[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng vào Of từ 2016, cũng từng như cụ muabenem123 tranh cãi với khá nhiều nick đang có trong này. Từ 2016 -> nay lên có thể chiêm nghiệm đc đúng sai của mấy nick chim lợn này. Cơ bản họ luôn hô sắp sập. Không rõ động cơ nhưng chắc họ k dốt lắm đâu, chắc có chủ ý ( E hi vọng vậy).

Mà nhiều khi có họ thì mới có bài hay để đọc, vì anh em bị chọc cho tức:))

P/S: Đôi lời chia sẻ cùng các cụ, cụ nào thấy giống trong đề cập đừng bực mà già người :D
Bạc đầu luôn chứ cụ )) thời gian nữa lại loạt nick khác

cadan

Xe container
Trường hợp cụ nói, bds kia kinh doanh karaoke. Nếu chỉ là 1 ngồi nhà ở bình thường, nó được định giá 30 tỷ. Nhưng kinh doanh karaoke có khi ngày lãi 500 củ, tính cua trong lỗ thì 1 tháng 15 tỷ, 4 tháng 60 tỷ. Căn nhà có thương hiệu kinh doanh ra tiền thì nó được định giá 50 tỷ. Chủ có khi không bán, vì nó là con gà đẻ trứng vàng.
Nhưng chính sách thay đổi, con gà đó không đẻ được trứng vàng thì nó chỉ về được giá trị của 1 con gà bình thường.
Nếu bây giờ, kinh doanh karaoke phát triển, lại đẻ ra trứng kim cương, có khi bán lại hơn 60 tỷ.
Bds chỉ là mảnh đất, nhưng tiện ích xung quanh gần nó như nào thì sẽ làm bds tăng giá hoặc giảm giá.
Đúng r đấy cụ. Muốn hiệu quả thì phải chọn lựa thôi. Ai mua cũng lãi, ai cũng làm đc thì ko ai nghèo cả.
Mua bds, đầu tư bds nó như là 1 đề bài toán. Còn mua ở đâu, mua ntn để hiệu quả thì nó là CÁCH GIẢI BÀI TOÁN. :)
Thế mới phải chọn lựa cụ nhé. Cụ lấy ví dụ video của ông nào e ko biết. Còn e lấy ví dụ thực tế của e. 2019 giá đất tại An Trai, Hậu Ái, Vân Canh cho lô 40m, ngõ 2.5-3m khoảng 22-25tr/m. Bây nó vọt lên 4x rồi đi ngang và ko có dấu hiệu giảm. Nhất là khi vd 3.5 nó còn đang dang dở trc mắt. E dự kiến nếu vành đai 3.5 mà thông thì giá khi Vân Canh, Di Trạch còn tăng nữa. (Đoạn này giá đã đi ngang đc 2 năm). Kiểu này muốn xuống cũng khó đấy cụ ạ. :D
Thực tế cụ nào đầu tư Hoài Đức, nhất là mấy mạn Vân Canh, Di Trạch, Kim Chung, Trôi (khu sát đường 32) có thể vào đây giao lưu và phản bác ý kiến này của e. Vì e vẫn còn lô ở khu Vân Canh này. Các mạn khác như An Khánh, Song Phương,....thì e ko dám chém do chưa đầu tư mạn này. :)
Ko những chọn lựa mà còn hên xui, ko khac gambling mấy đâu

Cái được của ng này là cái mất của ng kia. Mất luc này thì được luc kia

Nên quan điểm cứ "tô hồng" bđs cần xem xét cho kỹ

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...

Tô hồng hay ko tùy quan điểm mỗi nguời và nhận biết cụ nhé. Hên xui cũng đúng nhưng đúng nhâtd là phải có duyên. Ngoài ra như e nói bn lần là phải tím hiểu và quyết định đúng. Ngay như cụ post cái video nhà trong phố kia. Nó chả khác j như Vin Ocean, phải chờ thêm khá lâu. Bây h thì rõ 5 rõ 10 về các phân khúc chôn vốn rồi chứ hên xui j nữa cụ. Nên e luôn bảo nói bds là phải nói phân khúc nào, để e còn tiếp chuyện. Chứ đừng vơ hết vào nói. :)

