[Funland] Tích trữ nhiều đất đai để làm gì?

phuongmit

Xe cút kít
Cụ đúng là non lắm, khi Con cái nó cưới vợ cưới chồng rồi, mồm Cụ xoet xoét là con dâu con dể đều là Con, mà lúc sang tên lại chỉ cho mỗi con mình . Như thế có ổn không ? Người ta tính xa hơn Cụ nhiều.
Cho thế đẹp bạc tất cả các bên, nếu có toan tính tính toán cho con mình nó cũng kín đáo mà k làm zâu zể nó hụt hẫng, nghĩ suy

butchikim

Xe ba gác
Hiện tại đất ở Hà Nội vẫn tiếp tục tăng, mà đất tăng giá sẽ gây ra khoái cảm, cũng như một loại thuốc ấy mà.
Với cháu thì tiền chính là thuốc, thiếu thuốc thì cháu lại không khoái cảm gì chứ nị 8-} #:-s

kobietdatlagi

Xe hơi
Cháu mong ai cũng nghĩ như cụ để cháu còn mua được đất ;))

dheIa

Xì hơi lốp
Cụ nên hỏi anh V xem anh ấy ôm đất để làm gì.
Em nghĩ là anh ấy sẽ bảo, nó là tiền, có ai chê tiền đâu.
Hoặc, cụ hỏi anh Gates Bill, anh ấy mua số đất ở bên Mỹ hình như bằng tỉnh Bắc Ninh thì phải.
Nếu có một anh, như anh Musk chẳng hạn, anh ấy sở hữu 20% diện tích thế giới, thì anh ấy sẽ là bá chủ thế giới
2 ông này khac nhau hoàn toàn nha cụ ^^

Ông đầu giàu lên nhờ đất, xong chắc biết cái tiếng giàu nhờ đất nó ko sang nên xoay sang ngành khác cho nó sang. Ông này là dùng xiền có đc từ đất để mua chữ "Sang" :D

Ông sau thì ngược lại. Cả thế giới biết ổng giàu ko phải nhờ đất. Đất chỉ là cuộc chơi của ổng thoi...

Cụ thấy khác nhau chưa ^^

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Cụ đúng là non lắm, khi Con cái nó cưới vợ cưới chồng rồi, mồm Cụ xoet xoét là con dâu con dể đều là Con, mà lúc sang tên lại chỉ cho mỗi con mình . Như thế có ổn không ? Người ta tính xa hơn Cụ nhiều.
Cho như thế khác gì gieo mầm mống bất hòa vào gia đình con trẻ, nó còn coi thường cả bậc cha mẹ luôn ấy cụ ~o)

Payroll

Xe điện
2 ông này khac nhau hoàn toàn nha cụ ^^

Ông đầu giàu lên nhờ đất, xong chắc biết cái tiếng giàu nhờ đất nó ko sang nên xoay sang ngành khác cho nó sang. Ông này là dùng xiền có đc từ đất để mua chữ "Sang" :D

Ông sau thì ngược lại. Cả thế giới biết ổng giàu ko phải nhờ đất. Đất chỉ là cuộc chơi của ổng thoi...

Cụ thấy khác nhau chưa ^^
Với các cụ đất là mục tiêu, ô V thì đất là phương tiện bán cho các cụ để ô ý giầu

mmxhung

Xe điện
Trước cháu có một đối tác làm ăn, thấy ăn mặc rất bình thường, đội nón lá, đạp xe hoặc bắt xe ôm vì không biết đi xe máy. Bỗng một ngày khoảng năm 2005 mua biệt thự Ciputra rất xa xôi hẻo lánh với giá 500k usd tương đương 8 tỏi ngày ấy. Mình cười bảo sao chị nhiều tiền thế mà không mua ô tô đi cho sướng, chị bảo tiền của gia đình gom góp tiết kiệm nên ko mua ô tô được. Đến năm 2007, chị nhận nhà và cho thuê luôn với giá khoảng 3k usd mỗi tháng tương đối đều đặn từ ngày đó đến giờ, trung bình mỗi năm thu 30k usd, thu 17 năm hơn 500k usd, còn căn biệt thự cũ kỹ đó giờ trả 2 triệu usd ko bán.
Thế mới thấy bọn nhà giàu ngố thật, có tiền không ăn tiêu mà cứ phải nhặt nhạnh từng đồng lẻ, thật lãng phí thời gian và cuộc sống.

