[Funland] Tiếng ồn chung cư

vanhai493

Xe điện
Có tòa hàng xóm cách tòa e 2 tòa đang khóc lóc
Vì có ông tập thổi kèn
Mà còn cho qua loa thổi nữa =))
Mọi ng Lên nhóm kêu gào ầm ĩ. May tòa e chưa có
Tòa e có lần 12h đêm có nhà kia vẫn khoan đục lắp nội thất. Vãi nồi :D
Dân lên nhóm báo bảo vệ lên lập bb giải tán đội đó.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
ở chung cư thì phải chịu thôi các cụ ạ
hên xui

buicongchuc

Xe ba gác
Báo Ban quản lý toà nhà để họ xử lý chứ các cụ.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Suốt hơn 1 tháng nay, ngày nào em cũng nghe thấy tiếng động ở trên đầu, lúc thì như kiểu tiếng kê dọn bàn ghế, lúc thì tiếng đục đục gõ gõ, có lúc thì như tiếng bước chân chạy thình thịch. Tiếng ồn này xuất phát từ 1 nhà vì âm thanh nó đều nhau. Ngày nào cũng kéo dài từ sáng sớm đến tận nửa đêm, thực sự rất khó chịu.
Có hôm có người ở tầng dưới họ ko chịu nổi nên đã lên gõ cửa nhà em rồi hỏi có phải em đang khoan đục gì ko?
Em cũng thử đi lên hành lang ở 2 tầng phía trên nhà em nhưng cũng ko phát hiện đc có vấn đề gì bất thường.
Dạo gần đây cứ mỗi khi nghe tiếng ồn là em lại áp tai vào tường nhà hàng xóm ngay cạnh thì thấy có khả năng cao là tiếng ồn xuất phát từ đây. Nhưng cái này em cũng mới chỉ là phỏng đoán thôi chứ ko khẳng định chính xác đc.
Theo các cụ thì em có nên sang gõ cửa nhà họ để nói chuyện ko ạ? Và em nên nói như thế nào để ko xảy ra căng thẳng.
Có bất thường thì nên tìm hiểu để xử lý ạ. Áp tai khắp nhà để đoán xem tiếng ồn đến từ đâu đôi khi không chính xác lắm vì âm thanh nó dội theo tường trục, cụ đoán nhà nào thì cứ hỏi thẳng nhà đấy.

Mytv

Xe điện
lúc trong thời gian e xây nhà có dọn về căn tập thể cũ ở tạm. hx có cháu gái sv trưa nào cũng la hét. mịe nó nữa trưa m mệt về nhà định ngả lưng tí mà ko tài nào chợp mắt nổi. tiếng nó rõ cứ như trc mặt. còn ở chung cư thi trc e ở hầu như ko nghe thấy j, chắc hên dc chỗ cách âm tốt

nguyentoan.uct

Xe điện
Có tòa hàng xóm cách tòa e 2 tòa đang khóc lóc
Vì có ông tập thổi kèn
Mà còn cho qua loa thổi nữa =))
Mọi ng Lên nhóm kêu gào ầm ĩ. May tòa e chưa có
Tòa e có lần 12h đêm có nhà kia vẫn khoan đục lắp nội thất. Vãi nồi :D
Dân lên nhóm báo bảo vệ lên lập bb giải tán đội đó.
"Tổ ấm ước mơ, bến bờ hạnh phúc" ah cụ

polizia

Xe container
Quả tiếng ồn chung cư nhà e dính 1 lần khi mới về ở căn chung cư thuê.
Đêm ấy gió mùa về, nằm ngủ cứ nghe tiếng kim loại va vào lan can.
Ban đầu e tưởng do dàn phơi và vào lan can, ra kiểm tra ko phải, tưởng do cái mành tre chủ nhà lắp ở ban công cũng ko phải.
Do mới về ở nên chưa đc add vào zalo nhóm cư dân nên cũng ko biết trong zalo mọi người cũng đang thắc mắc. Mà khổ nỗi ở tầng dưới họ lại nghi là tiếng động phát ra từ nhà em. Từ nhà em áp tai vào tường thì lại thấy nó ở tầng trên.
Đinh điểm là lúc 3h sáng bảo vệ ấn chuông, em tỉnh dậy ra mở cửa thì thấy bảo vệ ca đêm cùng 1 ông tầng dưới ở cửa, đòi vào kiểm tra ban công.
Cái dm em cáu lên e bảo sao 2 ông ngu thế, thiết kế cái nhà này là tất cả đều có phòng ngủ có ban công hướng đó. Nếu cái tiếng keng keng đấy ở ban công phòng ngủ của tôi thì tôi là thằng mất ngủ trc. Giờ nửa đêm các ông vào đòi kiểm tra, đến cả CA ko có giấy vks còn ko đc vào. Xong lão kia kêu là đã post ở nhóm zalo ko thấy trả lời, em bảo tôi có ở nhóm đ’ đâu.
Tiếng kêu keng keng đều như thế phải đi xem căn nào đang bỏ không, chủ nhà đi vắng thì may ra chứ nhà có người đang ở người ta ko thể chịu đc tiếng kêu đấy.
Cuối cùng chả tìm đc ở nhà ai.