MR Fe

Xe tải

Cụ ơi, riêng em không tô hồng bds, em coi nó như bao ngành nghề khác. Những người tô hồng nó thì kệ họ cụ ạ. Ví dụ như sale, muốn bán được hàng thì có thể họ tô hồng quá trớn sản phẩm, để người mua thấy tương lai rực rỡ và chốt deal. Thì không riêng gì bds đâu cụ, ai bán sản phẩm gì thì sẽ tô hồng sản phẩm đó. Đương nhiên sẽ có 1 bộ phận sale không thích kiểu tô hồng, mà có gì nói đó, tư vấn khách quan cho khách mua.
Còn như tiêu đề của thớt, bác chủ muốn bàn luận, phán đoán xem, tương lai bds ở đâu sẽ có giá trị, sẽ tăng giá. Còn khi nhận định được vị trí bđs tiềm năng thì ai làm gì là việc của người đó. Cơ bản thế thôi.

cadan

Xe container
Tô hồng hay ko tùy quan điểm mỗi nguời và nhận biết cụ nhé. Hên xui cũng đúng nhưng đúng nhâtd là phải có duyên. Ngoài ra như e nói bn lần là phải tím hiểu và quyết định đúng. Ngay như cụ post cái video nhà trong phố kia. Nó chả khác j như Vin Ocean, phải chờ thêm khá lâu. Bây h thì rõ 5 rõ 10 về các phân khúc chôn vốn rồi chứ hên xui j nữa cụ. Nên e luôn bảo nói bds là phải nói phân khúc nào, để e còn tiếp chuyện. Chứ đừng vơ hết vào nói. :)
Cụ ơi, riêng em không tô hồng bds, em coi nó như bao ngành nghề khác. Những người tô hồng nó thì kệ họ cụ ạ. Ví dụ như sale, muốn bán được hàng thì có thể họ tô hồng quá trớn sản phẩm, để người mua thấy tương lai rực rỡ và chốt deal. Thì không riêng gì bds đâu cụ, ai bán sản phẩm gì thì sẽ tô hồng sản phẩm đó. Đương nhiên sẽ có 1 bộ phận sale không thích kiểu tô hồng, mà có gì nói đó, tư vấn khách quan cho khách mua.
Còn như tiêu đề của thớt, bác chủ muốn bàn luận, phán đoán xem, tương lai bds ở đâu sẽ có giá trị, sẽ tăng giá. Còn khi nhận định được vị trí bđs tiềm năng thì ai làm gì là việc của người đó. Cơ bản thế thôi.
Cụ tra thử xem khái niệm “có duyên” có tính chất hên xui không?

MR Fe

Xe tải
Tra để làm cái gì hở cụ. Ý cụ muabenem123 bảo là trong đầu tư thì có hên xui, hoặc đúng hơn là "có duyên", còn hên thì thắng, xui thì thua. Có duyên là mua đc bđs, nhưng thắng hay thua thì chưa rõ. Làm ngành nghề gì chẳng có hên xui và có duyên. Nhiều người học 1 ngành, ra làm viêcn lại chuyển nhiều ngành nghề, đến 1 ngành nghề nào đó thấy làm ăn tốt, muốn gắn bó thì nói là "có duyên" với ngành nghề đó. Ai khen là được ở trong ngành nghề tốt thì trả lời người ta là gặp hên (may mắn).
Giờ cụ lại bảo tra xem 2 cái hên xui với có duyên có tính chất với nhau không để làm gì?

cadan

Xe container
Tra để làm cái gì hở cụ. Ý cụ muabenem123 bảo là trong đầu tư thì có hên xui, hoặc đúng hơn là "có duyên", còn hên thì thắng, xui thì thua. Có duyên là mua đc bđs, nhưng thắng hay thua thì chưa rõ. Làm ngành nghề gì chẳng có hên xui và có duyên. Nhiều người học 1 ngành, ra làm viêcn lại chuyển nhiều ngành nghề, đến 1 ngành nghề nào đó thấy làm ăn tốt, muốn gắn bó thì nói là "có duyên" với ngành nghề đó. Ai khen là được ở trong ngành nghề tốt thì trả lời người ta là gặp hên (may mắn).
Giờ cụ lại bảo tra xem 2 cái hên xui với có duyên có tính chất với nhau không để làm gì?
Đi đầu đi bds từ trc đến h e nghe chủ yếu là có duyên, ko phải hên xui nhé cụ.
Căn nhà karaoke vidu trên kia, chủ mua đuọc là “có duyên”

