[Thảo luận] Tiến...........lùi

sir.bean

Đi bộ
Công nhận là có tí Girl vào chút là các bác nhà ta bỏ cả việc lên đàn đúm và tư vấn ngay tức thì ... :6:

CD125TBL

Xe tải
Em chào các bác, số là em mới được thằng bồ nó tặng cho cái 4bánh, em mới đi thi được cái bằng lái nên còn non lắm, cáC anh các bác nào có lòng hảo tâm giúp đỡ để em có khả năng tác chiến cáo thì tốt quá, em xin cảm ờn và hậu tạ nhiều nhiêềuu.....
-
:77::77::77: khổ thân ông đo đỏ. VIRUT

hajinbk

Xe tăng
nghe mợ nói mà em trách bố mẹ em quá. sao các cụ không sinh ra em là con gái để được tặng cái 4b nhi? :^)
Cũng mất công thực hành tiến lưng lùi bụng nhiều đấy, cũng mệt đấy Cụ ợ:))

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Rẽ trái khi tiến thì cho bên phụ bám sát chướng ngại vật, khi lùi thì bên lái bám. Rẽ phải khi tiến thì cho bên lái bám, khi lùi cho bên phụ bám.

chuột 74

Xe điện
dì cứ thuê 1 a thầy dạy lái xe về bổ túc cho 2 tiếng là ok ngay,lý thuyết phải đi đôi với thực hành mới nhớ lâu được.

Đầy Bình

Xe buýt
avatar thế kia thì bảo sao phải lên đây hỏi kĩ năng lái xe,lúc học lái xe thầy có chú tâm dạy đc gì đâu cơ chứ,thầy luôn luôn " căng thẳng " :)):)):)):)):))

sieutruong

Xe tải
Em chào các bác, số là em mới được thằng bồ nó tặng cho cái 4bánh, em mới đi thi được cái bằng lái nên còn non lắm, cáC anh các bác nào có lòng hảo tâm giúp đỡ để em có khả năng tác chiến cáo thì tốt quá, em xin cảm ờn và hậu tạ nhiều nhiêềuu.....
- Em ko hiểu câu: Tiến bám lưng, lùi bám bụng ? là như thế nào, các anh các bác giải nghĩa giúp em được ko à?(b)(b)(b)
Xem em là xe giề thế? ít nhất chắc cũng BMW nhể? cái hình Avatar là hình iem đấy hở :41:, hôm nào oánh xe đến...bọn anh chỉ nhiệt tình cho nha. Đảm bảo tay lái không lụa mới là chuyện lạ:21::21::21::21:

Lau_thap_cam

Xe hơi
Xem em là xe giề thế? ít nhất chắc cũng BMW nhể? cái hình Avatar là hình iem đấy hở :41:, hôm nào oánh xe đến...bọn anh chỉ nhiệt tình cho nha. Đảm bảo tay lái không lụa mới là chuyện lạ:21::21::21::21:
Cụ mà chỉ chắc thành "bụng bám bụng" mất thoai:21::21:

weekdaysman

Xe buýt
Thế này

xong rồi thế này

mà các cụ vẫn spam được đến chừng ấy trang nhể! :^):41:

MaiMai

Xe buýt
- Em ko hiểu câu: Tiến bám lưng, lùi bám bụng ? là như thế nào, các anh các bác giải nghĩa giúp em được ko à?(b)(b)(b)
Chỉ cần đọc mấy từ này là đã chẳng muốn giúp rồi.

hành_khất_đêm

Xe điện
Đến đây em đã muốn giúp rồi nói gì đến hậu tạ.

sieutruong

Xe tải
Nói ngắn cho nó vuông nhé: Bám lưng = thốn (vì hàng dài) còn bám bụng = dập thoải con gà mái. Mợ thích bám gì thì bám, cứ alo là AE phục vụ 24/24 g đới :)):'((b)

ThangTocBac

Xe tăng
Các câu hỏi nêu ra đều là chủ đề cho sự đùa cợt hay sao ấy nhỉ?

Nghiêm túc một chút nhá!

Câu trên áp dụng lúc xe ôm cua, khi đó thì phía thân xe nằm ngoài cua gọi là lưng còn phía trong gọi là bụng.
Khi tiến thì cố gắng lấy hết phần đường phía ngoài cua ( bám lưng) để ưu tiên cho phía trong (bụng) tránh nguy cơ bị quệt bụng.
Ngược lại khi lùi thì phải cố gắng lấy hết phần đường phía trong cua (bám bụng) để ưu tiên cho phía ngoài (lưng) khỏi những va quệt...
Cụ này muốn nói nghiêm túc nhưng em thấy cái giải thích của cụ chưa khoa học và có phần hơi nguy hiểm khi áp dụng (nếu chưa nhất trí thì cụ cứ phản biện nhé).

