[Funland] Tiệc cưới ngoài trời

Sazi

Xe điện
Em sắp phải lên chức ông bà, hôm qua chúng nó đặt em ngồi đâu ngồi đó rồi :P
Mà cả đời này đi đám cưới chưa từng thích thú, lúc nào cũng thấy khổ sở, dù là bạn hay người nhà thân thiết :(
Tiệc nào cũng giống nhau, dù ks 5* thì vẫn quê mùa và nhàm chán :)
Nên em muốn tổ chức tiệc cưới kiểu thay đổi cho thú vị chút, em thấy bọn Tây tổ chức khá hay ho, em đang tính làm ngoài trời, tiệc đứng, chỉ bạn bè họ hàng thân thiết, không nhiều người, nhưng nội dung nên như nào thì đang nghĩ ngợi.
Các cụ đã ai từng tổ chức tiệc cưới cho bản thân và người nhà hay ho thì cho em xin thông tin với, hay dở, nên tránh cái gì?
Mùa hè ngồi ngoài trời nóng và khó chịu, cứ check phòng điều hoà thật kỹ để Tc

TungC

Xe tải
Mà cả đời này đi đám cưới chưa từng thích thú, lúc nào cũng thấy khổ sở, dù là bạn hay người nhà thân thiết :(
Nên em muốn tổ chức tiệc cưới kiểu thay đổi cho thú vị chút, em thấy bọn Tây tổ chức khá hay ho, em đang tính làm ngoài trời, tiệc đứng, chỉ bạn bè họ hàng thân thiết, không nhiều người, nhưng nội dung nên như nào thì đang nghĩ ngợi.
Các cụ đã ai từng tổ chức tiệc cưới cho bản thân và người nhà hay ho thì cho em xin thông tin với, hay dở, nên tránh cái gì?
E đã từng đi đám cưới cháu gái Việt lấy chồng Tây ở Munchen (Đức). Bên đấy gửi giấy mời về VN, đề nghị mình xác nhận có đi hay ko, ở lại mấy ngày, có tiết mục nào tham gia đám cưới (ca nhạc, ảo thuật, nghệ thuật...) để người ta lên chương trình chi tiết, cụ thể không để thời gian trống. Khi sang Đức ăn cưới thấy rất khác đám cưới kiểu bên mình, số lượng người mời có hạn (thật sự thân thiết mới có mặt, cả nhà trai và gái khoảng 100 người), thuê 1 khách sạn ngoại ô Berlin cho toàn thể 2 họ ở, ăn buffet trong nhà, ăn tiệc ngọt ngoài sân, tiệc rượu tối và nhảy đầm... Đám cưới xong cô dâu, chú rể về VN hưởng tuần trăng mật, còn khách ai đăng ký ở lại khách sạn cứ ở, ai thích đi cứ đi. E mơ ước về sau con gái e lấy chồng thì e sẽ thực hiện như thế :))

CAC

Xe buýt
Cưới cụ đâu mà cụ đòi quyết, lại còn nhờ các cụ of tư vấn nữa thì loạn. Không biết đã có cụ nào tư vấn món Mộc Tồn cho nó có tí văn hoá dân gian chưa, kết hợp với Chivas cho nó thành dân gian đương đại :))
Em fun tí, chúc mừng cụ và gia đình!

Altis-2011

Xe tải
Website
www.facebook.com
Cảm ơn các cụ!
Thực ra ko thích quá sớm, ngoài 30 thì tốt, nhưng cũng chả thể ngăn cấm được :)
nhà cháu muộn vợ, giờ nhiều tuổi con vẫn bé, nhà mấy đời muộn vợ di truyền.

tung1311 .

Xe container
Giờ các cháu nó học tây âu nên có đám tổ chức ở biệt thự có sân vườn, hồ bơi khá hay, ngon nữa thì làm cái resỏt có bãi biển. E ủng hộ ko mời tràn lan, chỉ những người thân thích và rất quen biết.
nhớ mua vé bay sẵn cho người đc mời nữa cho lịch sự và chu đáo :D

jkluio

Đi bộ
ko biết có phải lên phương xin phép vì tụ tập đông người không nhỉ

Embebandiem

Xe tăng
Nhà e vừa tổ chức tiệc cho e trai tháng 10 năm ngoái, có chút đóng góp với cụ
1. Ko nên tổ chức tiệc ngoài trời vì yếu tố thời tiết sẽ quyết định, nếu mùa đông thì lạnh mà mùa hè nhiệt độ làm mọi ng ko còn vui vẻ nữa. Nhưng nếu tổ chức đc ở thành phố biển như Vũng Tàu, Nha Trang cũng đáng vì không khí biển buổi chiều dễ chịu
2. Không có 1 đám cưới nào nhàm chán, đám cưới nhàm chán là đám cưới cô dâu chú rể ko có gu thẩm mĩ, tổ chức, khách mời không lựa chọn
3. Tiệc nhà e:
- Tổ chức cho 1k khách nhà gái, 1k khách nhà trai.
- Tiệc làm theo phong cách Sa mạc cát khô, cô dâu chú rể khá cá tính nên làm việc với bên trang trí khá dễ dàng
- Trước tiệc nhà e có tổ chức hơn chục Bus SAMCO để đưa đón bạn bè và họ hàng tới địa điểm, chính vì có đội đưa đón như vậy nên khách tới rất đúng giờ và đông đủ
- Yêu cầu tất các khách mặc đồ đen hoặc tối màu
- Diễn biến tiệc có
a. Đoàn xiếc chú hề, đi cà kheo giờ đón khách để trẻ em và mọi người chụp ảnh cùng xiếc + phong cảnh safari
b. Khán phòng chơi nhạc trance + khói + bia lạnh ngay từ đầu giờ để kích thích luôn khách mời
c. Cô dâu chú rể lên sân khấu, bỏ qua màn tự phát biểu, chỉ có MC + đại diện 2 họ phát biểu vui vẻ cảm ơn
d. Chơi nhạc nhẹ để khách dự tiệc
e. Vũ đoàn brazil các e nóng bỏ tiến vào, tại món thứ 5, mọi người trầm trồ, các e này sau màn múa 2 phút thì chạy xuống kéo cô dâu chú rể + các bàn đã chỉ định từ trước lên sân khấu chơi nhạc nhảy 10 phút
f. Món thứ 6, 7 lên trong khi mọi ng trên sân khấu đang chơi -> kết thúc tiệc, bạn bè thân của cô dâu chú rể + gia đình ở lại chơi tiếp

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Cưới cụ đâu mà cụ đòi quyết, lại còn nhờ các cụ of tư vấn nữa thì loạn. Không biết đã có cụ nào tư vấn món Mộc Tồn cho nó có tí văn hoá dân gian chưa, kết hợp với Chivas cho nó thành dân gian đương đại :))
Em fun tí, chúc mừng cụ và gia đình!
Hahaa, cưới chúng nó, nhưng khách mình và họ hàng mình là chính thì mình bị ăn mắng thôi :)
Em cũng háo hức đấy :D