[Funland] Tiếng chân vọng trong nhà

Vulcan V70

Xe trâu
Nhà cụ nào từng bị con mọt ăn gỗ thì sẽ biết bạn đêm âm thanh nó truyền xa thế nào. Trong phòng đêm khuya nghe tiếng " két, két, két, kẹt kẹt.." rõ mồn một luôn. Xưa các bà các cụ bảo đó là tiếng ma nghiêns răng, ma đưa võng... :))

Chỉnh sửa cuối:

Pvsc

Xe ba gác
Đầu tư bộ camere siêu nhạy đi cụ, nếu là ma nữ thì inbox em,
Ma nam thì mời cụ dưới :D

Bemagauvn

Xe điện
Cái này khó giải thích các cụ ạ, chẳng qua giờ các cụ ở nơi người còn hít thở thiếu dưỡng khí vì đông thì sao gặp được.
Em có hai case để chia sẻ, xui cái cả hai trường hợp này đều không ở Vn=)).
Case 1: Một ông anh ở Thuỵ Điển, mới sang làm pizza, thuê được một căn phòng nhỏ gần chỗ làm. Đêm nào cũng bị dựng giường, xô đẩy đồ đạc, nửa tháng sau 70kg xuống còn năm mấy vì mất ngủ, điên quá có đêm cầm dao chém lung tung, đút dứoi gối lúc ngủ ko hết.
Sau nhà ở HP gửi sang bức tượng Phật được trì chú ở chùa đặt trong phòng, sau đó hết😁. Sau hỏi ra trước có con bé treo cổ tự tử ở đó, thảo nào không ai thuê, giá rất rẻ.
Case 2 : Hồi xa mẹ em cũng làm vài việc kiếm tiền ăn tiêu đú đởn, sáng sớm tinh mơ lái xe đi chạy chợ, quãng 4,5h sáng vì bán ở chợ xa đi đến nơi thường mất 1,2 tiếng. Đang trên đường ra cao tốc theo thói quen nhìn gương chiếu hậu, thấy ngay một em tóc rũ cứ chạy theo xe😒, người mà dí theo ô tô ( Dm). Tưởng hoa mắt. Xong về hỏi mấy người đi khúc đó cũng gặp.
Nên em chốt, có Ma!

vandatAT

Xe container
Ngày nào em chả gặp ma, càng gần tết càng nhiều.

Tigerwood

Xe tăng
Website
donghai-tvtk.com
Khoảng tháng nay, cứ tối khoảng 1h đến 3h sáng là nhà em lại có tiếng vọng giống tiếng bước chân trên cầu thang hoặc tầng trên vọng xuống, mấy lần tưởng bọn nhỏ dậy đi vệ sinh nhưng hỏi ra thì không phải. Cụ nhà em và vợ em cũng nghe được, còn tưởng trộm vào nhà, kiểm tra các kiểu không phải, có hôm, em cho bọn nhỏ xuống phòng ngủ chung với nhau cho ấm vẫn nghe thấy.
Các cụ có kinh nghiệm lý giải hộ em cái
em mượn cái hình trên mạng chống trôi bài
Tiếng chuột chạy thôi cụ.
Nhà em trước đây có đóng trần chống nóng, chuột chạy trên đó như tiếng bước chân người, ông hàng xóm tưởng có trộm trèo sang (nhà cấp 4 nên 2 gian thì họ mới xây vỉ ruồi, giữa 2 gian cạnh nhau thì chỉ có vì kèo gỗ). Ông ấy giẫm vào chỗ không có dầm đỡ rơi từ xuống thành giường làm gãy đôi cả thành giường, may mà người chỉ đau chứ không sao.

Minh CNK

[Tịch thu bằng lái]
Tiếng chuột chạy thôi cụ.
Nhà em trước đây có đóng trần chống nóng, chuột chạy trên đó như tiếng bước chân người, ông hàng xóm tưởng có trộm trèo sang (nhà cấp 4 nên 2 gian thì họ mới xây vỉ ruồi, giữa 2 gian cạnh nhau thì chỉ có vì kèo gỗ). Ông ấy giẫm vào chỗ không có dầm đỡ rơi từ xuống thành giường làm gãy đôi cả thành giường, may mà người chỉ đau chứ không sao.
Nhà em xử lý hết chuột rồi, vào con nào chết con đấy, làm gì có mà chạy lung tung được