thichlexus

Xe điện
Em ở chung cư nhưng tầng trên thì chỉ có 2 cụ già nên may không ồn.
Mấy nhà ở dưới nhà có trẻ con suốt ngày thấy post lên nhóm chung cư đề nghị nhắc trẻ con không chạy huỳnh huỵch trên đầu lúc muộn, vặn nhỏ tivi... mà không ăn thua.
Nói chung đã ở chung cư mà gặp hàng xóm thiếu ý thức thì mệt lắm

minhhai985

Xe lăn
E đến thằng bạn ở khu HH, trẻ con nó ra hành lang thang máy đá bóng rồi hò hét cứ rầm rầm, mà ko thấy ai kêu ca gì :D e nghĩ ở đây chắc phải lành tính lắm mới ở đc.

Layloi

Xe tăng
Tầng trên nhà cháu là 1 ông cụ chống gậy lộc cộc buổi đêm, nhà bên cạnh 4 bé chạy huỳnh huỵch hành lang đến tận 9,10h; bên kia đường thì công trường đang xây dựng, sắt thép, bê tông cả ngày lẫn đêm. Trộm vía quen rồi cháu vẫn ngủ được, thời gian đầu thì suýt trầm cảm.

Trần Đoành.

Xe container
Em ko ở cc dưng mà vẫn bị tiếng ú ớ với bành bạch nhà hàng xóm làm phiền mỗi khi mở cửa sổ, tiên sư....
Mà nó có theo lịch đâu, mùa đông đóng cửa chả sao, mùa hè mà muốn thoáng đãng tý toàn rình lúc cno vắng nhà mới dám mở cửa số, nhiều lúc nghĩ bố mài trẻ ra ba chục tuổi thì chúng mài dám đua ko =)) =))=))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
E đến thằng bạn ở khu HH, trẻ con nó ra hành lang thang máy đá bóng rồi hò hét cứ rầm rầm, mà ko thấy ai kêu ca gì :D e nghĩ ở đây chắc phải lành tính lắm mới ở đc.
Tầng mà nhà nào cũng có trẻ nhỏ trong tầm tuổi chơi với nhau thì đâu chả thế hả cụ!

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Em ko ở cc dưng mà vẫn bị tiếng ú ớ với bành bạch nhà hàng xóm làm phiền mỗi khi mở cửa sổ, tiên sư....
Mà nó có theo lịch đâu, mùa đông đóng cửa chả sao, mùa hè mà muốn thoáng đãng tý toàn rình lúc cno vắng nhà mới dám mở cửa số, nhiều lúc nghĩ bố mài trẻ ra ba chục tuổi thì chúng mài dám đua ko =)) =))=))
Phét, chúng nó ấy với nhau rồi thu âm phát qua loa hả cụ :))

TungThoc

Xe điện
Hồi em ở thuê CC Mini, Vợ chồng thằng ôn tầng trên nó phịch cứ đập chân giường kịch kịch lên sàn. Em cáu quá, lên đập cửa nhà nó:
- Mẹ thằng ôn kia, mày ra đây
Im lặng không thấy gì em đập cửa mạnh tiếp thì thấy giọng con vợ nói ra:
- Anh chờ nhà em một tý... HỰ.
Đến là chịu với chúng nó.

thichlexus

Xe điện
Cái này có vẻ gió to quá, chung cư mà cách âm tối thiểu cũng không được thế này thì chắc tường bằng giấy rồi cụ

Poirot

Xe buýt
Ở tầng áp mái đảm bảo không bị dính vấn đề này mà em thấy nhiều cụ trên này chê tầng áp mái lắm :D
Nhà khung BTCT nên nó truyền âm dị lắm, tiếng bùm bụp trên đầu nhưng nguyên nhân có khi lại ở mấy tầng dưới xa lắc xa lơ. Em ở tầng áp mái đây, trước có đợt cả ngày cứ nghe thấy tiếng khoan đục bê tông dội từ trên trần xuống, nguyên nhân thì là do căn hộ ở dưới 7-8 tầng nó đang cải tạo.

Vấn đề này nhiều người không biết, cứ mặc định tiếng ồn ở trên đầu mình là do thằng tầng trên gây ra, chạy lên tầng trên gõ cửa phản ánh thì chủ nhà ngơ ngác không hiểu chuyện gì, nhiều lúc 2 ông nóng tính là thành cãi nhau, đấm đá. Những vụ như thế này ở các group cư dân nhiều lắm.

Demchinhhang.net

Xe container
lúc trong thời gian e xây nhà có dọn về căn tập thể cũ ở tạm. hx có cháu gái sv trưa nào cũng la hét. mịe nó nữa trưa m mệt về nhà định ngả lưng tí mà ko tài nào chợp mắt nổi. tiếng nó rõ cứ như trc mặt. còn ở chung cư thi trc e ở hầu như ko nghe thấy j, chắc hên dc chỗ cách âm tốt
Cụ bên này cũng rên ừ ừ lên chứ lị.