[Funland] Tiệc đầu bò ở đám cưới nông thôn Trung Quốc

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Em k biết cái bình nặng bao nhiêu nên k dám quả quyết đc hay không. Nhưng nếu k biết bê chắc sẽ rất đau vai. Em thấy về quê ngày bé( 15), chị họ em ghánh nc, em thử phát mà đau kinh , đi 2,3 bước nó xiêu vẹo luôn..nhưng xách 2 thùng đó 1 phát về nhà thì chị em thua em ngay tức khắc 🤣🤣
Bình ô xi em ko biết nhưng 1 mình em 2 tay 2 bình nước la vi loại lộn ngược cắm xuống vẫn ok. Nhưng khối thằng đi lên cầu thang thở như sắp chết.

Bopmuoi

[Tịch thu bằng lái]
Dân mình có ăn theo khoa học đâu mà ăn theo truyền thông. Ko biết ai bảo ai cứ ăn dầu tốt hơn ăn mỡ lợn. Cái này ngu kinh khủng, ko có mỡ người dẻo như kẹo, bé tý, sức thì yếu. Dân hơi tý ăn kiêng, nào là gầy mới đẹp.
Mỡ động vật và dầu ăn là cú lừa thế kỷ của con buôn bán các sản phẩm từ dầu ép từ các loại ngũ cốc.

XámChâuPhi

Xe tải
Ăn khỏe thường thể lực cũng khỏe cc ạ. Và ăn có ý thức để lấy sức nó khác ăn cho xong bữa , ăn cho đỡ đói.
Cc có tin là em khi 15,17 tuổi ăn khỏe là đương nhiên nhưng nhà nghèo mà ốm thì cũng sợ, bọn nó bắt nạt thì cũng sợ...nên em tự coi việc ăn và vận động là 1 nhiệm vụ . Mỗi ngày ăn cố vài thìa mà kết quả 1 bữa em ăn 7,8 bát cơm chan canh . Thức ăn có toàn rau và vài miếng thịt mỡ, lạc rang. Sau ăn 6 bát là nửa buổi đã đói lả không chịu đc.(ăn thêm mãi nó quen, ăn bớt mãi nó cũng quen). Nhưng về nông thôn em một mình kéo cái xe cải tiến chất lúa như núi lên 1 đoạn dốc mà 2 ông anh nhà bác em đang tuổi tn còn lặc lè.. quyết ăn và quyết lao động làm bàn tay em 2 lần bóp gãy đc cái kìm điện ( tất nhiên kìm vn sx ngà đó chất lượng khả năng chưa tốt).
14 tuổi, suốt mùa hè mỗi ngày em xách 2 tay 2 cái xô Liên xô xách nước đi về vài trục lần, đổ vào phuy cho gia đình , khoảng cách cỡ 100 m.. gánh thì không sao ghánh đc, nó cứ chòng chành và đau vai kinh khủng..ấy vậy mà khi đi làm vẫn có 1 vài ông anh mà sức mình không ăn thua gì với anh ấy.
Xúc than thì sao Cụ ơi! Một đêm xúc được mấy tấn.

Xe nội lước

Xe container
Dân mình có ăn theo khoa học đâu mà ăn theo truyền thông. Ko biết ai bảo ai cứ ăn dầu tốt hơn ăn mỡ lợn. Cái này ngu kinh khủng, ko có mỡ người dẻo như kẹo, bé tý, sức thì yếu. Dân hơi tý ăn kiêng, nào là gầy mới đẹp.
Hết bình rồi. Còn là em rót cụ.

Shoptot102

[Tịch thu bằng lái]
Mỡ động vật và dầu ăn là cú lừa thế kỷ của con buôn bán các sản phẩm từ dầu ép từ các loại ngũ cốc.
Ăn như hạch. Em toàn phải rán mỡ để ăn. Gấu thì thích dầu. Mà nghịch lý là em 15 năm nay chả tăng kg nào, gấu em ăn dầu cứ tăng vô tội vạ lại nhịn ăn để xuống. Đến khổ.

WonJinEng

Xe tải
Bị media tây buôn dầu thực vật nhồi sọ cụ ạ. Báo chí mình chủ yếu dịch từ âu mẽo, rất ít thằng báo nào dịch từ báo tàu, âu cũng là não trạng bài tàu cực đoan mà ra. Nếu coi thức ăn là thuốc thì bọn tàu nó đẻ ra trước âu mẽo rất nhiều. Ngay cái chuyện bọn tây nó nhồi sọ ăn đậu nành gây ung thư thì đủ biết bọn âu mẽo nó thổ tả đến mức nào rồi. Dân tàu nó ăn đậu nành cả mấy ngàn năm chắc chết hết vì ung thư chắc.

Ấp_Bắc

Xe máy
Sức khoẻ là chém gió thôi cụ.
Nhưng về chuyện ăn thì Khựa (đặc biệt là phía bắc Khựa) bọn nó ăn gấp đôi gấp 3 mình thật.
Người TQ nhất là phía bắc sông Trường Giang đa phần là người lai giữa tộc Hán và các tộc Hung Nô Tiên Ti Khiết Đan chứ không phải Hán thuần chủng. Thậm chí thời Đường thì họ Lý cũng là gốc Tiên ti chứ không phải dân Hán.

Các tộc Hung nô, Tiên ti, Khiết đan ... là tộc sống bằng chăn nuôi săn bắn họ cao to cường tráng ăn khỏe như chủng người da trắng

(phía Nam sông Trường Giang chính là vùng đất của Bách Việt)

Chỉnh sửa cuối:

KoenigseggPigani

Xe tăng
Em có nghe choá đâu; riêng món cơm rang yêu thích của e dùng dầu ăn thì giảm 30% độ ngon, chưa kể xưa bé cơm nóng trộn mỡ mì chính
Em cứ liễn mỡ lá làm 1 muôi rồi rang cơm
Ai học hoá cug biết Cholesterol có 2 loại xấu và tốt, trong đó ở mỡ trắng lợn đa số là loại tốt
Các cụ ăn mấy ngàn năm nay có sao đâu, vẫn đập cho Mông, Mỹ chạy rẽ đất