Tiền đã chuyển qua ngân hàng có lấy lại được ko?

hoinhap

Xe tăng
vớ vẩn hết sức luôn . cụ lành đấy . em thì thằng giám đốc chi nhánh xong rồi
Chuyện bịa như thật, sai chi nhánh thì không bao giờ đúng số tk và tên chủ tài khoản cả, sai thông tin thì hạch toán bằng niềm tin à?

duc_vpbank

Xe tải
Cụ báo lên hotline của Vietinbank về nhận phản hồi của KH ấy.

Mingxing

Xe buýt
Chuyện bịa như thật, sai chi nhánh thì không bao giờ đúng số tk và tên chủ tài khoản cả, sai thông tin thì hạch toán bằng niềm tin à?
Nó vẫn hạch toán cụ ơi. Nó bảo chủ cần đúng tên chủ tk và số tk là nó hạch

kinkit

Xe tải
Trong cùng hệ thống NH thì GDV không để ý là chi nhánh nào, họ chỉ để ý là tên và số trùng nhau là họ chuyển, ở trường hợp này là cụ chủ sai hoàn toàn rồi còn ra chỗ người ta chửi là quá vô lý, NH họ phong toả Tk của người kia là NH cũng sai luôn vì TK là của cá nhân khi ko có vấn đề gì lq đến PL là ko được hold Tk của KH. Ở trường hợp này NH họ đang giúp cụ mà cụ chửi người ta.
Cụ làm đơn trình báo công an can thiệp thì N H mới làm tới được.

duongvf

Xe máy
Trong cùng hệ thống NH thì GDV không để ý là chi nhánh nào, họ chỉ để ý là tên và số trùng nhau là họ chuyển, ở trường hợp này là cụ chủ sai hoàn toàn rồi còn ra chỗ người ta chửi là quá vô lý, NH họ phong toả Tk của người kia là NH cũng sai luôn vì TK là của cá nhân khi ko có vấn đề gì lq đến PL là ko được hold Tk của KH. Ở trường hợp này NH họ đang giúp cụ mà cụ chửi người ta.
Cụ làm đơn trình báo công an can thiệp thì N H mới làm tới được.
Vì cụ phải hiểu mỗi 1 chi nhánh hay PGD đều có mã số Cif riêng làm gì có chuyện khác chi nhánh mà dùng cùng 1 số cif cho tài khoản, người ta nhìn số tk là đã biết của chi nhánh hay phòng nào rồi còn.

duongvf

Xe máy
Các cụ cứ hình dung như là biển số xe đó, làm gì có chuyện 2 tỉnh mà 2 cái biển giống nhau ở đây cũng thế không bao giờ có 2 số tài khoản giống nhau ở 2 chi nhánh khác nhau cả.

Spark chevrolet

Xe tăng
làm sao có thể trùng tên và trùng cả số tài khoản được nhỉ. em nghĩ số Tk giống số CMT mỗi người một số sao giống nhau được.

sourire1983

Xe máy
Tưởng vài triệu, vài chục triệu, té ra là cả tỉ đồng. Vậy nên vụ này thấy nó...bất ổn.

Nếu bảo cụ nhầm, kiểu như cụ cần phải ủy chi cho 3 đối tượng qua ngân hàng đó, rồi người ta nhắn tin cho cụ, cụ xem tin nhắn rồi ủy chi - do lỗi nhầm tin nhắn.

Còn nhầm về sai số TK mà trùng tên thì em thấy nó cực kì hiếm gặp. Thêm vào đó, doanh nghiệp với người nhà Vietinbank mới có số tk kiểu toàn số kia, còn lại người dùng thông thường thường bắt đầu bằng 711A hay gì đấy. Vậy ra số TK dạng như trên lại càng hiếm, hiếm mà vẫn trùng.

Cũng lạ!

hoinhap

Xe tăng
Nó vẫn hạch toán cụ ơi. Nó bảo chủ cần đúng tên chủ tk và số tk là nó hạch
Đã sai chi nhánh tức chuyển nhầm sang ngân hàng khác, đã nhầm sang ngân hàng khác thì lấy đâu ra số tk và tên chủ tk cùng giống nhau như ở nh cũ đươc. Lây ví dụ agribank hà nội só tk bắt đầu là 3100 cụ chuyển nhàm sang thăng long tk nó bắt đầu bằng 7500 thì đúng vào mắt à

Mingxing

Xe buýt
Đã sai chi nhánh tức chuyển nhầm sang ngân hàng khác, đã nhầm sang ngân hàng khác thì lấy đâu ra số tk và tên chủ tk cùng giống nhau như ở nh cũ đươc. Lây ví dụ agribank hà nội só tk bắt đầu là 3100 cụ chuyển nhàm sang thăng long tk nó bắt đầu bằng 7500 thì đúng vào mắt à
Nó bảo nó k quan trọng chi nhánh. Chỉ cần đúng tên và số tk là nó chuyển cụ ơi

nguoibay

Xe đạp
gọi cho ông chuyển nhầm ra mà thương lượng, 1 tỏi chắc phí 1-2 % vào đấy do lỗi của mình thôi. Bảo nó là cũng không ăn được, vớ vẩn dính tội cố ý chiếm đoạt tài sản. Chửi gì bọn ngân hàng, nó làm theo đúng luật thôi

