[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Bất ngờ, quá gấp
Bt cụ ơi. Cụ nào theo dõi pic e thì ngày 30/1/2023 e cũng báo ls giảm và có xu hướng giảm dần đến cuối năm r mà.
Vừa ăn Tết xong big4 ngồi họp vs nhau trc khi họp vs Thủ tướng mà. Có nói mõm chơi vs nhau đâu. :)

Hanh Ha

Xe Cứu Trợ
Có vẻ ngược dự đoán của nhiều cụ trên đây.

veno

Xe tải
Bt cụ ơi. Cụ nào theo dõi pic e thì ngày 30/1/2023 e cũng báo ls giảm và có xu hướng giảm dần đến cuối năm r mà.
Vừa ăn Tết xong big4 ngồi họp vs nhau trc khi họp vs Thủ tướng mà. Có nói mõm chơi vs nhau đâu. :)
Em xác nhận cụ phán chuẩn về vụ lãi suất. Hi vọng cụ phán khu Hòa Lạc cũng đúng, em đang định nhòm ngó khu trên đó, thực ra là nhòm từ lâu rồi nhưng vẫn chưa biết nên xuống tiền lúc nào.

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Em xác nhận cụ phán chuẩn về vụ lãi suất. Hi vọng cụ phán khu Hòa Lạc cũng đúng, em đang định nhòm ngó khu trên đó, thực ra là nhòm từ lâu rồi nhưng vẫn chưa biết nên xuống tiền lúc nào.
Hình như trc cụ hỏi e về HL có đc hưởng lợi từ vụ vd4 ko thì phải? :D
Hy vọng là e đoán đúng về HL. :)). Cụ rảnh thì cứ ngó dần đi cũng đc. Khu Tây vừa r có diễn biến mới là khởi công bv ps + nhi tw cơ sở 2 ở Quốc Oai nữa. Nên cửa sáng nhiều hơn đấy. Túm lại e suy nghĩ hơi thổ dân. Cứ bds mà giá ngang con ô tô và ô tô vào đc là bụp đc. =))

TayBac_CQ

Xe buýt
Thay vì nhận được tiền lãi (Ngồi chờ cả năm) thì mua được cái nhà ưng ý, được cái giá ưng ý có phải yên tâm hơn không cụ nhỉ.. Đúng là mỗi người một ý.
Em cũng chả biết ntn, với mình thấy hợp lý nên Tết ra em vẫn xuống tiền để mua mảnh đất ở Hoài Đức tthiếu mấy chục là tròn 7 đồng, được hơn 100m2. Vừa nhận sổ được mấy hôm

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
Cái này là ls điều hành nên cũng không quá effective với thanh khoản dồi dào như hiện tại, nhưng cũng thể hiện sbv rất linh hoạt, proactive, chủ động tạo dư địa khi điều kiện cho phép, không hoàn toàn là xu hướng giảm nhưng khả năng tăng hiện tại có vẻ đã giảm hơn tháng trước

Jiren198

Xe điện
Chuyện bình thường thôi, nhnn nói rõ chính sách linh hoạt, nên ko nói là giảm lãi suất từ giờ cuối năm cả, có thể điều chỉnh theo quý...vs cả vs hiện trạng vĩ mô bây giờ ko thể coa sốt đất...giảm lãi như này chỉ làm cho ng ôm đất, bắt đáy lao vào mạnh hơn, hi vọng hơn...ngập sâu hơn thôi.thay vì dẫm đạp lên nhau chạy, thì vừa chạy vừa ngoái đầu....xem sốt kieue gì

toandiaoc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.mechungcu.com
Em cũng thấy là mảng đầu tư ngắn hạn thì phải cuối năm sau mới khởi sắc, giờ tập trung cho nhu cầu thực thôi.

Chứ thấy các đồng nghiệp xung quanh cứ đi chào với tư vấn mấy cái shop mà em thấy ngại quá. Thực tế xem mấy cái shop đã bán xong toàn treo biển bán, cho thuê bao lâu nay chứ có thấy đi vào sử dụng hay đổi chủ đâu

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
không biết khi nào làm cầu Tứ Liên với THD nữa thì đỉnh chóp luôn

giaulenvidat

[Tịch thu bằng lái]
2 bên kịch rộng được bao nhiêu, làm cầu Tứ Liên là sai lầm... Đáng phải làm điểm khác
thực ra giờ làm chỗ nào cũng tắc thôi vì giao thông HN quy hoạch nó không đồng bộ từ xưa rồi, mở đến đầu tắc đến đấy vì dự án không theo kịp tốc độ phát triển phương tiện, nhưng không làm thì cũng dở vì giờ cầu nào cũng tắc.