[Funland] Tiếng ồn chung cư

caisua

Xe lăn
Lên đặt vấn đề đổi nhà cho họ thôi ạ. Cùng thiết kế căn hộ nên đồ đạc chỉ hoán đổi là xong. 3 năm nữa con cụ chạy được thì họ lại mò lên xin đổi lại là hòa. Lúc đó con họ lớn rồi cũng ko chạy huỳnh huỵch nữa. Chỉ khổ tầng dưới âm thầm chịu đựng gấp đôi

sieunhancutchan

Xe tăng
Chả có cách nào đâu ạ, cái này chỉ có thể chịu chứ ko thể giải quyết nổi. Vụ này là 1 điểm yếu của chung cư, ai đen dính thì phải chịu thôi.
Trước em ở chung cư cũng vậy, ở 2 năm đầu nhà trên rất lịch sự, sau đó họ bán nhà chuyển đi thì nhà mới đến suốt ngày giã ruốc rồi khoan tường, đập huỳnh huỵnh ở trên suốt ngày rồi lâu lâu còn lôi bộ karaoke ra hát nữa.
Cách giải quyết duy nhất chỉ có bán nhà tìm nhà khác để ở hoặc xuống mua nhà đất thôi ạ, chả có cách xử lý nào khác cả.

longloan

Xe tăng
Chả có cách nào đâu ạ, cái này chỉ có thể chịu chứ ko thể giải quyết nổi. Vụ này là 1 điểm yếu của chung cư, ai đen dính thì phải chịu thôi.
Trước em ở chung cư cũng vậy, ở 2 năm đầu nhà trên rất lịch sự, sau đó họ bán nhà chuyển đi thì nhà mới đến suốt ngày giã ruốc rồi khoan tường, đập huỳnh huỵnh ở trên suốt ngày rồi lâu lâu còn lôi bộ karaoke ra hát nữa.
Cách giải quyết duy nhất chỉ có bán nhà tìm nhà khác để ở hoặc xuống mua nhà đất thôi ạ, chả có cách xử lý nào khác cả.
Khu cụ ko có chế tài cắt dịch vụ thi chịu vậy

anphudong

Xe tăng
Chủ thớt làm thêm lớp trần thạch cao có thể giảm ồn nhiều, phía trên nhét xốp nữa để cách âm may ra hết chứ trẻ em thì nó nghịch lắm, báo BQL cũng chả ăn thua mà mất lòng nhau thì còn khổ hơn à.

• Vodka
Reactions: d4e

ubisapro

Xe trâu
Trẻ con bảo nó giữ yên lặng khó lắm. Có thể ko huỳnh huỵch suốt ngày nhưng thỉnh thoảng làm phát cũng ko lạ.

chichbong08

Xe buýt
Em từng phải chuyển nhà vì tầng trên nó kéo lê đồ đạc mình không nói được. Xuống đất thì hàng xóm nó đóng mở cửa sắt kêu như cửa nhà ngục.
Ở chung cư còn cái sợ nữa: thỉnh thoảng loẻng xoẻng tiếng đồ rơi vỡ xuống sân và lối đi. Nhà ngõ phố thì nhiều chậu cảnh ban công, cục nóng điều hoà, biển quảng cáo... đe doạ người đi đường.

dreamer7985

Xe hơi
Các cụ tìm chung cư có ban quản trị, ban quản lý, hội cư dân mà ở.
Có vấn đề giải quyết ngang với nhau không được thì post lên group, gọi Ban quản lý xử lý.

Akaymikata

Xe tải
Đầu xuân thấy cụ hơi bi quan. Trong cuộc sống thì từ lúc sinh ra cho đến lúc không còn thì ngoaid niềm vui và hạnh phúc còn là một chuỗi rắc rối và đau đầu. Cái chính là mình nhìn nhận và xử lý ra sao.
Nếu vấn đề nói chuyện với hàng xóm ko ổn cụ có thể bán nhà ( sổ trong ngân vẫn bán được ). Nếu không muốn bán thì cụ cho thuê và đi thuê lại căn khác phù hợp. Nếu không muốn nữa thì cụ cho mẹ con về quê ở vải năm…còn khó khăn nữa thì em cho cụ mượn 1 phòng trên vp em free vì bọn em chỉ làm việc giở hành chính. Nói chung là việc gì cũng có cách giải quyết cả. Chúc cụ vững tin và có quyết định phù hợp.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Nhà em vay tiền mua chung cư. Gia đình em có bé sơ sinh nên đi ngủ sớm. Tầm 7h tối bé nhà em đi ngủ mà ko thể nào ngủ được vì tiếng ầm ầm trên đầu. Nhà tầng trên thì có 2 đứa lớn nên nó chạy uỳnh uỳnh. Vẫn biết là trẻ con thì hiếu động nên cũng chỉ nói nhẹ nhàng chứ ko căng thẳng gì.
Bán nhà thì ko bán được mà ở thì ồn thôi rồi. Nhìn bé nhà em ngủ kiểu chập chờn mà thấy thương quá. Làm bố làm mẹ mà ko lo được chỗ ở cho con. Giờ đúng kiểu bất lực các bác ạ 😓😓
Đi thuê chỗ khác, cho thuê chỗ hiện tại