Giờ kinh doanh ko đuọc rao 30 tỷ
Bán đuọc là hêt duyên vì “xui”

Cố gồng sang năm biết đâu bán đuọc 60 tỷ thì là “hên”

MR Fe

Xe tải
Căn nhà karaoke vidu trên kia, chủ mua đuọc là “có duyên”

Giờ kinh doanh ko đuọc rao 30 tỷ
Bán đuọc là hêt duyên vì “xui”

Cố gồng sang năm biết đâu bán đuọc 60 tỷ thì là “hên”
Đúng rồi cụ, nó có khác gì ck, khẩu trang, lan đb, hay bất kì mặt hàng nào khác cũng đều như thế

xe đạp mini62

Xe buýt
Đầu tư bất cứ thứ gì: sản xuất, dịch vụ, ck, bds… mà ko biết tính toán, phân tích, biết mình đang làm gì thì đều rủi ro gống nhau. Đã ko hiểu, ko rõ việc mình làm thì tốt nhất GTK để NH nó đầu tư hộ cho, yên tâm nhận lãi.
Còn nói bds hên xui thì tốt nhất cũng nghỉ, GTK. Hết chuyện.

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Đầu tư bất cứ thứ gì: sản xuất, dịch vụ, ck, bds… mà ko biết tính toán, phân tích, biết mình đang làm gì thì đều rủi ro gống nhau. Đã ko hiểu, ko rõ việc mình làm thì tốt nhất GTK để NH nó đầu tư hộ cho, yên tâm nhận lãi.
Còn nói bds hên xui thì tốt nhất cũng nghỉ, GTK. Hết chuyện.
những người thích gtk không hiểu sao vẫn vào thớt đất cát để so sánh nhỉ, em tưởng phải bán hết nhà cửa đem đi gửi tk ở nhà thuê mới là chuẩn giáo án chứ :|

Thanhvuóng71

Xe điện
Nếu so sánh việc gửi tk với đầu tư bds thì việc GTK cũng có hiệu quả hơn việc đầu tư bds trong một số giai đoạn nhất định . Tuy nhiên nếu so sánh trong một quá trình, một thời gian dài ( 5 - 7 năm ) thì hiện tại thì GTK vẫn kém hơn đầu tư bds .
Còn việc ôm vàng , ngoại tệ thì hiệu quả kém hơn hẳn so với đầu tư bds .

MR Fe

Xe tải
so sánh hài thật sự )) cụ có ngủ được trong chậu lan không
Nói như cụ thì so sánh cái gì với cái gì nó cũng khập khiễng. Em đang nói với cụ trên kia, về đầu tư bđs, hên xui, có duyên. Cứ coi bđs, lan, ck...là 1 loại hàng hóa. Còn công dụng của nó để ở, để ngắm như nào chưa bàn tới.
- Ví dụ, người mua chứng khoán, xong bán đi có lời, thì gọi là hên, là có duyên với món này, và có thể đầu tư tiếp.
- Nhưng chiều ngược lại, mua xong, giá ck xuống, bán lỗ thì nói là xui, là không có duyên. Hoặc gồng lỗ, qua giai đoạn khó khăn, ck lên giá, bán lại có lãi
- Nên em mói nói, hàng hòa đều chung chung 1 kiểu như thế.

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Nếu so sánh việc gửi tk với đầu tư bds thì việc GTK cũng có hiệu quả hơn việc đầu tư bds trong một số giai đoạn nhất định . Tuy nhiên nếu so sánh trong một quá trình, một thời gian dài ( 5 - 7 năm ) thì hiện tại thì GTK vẫn kém hơn đầu tư bds .
Còn việc ôm vàng , ngoại tệ thì hiệu quả kém hơn hẳn so với đầu tư bds .
cái này rõ như ban ngày mà nhiều người còn cố cãi được