[Funland] Tiếng chân vọng trong nhà

canavaro88

Xe tải
Trước em có Cô bạn ở cái nhà trong 1 con ngõ trên phố Trần Khát Chân. Cũng nói có hiện tượng như vậy, lúc đầu sợ, nghe ngóng với tìm hiểu sau không thấy sao, quen thì cũng kệ.

canavaro88

Xe tải
Cay
Cái khả năng này e nghĩ xảy ra là cao. Nhà e tường 10 sát cạnh nhà hàng xóm cũng tường 10. Đêm tĩnh lặng nên mỗi bước chân hay tiếng khép cửa nhà khác đều nghe rõ. Tiếng hự hự lúc xxx còn nghe dc huống hồ tiếng bước chân. Nhiều khi muốb xxx làm mạnh quá lại ngại hàng xóm nên mất cả hứng :D
Chết cười với Cụ... Ai lại nghe được cả tiếng hự hự của hàng xóm... Nghe xong Cụ thấy mất hứng, tự ti vậy chắc sức khỏe sinh sản của Cụ mợ nhà bên chắc tốt rồi.

Về Nghệ an mua cái lưỡi liềm cổ xưa về chôn ngay chân cầu thanh đảm bảo hết .
Cụ chia sẻ thêm về vụ này được không.? Nghe lạ quá.

xuanha_ng

Xe điện

RongPhuongBac

Xe điện
Chưa gặp chưa sợ , ai gặp rồi mới biết trước em cũng không tin , toàn cười mấy tay bạn nhát gan , ngày nhỏ em còn đi bắt cá rô rạch nước dưới đầm lên vào trời mưa ,nhiều khi đêm đi bắt toàn đi qua mấy khu mồ mả , đêm tối có mỗi cái đuốc , mải bắt đi mãi ra tận khu mồ mả ngoài đồng ngoài trạch mà có sợ đâu , cũng chả bao giờ gặp ma tà gì ,
rồi còn đi xem cả lân tinh người chết khoảng 10 ngày , bay lên màu xanh xanh , cháy mà không phải cháy , còn thấy hay hay có sợ đâu
Vậy mà sau lần gặp ma ở cái hồ chàm ngay căn cứ 4 từ đòng Nai đi Bình thuận mới thấy sợ , đầu tiên 2 thầy trò ra đó mua ít cây chàm về , thuê thợ chạt xếp gọn đâu đó bên hồ , đêm đầu em đi nhậu với bạn Thằng cu đi làm cho em nó ngủ lại trông gỗ , đến sáng hôm sau nó bắt xe dông về tuốt Bình dương không ở lại luôn , em đành ngủ lại tại chòi bên cạnh hồ đó để trông gỗ , mắt em nhìn thấy mấy bóng người đu đưa , trên mặt hồ chả có thuyền bè gì mà lướt đi vun vút , khăn trắng , váy trắng bay ...lả lướt , lại còn hú với hét vang trên mặt hồ rùng rợn lắm , rồi quẫy nước ùm ùm , rồi khóc lóc than vãn toàn tiếng gì như tiếng Miên , sau sáng ra em hỏi mấy người mới biết ở đó có mấy người chết đuối , đầu tiên là 1 em trai 17, sau đúng ngày giỗ đầu thằng cu này ( dân đây cho rằng thế chỗ ) lại chết 2 mẹ con đi giặt quần áo bên hồ , qua 1 năm sau lại đúng ngày giỗ , chết đuối 3 cô gái Khmer đi làm thuê cho cái quán gần đó , và kể từ đó dân đây họ bảo cứ đêm trăng rằm là họ tụ tập đủ cả ban bệ hú hét trên mặt hồ
chủ hồ sợ quá bỏ đất ấy mà đi , giờ thì cái hồ đó hoang hóa , cỏ mọc um tùm , Cá thì rất to và nhiều nhưng không ai dám bắt , có 1 anh người Bắc gần đây nhất dám đến đó dựng chòi đánh cá rồi mang bán chợ Biên Hòa , cách đây 4 tháng tự nhiên mất tích , mấy ngày sau xác nổi trên mặt hồ , tay vẫn nắm chặt cái kích điện , mắt mở trừng trừng nhìn ghê lắm , ... giờ thì cái nhà rửa xe cho xe tải , xe khách trước đặt máy bơm hút nước hồ để rửa xe có đứa con gái học lớp 12 cũng vừa tự nhiên lao xuông hồ tắm lúc 8 giờ tối cũng không bao giờ lên lại nữa , Nhà đó cũng chuyển luôn , cả khu đó giờ nhìn hoang vu , cảm giác ghê ghê mấy căn nhà còn nguyên mái nhưng đồ đạc chỉ còn vài cái bàn ghế cũ gẫy , rác rười trên nền nhà , đặc biệt cái bùa của ông thầy bùa viết màu vàng dán to đoàng trước ban thờ thì vẫn còn , mà còn nguyên cả ban thờ và bát hương lâu ngày không ai cúng bái gì ...nhìn rất rùng rợn
Đây là bị bắt vía rồi cụ ơi. Bắt kiểu này chỉ cúng hà bá may ra hồn họ siêu thoát. Chứ để lâu năm khó chữa lắm.

