[Funland] Tiếp đà chiến thắng! Việt Nam tiến lên.

Lé Xai

Xe tăng
Em chém tí , fun thôi ạ
Xét về tâm lý thì với ông Park, lần này cầm quân, ko được thoải mái. Thắng, cũng là normal. Vì là đương kim Á quân cơ. Thua thì...
Park muốn dành thời gian cho tuyển QG, để lập nên lịch sử, lưu lại kì công. Hoặc hạ chút là cầm quân ở Sea Game, chinh phục cái giải đấu là nỗi khát khao cháy bỏng, giấc mơ con đè nát cuộc đời con :)
Nắm đội mới này, tập trung tất cả ánh nhìn, áp lực lắm. Đừng nói nghề cầm quân là quen áp lực. Nói ra chuyên môn sân cỏ, có Rô điệu là trong số ít cầu thủ ra sân cóc cần quan tâm đến khán giả, truyền thông. Ko cóng, ko ngợp.
Áp lực vì cả cái bóng của chính mình. Ông Park bị áp lực bởi chính Park phù thủy phép thuật. Như QH, cậu ấy bị áp lực bởi "cầu vồng tuyết" và áp lực bởi "ngôi sao tầm châu Á".
Đó là tâm lý.
Xét về lực lượng thực tế, xem mấy trận đủ thấy. Năm nay non yếu hơn năm ngoái. Kinh nghiệm chưa có mấy. Bản thân đa số cầu thủ đều dự bị ở clb của mình. Lấy đâu ra như các cầu thủ năm ngoái trong biên chế HAGL, Hanoi FC đều đá chính.

Xét về đối thủ. Thailand lúc lên lúc xuống, vẫn có 1 cái ghế ngồi chễm chệ nhất định trong mâm ĐNA. Họ có quy hoạch bài bản, phân chia lứa U19, U23 và tuyển rõ ràng. Ko có như QH, Văn Hậu ngôi sao đội tuyển quốc gia lại xuống đá giải trẻ. Có nghĩa là nếu Pháp để Mbappe với Dembele đá giải trẻ châu Âu và thế giới thì...

Nhưng, bóng đá ko pải phép tính, càng ko thể bắc cầu. Và quan trọng nữa : cầu thủ trẻ, tư duy, kĩ năng chưa hoàn thiện. Lại đá thiên về cảm xúc. Nếu 1 ngày đẹp trời, điều bất ngờ có thể đến. Nếu bất ổn hay thua trước, khó tránh vỡ trận. Cầu thủ Thailand cũng trẻ, cũng ko tránh khỏi như vậy.

Vì vậy, với đội trẻ Vie hôm nay, nếu hưng phấn tích cực kiểu " sửu nhi méo sợ thằng nào " thì có thể làm 1 trận ngon lành lắm chứ.

U23 Vie cố lên :)

phamhoangtb

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Bác đúng là chẳng hiểu gì bóng đá. Thái mạnh thật nhưng ăn vn bây h cũng ko đơn giản
Đúng là mình ko hiểu :) nhưng cứ khi nào mình tin VN thắng thì y rằng thua thảm ;) vậy nên mình cứ phải nói ngược lại. Nhưng cũng phải thấy rằng Thái Lan ko buộc phải thắng, dù họ có thể cũng ko muốn thua đậm ;) . Thêm nứa HLV Thái lại là bạn của phù thủy Pác ;) nên có vẻ có chút "ngoại giao bóng đá". ;)

vasco

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là mình ko hiểu :) nhưng cứ khi nào mình tin VN thắng thì y rằng thua thảm ;) vậy nên mình cứ phải nói ngược lại. Nhưng cũng phải thấy rằng Thái Lan ko buộc phải thắng, dù họ có thể cũng ko muốn thua đậm ;) . Thêm nứa HLV Thái lại là bạn của phù thủy Pác ;) nên có vẻ có chút "ngoại giao bóng đá". ;)
3-0 là chả muốn xem rồi. thái dúi sang h2 đá chùng hẳn xuống, ko quây nhanh như h1.

namdh8x

Xe điện
Đá như bán độ, bọn Thái hnay chạy như rùa, Vietnam đá như đá tập.

slaz8

Xe ba gác
Bốn cặp Tây Á đá sau trận Việt Nam 2 tiếng bọn nó đều 6 điểm có hiệu số cao nên hòa Thái Lan vẫn không chắc cửa lọt vào vòng CK các cụ nhé. Chỉ còn cửa thắng mới chắc suất thôi.
đội chủ nhà mà, nó sẽ có vé vớt

conco1978

Xe điện
Chuẩn rồi.
Nhiều ông đá phủi sân 7 thì rất hay nhưng ra sân 11 thì không thể đá được.
Ngược lại mấy ông đá sân 11 sau giải nghệ sang đá phủi thì ông nào cũng hay.
Thậm chí các sản phẩm thải của lòchuyên nghiệp về đá phủi vẫn ngon lành.
Nhìn bóng đá futsal múa như xiếc, nhưng ra sân 11 là đứng im nhìn bóng ngay :D
Cái này là cảm giác không gian tốt hơn khi từ sân to về sân nhỏ

cocsku

Xe cút kít
Vỡ trận rồi, may mà Thái vỡ trận