Thảo luận Tiếng lọc xọc trong xe Lexus RX350

cerato08

Xe điện
Nó ở dưới gầm cơ cụ ạ, nhưng theo em tiếng kêu dưới gầm và tiếng kêu cọt kẹt trong xe là hoàn toàn khác nhau, đúng là xe em và xe cụ khác đời nên không trùng lỗi rồi. Em nghĩ là em có năng khiếu trong việc xử lý tiếng kêu lạ phết đấy, lúc nào rảnh cụ chạy xe qua em cà phê cà pháo rồi cùng check nhé.
Ok, thanks cụ nhiều

ngcom

Xe tải
Ở VN có nơi nào bán cái bậc bước lên xe 2 bên cho RX350 2010 ko các bác nhỉ ? tiếng anh là Side steps hay running boards. Vì trẻ con nó bước vào xe hơi vất vả vì cao quá

XE.VIET

Xe đạp
cụ lắp đồ gì trong xe ko,nếu lắp thì bảo thằng thợ đó lắp lại là được mà

engger

Xe tải
E hôm nay cũng vừa cho vào hãng( e chạy 450h), qua xóc thấy kêu lùng bùng, kêu lạch cạch ở cửa trước. Vào thấy các chú ý khám thì kêu 2 giảm xóc sau bị chảy dầu. Yêu cầu thay thế hết 2t4 1 cặp( e cũng chẳng hiểu là cái j mà rẻ thế, chứ e nghĩ cái giảm sóc chắc phải đắt hơn nhiều). Các chú ở toy long biên kêu lỗi này hay bị ở rx lắm, ko biết các bác có gặp ko. Cửa thì các chú ý kêu là bị kênh tapi hay cái j ýe quên mất rồi, yêu cầu tháo kính chắn gió để lắp lại bảo là lỗi nhà sản xuất. Ngày kia e lấy xe rồi trình bày xem kết quả thế nào. À quên giảm sóc phải đặt hàng 10 ngày nữa mới có thay sau

Chỉnh sửa cuối:

uglyguy

Xe đạp
Xe mình đời 2011 thì nó kêu ọt ẹt như nhựa cọ vào nhau. (Ngồi ở ghế sau mới nghe thôi) Chắc xe mới nên nó kêu thế.

Chứ cả cái khung sắt với nhựa đi qua ổ gà không kêu mới là lạ. Nó có độ đàn hồi mà.

Cheer

engger

Xe tải
Xe mình đời 2011 thì nó kêu ọt ẹt như nhựa cọ vào nhau. (Ngồi ở ghế sau mới nghe thôi) Chắc xe mới nên nó kêu thế.

Chứ cả cái khung sắt với nhựa đi qua ổ gà không kêu mới là lạ. Nó có độ đàn hồi mà.

Cheer
E đi soi qua kính chiếu hậu lúc đi 1 mình thì thấy là hàng ghế sau lắc lư tuơng đối ác. Bác kiểm tra lại xem có phải 2 ghế cọ vào nhau ko

uglyguy

Xe đạp
E đi soi qua kính chiếu hậu lúc đi 1 mình thì thấy là hàng ghế sau lắc lư tuơng đối ác. Bác kiểm tra lại xem có phải 2 ghế cọ vào nhau ko
Chắc vậy ngối sau nghe tiếng cọt kẹt rõ lắm. Mà để thế chẳng chết ai bật music lên là ok :))

cerato08

Xe điện
E hôm nay cũng vừa cho vào hãng( e chạy 450h), qua xóc thấy kêu lùng bùng, kêu lạch cạch ở cửa trước. Vào thấy các chú ý khám thì kêu 2 giảm xóc sau bị chảy dầu. Yêu cầu thay thế hết 2t4 1 cặp( e cũng chẳng hiểu là cái j mà rẻ thế, chứ e nghĩ cái giảm sóc chắc phải đắt hơn nhiều). Các chú ở toy long biên kêu lỗi này hay bị ở rx lắm, ko biết các bác có gặp ko. Cửa thì các chú ý kêu là bị kênh tapi hay cái j ýe quên mất rồi, yêu cầu tháo kính chắn gió để lắp lại bảo là lỗi nhà sản xuất. Ngày kia e lấy xe rồi trình bày xem kết quả thế nào. À quên giảm sóc phải đặt hàng 10 ngày nữa mới có thay sau
cụ nhớ cho tí kết quả nhé

cerato08

Xe điện
Sau gần năm trời cuối cùng em mới phát hiện ra tiếng lọc xọc là do cái rèm che hàng hóa ở cốp sau, tháo ra hết luôn. Khổ thân tapi bị tháo ra mấy lần gẫy mất mấy cái chấu và vô số thời gian, tiền bạc...
Thanks tất cả các cụ/mợ đX comment

nobita_di_venza

Xe buýt
Vẫn chưa hết cụ ạ, khả năng là em tiễn thôi. Tính em hơi cầu toàn. Về điều hòa thì xe em cũng giống ce cụ
Cụ tiễn thì ới nhà cháu nhé! Dạo này đang máu nhập em này ợ! ;))

tuandatcb

Xe hơi
xe mình cũng kêu như vậy,đến toyota kiểm tra họ bảo lexus 350 nhiều con bị lỗi này.tiếng keu loc coc là ở phần sau tay lái lúc sản xuất bị lỗi gì đó nên chạy 1 thời gian là có tiếng kêu.em xử lý mất nửa ngày là ok

