[Funland] Tiếp viên Vietnam Airlines xách ma túy về Việt Nam

Em thấy đáng đời. May mà phát hiện ra. Nếu không thì bao nhiều người tan nát cuộc đời vì số thuốc ấy!

phamconghung

Xe tăng
hì, các cụ nặng nề gì, các cụ OF tiếc là tiếc cái tuổi 9x và cái body TVHK thôi, chứ có tiếc gì cái tội đâu =))

Chélall

Xe hơi
Vâng, lương tiếp viên chỉ 18-30tr/tháng thôi ạ, còn tiếp viên trưởng mới được 35-45tr. Đợt tới mở lại thêm nhiều đường bay quốc tế sau dịch thì có thể bay nhiều hơn và lương cao hơn chút nhưng em nghĩ không quá 30% đâu ạ!
thế phi công chắc cụ tưởng 5-700 ạ. 2 năm covid các em ấy chỉ ngồi nhà mút chân cũng ngán
Vâng tại trước giờ em nghĩ với ngành đặc thù yêu cầu cao về an toàn, an ninh và áp lực như ngành hàng không thì mức lương phải cao hơn mặt bằng các ngành khác. Nhưng với mức như vậy thì cũng chỉ tương đương với nhân viên kinh doanh của 1 công ty ko phải to lắm ở TP. Vụ này hy vọng là các bạn tiếp viên chỉ là tai bay vạ gió.

vab

Xe tải
Cái nhà bác qoang1970 cay nghiệt, nanh nọc nhở? Liền bà thường hay ganh tị, đố kị khi thấy người nào hơn mình về nhan sắc hoặc kinh tế. Cái kiểu bôi xanh đỏ từng đoạn còm nó cứ phảng phất cái sự nhỏ nhen nào đó ấy.

dhela

Xe tăng
Nhiều cụ buồn lời thương xót mà sao em thấy giống cái vụ chở tôn không che chắn gây ra tử vong cho cháu bé thế không biết. Cũng là vì vô tình, cũng là vì cơm áo gạo tiền đấy ạ.

Tiếp viên được đào tạo rất bài bản về các rủi ro hơn hẳn người khác vậy mà vẫn cố tình nhận mang hàng trốn thuế về để kiếm mấy đồng phí ( đấy là em nói trong TH đẹp nhất là xách thuê đấy chứ ko phải cố tình xách) thì đang trách hơn đáng thương nhiều.

Giờ đặt ngược câu hỏi nếu từng đấy trót lọt vào VN thì sẽ thế nào, có thêm bao nhiêu thanh niên thành nghiện ngập. Em đúng chịu với cái tư duy khổ thân, thương xót, đồng cảm của 1 số cụ trên này
Chuẩn ạ. Đến dân thường như em còn biết là ra đến những chỗ như sân bay là ko có cầm hộ với trông hộ ai cái gì. Đây lại là tiếp viên đc đào tạo có nghề rồi mà còn "ngây thơ" thế này thì dám làm dám chịu thôi. Chỉ khổ người thân ở nhà :|

nobi1987

[Tịch thu bằng lái]
Làm cái nghề đi qua đi lại cửa khẩu như tvhk thì các cụ thử nghĩ xem trong quá trình đào tạo nghiệp vụ họ có được dạy về tình huống này không :)

skype0211

Xe tăng
Em nói thật với các cụ chứ tội mua bán, tàng trữ, vận chuyển trái phép chất ma tuý thì hình phạt nặng là đương nhiên rồi vì nó để lại hậu quả rất lớn cho xã hội. Tuy nhiên trong các tội danh trên (ngoài mua bán, tàng trữ) thì việc vận chuyển đôi khi người thực hiện người ta có thể không biết thật, và trong trường hợp này khung hình nó khác và bản thân cơ quan CSĐT họ sẽ có các biện pháp nghiệp vụ để làm sáng tỏ, không có oan sai đâu ạ.

Tất cả các vấn đề trong vụ việc này còn chưa được sáng tỏ nhưng em thấy một số cụ/mợ còm với khẩu khí hơi nặng nề. Nếu người thân của chúng ta, đặc biệt là những bậc sinh thành nhiều tuổi, cả đời lương thiện nhưng chỉ vì lòng tốt mà ai nhờ trông coi hoặc xách hộ cái gì đó chẳng may nó lại là hàng cấm thì sao ạ ? Em tin rằng khi đó các cụ/mợ sẽ có cái nhìn/bình phẩm khác ạ, và cơ quan CSĐT họ cũng không luận/quy tội như một số cụ nghĩ đâu ~o)
Đúng rồi, vậy mới cần điều tra, xét sử để quy đúng tội tránh oan sai và khui ra đường dây phía sau, chứ nhiều ông cứ mõm bảo bắn ngay lập tức nghe hài quá.

UFA

Xe điện
Nghề này thức khuya dậy sớm, bay đường dài căng thẳng. Đã vậy lại phải chịu khó chắm sóc dung nhan, trang điểm....Nhưng em k nghĩ mức lương như vậy cụ. :D
Bạn e làm tiếp viên trưởng VN air hơn chục năm,ngày trước lúc còn làm ăn đc thì ko nói, sau này hết vẹo chỉ tính giờ bay thì tổng thu nhập ko quá đc 30tr/ tháng đâu ah, đấy là tuần nào cũng bay Châu Âu đấy( đc tính giờ bay cao nhất), chán quá đầu 2020 chuyển qua Bamboo thu nhập net gần 70 củ ngay, lại nhàn, mà giờ cũng bay nhiều rồi, ko nhàn như xưa nữa, thu nhập thì e ko hỏi, còn mấy bạn tv này e nghĩ là ko biết kiện hàng đó là mai thúy đâu, biết thì cho tiền chúng nó cũng ko dám làm, vì cầm cái khác cũng kiếm đc mà nếu như bị tóm ko có án tử( vàng, kim cương ....)

