[Funland] Tiền Giang cho dừng "3 tại chỗ", tỉnh nào tiếp theo?

Vietjuve

Xe buýt
Các cụ tưởng tượng 3 ngày xét nghiệm 1 lần, công nhân kê máy cách xa nhau. Vậy là tốn kém,sx ko hiệu quả. Chi phí này dn chịu. Mà lại phải lo ăn ngủ sinh hoạt cho cn. Có chăng hơn được xoay tua, tăng ca. Nản lắm

f1_hn

Xe container
Em thấy mấy trò 3 tại chỗ này rất kinh khủng. Dịch bệnh. Điều kiện ăn ở. Chất thải.

Vậy mà nói 2 tại chỗ! Bây giờ có phải như thời xưa đâu. ra ruộng ị. tắm ra suối!

Vứt mẹ ý tưởng vào sọt rác. Cách ly tập trung f0 cũng vậy.
E cug hơn 10 ngày ăn ngủ trong nhà máy...cty ít người tầm 100 còn đỡ chứ lên 500 hay cả nghìn là nhiều vấn đề

DidiLe

Xe container
E cug hơn 10 ngày ăn ngủ trong nhà máy...cty ít người tầm 100 còn đỡ chứ lên 500 hay cả nghìn là nhiều vấn đề
Em thấy không hiệu quả. Làm mấy cái lều chụp lên rồi bảo 3 tại chỗ. Thời chiến đâu mà căng thẳng thế!

Ăn. Canteen OK vì thường nhà máy nào cũng có.
Ở. Ở đâu! Khối VP còn sạch sẽ chứ khối SX đâu có dễ.
WC. Hic. Quá tải. Tắm giặt rồi đủ thứ. PN còn chồng con và đến kỳ. Toàn tào lao!

Ai bảo chiến tranh làm được em xin kiếu. Bây giờ chiến với ai mà so sánh!

Patriots

Xe lăn
Chứng tỏ kém hơn BG BN nhiều nhỉ, họ dính trước mà xử lý ngon lành :)
Delta cụ ơi, mức độ lây nhiễm của nó khủng khiếp hơn nhiều cụ ạ, các LĐ khi bắt tay vào làm mới biết, nên cụ phải thông cảm, trong đó người t cũng vất vả, vì sản lượng CN nhiều, lo nỗi lo của cả nước vì mục tiêu kép

coolpix8700

Xe ngựa
Dừng hết. Chống dịch xong rồi làm ko muộn
Qđ đúng với chùng delta này
Có nhiều dạng doanh nghiệp mà bảo họ dừng thì gửi luôn cho họ cái quyết định đóng cửa để họ xin thủ tục phá sản được nhanh hơn!

Tiểungưnhi88

Xe điện
Dừng cũng được bà tại chỗ là ở luôn chỗ. Chứ đêm nhiều chị em lạ chỗ khó ngủ, với sợ mà các anh mò sang lúc đầu a trông cho em ngủ em cứ yên tâm. E là hết dịch quá tải viện sản. Trường học.

onano69

Xe container
3 tại chỗ chỉ hiệu quả khi trong nhà máy đó ko có "F" nào. Tất cả chỉ hoạt động, sinh hoạt giống như 1 khu cách ly, nội bất xuất ngoại bất nhập. Còn không thì ngược lại nó sẽ thành ổ dịch nếu có "F" thành +

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Có nhiều dạng doanh nghiệp mà bảo họ dừng thì gửi luôn cho họ cái quyết định đóng cửa để họ xin thủ tục phá sản được nhanh hơn!
Đưa cho họ can xăng hoặc cái dây thừng cụ ạ, phá sản NH để yên cho phá ạ? Thịt tất tài sản, đưa vào nhóm xấu...

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Bác cài cắm gì mà lên tận 1tr/lần? Công ty có số lượng công nhân đông, họ mời các bệnh viện, phòng khám tư đến test nhanh định kỳ. Test nhanh mẫu gộp mà số lượng nhiều chỉ rơi vào tầm 250k/test thôi (ko nói PCR). Chưa nói đến cty lớn họ có phòng ytế, tự mua kit về test.
Đang nói là PCR mà Bác. Chứ E có nói Test nhanh đâu.

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Nói đến cái chiến thuật thấy chán chả buồn nói thêm. Mong sửa sai rồi thì đừng thêm một sai lầm nữa, lần này mà chú phỉnh làm thật cho "sống chung" thì chắc là chấm hết!

