[Funland] Tiềm năng Bất động sản Hà Nội cho chu kỳ phát triển mới từ 2023

xe đạp mini62

Xe buýt
Chỉ ra như thế này đã trực tiếp quy lỗi cho 95 trường hợp bỏ hoang nhà đã kéo mặt bằng giá lên

Rào trước đón sau cho việc đánh thuế
Đấy là tự cụ nghĩ ra thôi. Hạn chế bỏ hoang sau đầu giá chỉ cần điều chỉnh quy định: chỉ được cấp giấy CN quyền SD đất và tài sản trên đất vủa mảnh đất trúng đầu giá khi xây dựng công trình trên đất và hoàn thành thủ tục hoàn công.
Hết cửa đầu cơ đấu giá đất láo nháo, lúc đó chỉ cơ người dân có nhu cầu nhà ở mua qua đấu giá và mua được giá tốt từ NN.
Bất lợi: NN sẽ thu được rất ít ngân sách từ đấu giá đất, do thành phần cần sử dụng và mua đất qua đấu giá lại ko có xiền, giá trúng thấp, tỉ lệ bán đc của Nn thấp.
Nên mồm thì nói vậy thôi, nhưng tiền NS đâu để làm hạ tầng, tiện ích công? Thuế từ DN thì chỉ mấy quận, Tp phát triển chứ ko đêif giữa các địa phương, dân thì nghèo thuế chồng thuế.
Nói thì dễ, mấy ông ủng hộ NN thu thuế sau lại méo mồm, tìm cách trốn. Nhìn vào thuế thu nhập DN hiện nay, ông nào ko 2 sổ, toàn nói đạo lý thì hay.

CRV-2015

Xe buýt
Nếu muốn hạ giá BDS, thì đầu tiên phải triệt được nguồn gốc làm nó tăng giá cái đã. Các cụ nghị gật ở trên phải chỉ hướng cho Bank chọn loại TSĐB nào ưu việt hơn BDS, nhất là BDS đô thị lõi thì mới mong giá BDS xuống được =)). Chứ cứ ngồi "ủ ôi đầu cơ làm tăng giá" để dân túy thì ...;))
Giỏi thế chẳng có ai vào cuốc hụi làm nghị gật đâu

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Cụ muabenem123 phân tích thêm lợi thế của khu THT cho em sáng mắt tý ạ. Từ góc độ người ở khu này, e mới nhìn thấy lợi thế ở vị trí, cảnh quan, hạ tầng (ở chỗ mấy điểm TTTM ăn uống giải trí)... Còn tiềm năng CBD mới như nào e chưa nhìn ra được, ví dụ như lợi ích cho con cái mình sau này ntn nếu chọn nơi này là chỗ định cư, rồi tiềm năng đầu tư ntn về sau ( ví dụ mua CHCC ở đây để cho thuê thì có lợi thế hơn những chỗ khác không)? Hay những tiềm năng vô hình khác ntn của THT trong 5-10-15 năm nữa?
Câu hỏi của cụ nó nằm ở câu cuối cùng cụ hỏi e đấy :))

muabenem123

Xe lăn
Tiếp tục là 1 công trình lớn của Thủ đô về đích. Điều mà e thấy mừng là dự án này ko nằm trong nội đô. :)

dungvovan

Xe hơi
Tiếp tục là 1 công trình lớn của Thủ đô về đích. Điều mà e thấy mừng là dự án này ko nằm trong nội đô. :)
Cũng sắp khánh thành bv nhi và phụ sản TW 2 ở Quốc Oai . Lạ cái là bên ĐA , Long Biên, Gia Lâm k thấy có cái bv TW nào xây cả

tungpt79

Xe đạp
Gia Lâm lên quận, Văn Giang lên thành phố, vành đai 4 đang hoàn thiện. Đông Hà Nội chuyển mình thực sự.

keroppi77

Xe tải
có nên đầu tư Huỳnh Cung, Tam Hiệp k các cụ :-??

sir trần

Xe hơi
Tháng 5 vừa rồi sau 1 thời gian tìm mua cc HN để cho thuê, thấy giá cao, hiệu quả cho thuê thấp. Em quay xe mua 1 lô ở tỉnh giá 2tỏi7. Hên cái là lô em số 59. Giờ môi giới đang gọi tha thiết muốn nhượng lại giá 3tỏi3 cho bác lô 55-57 để bác ấy đập 3 lô làm trụ sở cty. Có vẻ đất tỉnh rục rịch tăng giá
tỉnh nào đấy cụ

kien0707

Xe đạp
Hữu Hòa -Thanh Trì ở ổn áp không các cụ? Có bị ngập hay tắc đường ko cơ? Có người quen đang tính mua căn ở đó nhờ các cụ tư vấn ạ

chungngo1975

Xe hơi
Cũng sắp khánh thành bv nhi và phụ sản TW 2 ở Quốc Oai . Lạ cái là bên ĐA , Long Biên, Gia Lâm k thấy có cái bv TW nào xây cả
sát hoàn kiệm với các bệnh viện đầu ngành cấp trung ương là 108, việt đức, việt xô, tim hà nội, phụ sản trung ương cơ sở 1 thì cần gì xây thêm nữa. Long Biên một mớ bệnh viện gôm Đức Giang, Tâm Anh, Bắc Hà, Tâm Thần Hn, bệnh viện phụ sản hà nội cơ sở Đức Giang. sơ sơ như thế thì quá đủ rồi. từ Lb giờ đi bach mai cực nhanh khi chỉ cần đi vĩnh tuy vành đai 2 trên cao đến phố vọng xuống là đến chắc mất 10 phút. quan trọng những bệnh viên trung ương tốt nhất là 108, bạch mai, việt đức chữa được bách bệnh ở gần là ngon rồi chứ vài ba cái bệnh viện cơ sở 2 thì ăn thua gì. những bệnh nhẹ thì viện nào chẳng làm được. Nhưng có những bệnh chỉ 108, việt đức, bạch mai mới làm được nên gần những viện đó mới ngon.

chungngo1975

Xe hơi
Các cơ quan bộ , ngang bộ cũng k đặt trụ sở Trường ĐH thì chỉ có trường ĐH nông nghệp.
các cơ quan đầu não đang ở hoàn kiếm, ba đình là rất gần so với lb-gl-đa rồi trong khi lại quá xa các khu vực khác nên muốn phân tán bớt mới phải chuyển đi 1 số ra tây hồ tây- mễ trì. bác toàn hỏi những cái chuyện mà tư duy tý đã thấy rõ vấn đề.thế những nơi như mỹ đức, phú xuyên, ứng hoà , ba vì họ chẳng gần hoàn kiếm cũng chẳng gần tây hồ-cầu giấy thì họ kêu gì?? đặt mấy cái trụ sở đó quan trọng gì, quan trọng là hàng năm cơ sở hạ tầng đường xá nơi mình sống có ngon không, thu ngân sách ổn không vì thu ngân sách ổn thì có tiền tự đầu tư không phải đợi thành phố. mấy cái đó mới đáng quan tâm.

muabenem123

Xe lăn
Hữu Hòa -Thanh Trì ở ổn áp không các cụ? Có bị ngập hay tắc đường ko cơ? Có người quen đang tính mua căn ở đó nhờ các cụ tư vấn ạ
Hữu Hoà, Hữu Hưng hình như bị ngập đó cụ. Đợt trc sau mưa lớn e có việc đi qua Hữu Hưng nước sông lên cmn đường r. Mà mấy hôm r đó.