[Funland] Tiếng kêu từ những nhà nuôi chim Yến

Xe nội lước

Xe container
Chào các bác !
Em tự nhận mình cũng thuộc thành phần "Dĩ hòa vi quý", ít khi bức xúc với những việc nho nhỏ quanh mình. Cũng vài lần em thấy đài báo có lên tiếng về những âm thanh khó chịu phát ra từng những nhà nuôi chim Yến nhất là khi chủ nhà dùng loa dụ chim.
Nhưng quả thật hôm qua thì em hết chịu nổi khi đi công tác vẫn tới ở khách sạn quen, lần này em bị tiếng chim và tiếng loa "khủng bố" từ sáng tới tối ! :((
Vẫn biết là vì cuộc sống mưu sinh nhưng thật khó chấp nhận !
Em đọc ẩu quá..hay đầu óc em ám ảnh gì mà lại thành " tiếng kêu ú ớ từ nhà nuôi yến"..he

gadixe68

Xe buýt
HN mới có chương trình làm sạch môi trường âm thanh, dẹp tiếng ồn karaoke, loa kẹo kéo...
Tiếng chim thì khó, nhưng ở địa phương đó, chắc đã có quy định về loa chỉ được phát từ giờ nào đến giờ nào, âm độ tối đa là bao nhiêu.
Cụ chỉ là khách vãng lai, vài bữa, nửa tháng, cụ đã bức xúc vậy, chủ KS và cư dân ở đó họ bức xúc hơn nhiều. Họ sẽ có, đã có biện pháp ứng phó, nhưng chưa triển khai mà thôi.
Nhà kia biết mở nhạc gọi chim, thi đối lại, ông tìm bản vượn hú, quạ kêu, phát lại cho chim bối rối chơi. Nhỉ.
Đối diện nhà e, oing này ở sát nhà luôn tụ bạn về hát hò, ông ấy mượn cty con loa hội trường, cứ Hồn tử sĩ với nhạc đám hiếu , vậy là Phường vào giải tán. Hết chuyện.
Cụ có số đường dây nóng ko ạ
Nhà cháu ở chung cư tái định cư có thằng hàng xóm suốt ngày kéo nhau về ăn nhạu rồi bật karaoke hát hò đau hết cả đầu
Hôm trc cháu sang nhắc nhở thì mấy thằng có tí men quây cháu lại doạ dẫm, kêu mày ở đây xem yên ổn ntn nhưng đến h chưa dám làm gì cháu
Cháu báo công an phường thì chỉ bảo chưa xô xát nên chưa giải quyết
H vẫn đau đầu với cái thằng nhợn này mà chưa giải quyết đc

mercurate

Xe tăng
Gì đâu, ở Hà Nội em nghe chũng nó nẹt bô cũng cả ngày. Đau hết cả đầu. Mấy chú đi xe 110 và 150 cũng làm quả bô ầm ỹ. Đi qua cả cây số rồi mà mình vẫn khó chịu. Theo em biết kiểu đó là đã cải tạo phương tiện rồi, mà sao công an k sờ nhỉ.