Tiền đã chuyển qua ngân hàng có lấy lại được ko?

Mingxing

Xe buýt
Em nhờ các cụ làm ngân hàng tư vấn cho em 1 việc với ạ.
Hôm trước em ra ngân hàng làm giấy uỷ nhiêm chi để chuyển cho 1 người. Nhưng chuyển xong phát hiện ra mình đã ghi nhầm 1 tài khoản khác vào đấy. Em đã báo ngân hàng và ngân hàng đã phong toả số tiền đó cho em. Tuy nhiên ngân hàng (vietinbank) nói rằng nếu em muốn lấy lại thì phải được sự đồng ý của chủ tài khoản bên kia. Liên lạc với chủ tài khoản kia thì hắn k có ý định trả e và muốn lấy luôn

Dưới đây là uỷ nhiệm chi của em. Mong các cụ/mợ làm ngân hàng tư vấn cho e cách để e có thể lấy lại số tiền đã chuyển ạ

xerud

Xe máy
Thật em chả biết cụ rơi vào trường hợp nào nữa, quá hy hữu ấy ạ, làm sao trùng tên, cùng 1 chi nhánh NH mà chỉ # dãy số tk chỉ khác nhau đúng 1 số đc

Mingxing

Xe buýt
Thật em chả biết cụ rơi vào trường hợp nào nữa, quá hy hữu ấy ạ, làm sao trùng tên, cùng 1 chi nhánh NH mà chỉ # dãy số tk chỉ khác nhau đúng 1 số đc
trường hợp chuyển nhầm như em nhiều mà cụ ơi

C300AMG

Xe đạp
Nếu cái tài khoản sai kia mà không phải tên như thớt ghi thì thớt kiện được mà. Trên nguyên tắc tên và số tài khoản phải khớp thì mới chuyển được tiền chứ O_O

Teppi090909

Xe đạp
Cụ ra Ngân hàng chuyển đề nghị làm tra soát điện sai lầm cụ nhé. Ghi rõ thông tin là chuyển nhầm tài khoản, đề nghị Ngân hàng chuyển trả lại cho cụ.
Trong trường hợp đối tượng kia không đồng ý trả cụ, cụ làm đề nghị Ngân hàng phong tỏa lại số tiền đó trong tài khoản bên kia lại và dọa nó nếu không trả thì làm đơn trình báo cơ quan chức năng.

Dinh7999

Xe tải
em thấy tận 9 số 0. híc

Mingxing

Xe buýt
Cụ ra Ngân hàng chuyển đề nghị làm tra soát điện sai lầm cụ nhé. Ghi rõ thông tin là chuyển nhầm tài khoản, đề nghị Ngân hàng chuyển trả lại cho cụ.
Trong trường hợp đối tượng kia không đồng ý trả cụ, cụ làm đề nghị Ngân hàng phong tỏa lại số tiền đó trong tài khoản bên kia lại và dọa nó nếu không trả thì làm đơn trình báo cơ quan chức năng.
E đã làm thế. Tài khoản e hiện đã phong toả. Nhqng để lấy lại số đó thì ngân hàng bảo cần có chữ ký thằng kia. Thằng đó nhất định k ký cho e cụ ạ

Mingxing

Xe buýt
Nếu cái tài khoản sai kia mà không phải tên như thớt ghi thì thớt kiện được mà. Trên nguyên tắc tên và số tài khoản phải khớp thì mới chuyển được tiền chứ O_O
Đúng hết cụ ơi, chỉ sai chi nhánh có kiện đc ko cụ?

herbie53

Xe đạp
Em nhờ các cụ làm ngân hàng tư vấn cho em 1 việc với ạ.
Hôm trước em ra ngân hàng làm giấy uỷ nhiêm chi để chuyển cho 1 người. Nhưng chuyển xong phát hiện ra mình đã ghi nhầm 1 tài khoản khác vào đấy. Em đã báo ngân hàng và ngân hàng đã phong toả số tiền đó cho em. Tuy nhiên ngân hàng (vietinbank) nói rằng nếu em muốn lấy lại thì phải được sự đồng ý của chủ tài khoản bên kia. Liên lạc với chủ tài khoản kia thì hắn k có ý định trả e và muốn lấy luôn

Dưới đây là uỷ nhiệm chi của em. Mong các cụ/mợ làm ngân hàng tư vấn cho e cách để e có thể lấy lại số tiền đã chuyển ạ

Nếu số tài khoản và tên tài khoản không khớp nhau thì có thể làm tra soát, vì đây là lỗi của bạn + với lỗi của ngân hàng cho nên ngân hàng sẽ hợp tác để chuyển trở lại, tụi ngân hàng thực ra cũng chỉ sợ liên luỵ rắc rối thôi, chứ nếu là lỗi của nó quá kém cõi không nhận ra được tên và số tài khoản không khớp thì nó lo mà cong đít lên đi sửa lại cho bạn ấy chứ.
Còn nếu là tên và số tài khoản khớp nhau do vô tình, thì ngân hàng nó ko muốn rắc rối vì quy trình của nó ko rãnh để đi làm cái này, cần nhờ bên thứ 3 là công an. Việc nhận tiền mà ko chứng minh được nguồn tiền thì phải trả lại thôi, vì nó tất nhiên lấy đâu ra bằng chứng là nguồn tiền của nó, hợp đồng bán hàng ko có, được cho tặng tất nhiên là ko rồi. Sớm muộn cũng phải trả lại thôi

