[Funland] Tiếng chân vọng trong nhà

DucHoan

Xe tăng
Cụ xem nhà hàng xóm có ai mới chuyển đến ko, nhà sát vách nhiều khi nhe nhà hàng xóm tưởng nhà mình

lạc lối

Xe điện
Bên tường hàng xóm nhà e thi thoảng cũng nghe hự hự két két vào giấc Khuya , để nao e cũng phải ngó xem sao

samoclan

Xe điện
Em đùa các cụ làm gì, thật 100%.
Trẻ nhà em dưới 5 tuổi lúc nào không đi với em thì luôn có 1 đạo bùa trên người. Còn đi với em thì không cần.
Khi về nhà đó ở, trên đầu giường trẻ nằm em để 1 đạo bùa ở đó, nhưng ngủ, ai cũng kêu mệt.
Nhà cụ làm trên nền ruộng, ao hồ phải không?

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Phương án tối ưu nhất là cụ lắp cam khu vực đó, và chờ thời điểm đó quan sát cam xem sao. Hoặc nhiều khi nhà sát nhà, tiếng bước chân lên xuống cầu thang nhà bên cạnh mình cũng nghe thấy luôn. Như nhà e trước sát vách hàng xóm, cứ tầm 10h đêm là tiếng chân huỳnh huỵch với tiếng xả nước ;))
Nhà ấy hoạt động hơi sớm cụ nhỉ? ;))

vumanhkien

Xe buýt
Gớm tình trạng như thế mà cụ vẫn đến ngủ và ấp được thì em nể cụ thật đấy.
Mấy hôm đầu thì em cũng không để ý lắm đâu, vì nhà có 2 phòng còn thằng cu em nó ngủ nữa nên không để ý nhiều. Nhưng đêm em lạ nhà hay tỉnh để ý kỹ thì mới biết. Ban đầu hỏi thì gấu cứ giấu bảo là không có gì đâu, mãi về sau em gặng hỏi thì mới nhận đấy. Bảo là có gì lên thắp hương xin để không bị làm phiền nữa thì mới thôi.

Khoa học cho rằng linh hồn con người nặng 21 gram. Vậy sao tạo tiếng động to như người làm thế cụ nhỉ. Và 21 gram thì chỉ có chó mới nhận ra và cắn được. Ma dựng giường thì...em cũng đã chứng kiến. Lấy nhang lạy khấn thì người ta tha thôi ;))
Em nói thật mà cụ. Đợt đấy gần Tết 2016-2017, cả nhà 4 5 người ngồi uống nước ở nhà dưới, nó chạy uỳnh uỵch xuống tận tầng 1 xong chạy lên cầu thang mà. Mọi người ở đó quen rồi nên thấy bình thường, bảo là nó thấy đông người nó vui nên nghịch như vậy đấy. Có nhiều thứ khó lý giải lắm cụ ạ.

Duc Sang

Xe container
Nhà cháu cũng cứ đêm đến thi thoảng lại nghe tiếng gõ cửa phòng ngủ.
Kiểm tra mãi không thấy ai thì cháu cũng cho rằng do ma, vong viếc gì đó gõ cho vui. Xong rồi kệ. Chẳng ảnh hưởng gì cả :D

Bánh Xe Mòn

Xe tải
Em cũng là người theo chủ nghĩa duy vật, thường e ngủ ít khi bóng đè hoặc chập chờn khi ngủ ở những nơi lạ. Có duy nhất 1 lần e đi vào Đà Lạt chơi với bạn gái (bạn gái e học ĐH SP Đà Lạt). Sinh viên cũng k có nhiều tiền nên tự mình lang thang quanh quanh đó hỏi thuê căn trọ sinh viên (12k/ngày) và e đặt tiền thuê 5 ngày. E nhận phòng và tối hôm đầu tiên về ngủ. Mặc dù tâm lý rất vững nhưng e ngủ chập chờn, có dấu hiệu bóng đè, mọi thứ cứ mơ hồ mù mịt lắm. Mặc dù 11h về đó và bắt đầu ngủ từ 12h kém nhưng cảm giác ngủ rất lâu rồi, sau một hồi mộng mị thì e tỉnh hẳn mà đồng hồ mới hơn 2h đêm. Em bật điện lên và ngủ thì lại như cũ. Đến 5h thì e k ngủ nữa, dậy nghịch điện thoại đến sáng hẳn. Sáng ra thấy toàn bộ các phòng xung quanh chả ai thuê cả, bất chợt hơi giật mình. Sau hôm đó e nhờ bạn e thuê cho chỗ khác.

nguyenvu171

Xe buýt
Các cụ khác thì em chưa giải thích được. Nhưng nhà chủ thớt thì là do giãn nở vật liệu xây dựng gây nên tiếng động thôi. Sàn nhà em cũng sàn gỗ công nghiệp, nửa đêm em cũng hay nghe tiếng động bộp bộp nặng như tiếng chân bước trên sàn,

emphailamsao

Xe tăng
Chắc hxom nhà em cũng tâm sự ở đâu đó là nửa đêm nghe tiếng huỳnh huỵch, rên rồi thở gấp. Giờ mới biết ah, 2 hàng xóm sát nhà em đều bán nhà, nhà bên trái thì đổi chủ khá nhiều (cả thuê). Hix, xin lỗi các bác. Từ giờ em sẽ nhẹ nhàng hơn