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Đấy chẳng qua là doanh nghiệp nhỏ, thực hiện 5K không tốt nên thế chứ,chỗ em lúc trước cũng thực hiện 3 tại chỗ, nhà ở container sạch sẽ, ăn uống canteen, vệ sinh trong khu của cty thấy ổn mà

Halinh07

Xe tăng
Các cụ nói thì dễ nhưng đứng ở góc độ là chủ doanh nghiệp mới khó. Hiện nay DN đang khó trăm bề,nếu áp dụng như 1 số nước cũng hay và đảm bảo SX. F0 thì cách ly tại nhà khi không có triệu chứng hoặc không nặng. Nhân sự còn lại vẫn SX bình thường. Chứ như hiện nay thì sau dịch sẽ nhiều DN chết,đứt chuỗi cung ứng. Kinh tế VN sẽ bị kéo lùi 5-7 năm

Sùng A Lềnh

Xe buýt
Dừng cũng được bà tại chỗ là ở luôn chỗ. Chứ đêm nhiều chị em lạ chỗ khó ngủ, với sợ mà các anh mò sang lúc đầu a trông cho em ngủ em cứ yên tâm. E là hết dịch quá tải viện sản. Trường học.
- Anh chỉ sang nằm cạnh thôi, ngủ thường thôi có gì đâu.
- Nhớ là ngủ thường thôi đấy, anh mà làm gì em anh là con chó nhá?
- Được! thề anh mà làm gì em anh là con chó.

Sáng hôm sau:
- Anh đúng là đồ con chó.
- Ừ, chó cũng đc, từ nay anh xin làm chó =))

f1_hn

Xe container
Em thấy không hiệu quả. Làm mấy cái lều chụp lên rồi bảo 3 tại chỗ. Thời chiến đâu mà căng thẳng thế!

Ăn. Canteen OK vì thường nhà máy nào cũng có.
Ở. Ở đâu! Khối VP còn sạch sẽ chứ khối SX đâu có dễ.
WC. Hic. Quá tải. Tắm giặt rồi đủ thứ. PN còn chồng con và đến kỳ. Toàn tào lao!

Ai bảo chiến tranh làm được em xin kiếu. Bây giờ chiến với ai mà so sánh!
Chuân rồi cụ...WC mới là cái cực khó xử lý.

DidiLe

Xe container
Các cụ nói thì dễ nhưng đứng ở góc độ là chủ doanh nghiệp mới khó. Hiện nay DN đang khó trăm bề,nếu áp dụng như 1 số nước cũng hay và đảm bảo SX. F0 thì cách ly tại nhà khi không có triệu chứng hoặc không nặng. Nhân sự còn lại vẫn SX bình thường. Chứ như hiện nay thì sau dịch sẽ nhiều DN chết,đứt chuỗi cung ứng. Kinh tế VN sẽ bị kéo lùi 5-7 năm
Vậy lúc này mới cần chính phủ.
' giảm lãi vay. hỗ trợ mọi nguồn lực.
' hỗ trợ cụ thể để đẩy nhanh SX.

Chứ toàn nói rồi không ai quyết. Em làm LĐ cũng được.

Chuân rồi cụ...WC mới là cái cực khó xử lý.
Rất khổ đối với WC, nhất là PN.

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
Khó nói cụ ạ, bản thân e rất gần gũi với BG, đợt vừa rồi e cũng có tham gia đc vài chuyến với BG, BN, phải công nhận họ làm thực sự quyết liệt, thực sự tốt... tuy nhiên để so sánh các địa phương khác nhau, đặc biệt là vùng miền thì có nhiều yếu tố khác nhau nên ko thể lấy chiến lược của chỗ này áp dụng với chỗ khác, hay bảo chỗ này làm tốt hơn chỗ khác đc... phải ở trong cuộc, hiểu biết về địa phương (ngoài phong tục tập quán, môi trường hạ tầng xã hội còn phương thức sx, nhu cầu thời điểm...) mới nói đc vùng dịch bùng phát thực sự căng thẳng ntn, làm ntn...
Do trình độ của hệ thống quản lý thôi. Cứ nhậu với hào sảng cả ngày quen rồi thì lúc cần đến cái đầu lúng túng thôi

IP man

Xe lăn
Bác cài cắm gì mà lên tận 1tr/lần? Công ty có số lượng công nhân đông, họ mời các bệnh viện, phòng khám tư đến test nhanh định kỳ. Test nhanh mẫu gộp mà số lượng nhiều chỉ rơi vào tầm 250k/test thôi (ko nói PCR). Chưa nói đến cty lớn họ có phòng ytế, tự mua kit về test.
Vãi lều 250 cành/test nhanh =((
Hôm qua mới biết báo giá test nhanh nên em ko dám còm nữa...