Mingxing

Xe buýt
Nếu số tài khoản và tên tài khoản không khớp nhau thì có thể làm tra soát, vì đây là lỗi của bạn + với lỗi của ngân hàng cho nên ngân hàng sẽ hợp tác để chuyển trở lại, tụi ngân hàng thực ra cũng chỉ sợ liên luỵ rắc rối thôi, chứ nếu là lỗi của nó quá kém cõi không nhận ra được tên và số tài khoản không khớp thì nó lo mà cong *** lên đi sửa lại cho bạn ấy chứ.
Còn nếu là tên và số tài khoản khớp nhau do vô tình, thì ngân hàng nó ko muốn rắc rối vì quy trình của nó ko rãnh để đi làm cái này, cần nhờ bên thứ 3 là công an. Việc nhận tiền mà ko chứng minh được nguồn tiền thì phải trả lại thôi, vì nó tất nhiên lấy đâu ra bằng chứng là nguồn tiền của nó, hợp đồng bán hàng ko có, được cho tặng tất nhiên là ko rồi. Sớm muộn cũng phải trả lại thôi
cụ ơi, thế ngân hàng nhầm tên chi nhánh thì nó có sợ cong *** ko?

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
Những vụ thế này hiếm khi là nhầm lẫn lắm. Đa số đều do trả tiền xong thì có mâu thuẫn khác nên muốn rút lại tiền thôi. Chắc phải báo công an rồi.

hoinhap

Xe tăng
trường hợp chuyển nhầm như em nhiều mà cụ ơi
Một tài khoản bao gồm số tài khoản, tên chủ tài khoản, tên ngân hàng nhận. Việc trùng toàn bộ 100% các thông tin như trên là không bao giờ có cụ nhá! hay cụ đang nghĩ ra một trường hợp nào đó để hỏi cho vui?
Ps/ nếu sai bất kỳ thông tin nào trong số các thông tin trên thì ngân hàng sẽ tiến hành tra soát trước khi hạch toán.

rebels

Xe điện
1 tỏi mà cụ chuyển nhầm được kể cũng lọa.
Cụ ngồi ngay ngắn em ^:)^

Mingxing

Xe buýt
Một tài khoản bao gồm số tài khoản, tên chủ tài khoản, tên ngân hàng nhận. Việc trùng toàn bộ 100% các thông tin như trên là không bao giờ có cụ nhá! hay cụ đang nghĩ ra một trường hợp nào đó để hỏi cho vui?
Ps/ nếu sai bất kỳ thông tin nào trong số các thông tin trên thì ngân hàng sẽ tiến hành tra soát trước khi hạch toán.
Sai tên chi nhánh cụ ơi

Mingxing

Xe buýt
Những vụ thế này hiếm khi là nhầm lẫn lắm. Đa số đều do trả tiền xong thì có mâu thuẫn khác nên muốn rút lại tiền thôi. Chắc phải báo công an rồi.
E đang hỏi về nghiệp vụ ngân hàng trướcbcuj ơi. Ngân hàng chuyển sai chi nhánh cho mình thì mình có quyền kiện ko cụ?

Mingxing

Xe buýt
Em mới chuyển nhầm đây điện lên ngân hàng techcombank các em nói không lo vì em ghi nhầm tên chi nhánh . và sáng hom sau đã nhận lại tiền về tk . chuyển nhầm tiền sang tk khác không bao h có . cụ xem lại chỗ ngân hàng đi . vì không có chuyện trùng họ tên , ngân hàng , đâu . tywr lệ có 1/10000 ấy chứ
Em cũng ghi nhầm tên chi nhánh mà nó ko trả lại em cụ ơi

Mingxing

Xe buýt
Cụ cứ ra ngân hàng xem có số tk trùng đúng như vậy ko đã . còn ngân hàng ko làm việc cụ cứ bỏ 1/20 là tiền về ngay ấy chứ . còn cách nào cụ tự hiểu .
E đã ra ngân hàng, số tk và tên chủ tk thì trùng. Chỉ khác tên CHI NHÁNH (thế mà Vietinbank nó vẫn chuyển). Ngân hàng bảo là phải có chữ ký của thằng chủ tài khoản mà e chuyển đến thì mới hoàn tiền cho e

sonnguyen2701

Xe hơi
vớ vẩn hết sức luôn . cụ lành đấy . em thì thằng giám đốc chi nhánh xong rồi
e cũng nghĩ như cũ quá vở vẩn, sai số Tài khoản còn tên chủ tk chi nhánh. Số tiền dăm ba triệu có thể không nói nhưng 1 củ khoai tây đâu có ít ỏi. E vote cụ làm tới.

Mingxing

Xe buýt
vớ vẩn hết sức luôn . cụ lành đấy . em thì thằng giám đốc chi nhánh xong rồi
E đã ra cái phong giao dịch đó chửi loạn lên nhưng nó vẫn k giải quyết cho e. E định làm đơn lên chi nhánh và hội sở