Sao Mai

Xe tăng
Chuyện tâm linh kg đùa đc đâu các cụ. Trước em còn sv ở phòng trọ, đối diện thì có 1 phòng có 2 con bé ở chung. Một hôm nó sang tâm sự với em là anh ơi phòng em ở lạ lắm, ngày nào em lau nhà sạch là y như rằng quay qua quay lại đã thấy có dấu chân người trên nền nhà. Em bảo thử rước thầy về xem sao, nó nghe lời mời đc 1 thầy pháp về. Thầy vào phòng bảo nó lấy cây lau nhà ra lau thầy xem sao. Xem xong thầy phán con đi mua quả bí đỏ với 1 bộ óc lợn về thầy làm phép. Con bé thấy lạ bảo sao lại cúng bí đỏ và óc lợn, thầy bảo tao cúng bao giờ, mua về nấu lên mà ăn cho tăng IQ mày lên, lần sau lau nhà thì đi lùi nhé, vãi đạn

dalink

Xe điện
Xem bể nước trên nóc, khe gió... Trước nhà em cũng bị mà em đợi mãi chả ra con yêu nữ nào để hấp diêm ;))

DurexXL

Xe lăn
Các cụ khác thì em chưa giải thích được. Nhưng nhà chủ thớt thì là do giãn nở vật liệu xây dựng gây nên tiếng động thôi. Sàn nhà em cũng sàn gỗ công nghiệp, nửa đêm em cũng hay nghe tiếng động bộp bộp nặng như tiếng chân bước trên sàn,
Đây cũng chính là cái mà em cho là nguyên nhân dẫn đến tiếng động ở nhà em, vì:

- Hàng xóm bên cạnh cũng nghe thấy, mức độ to, nên nó phải là dạng âm thanh thực (cơ học, vật lý)

- Nhà em vừa xây xong, mà xây kiểu chạy tiến độ, đầu tháng 8 âm triển khai, 19 tháng chạp nhập trạch

- Tiếng động chủ yếu trên mái nhà, tức là phần ngọn, có không gian thoáng không bị đè nén. Sau 1 thời gian ngắn thì hết

Khả năng cao là co ngót vật liệu tạo nên. Sau khi ổn định cân bằng thì chấm dứt

Bản thân bộ não con người - vô thức, bản năng - quy chiếu các hiện tượng cảm nhận được về cùng nhóm với các khái niệm có sẵn: mây trời nhìn thành cô gái, con chó, ngọn núi....các âm thanh lạ quy về tiếng bước chân, kéo sắt....

công nông tàu

Xe container
Nhà cụ có sát vách với hàng xóm không? Biết đâu khoảng 1 tháng nay ông hàng xóm mất ngủ hay đi tè đêm nên bên nhà cụ cũng thoang thoảng nghe thấy tiếng bước chân. Nhà em với nhà hàng xóm nghe bước chân rõ mồn một. Dạo trước mấy đứa cháu cũng thần hồn nát thần tính bảo cháu nghe tiếng bước chân mà mở cửa ra không thấy ai.
Nếu không cụ làm như cụ nào ở trên bảo rắc ít bột mì ở cầu thang xem sao. Mà nếu là ma thì đi không chạm đất không biết là có dấu chân không.

Dân Tổ

Xe container
Già rồi hát kém đi nhiều cụ nhỉ?
Phiên bản lúc còn trẻ:
Cũng không tránh khỏi thời gian và tuổi tác cụ ạ, chị Dung nhà vẫn ở Trung Tự, trước từng mua gạch nhà em những năm 93-94 bên Giải Phóng và Cát Linh. Hồi năm 2014 hát mừng kỉ niệm cơ quan em, uống rượu rất khá :))

Xe_Dù

Xe buýt
E thỉnh thoảng nghe tiếng đi cầu thang nhà bên cạnh, cơ mà kệ, ngủ đã.

lacettiGG

Xe điện
Cụ xem dạo này người nhà có ai xem trang web nào liên quan đến tâm linh không? Máy tính còn lưu cookies của trang web đấy thì ma nó hiện về đấy. Đêm cụ thấy tiếng bước chân thì đừng có mở mắt phải cố mà ngủ nhé, không nó nhìn thấy cụ là ối giồi ôi...
:D:D:D:D

em nghĩ cụ đầu tư quả cam cùng thẻ nhớ 500k soi tầm 1 tuần là biết kết quả, dù là gì thì có hình ảnh và âm thanh mình mới khẳng định là gì và có biện pháp giải quyết.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Cũng không tránh khỏi thời gian và tuổi tác cụ ạ, chị Dung nhà vẫn ở Trung Tự, trước từng mua gạch nhà em những năm 93-94 bên Giải Phóng và Cát Linh. Hồi năm 2014 hát mừng kỉ niệm cơ quan em, uống rượu rất khá :))
Ở ngoài đời nhìn chắc khá lắm cụ nhỉ. :D