samoclan

Xe điện
Làm trấn trạch ở được Cụ ạ, nhưng nhà đó bí, ngủ toàn chìm thôi.
Ra ngoài này hướng sân vườn phía nam thoáng gió, các thành viên thoải mái hơn, dù có chật hơn tí.
Sang năm F1 nhà em lớn hơn, em giãn dân về nhà ông bà, dù sao thì các cụ cũng lớn tuổi rồi.
Ngù chìm, nặng người, mơ,!bóng đe... là hiện tượng tia đất cao bởi chỗ ở từng là ao hồ sình lầy được san lấp (có thể một số người khong bị). Hiện tượng tia đất cao, nhiều hay it cần biết thì phải có máy đo và dùng than hoạt tính bố tri để hấp thụ nó. “ trả lời luôn cho cụ trên”

cusao

Xe lăn
Ngù chìm, nặng người, mơ,!bóng đe... là hiện tượng tia đất cao bởi chỗ ở từng là ao hồ sình lầy được san lấp (có thể một số người khong bị). Hiện tượng tia đất cao, nhiều hay it cần biết thì phải có máy đo và dùng than hoạt tính bố tri để hấp thụ nó. “ trả lời luôn cho cụ trên”
Phét!
Khi nào xác định rõ người này bị, người kia không bị thì mới đáng tin chứ cứ nói chung chung tùy người thì cũng chẳng xác định được do tia đất hay do covide

Trục

Xe ba gác
Thanh hoạt tính, hấp thụ tia đất thì có nằm mơ giữa ban ngày.
Tia đất phải dùng vật liệu tán sóng như SiO2, dân gian hay nạo hết lòng hồ đổ cát sạch vào là vậy.
Thứ nữa là dùng bê tông dày, dùng thép tấm để trải, hơi tốn tí nhưng mà nó mới có tác dụng.
Than hoạt tính, SiO2 hàm lượng thấp hơn đá thạch anh, em chọn trải đá thạch anh hoặc cát thôi. :P

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Dân mình còn mê tín quá, thành mồi ngon cho bọn thầy chùa, thầy cúng, bọn mua thần bán thánh, phong thủy ngoại cảm các kiểu. Mấy năm trước còn bọn ngoại cảm chôn xương lợn (giả xương liệt sỹ), Bích hằng tìm xác người (méo thấy ).. hài vkl.

RongPhuongBac

Xe điện
Dân mình còn mê tín quá, thành mồi ngon cho bọn thầy chùa, thầy cúng, bọn mua thần bán thánh, phong thủy ngoại cảm các kiểu. Mấy năm trước còn bọn ngoại cảm chôn xương lợn (giả xương liệt sỹ), Bích hằng tìm xác người (méo thấy ).. hài vkl.
Tâm linh có thật nhưng ai không biết thì họ dễ bị lừa và trở thành mê tín. Bà Bích Hằng ngoại cảm có thực nhưng sau hết linh cảm rồi cụ chứ không phải hàng lừa đảo gì đâu. Ngoại cảm tầm cỡ Vanga thì nói thật ngay cả ông Nguyễn Văn Nhã cũng chưa bằng.

samoclan

Xe điện
Thanh hoạt tính, hấp thụ tia đất thì có nằm mơ giữa ban ngày.
Tia đất phải dùng vật liệu tán sóng như SiO2, dân gian hay nạo hết lòng hồ đổ cát sạch vào là vậy.
Thứ nữa là dùng bê tông dày, dùng thép tấm để trải, hơi tốn tí nhưng mà nó mới có tác dụng.
Than hoạt tính, SiO2 hàm lượng thấp hơn đá thạch anh, em chọn trải đá thạch anh hoặc cát thôi. :P
Có nhiều người ở tầng cao chung cư mà vẫn bị, người ta dùng than hoạt tính mà hết đó cụ ( trong mọt phòng co chỗ cao tia cao thấp khác nhau)

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Chết cười với Cụ... Ai lại nghe được cả tiếng hự hự của hàng xóm... Nghe xong Cụ thấy mất hứng, tự ti vậy chắc sức khỏe sinh sản của Cụ mợ nhà bên chắc tốt rồi.

