[Funland] Tiếp đà chiến thắng! Việt Nam tiến lên.

Chay.Sa.Hinh

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em coi khá kỹ, nhìn cách đá của đội mình thì đúng là phong cách của bác Park không lẫn vào đâu được. Tuy nhiên những nhân tố có khả năng gây đột biến của lứa này không nhiều. Lối đá của Indo rất rát, không ngại phạm lỗi, chính vì vậy rất cần những pha đập nhả, ban bật để thoát pressing và tổ chức tấn công. Trận CK AFF Cup với Malay, rất nhiều lần Malay chơi áp sát, vây ráp nhưng các cầu thủ mình vẫn thoát ra rất dễ dàng nhờ các miếng phối hợp như vậy. Các cầu thủ lứa này đều chưa thể hiện được cách chơi đó, có thể do các cầu thủ chưa quen chiến thuật, cũng có thể do trình độ của lứa này có hạn, cũng có thể do họ ít được cọ xát vvv. Rất nhiều pha xuống bóng ở cánh, theo cách đánh quen thuộc của bác Park với lứa cũ thì CP, VĐ, QH, VH... sẽ di chuyển, chạy chỗ, chọn vị trí khá linh hoạt, ngoài những pha ban bật xẻ nách rồi chuyền ngược lại cho tuyến hai dứt điểm, thì các pha đột phá của CP cũng như VĐ có khả năng gây sóng gió cho khung thành đội bạn. Hôm qua miếng đánh đó cũng được thực hiện khá nhiều nhưng chỉ duy nhất một lần thành công là pha sút từ sát vòng cấm của QH nhưng bật chân hậu vệ đối phương. Tuy nhiên, xem kỹ thì em cũng không quá bi quan, chúng ta vẫn còn những nhân tố chủ chốt như QH, ĐT, VH, ĐC... một vài nhân tố cũng rất có tiềm năng như Thành Chung, Hoàng Đức, Tấn Tài..., các nhân tố mới này nếu được tin tưởng, cọ xát nhiều thì em tin rằng cũng không hề kém cạnh là mấy so với đàn anh. Lúc đầu xem cũng khá thất vọng, sau đó càng xem, lúc các em dồn ép Indo gần cuối trận, lối chơi cũng khá có nét. Em nghĩ lứa này có lẽ cần thêm thời gian và cọ xát nhiều sẽ còn tiến bộ hơn nữa.
E thấy cụ nêu rất đúng, có thể kết quả ko như mọi người mong muốn nhưng nó thể hiện đúng cục diện của trận đấu. E nghĩ tinh thần thi đấu đến phút cuối như vậy mà các cụ vẫn ko hài lòng thì trả biết làm thế nào cho hài lòng cụ nhỉ

tica

Xe điện
Thấy Hoàng Đức đá phủi khá nhiều, có thể điều đó mang lại cho em ý kĩ năng xử lý bóng nhanh phạm vi hẹp tốt. Nhưng về lâu dài thì không nên đá phủi nhiều sẽ hỏng hết tư duy.

LeTai1979

Xe cút kít
Thấy Hoàng Đức đá phủi khá nhiều, có thể điều đó mang lại cho em ý kĩ năng xử lý bóng nhanh phạm vi hẹp tốt. Nhưng về lâu dài thì không nên đá phủi nhiều sẽ hỏng hết tư duy.
Nó đá đồng đội chút thì tốt.

berryfun

Xe điện
Nhà cháu thấy cứ lolo dù biết rằng bóng đá trẻ thì ko thể dự đoán trước được. Lứa này được cọ sát ít quá.

202

Xe container
Nó đa dạng hơn chứ sao mà hỏng. Trừ đầu đất mới bị hỏng.

tica

Xe điện
Nó đa dạng hơn chứ sao mà hỏng. Trừ đầu đất mới bị hỏng.
Em biết vài người liên quan đến công tác huấn luyện đều nói khi đã chuyên nghiệp thì hạn chế đá phủi do cách tư duy sân 7 và sân 11 là hoàn toàn khác nhau từ vị trí, cách chuyền, che bóng nó đều ảnh hưởng. Đặc biệt Hoàng Đức đang trong độ tuổi tích lũy kinh nghiệm như hiện tại.

HHĐT

Xe tăng

Sad Angel

Xe tải
Em có 4 vé tầng 2 khán đài B vị trí liền kề, em nhượng lại 850k/cặp.
sân Mỹ đình đang bán giá từ 1-2.5triệu/ cặp
Bác nào cần đi xem trận tối nay vui lòng lh em qua số O9344772O8

Longhoaviet

Xe hơi
Bốn cặp Tây Á đá sau trận Việt Nam 2 tiếng bọn nó đều 6 điểm có hiệu số cao nên hòa Thái Lan vẫn không chắc cửa lọt vào vòng CK các cụ nhé. Chỉ còn cửa thắng mới chắc suất thôi.

sh922

Xe tải
Em biết vài người liên quan đến công tác huấn luyện đều nói khi đã chuyên nghiệp thì hạn chế đá phủi do cách tư duy sân 7 và sân 11 là hoàn toàn khác nhau từ vị trí, cách chuyền, che bóng nó đều ảnh hưởng. Đặc biệt Hoàng Đức đang trong độ tuổi tích lũy kinh nghiệm như hiện tại.
Chuẩn rồi.
Nhiều ông đá phủi sân 7 thì rất hay nhưng ra sân 11 thì không thể đá được.
Ngược lại mấy ông đá sân 11 sau giải nghệ sang đá phủi thì ông nào cũng hay.
Thậm chí các sản phẩm thải của lòchuyên nghiệp về đá phủi vẫn ngon lành.
Nhìn bóng đá futsal múa như xiếc, nhưng ra sân 11 là đứng im nhìn bóng ngay :D

Lambatda

Xe điện
Chuẩn rồi.
Nhiều ông đá phủi sân 7 thì rất hay nhưng ra sân 11 thì không thể đá được.
Ngược lại mấy ông đá sân 11 sau giải nghệ sang đá phủi thì ông nào cũng hay.
Thậm chí các sản phẩm thải của lòchuyên nghiệp về đá phủi vẫn ngon lành.
Nhìn bóng đá futsal múa như xiếc, nhưng ra sân 11 là đứng im nhìn bóng ngay :D
Cái này cũng như so đá bóng thật với đá bóng nhỏ (bóng cỡ nhỏ như Futsal) hoặc bóng nhựa thôi. Đá bóng thật mà hay thì đá 2 cái loại kia cũng vậy, cơ mà ngược lại thì chưa chắc. Em là 1 ví dụ, hồi bé đá bóng nhựa như Zizou. Giữ bóng, đột phá, sút xa chữ S, về đội nào là cân team đội ấy như 1 vị thần. Nghỉ mất 3 năm cấp 3 chả bóng bánh éo j. Lên đh sờ vào quả bóng da thật cứ như lần đầu sờ mông gái:)). Dại dại, cảm giác rất ko thật. Giữ quả bóng mà chân tay cứ cứng đơ, tim đập thình thịch vì ko kiểm soát đc nó. Kết quả đến giờ sau hơn chục năm đá vẫn như kẹc=))
Em nghĩ 1 phần cũng do em chỉ đi đá nhát gừng kiểu đi để giảm mỡ. Chứ nếu có sân và t/gian để tự tập quen cảm giác bóng và luyện sút thì khả năng em hóa chaos như xưa vẫn là có thể:))

Car68

Xe tải
Liệu VN đúng đầu bảng K ko các cụ.

LeTai1979

Xe cút kít