7usd

Xe điện
Bần cùng quá thì đi làm gái chứ ai lại đi buôn ma túy. Ngu thật sự luôn.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
chết thật, nhờ cụ kín tiếng giúp em, 31/3 năm nào em cũng phải rình rình xóa ngay email thông báo thu nhập kẻo ra đường phút mốt
Kê khai thay đổi thu nhập theo mẫu mới bổ sung nộp lâu rồi mà cụ. Đùa thôi chứ đội rượu chè, cờ bạc bọn em thỉnh thoảng ngồi với nhau toàn soi bên thằng nào lương cao hơn để thịt luộc bắt trả tiền thôi cụ ah :))

leua

Xe tăng
Bần cùng quá thì đi làm gái chứ ai lại đi buôn ma túy. Ngu thật sự luôn.
Tiếp viên hàng không mà bần cùng thì bọn chạy xe ôm chúng em sẽ như thế nào?
Chú cựu thiếu tướng Đỗ Hữu Ca chắc cũng bần cùng nên đành nhận 35 tỏi để kiếm cơm nuôi gia đình.
Theo em thì chỉ có một chữ "tham".

7usd

Xe điện
Tiếp viên hàng không mà bần cùng thì bọn chạy xe ôm chúng em sẽ như thế nào?
Chú cựu thiếu tướng Đỗ Hữu Ca chắc cũng bần cùng nên đành nhận 35 tỏi để kiếm cơm nuôi gia đình.
Theo em thì chỉ có một chữ "tham".
Khó hiểu nhỉ. Sao ko mang vàng kim cương ngoại tệ.

matizvan2009

Xe ba gác
10kg là có 4 cây cột.
10kg chất gây nghiện, chưa chắc phải heroin nên chưa chắc tiêm
.
.
em gg
.
Hình phạt của tội vận chuyển trái phép chất ma túy
Theo Điều 250 Bộ luật Hình sự 2015, sửa đổi bổ sung 2017, hành vi vận chuyển trái phép chất ma túy chịu mức hình phạt sau đây:
  • Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù 20 năm, tù chung thân hoặc tử hình:
    • Nhựa thuốc phiện, nhựa cần sa hoặc cao côca có khối lượng 05 kilôgam trở lên;
    • Heroine, Cocaine, Methamphetamine, Amphetamine, MDMA hoặc XLR-11 có khối lượng 100 gam trở lên;
    • Lá cây côca; lá khát (lá cây Catha edulis); lá, rễ, thân, cành, hoa, quả của cây cần sa hoặc bộ phận của cây khác có chứa chất ma túy do Chính phủ quy định có khối lượng 75 kilôgam trở lên;
    • Quả thuốc phiện khô có khối lượng 600 kilôgam trở lên;
    • Quả thuốc phiện tươi có khối lượng 150 kilôgam trở lên;
    • Các chất ma túy khác ở thể rắn có khối lượng 300 gam trở lên;
    • Các chất ma túy khác ở thể lỏng có thể tích 750 mililít trở lên;
    • Có 02 chất ma túy trở lên mà tổng khối lượng hoặc thể tích của các chất đó tương đương với khối lượng hoặc thể tích chất ma túy quy định tại một trong các điểm từ điểm a đến điểm g khoản này.”.

Chỉnh sửa cuối:

thudoll88

Xe tăng
Ôi các cụ trên này cứ thần thánh hóa chữ tiếp viên hàng không cũng chỉ là một nghề như bao nhiêu nghề khác thôi. 1 dạng công nhân hay bồi bàn trên không. Mà so với công nhân hay bồi bàn làm việc ở dưới mặt đất thì thu nhập như vậy cũng đã gấp ba lần rồi mà lại có vẻ sang chảnh hơn.

haivanphe

Xe container
Nếu mà bắt tại Việt Nam thì em nghĩ là không phải vô tình phát hiện ra mà có thể đã có lập chuyên án từ trước. Sẽ túm đến mạng lưới phân phối cho mà xem.

thudoll88

Xe tăng
Có mỗi 1 em sinh năm 96. Hai bạn kia một bạn 86, 1 bạn 93 cũng U30-40 cả rồi. Nếu vô ý không biết thì đáng thương nhưng cũng ko thể vô tội hoàn toàn được

caisua

Xe lăn
Kê khai thay đổi thu nhập theo mẫu mới bổ sung nộp lâu rồi mà cụ. Đùa thôi chứ đội rượu chè, cờ bạc bọn em thỉnh thoảng ngồi với nhau toàn soi bên thằng nào lương cao hơn để thịt luộc bắt trả tiền thôi cụ ah :))
Kê khai là mình tự làm, thích viết gì do mình thôi. Còn 31/3 là email của kế toán gửi mình, nó có con số tổng thu nhập năm, lộ ra là đứt cước ngay, ko thể giải trình được đâu ạ

ATM

Xe buýt
Cái nhà bác qoang1970 cay nghiệt, nanh nọc nhở? Liền bà thường hay ganh tị, đố kị khi thấy người nào hơn mình về nhan sắc hoặc kinh tế. Cái kiểu bôi xanh đỏ từng đoạn còm nó cứ phảng phất cái sự nhỏ nhen nào đó ấy.
Cụ ấy có học thức, có trình độ, chỉ tội khoái khẩu món củ ráy nên được nhiều cụ "thương" :D