Cụ chia sẻ thêm về vụ này được không.? Nghe lạ quá.
Thiên cơ ko tùy tiện nói . Cụ cứ làm theo em ma quỷ gì cũng trừ được.

kolia pham

Xe hơi
1-3 giờ sáng là lúc tĩnh lặng nhất, con người ngủ cũng chưa sâu giấc nên mọi tiếng động nhỏ ban ngày không nghe thấy thì lại có thể nghe được. Dôi khi thần hồn nát thần tính tưởng là ma quỷ. Theo em nghĩ nó chính là tiếng động từ nhà ông hàng xóm, luỵch huỵch một lúc rồi ngủ ngáy pho pho vọng đến tai cụ. Rung động của nhà ông hàng xóm sẽ lan sang nhà bên cạnh do làm cột, dầm, sàn và tường xây sát nhau. Em có cái hình để dễ hình dung.

DurexXL

Xe lăn
Bạn cho thêm thông tin về tia đất đi ạ?
Tia đất tác động lên cơ thể người theo cơ chế nào ạ?
Than hoạt tính hóa giải tia đất theo cơ chế nào Bạn?

samoclan

Xe điện
Bạn cho thêm thông tin về tia đất đi ạ?
Tia đất tác động lên cơ thể người theo cơ chế nào ạ?
Than hoạt tính hóa giải tia đất theo cơ chế nào Bạn?
Tia đất có khắp mọi nơi, cao thấp khác nhau, tuỳ chỗ cao thấp mà ảnh hưởng đến sưc khoẻ của mỗi người, ngây mệt mỏi, mất ngủ.. và hay ngủ mộng mơ liên miên, mệt. Than hạt tính có tính hấp thụ tia đất và các khi đôc hại, làm môi trường sông quanh đó dễ chịu. Hoá giải thì phải có chyên gia có máy móc để đo tùng vị trí mà dải, đặt than hoạt tính theo định lượng. Nhiều người ngủ hoăc chớp mắt đã thấy mơ mộng dựng giơng dựng chiếu thì là ma dựng giường. Ma mà dựng dc giương chiếu thì nó đã kéo ta ra khỏi nhà rồi :D. Nhà làm trên nền ao hồ san lấp thường có tia đất cao hơn liền thổ, có lẽ chính vì thế mà xưa các cụ nói ao đình giếng chùa chớ có lấn ở

samoclan

Xe điện
1-3 giờ sáng là lúc tĩnh lặng nhất, con người ngủ cũng chưa sâu giấc nên mọi tiếng động nhỏ ban ngày không nghe thấy thì lại có thể nghe được. Dôi khi thần hồn nát thần tính tưởng là ma quỷ. Theo em nghĩ nó chính là tiếng động từ nhà ông hàng xóm, luỵch huỵch một lúc rồi ngủ ngáy pho pho vọng đến tai cụ. Rung động của nhà ông hàng xóm sẽ lan sang nhà bên cạnh do làm cột, dầm, sàn và tường xây sát nhau. Em có cái hình để dễ hình dung.
Khu nhà mình tường 10 ngăn chung nhau, nhà nọ đi mạnh chân nghe rõ, đặc biệt là khu vệ sinh mà sát phòng ngủ thì thôi rồi, ọc ạch nước xả lavabo lạch cạch, thỉnh thảnh khuya quá họ cạch cạch quá em đập và vỗ tay vào tường là họ biệt ý ko mạnh tay nữa.

