xe thôi chứ cũng không để ý vì xe này thinh thoảng ông ấy cũng lái lên lấy gạch cho ông con để ông con ngủ còn đi giao gạch ở Hà Nội. Ông đấy là cậu ruột em đấy ạ, trưa hôm sau mẹ em còn đến chửi cho bà mợ vuốt mặt không kịp,nào là chiều con để nó ở nhà, còn vác đòn gánh đánh nó bảo bất hiếu đêm hôm ở nhà để bố mày thân già đi làm. Thánh nhân cái gì hả cụ, bảo nó đi ngủ rồi ông bố đi mất tiêu chứ đêm hôm biết nó ngủ hay thức, cả nhà nó còn lo mất mật ấy chứ. Em kể thế cụ lại cứ nghĩ nó lên giường đi ngủ ngon như không có chuyện gì ah
Ông Cậu cụ vậy là hơi dại , cái này nếu không báo công an mà thu xếp 2 gia đình thì vẫn có thể ok . Chứ 2 mạng là khởi tố rồi .

santavn

Xe tải
Mia mấy ô ngẫn, bắt quả tang rồi còn đòi cquan PL chứng minh có tội. Ngược lại bgio phía cần chứng minh là luật sư của 4e này đưa ra các bằng chứng để hòng gỡ tội thôi các bố.
U...quá thể trời ạ.

sthd

Xe lăn
Mia mấy ô ngẫn, bắt quả tang rồi còn đòi cquan PL chứng minh có tội. Ngược lại bgio phía cần chứng minh là luật sư của 4e này đưa ra các bằng chứng để hòng gỡ tội thôi các bố.
U...quá thể trời ạ.
Đúng thật là đơn giản quá rồi.
cqđt có trách nhiệm chứng minh bị can có tội thì đã chứng minh rồi: hàng của chị đúng không? ma túy đúng không? thế là đủ.

bây giờ các chị muốn chứng minh gì khác thì cung cấp bằng chứng ra đây.

atoxet

Xe tăng
Em ké tí, lên báo mà lại được phép dùng sai tên thế này hả các cụ? Sài Gòn là thành phố nào? Không rõ là trong văn bản giấy tờ nhà nước có dùng từ này không mà bọn tàu nhanh này dám dùng vậy?

Sài Gòn mới có ma tuý, cướp giật, mại dâm…
T.P HCM là TP dẫn đầu cả nước về kinh tế.

7vienngocrong

Xe tăng
U...quá thể trời ạ.
E tưởng tượng đây k phải 4 cô VN AIRLINES mà là 4 cô Singapore AIRLINES thì dân bển có bênh mấy cổ k ? Hay 1 tháng sau 4 cô bị treo cổ theo pháp luật hiện hành của bên đó? Nhiều người thích vặn vẹo lí do lí trấu với cơ quan điều tra, đây họ bắt tại trận mang ma túy nhập cảnh thì chối cãi vào mắt, người ta nói khôn ngoan ra cửa quan mới biết mà thời hiện đại này k phải cửa quan VN mà cửa thế giới cũng vậy thôi, mang hành lí ma túy bị túm có vô tình hay hữu ý gì chỉ khiếu nại với diêm vương thôi.

leua

Xe tăng
Để tôi chứng minh cho cụ nhé, trong hành lý của cụ có ma túy, ok chưa cụ :D cụ cố tình không hiểu một việc, hành lý cá nhân cụ đem qua khẩu thì nó là của cụ và cụ phải chịu trách nhiệm hoàn toàn với nó, nó khác hoàn toàn với các cty vận chuyển hàng hóa nhé, không có cái chuyện phát hiện ra ma túy rồi bảo tôi chuyển đồ hộ, không phải của tôi, các ô conan đi mà chứng minh tôi có tội nhé, vào cơ quan điều tra mà cãi láo dể bị trượt chân ngã trong phòng điều tra lắm =))
Làm luật sư trên mạng thì ok, chứ vào phòng hỏi cung mà như thế thì trách sao va mặt vào giày, trượt chân vào tường. Công an cũng là con người, sự kiên nhẫn cũng có giới hạn.
Đã túm quả tang mà còn kêu công an đi chứng minh là tôi cố ý đi. Khôn thế là cùng.
Buôn ma túy chưa bao giờ dễ như thế. 😂

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe ba gác