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em từng phải chuyển nhà vì tầng trên nó kéo lê đồ đạc mình không nói được. Xuống đất thì hàng xóm nó đóng mở cửa sắt kêu như cửa nhà ngục.
Ở chung cư còn cái sợ nữa: thỉnh thoảng loẻng xoẻng tiếng đồ rơi vỡ xuống sân và lối đi. Nhà ngõ phố thì nhiều chậu cảnh ban công, cục nóng điều hoà, biển quảng cáo... đe doạ người đi đường.
Làm căn biệt thự ở quê có khi là yên tĩnh cụ nhỉ

TorienT

Xe container
Ở nhà riêng thì ít chuyện này.

formen

Xe lăn
chấp nhận thôi cụ, 1 dạo trẻ con chơi trò khác là thay đổi thôi.
chỉ nhắc đc lúc giờ nghỉ trưa và giờ tối muộn làm ồn.

trc nhà em còn bị cái nhà tầng trên chuyên cho thuê, đội thuê 2 giờ sáng đi làm về nó kéo bàn ghế với đi guốc cộp cộp mới kinh, song mình báo đc ban q trị vì làm ồn vào giờ nghỉ ngơi.

janlin

Xe tải
Nhìn bé nhà em ngủ kiểu chập chờn mà thấy thương quá. Làm bố làm mẹ mà ko lo được chỗ ở con. Giờ đúng kiểu bất lực các bác ạ 😓😓
Nhà cháu mấy năm trước có F1 chuẩn bị thi vào lớp 10 mà hàng xóm hay hát karaoke nên cứ rảnh là cháu sang ngồi uống chè nói chuyện phiếm sau đó họ cũng hiểu và đỡ hẳn cụ à.

ancopxkaia

Xe hơi
Nhà em vay tiền mua chung cư. Gia đình em có bé sơ sinh nên đi ngủ sớm. Tầm 7h tối bé nhà em đi ngủ mà ko thể nào ngủ được vì tiếng ầm ầm trên đầu. Nhà tầng trên thì có 2 đứa lớn nên nó chạy uỳnh uỳnh. Vẫn biết là trẻ con thì hiếu động nên cũng chỉ nói nhẹ nhàng chứ ko căng thẳng gì.
Bán nhà thì ko bán được mà ở thì ồn thôi rồi. Nhìn bé nhà em ngủ kiểu chập chờn mà thấy thương quá. Làm bố làm mẹ mà ko lo được chỗ ở cho con. Giờ đúng kiểu bất lực các bác ạ 😓😓
Có vài phương án cụ tham khảo xem:
1. Báo ban quản lý.
2. Làm trần cách âm.
3. Đổi sang chung cư khác chất lượng hơn, chung cư cụ chất lượng hơi thấp trần, tường cách âm kém, vợ chồng gia đình không có riêng tư, ảnh hưởng đến hàng xóm, con cái, lâu dài còn xuống cấp nữa thì không ổn.

thaorua_2008

Xe tải
Trẻ con ko nghịch thì hiếm lắm. Ít nhiều nó sẽ nghịch, làm ồn đến mức nào thôi.
bố mẹ phải nhắc nhỏ, chỉ bảo cho các con, nhà cháu hai thằng sinh đôi 4 tuổi nghịch như giặc, nhưng khi về nhà chúng nó ý thức được chơi như thế nào để không ảnh hưởng đến nhà dưới, cháu cũng từng là nạn nhân của vụ nhà trên cho con chạy nhảy ầm ầm, đến 12 giờ thậm trí 1-2 giờ sáng, nhắc nhở không được, cuối cùng phải nhờ bao nhiêu người tác động mới ổn.

tuan2681

Xe điện
chắc dự án của cụ ở cũ rồi đúng k? chứ về cơ bản dự án xây dựng tầm 5 năm trở lại đây e thấy ít bị ồn hơn

Má Phị

[Tịch thu bằng lái]

crazyboy66

Xe hơi
Sao ko thấy mấy cụ sale chung cư nhắc về vấn đề này nhỉ. Đây cũng là 1 điểm yếu khi ở chung cư.