DurexXL

Xe lăn
Tia đất có khắp mọi nơi, cao thấp khác nhau, tuỳ chỗ cao thấp mà ảnh hưởng đến sưc khoẻ của mỗi người, ngây mệt mỏi, mất ngủ.. và hay ngủ mộng mơ liên miên, mệt. Than hạt tính có tính hấp thụ tia đất và các khi đôc hại, làm môi trường sông quanh đó dễ chịu. Hoá giải thì phải có chyên gia có máy móc để đo tùng vị trí mà dải, đặt than hoạt tính theo định lượng. Nhiều người ngủ hoăc chớp mắt đã thấy mơ mộng dựng giơng dựng chiếu thì là ma dựng giường. Ma mà dựng dc giương chiếu thì nó đã kéo ta ra khỏi nhà rồi :D. Nhà làm trên nền ao hồ san lấp thường có tia đất cao hơn liền thổ, có lẽ chính vì thế mà xưa các cụ nói ao đình giếng chùa chớ có lấn ở
Thông tin bạn đưa ra chung chung không khác gì như này:
Ma có khắp mọi nơi, cao thấp khác nhau, tuỳ chỗ cao thấp mà ảnh hưởng đến sưc khoẻ của mỗi người, ngây mệt mỏi, mất ngủ.. và hay ngủ mộng mơ liên miên, mệt. Bùa có tính trừ ma và các vong, làm môi trường sông quanh đó dễ chịu. Hoá giải thì phải có thầy có sách để đo tùng vị trí mà dải, đặt bùa theo thực tế. Nhiều người ngủ hoăc chớp mắt đã thấy mơ mộng dựng giơng dựng chiếu thì là ma dựng giường. Ma mà dựng dc giương chiếu thì nó đã kéo ta ra khỏi nhà rồi :D. Nhà làm trên nền ao hồ san lấp thường có ma cao hơn liền thổ, có lẽ chính vì thế mà xưa các cụ nói ao đình giếng chùa chớ có lấn ở

Rất chung chung

Mình rất mong muốn Bạn khi đã phản bác khái niệm Ma, và đưa ra khái niệm Tia đất, giải trừ bằng Than hoạt tính, thì Bạn hãy cho biết cụ thể:
- Tia đất là gì? Bản chất? Tác động của nó lên con người?
- Than hoạt tính hóa giải tia đất theo cơ chế nào?

Trân trọng

kolia pham

Xe hơi
Ma có khắp mọi nơi, cao thấp khác nhau, tuỳ chỗ cao thấp mà ảnh hưởng đến sưc khoẻ của mỗi người, ngây mệt mỏi, mất ngủ.. và hay ngủ mộng mơ liên miên, mệt. Bùa có tính trừ ma và các vong, làm môi trường sông quanh đó dễ chịu. Hoá giải thì phải có thầy có sách để đo tùng vị trí mà dải, đặt bùa theo thực tế. Nhiều người ngủ hoăc chớp mắt đã thấy mơ mộng dựng giơng dựng chiếu thì là ma dựng giường. Ma mà dựng dc giương chiếu thì nó đã kéo ta ra khỏi nhà rồi :D. Nhà làm trên nền ao hồ san lấp thường có ma cao hơn liền thổ, có lẽ chính vì thế mà xưa các cụ nói ao đình giếng chùa chớ có lấn ở

Rất chung chung

Mình rất mong muốn Bạn khi đã phản bác khái niệm Ma, và đưa ra khái niệm Tia đất, giải trừ bằng Than hoạt tính, thì Bạn hãy cho biết cụ thể:

Trân trọng
Em cho rằng tia đất chính là khí trong đất nhất là khí mê tan, dùng than hoạt tính sẽ lọc, khử được khí này. Có cái hình nướng cá cách đây 1 tuần.

samoclan

Xe điện

Rất chung chung

Trân trọng
Mình ko tin ma, mà đang nói hiện tượng ngủ mơ mệt, tia đất, tác động đến con người đã nói rõ, than hoạt tính có tính hấp thụ tia đất. Còn rành mạch, tỉ mỉ mình ko phải chuyên gia!

ntcntc

Xe tải
Hiệp Hòa BG à cụ, bến đò qua 3 bên ĐÔng Anh, Bắc Ninh, Bắc Giang
Đính chính với cụ là cây gạo nằm trên đất xã Tam Giang, huyện Yên Phong, Bắc Ninh. Đây là điểm gà gáy 3 tỉnh nghe thấy bao gồm cả huyện Hiệp Hòa, huyện Sóc Sơn (Không tới miền Đông của nước Anh đâu)

juve99

Xe cút kít
Sao case của cụ chủ giống nhà em thế.
Trước đây nhà em cũng bình thường, đêm nằm ngủ yên ắng, không có hiện tượng gì bất thường.
Khoảng 3 tháng gần đây, tầm khoảng 12h đêm cứ thấy có tiếng bước chân rón rén, tiếng nước róc rách, tiếng thì thào như tiếng gió ấy. Làm 2 vợ chồng cứ dỏng tai lên nghe, sợ sợ, rồi thao thức...không ngủ được.

Mãi sau mới phát hiện ra có đôi vợ chồng vừa mới cưới. Chuyển đến căn hộ trên tầng. À nhà em ở chung cư ạ:D
Nghe cụ kể sợ thế, tối đêm cụ vào nhà tắm soi gương 7 lần, trong gương xuất hiện hình bóng như nào thì tiếng động đúng của người đó