BOSCH 24/7

Xe điện
Số 15, Ngõ 10, Đường 800A, Nghĩa Đô, Cầu Giấy, HN
Ở VN có nơi nào bán cái bậc bước lên xe 2 bên cho RX350 2010 ko các bác nhỉ ? tiếng anh là Side steps hay running boards. Vì trẻ con nó bước vào xe hơi vất vả vì cao quá
Side step cho RX350 nhà em đã ngâm cứu roài, kẹt mỗi tội ko có điểm lắp gá vì bị babulê che mất :(

vietnamese87tn

Xe tải
Các bác cho em ý kiến phát:
Em có con xe RX350 mới đi được 10k miles, đợt này đi hay nghe tiếng óc óc (kiểu tiếng kêu của nhựa hoặc da va đập vào nhau, k phải kim loại) trong xe. Em đưa ra Toyota để kiểm tra, sau một hồi đi thử thợ bắt đầu làm theo phương pháp loại trừ:
Lần 1: Tháo toàn bộ tapi ra sau đó lắp lại.
Kết quả vẫn kêu óc óc
Lần 2: Thợ phán có thể do một con ốc nào đó dưới gầm xe bị lỏng khu vực giảm xóc phía sau. Thợ cho lên cầu tháo và xiết lại toàn bộ ốc.
Kết quả vẫn kêu óc óc
Lần 3: Tháo toàn bộ ghế sau và hốc bánh sau để kiểm tra
Kết quả không phải do ghế và do hốc. Vẫn kêu óc óc.
Lần 3: Tháo mép ốp trần và gắn băng dính hai mặt
Kết quả vẫn kêu óc óc
Em pó tay luôn và mong các cụ hiểu về dòng xe này tư vấn giúp em phát^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
Dòng xe nhập Mẽo nó bị cái kêu lục cục nghe như ở chỗ đạp phanh trước ấy, hồi trước em cũng bị ( xe em Venza), nhưng thực ra nó kêu ở trục lái đấy cụ ạ. Cụ gặp anh nào trong TOY mà khoác cái chữ: TƯ VẤN CAO CẤP, hay CHUYÊN VIÊN CAO CẤP ( gì gì em ko nhớ lắm ), mấy bác ấy chỉ xem những xe nào khó khó thôi, mấy bác ấy làm 1 phát xong luôn. Xe em giờ im ru ạ :D

cuphich

Xe hơi
Website
myphamchinhhang.com.vn
Va đập vào nhau là do hai mép của miếng nhựa đằng sau gắn ơ cốp sau có hai cái dây đen kéo lên kéo xuong . Trước em bị con audi q5 xong gắn miếng băng dính dày là hết. Miếng nhựa này em khó tả quá nó là miếng như ở cốp xe nói chung là mở cốp sau kiểu như morning thì khi hạ cửa sau xuông miếng nhựa này một là dây trùng khi xe chạy , va đập vào chỗ tiếp xúc với nó . Cách khắc phục căng dây thêm một nấc và dán miếng nhựa mềm kiểu băng dính hai mặt vào đấy

cerato08

Xe điện
Em ra Metro làm lọ sonax của Đức xịt vào tất cả các gioăng cao su cửa là hết. Rốt cuộc là Toy và một số Gara khác cũng léo sửa được cho em. May mà gặp 1 cụ vào Toy sửa xe như em lói vậy nên em về làm theo là hết

Hoàng_Gầy

Xe điện
Dòng xe nhập Mẽo nó bị cái kêu lục cục nghe như ở chỗ đạp phanh trước ấy, hồi trước em cũng bị ( xe em Venza), nhưng thực ra nó kêu ở trục lái đấy cụ ạ. Cụ gặp anh nào trong TOY mà khoác cái chữ: TƯ VẤN CAO CẤP, hay CHUYÊN VIÊN CAO CẤP ( gì gì em ko nhớ lắm ), mấy bác ấy chỉ xem những xe nào khó khó thôi, mấy bác ấy làm 1 phát xong luôn. Xe em giờ im ru ạ :D
Cháu mải xem avatar cụ quá :(

Em ra Metro làm lọ sonax của Đức xịt vào tất cả các gioăng cao su cửa là hết. Rốt cuộc là Toy và một số Gara khác cũng léo sửa được cho em. May mà gặp 1 cụ vào Toy sửa xe như em lói vậy nên em về làm theo là hết
Vậy là cụ đã khắc phục được rồi ợ :D

harilama

Xe buýt
Xe của em thì bị kêu trên nóc trần xe chỗ cửa sổ trời, đi vào chỗ xóc nó cứ tạch tạch tạch. Em ấn tay vào trần một lúc thì hết, lâu lâu nó kêu em lại ấn một phát =)) theo em thấy thì như kiểu 2 lớp nỉ bị dính vào nhau, khi xe đi vào chỗ xóc hay gờ giảm tốc nó rung lên cọ sát vào nhau tạo thành tiếng kêu. Chưa biết khắc phục triệt để kiểu gì :( bác có cao kiến gì thì giúp em với :(