[Funland] Tiệc đầu bò ở đám cưới nông thôn Trung Quốc

blackhole1

Xe tăng
Sức khoẻ là chém gió thôi cụ.
Nhưng về chuyện ăn thì Khựa (đặc biệt là phía bắc Khựa) bọn nó ăn gấp đôi gấp 3 mình thật.
Họ làm khỏe thật đó cụ thời xây nhà máy HPHD em có chứng kiến họ xây lò cao phải nói là rất khỏe còn gấp bao nhiêu em không rõ ,nhưng chắc chắn là cho một ông Việt tốt nhất cũng chịu thua ,còn về kỹ thuật và trình độ thì ngang nhau .họ hơn mình về kỷ luật và sức khỏe .

Chu An

Xe điện
Họ hiếm khi ăn món luộc như mình. Hầu như món nào cũng chiên xào hầm. Ớt nhìn nhiều vậy nhưng không phải là quá cay. Ngồi với đội TQ, em ăn còn cay hơn họ. TQ có lẽ vô địch về gia vị mất. Có quá nhiều loại gia vị mà nhìn chẳng hiểu là thứ gì. Khi uống rượu, họ thường rót ra 1 cốc to, ai uống hết thì tự rót, không như mình rót mỏi tay vì cái chén bé tí. Đôi khi họ uống nước ép ngô non lên men khi nhậu, thứ nước này giúp cho cái dạ dày chậm bị thủng hơn so với dạ dày mấy ông VN. Đường, muối của họ cũng có vị ngọt và mặn khác với đường muối bên mình. Có điều họ hơi mất vệ sinh.

NNS

Xe ngựa
em thi thoảng nghỉ trong mấy resort Đà Nẵng, Nha trang, bữa buffet mà gặp đoàn Trung cuốc là như gặp bão, các bạn hàng xóm ăn cứ ràm rầm, đồ ăn tranh nhau hốt, người Việt Nam khảnh ăn chỉ ngơ ngác nhìn :))

omerta77

Xe điện
Sức khoẻ là chém gió thôi cụ.
Nhưng về chuyện ăn thì Khựa (đặc biệt là phía bắc Khựa) bọn nó ăn gấp đôi gấp 3 mình thật.
Nó ăn khoẻ thế thì mới đủ sức khoẻ mà làm cụ ơi. Cụ xem trên mạng thì biết bọn nó trâu bò thế nào.
Trước cq e có mấy thằng chuyên gia TQ. Đi ăn với bọn nó nó nói thẳng. Chúng mày ăn thế này sức éo đâu mà làm :))

hm.tuan

Xì hơi lốp
Một mâm 24 đĩa đầy ắp. Nửa cái đầu bò một con gà hầm. Tàu ăn khỏe thật
Hồi xưa làm công nhân thì em cũng chén đc: trung bình mỗi người hơn 1kg (hơi) thịt chó, chưa kể gia giảm và khoảng nửa lít rượu nút lá chuối ạ.
Giờ thì ko phải ko ăn đc, mà ko dám ăn nhiều thôi.

7vienngocrong

Xe tăng
Ăn nhiều vậy có dễ bị gout k các cụ.

Phỗng new

Xe điện
Liệu có phải nó làm câu viu ko cụ?
Chứ 3 ông chén 1 con bò thì khiếp nhể ^:)^
Phong bì kiểu 5 lít thì gia chủ khóc thét :))
Hôm em lướt phây búc video còn thấy ở nước nào đó vùng trung đông (em đoán vậy vì thấy toàn đàn ông đội khăn trùm trắng trên đầu) có bữa tiệc. Cứ 3 ông một bàn có 1 con bò, hay cừu nướng nguyên con. Nhìn họ ăn mình chán luôn. :((

xe rùa 2012

Xe container
ăn tí rau dưa mà còn đầy bệnh, bọn tầu nó ăn ntn khỏe thì có nhưng gut, tiểu đường.... chắc nhiều lắm

wildness

Xe điện
Em trước ăn cũng thuộc loại rất khỏe, ăn xong bữa rồi còn thêm bát phở vẫn ok :D
Giờ thì chả dám ăn nhiều, chỉ sợ lắm bệnh tật. Mỗi bữa 1 bát cơm và chủ yếu rau, thế mà vẫn lo tăng cân.

tunglam28062009

Xe tăng
Họ hiếm khi ăn món luộc như mình. Hầu như món nào cũng chiên xào hầm. Ớt nhìn nhiều vậy nhưng không phải là quá cay. Ngồi với đội TQ, em ăn còn cay hơn họ. TQ có lẽ vô địch về gia vị mất. Có quá nhiều loại gia vị mà nhìn chẳng hiểu là thứ gì. Khi uống rượu, họ thường rót ra 1 cốc to, ai uống hết thì tự rót, không như mình rót mỏi tay vì cái chén bé tí. Đôi khi họ uống nước ép ngô non lên men khi nhậu, thứ nước này giúp cho cái dạ dày chậm bị thủng hơn so với dạ dày mấy ông VN. Đường, muối của họ cũng có vị ngọt và mặn khác với đường muối bên mình. Có điều họ hơi mất vệ sinh.
Thịt cá thì hiếm khi họ luộc chứ rau e thấy cũng ko ít. Có điều rau luộc xong rưới thêm dầu mỡ vào e ko ăn nổi.
E thuộc diện ghét đồ hấp luộc mà sang tàu vẫn thấy ngấy đồ ăn của họ.
Nhưng nói j thì nói e đánh giá nền ẩm thực của tàu ngon & vô cùng phong phú.

