[Funland] Tiếng kêu từ những nhà nuôi chim Yến

naviphar

Xe tải
Chào các bác !
Em tự nhận mình cũng thuộc thành phần "Dĩ hòa vi quý", ít khi bức xúc với những việc nho nhỏ quanh mình. Cũng vài lần em thấy đài báo có lên tiếng về những âm thanh khó chịu phát ra từng những nhà nuôi chim Yến nhất là khi chủ nhà dùng loa dụ chim.
Nhưng quả thật hôm qua thì em hết chịu nổi khi đi công tác vẫn tới ở khách sạn quen, lần này em bị tiếng chim và tiếng loa "khủng bố" từ sáng tới tối ! :((
Vẫn biết là vì cuộc sống mưu sinh nhưng thật khó chấp nhận !

ubisapro

Xe trâu
Né ra là xong. Còn kệ dân quanh đấy, khó chịu thì họ tự ý kiến thôi :D

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận, ríu rít suốt ngày.

Vanvan273k

Xe tăng
Nghe dần cũng quen, hôm em vào Đồng Xoài ngay trong thành phố mà cũng rất nhiều nhà nuôi.

hatinh5760

Xe điện
HN mới có chương trình làm sạch môi trường âm thanh, dẹp tiếng ồn karaoke, loa kẹo kéo...
Tiếng chim thì khó, nhưng ở địa phương đó, chắc đã có quy định về loa chỉ được phát từ giờ nào đến giờ nào, âm độ tối đa là bao nhiêu.
Cụ chỉ là khách vãng lai, vài bữa, nửa tháng, cụ đã bức xúc vậy, chủ KS và cư dân ở đó họ bức xúc hơn nhiều. Họ sẽ có, đã có biện pháp ứng phó, nhưng chưa triển khai mà thôi.
Nhà kia biết mở nhạc gọi chim, thi đối lại, ông tìm bản vượn hú, quạ kêu, phát lại cho chim bối rối chơi. Nhỉ.
Đối diện nhà e, oing này ở sát nhà luôn tụ bạn về hát hò, ông ấy mượn cty con loa hội trường, cứ Hồn tử sĩ với nhạc đám hiếu , vậy là Phường vào giải tán. Hết chuyện.

Sơn thật thà

Xe buýt
HN mới có chương trình làm sạch môi trường âm thanh, dẹp tiếng ồn karaoke, loa kẹo kéo...
Tiếng chim thì khó, nhưng ở địa phương đó, chắc đã có quy định về loa chỉ được phát từ giờ nào đến giờ nào, âm độ tối đa là bao nhiêu.
Cụ chỉ là khách vãng lai, vài bữa, nửa tháng, cụ đã bức xúc vậy, chủ KS và cư dân ở đó họ bức xúc hơn nhiều. Họ sẽ có, đã có biện pháp ứng phó, nhưng chưa triển khai mà thôi.
Nhà kia biết mở nhạc gọi chim, thi đối lại, ông tìm bản vượn hú, quạ kêu, phát lại cho chim bối rối chơi. Nhỉ.
Đối diện nhà e, oing này ở sát nhà luôn tụ bạn về hát hò, ông ấy mượn cty con loa hội trường, cứ Hồn tử sĩ với nhạc đám hiếu , vậy là Phường vào giải tán. Hết chuyện.
Là cụ mở nhạc hiếu đối lại à? Hay cụ gọi phường vào?

Đào Xuân hán

Xe tải
Nhà cụ thế còn đỡ nhà em gần ngay chuồng sư tử đây :))

HUNGSMUN

Xe container
Em đi công tác Rạch Giá,ở cái KS gần nhà nuôi chim yếm... ôi trời, đau hết cả đầu vì mấy cái loa họ phát suốt ngày cái tiếng kêu của yến.
Hôm về Đông Hà cũng lại dính thêm phát nữa.