Mingxing

Xe buýt
gọi cho ông chuyển nhầm ra mà thương lượng, 1 tỏi chắc phí 1-2 % vào đấy do lỗi của mình thôi. Bảo nó là cũng không ăn được, vớ vẩn dính tội cố ý chiếm đoạt tài sản. Chửi gì bọn ngân hàng, nó làm theo đúng luật thôi
Được thế thì k cần lên đây nhờ tư vấn cụ ơi. Thằng kia đòi ăn không của e chứ nhất định ko trả

kinkit

Xe tải
Vì cụ phải hiểu mỗi 1 chi nhánh hay PGD đều có mã số Cif riêng làm gì có chuyện khác chi nhánh mà dùng cùng 1 số cif cho tài khoản, người ta nhìn số tk là đã biết của chi nhánh hay phòng nào rồi còn.
Cụ có hiểu CIF là gì ko ạ? Với cả cụ có hiểu trường hợp của chủ thớt là gì ko?

ilovelove

Xe tăng
Gặp trực tiếp cấp cao nhất vp đấy noi truyện Ko sẽ báo công an vào cuộc xem

mega_fun

Xe điện
Em tra 2 số tk người gửi, người nhận đều k tồn tại. Đếch hiểu chủ thớt âm mưu gì? Phải vang thớt phát.

trinhhunghb

Xe lăn
Em nhờ các cụ làm ngân hàng tư vấn cho em 1 việc với ạ.
Hôm trước em ra ngân hàng làm giấy uỷ nhiêm chi để chuyển cho 1 người. Nhưng chuyển xong phát hiện ra mình đã ghi nhầm 1 tài khoản khác vào đấy. Em đã báo ngân hàng và ngân hàng đã phong toả số tiền đó cho em. Tuy nhiên ngân hàng (vietinbank) nói rằng nếu em muốn lấy lại thì phải được sự đồng ý của chủ tài khoản bên kia. Liên lạc với chủ tài khoản kia thì hắn k có ý định trả e và muốn lấy luôn

Dưới đây là uỷ nhiệm chi của em. Mong các cụ/mợ làm ngân hàng tư vấn cho e cách để e có thể lấy lại số tiền đã chuyển ạ

Cụ cứ yên sờ tâm ko bao giờ mất được...chỉ trong thời gian ngắn thôi cụ ạ ...tra soát lại là xong...còn cụ kia ko trả lại kể cả ngân hàng ko phong tỏa tài khoản msf rút ra tiêu ko trả được là đi tù vì tội chiếm đoạt tài sản của người khác đó...

Mingxing

Xe buýt
Em tra 2 số tk người gửi, người nhận đều k tồn tại. Đếch hiểu chủ thớt âm mưu gì? Phải vang thớt phát.
Cụ điên à, tk chuyển đi thuộc CN. hà nội, tk chuyển đến thuộc CB. Đông HN. Tất cả đều là Vietinbank. Cụ tra ở đâu mà bảo ko tồn tại?

Mingxing

Xe buýt
Cụ cứ yên sờ tâm ko bao giờ mất được...chỉ trong thời gian ngắn thôi cụ ạ ...tra soát lại là xong...còn cụ kia ko trả lại kể cả ngân hàng ko phong tỏa tài khoản msf rút ra tiêu ko trả được là đi tù vì tội chiếm đoạt tài sản của người khác đó...
Tks cụ. Nhưng giờ phải làm đơn ra công an à cụ? Mà ra công an quận hay thành phố cụ nhỉ?

trinhhunghb

Xe lăn
Tks cụ. Nhưng giờ phải làm đơn ra công an à cụ? Mà ra công an quận hay thành phố cụ nhỉ?
Chưa cần phải ra công an cụ ạ...cụ vào gu lờ tra số điện thoại đường dây nóng của ngân hàng cụ vào chuyển tiền ..cấp cao nhất nhé mà gọi trình bày..phàn nàn..nó xẽ gọi xuống cho cấp dưới giải quyết ngay cụ ạ..đúng ra là cụ ghi nhầm tk thì ngân hàng phải có trách nhiệm gửi thư tra soát và yêu cầu nh bên đích phải chuyển trả lại cho cụ...ko bao giờ mat được..chẳng qua cái nh cụ đến để chuyển nó làm thiếu trách nhiệm thì lâu cho cụ thôi...cụ cứ điện lên ngân hàng cấp trên là xón đái ngay