Kawasaki W250

Xe đạp
Khoảng tháng nay, cứ tối khoảng 1h đến 3h sáng là nhà em lại có tiếng vọng giống tiếng bước chân trên cầu thang hoặc tầng trên vọng xuống, mấy lần tưởng bọn nhỏ dậy đi vệ sinh nhưng hỏi ra thì không phải. Cụ nhà em và vợ em cũng nghe được, còn tưởng trộm vào nhà, kiểm tra các kiểu không phải, có hôm, em cho bọn nhỏ xuống phòng ngủ chung với nhau cho ấm vẫn nghe thấy.
Các cụ có kinh nghiệm lý giải hộ em cái
em mượn cái hình trên mạng chống trôi bài
khả năng có vong cụ ah - Cụ nên đi xem cho yên tâm.

minhvanltd

Xe đạp
Cụ sang hỏi nhà hàng xóm xem có hay đi lung tung vào buổi đêm k? Còn ma mãnh thì em theo duy vật, k tin

DurexXL

Xe lăn
Em ko đi theo hướng này cụ ạ, nhà em là đất tổ tiên để lại, tự nhiên có vong làm sao được
Hoàn toàn có thể nhé Kụ, nếu như những người trong nhà Kụ có những việc sau:
- Có hành vi gây ân, oán với 1 chủ thể âm nào đó ( nặng thì là ân oán dẫn đến ng nào đó gặp nạn, nhẹ thì đi qua lăng, mộ, miếu ...đá hoa bẻ cành, thậm chí là nhìn ảnh/ tượng khen xinh ...mà gặp chủ thuộc hàng dữ)
- Mang 1 vật có Âm khí/ oán vọng của chủ thể âm về nhà (mua đồ cổ, đồ cũ, nhặt, lấy ....)
- Tình cờ sửa chữa, đục gõ...chạm vào nơi ngày xưa các cụ đã làm phép

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ đập bỏ cái cầu thang đi là xong!

cusao

Xe lăn
Em nói là do ma là hoàn toàn nghiêm túc ạ, bởi vì
- Khi chưa hiểu hoạc chưa tìm ra nguyên nhân thì mọi hiện tượng cảm nhận được đều mặc định là MA
- khi rõ nguồn cơn rồi thì hết ý nghĩa của MA

BMW R60

Xe tăng
Chuyện tâm linh này không đùa được đâu. Hàng xóm nhà em đây, nhà lão có cây khế chua to, lâu năm, sai quả lắm. Năm ngoái lão làm nhà, mọi người khuyên để lại cây khế đấy, không nên chặt. Lão không nghe, mang dao chém, chặt bỏ cây khê chết tươi. Quả báo nhãn tiền. Rõ khổ! Giờ mỗi lần hàng xóm láng giềng có món gì cần khế chua lại phải ra chợ mua :D:D:D:D

metalins

Xe tăng
Nhà em xử lý hết chuột rồi, vào con nào chết con đấy, làm gì có mà chạy lung tung được
Thế tức là vẫn có chuột vào, nhà cụ có để tất gần cầu thang ko? Sợ chuột hai chân trc bịt mũi đi bằng hai chân sau nên nghe giống ng :D chứ ma theo em biết là linh hồn nhẹ hơn bấc đi kêu sao đc.

samoclan

Xe điện
Hoàn toàn có thể nhé Kụ, nếu như những người trong nhà Kụ có những việc sau:
- Có hành vi gây ân, oán với 1 chủ thể âm nào đó ( nặng thì là ân oán dẫn đến ng nào đó gặp nạn, nhẹ thì đi qua lăng, mộ, miếu ...đá hoa bẻ cành, thậm chí là nhìn ảnh/ tượng khen xinh ...mà gặp chủ thuộc hàng dữ)
- Mang 1 vật có Âm khí/ oán vọng của chủ thể âm về nhà (mua đồ cổ, đồ cũ, nhặt, lấy ....)
- Tình cờ sửa chữa, đục gõ...chạm vào nơi ngày xưa các cụ đã làm phép
Vào lăng Hoàng Cao Khải xem người ta ngủ trên mộ kìa.

minhmo

Xe cút kít
Cụ cho em hỏi cách xử lý chuột đang có sẵn trong nhà.
Nhà em lưới chống muỗi, chống chuột đủ cả mà vẫn có 1 vài con nó ở cùng.
Cực kỳ bực mình.