Nha Trang@

Xe điện
Chỗ em có cái công viên mới xây gần biển, có ông nào đó tư vấn xây thêm nhà dụ chim yến vào mở thêm nhạc ríu rít suốt cả ngày, yến đâu chả thấy chỉ thấy dân tập thể dục trong công viên chịu không thấu làm đơn lên UBND TP thế là dẹp luôn.

hatinh5760

Xe điện
Là cụ mở nhạc hiếu đối lại à? Hay cụ gọi phường vào?
Nhà e ở vỉa hè đối diện chếch chéo chục nhà. May là ngõ nhà e cũng toàn người đơn giản, thanh bình.
2 nhà kia ở ngõ bên kia đường. Ông ấy kể lại.
Ông ấy còn kể nhiều cách ứng phó với hàng xóm củ chuối nghe ngộ nghĩnh mệt mỏi phết.

catking113

Xe Cứu Trợ
Công nhận nghe rất khó chịu, e mới đi qua thôi mà thấy ớn rồi. Nó giống kiểu âm thanh của mấy cái đồ chơi tung của.

DaDieuchienxu

Xe container
Nhà cháu ở Cty 6 ngày/tuần. Cty cách nhà nuôi chim yến 1 cái nền (4m). Hàng ngày, sáng sớm là bọn yến đi kiếm ăn, chiều kéo nhau về.
Âm thanh cũng trong tầm vừa phải, chỉ ríu ra ríu rít, ko đến nỗi đinh tai nhức óc, nghe riết thành quen, ko còn thấy cảm giác khó chịu.
Chỉ bực mình bọn yến...ị bậy quá. Ngày nào cũng phải rửa yên xe.

minhnguyen3107

Xe tăng
Nhà e ở vỉa hè đối diện chếch chéo chục nhà. May là ngõ nhà e cũng toàn người đơn giản, thanh bình.
Ông ấy còn kể nhiều cách ứng phó với hàng xóm củ chuối nghe ngộ nghĩnh mệt mỏi phết.
Chuyện của cụ hao hao giống nhà em khi mới về ở khu phố, nhà em làm sau mà 2 bên 2 cụ già nhất định không cho nhà em lát đường cho bằng nhà 2 cụ mà bắt để trũng hơn nhà các cụ nên trước cửa nhà em lúc nào nước mưa là bị đổ dồn vào, lỗ thoát cũng phái để bên nhà em, em vui vẻ ok, lỗ thoát em khoan to ra, hàng ngày sáng ra trước khi trước khi đi làm em dội qua cho xe mát mẻ xong đi, xe máy qua lại nên sân nhà các cụ cũng chẳng khô được, các cụ ở nhà hưởng hương từ cống lên nên phải bỏ thói quen mở cửa ngồi trước nhà nói chuyện với nhau. Ích kỷ phải trả giá, hơn 1 năm sau em làm sân không thấy nói gì nữa.

Sơn thật thà

Xe buýt
Nghiã là nhà ông kia hát thì ông đối diện mở nhạc hiếu à cụ :D , còn thả chó ị bậy thì nướng thịt bả thơm phức đút ngóc ngách.
Ô tô chắn cửa thì gọi đồng nát kéo cho vệt.
Ko biết điều là xử. Thế mới văn minh được.

tieulyphidao

Xe tăng
Nhà em ngay Bắc Từ liêm. mấy hôm nay nhà máy in QĐ chuyển về , lắp dây chuyên chạy ầm ầm suốt đêm ông bà, bọn trẻ con không ngủ đuoc. mà điên cái chúng nó ngày nghỉ đêm mới chạy máy điên hết cả đầu. Có cụ nào có p.a xử lý không, chả nhẽ lại bán nhà đi chỗ khác.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Em vào hóng tiếp thu thêm...( mưu hèn,kế bẩn) nhưng hữu ích!

pbinh979

Xe tăng
Em nghe nói nhà nuôi yến, sợ nhất bật loa tiếng chim ưng, diêu hâu. Yến sợ chạy hết.
cũng là mưu hèn kế bẩn đối lại

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nhà em ngay Bắc Từ liêm. mấy hôm nay nhà máy in QĐ chuyển về , lắp dây chuyên chạy ầm ầm suốt đêm ông bà, bọn trẻ con không ngủ đuoc. mà điên cái chúng nó ngày nghỉ đêm mới chạy máy điên hết cả đầu. Có cụ nào có p.a xử lý không, chả nhẽ lại bán nhà đi chỗ khác.
Vụ này căng

Wave cùi bắp

Xe điện
Chim ku nhà em kêu kíu suốt ngày mà chẳng ai thèm ngó ngàng tới :(( :((:((

matizvan2009

Xì hơi lốp
em nghe đồn là thả cái diều đen đen hình con cá mập vài hôm là ổn