WonJinEng

Xe tải
ăn tí rau dưa mà còn đầy bệnh, bọn tầu nó ăn ntn khỏe thì có nhưng gut, tiểu đường.... chắc nhiều lắm
Bọn sumo nặng cả tạ, ăn khủng,đa số giải nghệ thì mới bị bệnh liên quan đến béo phì, còn trước đó do thi đâu tập luyện thường xuyên nên ăn nhiều vẫn ko sao.

Dở người

Xe điện
Bọn nó ăn khỏe làm khỏe dã man.
Và đặc biệt em thấy bọn ăn nhiều cũng ít béo phì, thế mới lạ. Mình ăn thế tăng cân khỏi tính mà chúng nó cũng chỉ ở mức thường thường. Không hiểu thức ăn nó đi đâu,
Xưa xây bauxite Bảo Lâm, bếp Tàu luôn nấu đồ ăn nhiều gấp 4 lần bếp Việt, với lượng công nhân ngang nhau. Chúng nó ăn như thùng không đáy. Và làm khỏe gấp 3 công nhân Việt. Đặc biệt làm miệt mài từ đầu ca tới cuối ca, không có kiểu ngừng tay hút thuốc hay toilet như công nhân ta.
Chuẩn ăn khỏe làm khỏe.

manhanoi

Xe tăng
Nó sang mình làm, ăn uống cũng chả khác gì, hay do thời tiết nhỉ ?

Xinxàphòng

[Tịch thu bằng lái]
1 cái bình oxi, 2 ông công nhân VN khiêng dặt dà dặt dẹo, 1 thằng công nhân tàu nó vác ngon ơ. 1 thằng tàu năng suất chấp 3 thằng VN.

Xe nội lước

Xe container
Nếu cái bình khoảng 80 kg thì cũng không lạ đâu cụ. Ăn và làm đc như cc trên nói về họ thì chuyện đó không khó.
Lúc em 16. Em đc thằng bạn cho đi ăn phở sốt vang. Mua tất cả là 4 bát .em ăn 2, nó 1. Bát cuối chia đôi.không ai bỏ lại nước 🤣🤣🤣. Quả thật sức lực em khi đó chắc cả lớp khoảng 20 thằng zai, em vật nhau chỉ thua 1 là cùng 🤣🤣 . Em nhấc đc cái 81 của anh nhà bác lên , thẳng lưng 30 phút . Anh ấy đố và hứa làm đc thì cho tập cái xe đó. Sau anh nuốt lời với em..he ( cách nhấc sao thì k nhớ chính xác . Thề là em k dám ba hoa đâu ạ ).

Chỉnh sửa cuối:
  • Vodka
Reactions: ITI

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cái bình khoảng 80 kg thì cũng không lạ đâu cụ. Ăn và làm đc như cc trên nói về họ thì chuyện đó không khó.
Lúc em 16. Em đc thằng bạn cho đi ăn phở sốt vang. Mua tất cả là 4 bát .em ăn 2, nó 1. Bát cuối chia đôi.không ai bỏ lại nước 🤣🤣🤣. Quả thật sức lực em chắc cả lớp khoảng 20 thằng zai, em vật nhau chỉ thua 1 là cùng 🤣🤣
Đoạn: "1 cái bình oxi, 2 ông công nhân VN khiêng dặt dà dặt dẹo, 1 thằng công nhân tàu nó vác ngon ơ" là em thấy chém rồi.

Xe nội lước

Xe container
Đoạn: "1 cái bình oxi, 2 ông công nhân VN khiêng dặt dà dặt dẹo, 1 thằng công nhân tàu nó vác ngon ơ" là em thấy chém rồi.
Em k biết cái bình nặng bao nhiêu nên k dám quả quyết đc hay không. Nhưng nếu k biết bê chắc sẽ rất đau vai. Em thấy về quê ngày bé( 15), chị họ em ghánh nc, em thử phát mà đau kinh , đi 2,3 bước nó xiêu vẹo luôn..nhưng xách 2 thùng đó 1 phát về nhà thì chị em thua em ngay tức khắc 🤣🤣

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Bảo sao dân mình yếu
Sang đó đi mạn Quảng Châu - nghĩa là nhân chủng giống mình - mà nó ăn đã thấy kinh
Tô chè, đĩa thức ăn mình- Nó là chậu chè, khay thức ăn mới đúng
Vùng phía Bắc thì ăn phát sợ luôn- Đoàn sang mình nó ăn suất =2 mâm vẫn thòm thèm, mình ăn 1 mâm vẫn thừa :)
Dân mình có ăn theo khoa học đâu mà ăn theo truyền thông. Ko biết ai bảo ai cứ ăn dầu tốt hơn ăn mỡ lợn. Cái này ngu kinh khủng, ko có mỡ người dẻo như kẹo, bé tý, sức thì yếu. Dân hơi tý ăn kiêng, nào là gầy mới đẹp.