[Funland] Tiền gửi tiếp tục đổ vào ngân hàng dù lãi xuống cực thấp là tín hiệu nguy hiểm?

khanhnguyen09

Xe container
Cho vay dài thì phải huy động dài, nên ko trách họ được. Mà giờ tỉ lệ vốn ngắn hạn cho vay dài hạn nó giảm xuống 30% r nên nó ko giảm nhanh đc đâu. Mà huy động dài qua CD hay bonds thì bây giờ ko thể xuống mạnh đc vì xuống mạnh thì ko huy động nổi. Bản thân dn cũng ko dự phòng rủi ro, năm ngoái lạm phát cao nt xong Mỹ tăng ls thì phải đi mà mua hợp đồng hoán đổi LS.
Lãi suất huy động giảm quá thì dân họ cũng chỉ gửi kỳ hạn 1-3 tháng, nên NH cũng bị động khi cho vay, e nghĩ cái kiểu điều hành theo chỉ đạo càng làm méo mó thị trường thôi.

Manowar0709

Xe hơi
Kinh tế gọi là mới tạm thời qua đáy nên hồi bước đầu sẽ chậm. Tiền chưa dám mở rộng sản xuất kinh doanh hay đầu tư bất động sản cũng ko dám bỏ vào nhiều cũng dễ hiểu. Nhưng lãi suất tiết kiệm cứ 5% duy trì đủ dài khoảng 1-2 năm thì tiền bắt buộc phải chảy thôi

sontv

Xe đạp
Qua rồi thời lãi suất cao. Giờ nền kinh tế VN cũng lớn nên việc tăng trưởng cao 6-7% mỗi năm không hề dễ. Kênh kiếm tiền nhanh và hút dòng tiền nhiều nhất là BĐS thì giá đang ở đỉnh và phải có thời gian để thu nhập đại đa số dân chúng tiếp cận được. Nên trừ trường hợp NHNN dùng biện pháp kỹ thuật để ép lãi suất tăng, còn không thì phải về mặt bằng chung của thế giới. Lãi suất huy động 5% thì cho vay phải 7-8% thì vay kinh doanh kiểu gì để có thể trả lãi và có lời?

Smile1102

Xe container
Có vẻ như NHNN quyết tâm đẩy dòng tiền vào bđs. Doanh nghiệp đợt này vay ít vì đơn hàng ko có, mà cá nhân vay bđs vẫn ào ào.

Em thấy tương lai khó dự báo phết. Ko biết có hệ lụy nhiều ko...

P/s: Em bên Wooribank cho vay TC bđs lãi suất 6.6% năm đầu. Có nhận cho vay thế chấp/rút sổ tiết kiệm lãi suất tốt. Chi tiết inbox em ạ.
Khiếp DN chết thì cá nhân nào dám vay ào ào mua BDS hả cụ?
Vay xong thất nghiệp hay phá sản thì lấy gì trả?

Quê bầm

Xe container
Báo chí vẫn lên bài tăng trưởng và ổn định mà, cafe thì bẩu bđs đã qua đáy và ấm lên rồi gì

Khiếp DN chết thì cá nhân nào dám vay ào ào mua BDS hả cụ?
Vay xong thất nghiệp hay phá sản thì lấy gì trả?
Cá nhân đợt này vay nhiều đó mợ.
Nhưng tỉ lệ vay để đảo bank khá nhiều. Vay mua mới ít hơn thời điểm này mọi năm một chút.

Smile1102

Xe container
Cá nhân đợt này vay nhiều đó mợ.
Nhưng tỉ lệ vay để đảo bank khá nhiều. Vay mua mới ít hơn thời điểm này mọi năm một chút.
Bạn em làm Bank ko nói vậy ạ, vay đảo thì em ko biết nhưng vay mua mới rất ít. Bank đang gặp khó khăn chưa từng có trong hơn 10 năm qua.
Cụ bảo vay bank mua BDS rào rào nghe nó cứ sao sao ấy.

Bạn em làm Bank ko nói vậy ạ, vay đảo thì em ko biết nhưng vay mua mới rất ít. Bank đang gặp khó khăn chưa từng có trong hơn 10 năm qua.
Cụ bảo vay bank mua BDS rào rào nghe nó cứ sao sao ấy.
Em bên bank mà mợ.
Bank khó, nhưng gần đây sôi động hơn nhiều rồi. Tất nhiên mỗi bank mỗi khác. Em nói tình hình chung thôi - à em nói riêng mảng TD cá nhân thôi nhé. TD DN thì coi như bỏ năm nay.

Mợ chắc ko tìm hiểu thực tế thị trường. Người vay bank TC bđs vẫn nhiều lắm.

Và bđs HN hầu hết các phân khúc đã rục rịch tăng đó mợ. Dù điều đó rất chán, nhưng em vẫn phải nói thực tế thôi.

Ttduong

Xe máy
Hiện giờ ls 6th bank nào cao nhất ạ. E đang có món tiền về đầu tháng mà băn khoăn chưa biết gửi đâu 🤨

Ttduong

Xe máy
Em bên bank mà mợ.
Bank khó, nhưng gần đây sôi động hơn nhiều rồi. Tất nhiên mỗi bank mỗi khác. Em nói tình hình chung thôi - à em nói riêng mảng TD cá nhân thôi nhé. TD DN thì coi như bỏ năm nay.

Và bđs HN hầu hết các phân khúc đã rục rịch tăng đó mợ. Dù điều đó rất chán, nhưng em vẫn phải nói thực tế thôi.
Em nghĩ là do cuối năm cầu tăng+ mùa cưới. Thực tế thế nào fai sau tết mới rõ cụ ạ

Mandarker

Xe tải
Đợt này có nên mua ít đô để dự trữ phòng lạm phát không các bác?
Bất động sản và vàng đắt quá em không mua được

bimbim1976

Xe điện
Đọc xong rồi em ngậm ngủi đi ra. Tầm này làm gì chết nấy. Cảm giác nền kinh tế bất động hay sao ấy nhẻ

kitty phương

Xe máy
Đợt này có nên mua ít đô để dự trữ phòng lạm phát không các bác?
Bất động sản và vàng đắt quá em không mua được
Tùy ngắn hạn hay dài hạn, cụ mua usd mua vào bán ra cũng chênh mấy đồng rồi mà nó cũng lên chậm, có khi còn xuống. Gửi thì lãi xuất thấp nhưng đều.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Em bên bank mà mợ.

Tăng mạnh lên