Tiếp nối tiền nhân: Chụp mẫu thì mẫu phải xinh ^^

Trạng thái
Thớt đang đóng

Man_near_by

Xe tải
Em thì thấy chỉ có cái background có 1 khoảng trắng quá sẽ chi phối mắt người xem vào đó! Cái khoảng tối trên cánh tay trái mẫu cũng không cần thiết vì nó sẽ hút ánh sáng vào đó!Ngón tay phải của mẫu cong tẹo nữa thì đẹp hơn! Đôi mắt mẫu đen sâu thế , hút cả em vào đó rồihhiihhiihhii!

Đại Ngọc

[Tịch thu bằng lái]
Ôi, mẫu của cụ cute quá

Ước gì mình được như cô ấy. Gái gì mà da trắng hồng, mắt đen láy, môi trái tim, mũi dọc dừa. Ăn gì mà xinh xế.

Man_near_by

Xe tải
Em thuốc tẹo rồi nhưng mà khi post lên nó giẳm sự trắng rồi!

Sau một hồi đọc lại tài liệu thì thấy có đoạn này :

1c. Mất mát dữ liệu khi nén - JPEG

JPEG là một định dạng ảnh số rất phổ biến: tương thích rộng với trình xử lý ảnh, trình duyệt, và có kích thước tương đối gọn nhẹ.
JPEG là viết tắt của Joint Photographic Experts Group
Nói nôm na thì JPEG chia thông tin ảnh số ra làm 2 phần: màu và chi tiết. Nó nén phần màu nhiều hơn so với phần chi tiết, bởi vì mắt người nhạy cảm với chi tiết hơn là với màu sắc. Ngoài ra, nó còn chia thông tin ảnh số ra thêm thành phần mịn mượt (fine) và phần thô (coarse). Nó sẽ ưu tiên nén nhiều phần fine, nén coarse ít hơn. Cũng vì lý do mắt người nhạy cảm hơn đối với vùng thô.
Nó giải thích tại sao cái răng của mẫu có màu beer các bạc ạ!huuuhuhuhu....

cho_xem_giay_to

Xe điện
Cám ơn sự đâm chém ném đá của các cụ, các mợ! :)

Em xin úp tiếp ợ :P

Dạo này tập tạ nhiều, nên em bắn ít out nét, thành ra ảnh hơi nhiều, các cụ chịu khó xem ợ! :D

HongHa

Xe điện
Dạo này tập tạ nhiều, nên em bắn ít out nét, thành ra ảnh hơi nhiều, các cụ chịu khó xem ợ! :D
[/CENTER]
Cụ nói chuẩn, các cụ chịu khó tập tạ, cứng tay rồi đảm bảo tỷ lệ ảnh uot nét giảm hẳn, như cụ giầy to, cả máy và ống tầm 2kg, cầm bắn cả buổi không vấn đề gì.

nguyenkhoa

Xe buýt

Mắt mẫu nhìn sang bên tay phải một chút nữa thì hay. Kiểu nhìn xa xăm ấy, trông cái ảnh trên mẫu lại liếc mắt nhìn ông thợ chụp, trông Gian lắm =))

Chỉnh sửa cuối:

mymy86

Xe hơi
Đúng là mẫu xinh thật ! Và tay nghề củ cụ chủ thớt phải công nhận là siêu ! Vote nào ! :-bd

cho_xem_giay_to

Xe điện
@hongha: bộ của em xấp xỉ 3 ký cả pin, cả gờ ríp ợ! :((
@nguyenkhoa: định dìm hàng à! ko biết cụ đã nghe các chiên gia chụp mẫu ô phở truyền miệng thêm câu: chụp mẫu thì phải có chút tình chưa? :P
@mymy86: rủ rê em đi chụp mấy lần roài mà em chưa nhận lời nhá :-??

Man_near_by

Xe tải
Cái loạt foto cuối của Anh CXGT em nhìn mãi toàn bị cái cùi trỏ của mẫu đâm vào mình thôi!

Man_near_by

Xe tải
Vâng mẫu xinh thì chắc chắn rồi! Nhưng mà anh đừng crop cái foto nó ra hình vuông! Hơn nữa cái ảnh này theo em không nên xoay như vậy vì mặt mod thì nhìn xuống, nhưng mắt mod lại nhìn anh CXGT! Em ném đá anh tẹo thế!

cho_xem_giay_to

Xe điện
@man_near_by: ku chụp bằng mồm khiếp phết! nói chung thực tế chiến đấu thì mới phát sinh lắm cái khó khăn: việc crop hình vuông nói chung là thử nghiệm cho nó lạ, mí cả cái ảnh gốc ko crop mà để vậy thì bố cục lại càng sai, còn mặt mẫu chả xoay tẹo nào, chụp xong nó thế rồi, chẳng qua hướng chụp trên xuống nó khoai thành ra trông cảm giác thế!:bz

cho_xem_giay_to

Xe điện
Treo thêm cái nữa roài chợp mắt tí để còn sức xem trận Tây đá với Bồ :D

hphuong

Xe đạp
đẹp đấy bác ạ .em này đang thả hồn theo may gió .:-|:-s

Trạng thái
Thớt đang đóng