Ý kiến của em (và cũng là do thầy em dạy) là: Khi ôm cua bất cứ trái hay phải đều phải ôm sát vào phía trong tức là phần đường có bán kính quay nhỏ hơn của cua, lý do để đề phòng lực ly tâm làm xe văng ra khỏi cua. Các cụ xem đua xe F1 thì biết.

Vậy nên khi tiến, ôm cua phải thì bám lề phải của làn đường, ôm cua trái thì bám lề trái của làn đường (hoặc tim đường).
Khi lùi thì ngược lại.

Nếu ôm cua như ý của cụ Cà tàng có ngày lái ko kịp xe nó văng xuống ruộng (cua trái) hoặc đâm sang làn ngược chiều (cua phải) đấy.

Mặt khác khái niệm "bám lưng" hay "bám bụng" là bám lưng và bụng của đường chứ ko phải lưng xe bụng xe, định nghĩa đường lõm làm lưng, đường lồi làm bụng của cụ Cà Tàng là ko chuẩn đâu.

Vậy nhé, cụ chủ thớt là trai hay gái thì cũng nên tỉnh táo để tiếp thu ý kiến một cách có lựa chọn và khoa học nhé.

Chúc cụ sẽ là tay lái lụa trong thời gian không xa.

Chỉnh sửa cuối:

hpcontener

Xe tải
- Các cụ mệt hết rồi sao 2pic vắng thế ?

nguyenanhson113

Xe tăng
Như thế thì nhà cháu nói đúng rồi còn j nữa :69:
Tiến : đi thẳng hay ôm cua trái/phải đều phải căn bên phải mình tức bám lưng rồi tức là lưng luôn luôn là bên phải xe :41:
Lưng là phần cong lồi mà bác!
Bác cua phải thì cái lồi nó ở bên trái (lái) chứ???:ohmy:

nguyenanhson113

Xe tăng
Cụ này muốn nói nghiêm túc nhưng em thấy cái giải thích của cụ chưa khoa học và có phần hơi nguy hiểm khi áp dụng (nếu chưa nhất trí thì cụ cứ phản biện nhé).

Ý kiến của em (và cũng là do thầy em dạy) là: Khi ôm cua bất cứ trái hay phải đều phải ôm sát vào phía trong tức là phần đường có bán kính quay nhỏ hơn của cua, lý do để đề phòng lực ly tâm làm xe văng ra khỏi cua. Các cụ xem đua xe F1 thì biết.

Vậy nên khi tiến, ôm cua phải thì bám lề phải của làn đường, ôm cua trái thì bám lề trái của làn đường (hoặc tim đường).
Khi lùi thì ngược lại.

Nếu ôm cua như ý của cụ Cà tàng có ngày lái ko kịp xe nó văng xuống ruộng (cua trái) hoặc đâm sang làn ngược chiều (cua phải) đấy.

Mặt khác khái niệm "bám lưng" hay "bám bụng" là bám lưng và bụng của đường chứ ko phải lưng xe bụng xe, định nghĩa đường lõm làm lưng, đường lồi làm bụng của cụ Cà Tàng là ko chuẩn đâu.

Vậy nhé, cụ chủ thớt là trai hay gái thì cũng nên tỉnh táo để tiếp thu ý kiến một cách có lựa chọn và khoa học nhé.

Chúc cụ sẽ là tay lái lụa trong thời gian không xa.
Bác gặp lại lão thầy đòi tiền đê!
Cùng một tốc độ bác cua vòng càng nhỏ càng dễ lật xe!
Tôi nhiều hôm vào cua ở tốc độ 80km/h, thề với bác là tôi lấy hết cả cái vạt cỏ lề bên lưng chứ nói gì đến phần đường của mình! (may mà chạy đêm nên biết chắc ngược chiều không có ông mãnh nào)
Bác nào chạy rồi mà phản biện được ý này tôi ạ bằng cụ, bia miễn phí luôn! 0904.495569
:77:

heroesdaubu

Xe điện
dì cứ thuê 1 a thầy dạy lái xe về bổ túc cho 2 tiếng là ok ngay,lý thuyết phải đi đôi với thực hành mới nhớ lâu được.
Anh em OF sẵn sàng dậy thực hành trực tiếp miễn phí chơ mợ ấy mờ, sao kụ lại khuyên mợ ấy thế:21: Dưng mà em gia cát dự là kiểu gì cũng mệt lắm đấy ợ:))

nguyenhoangtam

Xe tải
Các cụ bám đâu thì bám em mà là tài xế của mợ này thì em cứ là bám chặt hai cái vô lăng cho nó khỏi phải lưng với bụng.