Thành Thị 1

Xe điện
Cho như thế khác gì gieo mầm mống bất hòa vào gia đình con trẻ, nó còn coi thường cả bậc cha mẹ luôn ấy cụ ~o)
thanh niên ấy yêu Mẽo vô vàn, là mặt trời chân lý chiếu qua tím.
Nên chưa chắc hiểu đc văn hóa á đông đâu cụ.

xe lôi

Xe tăng
Em có ng họ hàng năm nay ngoài 50 con cháu rồi,đất nhà cũng vài mảnh mà đến giờ ko đi đâu,ko biết máy bay trong nó vuông hay tròn... Chắc do cá tính hy sinh,đất là tất cả!

BDS68

Xe ngựa
Người OF
e già rồi, cụ khai sáng cho e đi!
Hiccc, cho trước hôn nhân thì là việc đã rồi để phòng thân cho con và trao cho con quyền quyết định thôi cụ. Sau hôn nhân nếu có thì phải cho các con (dâu/rể) chứ cho riêng con mình thì quá vớ vẩn và dễ thành mang họa lắm ~o)

Thành Thị 1

Xe điện
Cụ nói không sai nhưng còn quá trẻ nên chưa hiểu được nhiều vấn đề cho trước và cho riêng con mình sau hôn nhân nó khác nhau ntn ~o)
cho trước là cho tư bản để nó gây dựng.
còn cho sau là tao thích ai thì tao cho? Cho cả cặp, hay cho con tao là do tao thích. Chúng mày nên thấm nhuần tư tưởng tự lo, trước khi được cho????

Thành Thị 1

Xe điện
Hiccc, cho trước hôn nhân thì là việc đã rồi để phòng thân cho con và trao cho con quyền quyết định thôi cụ. Sau hôn nhân nếu có thì phải cho các con (dâu/rể) chứ cho riêng con mình thì quá vớ vẩn và dễ thành mang họa lắm ~o)
Vâng cụ!

vanhai493

Xe điện
chắc họ đầu cơ làm giàu đó ạ
Còn tiết kiệm hay tiêu pha bạt mạng thì do tính cách mỗi ng
Vd như có bà bán bún gì đó tài sản 1k tỏi
Họ làm cho vui, chơi chơi

Còn tận hưởng e thấy kiểu giới trẻ giờ khó mua dc nhà nên tận hưởng hơn
Có tiền thì mua xe mới, đt mới
Thậm chí oto
Nhưng chưa đủ tiền mua nhà nên vẫn đi thuê

Minhnd

Xe điện
Cụ nên hỏi anh V xem anh ấy ôm đất để làm gì.
Em nghĩ là anh ấy sẽ bảo, nó là tiền, có ai chê tiền đâu.
Hoặc, cụ hỏi anh Gates Bill, anh ấy mua số đất ở bên Mỹ hình như bằng tỉnh Bắc Ninh thì phải.
Nếu có một anh, như anh Musk chẳng hạn, anh ấy sở hữu 20% diện tích thế giới, thì anh ấy sẽ là bá chủ thế giới
Như các anh trên thì lại là chuyện khác. Các anh ấy đầu tư để làm việc khác chứ không phải để tích trữ, để dành.
Ví như anh Vượng bên ta, nhờ đầu tư bđs thành công nên anh mới có tiền đầu tư sx xe ô tô điện.

dheIa

Xì hơi lốp
Trước cháu có một đối tác làm ăn, thấy ăn mặc rất bình thường, đội nón lá, đạp xe hoặc bắt xe ôm vì không biết đi xe máy. Bỗng một ngày khoảng năm 2005 mua biệt thự Ciputra rất xa xôi hẻo lánh với giá 500k usd tương đương 8 tỏi ngày ấy. Mình cười bảo sao chị nhiều tiền thế mà không mua ô tô đi cho sướng, chị bảo tiền của gia đình gom góp tiết kiệm nên ko mua ô tô được. Đến năm 2007, chị nhận nhà và cho thuê luôn với giá khoảng 3k usd mỗi tháng tương đối đều đặn từ ngày đó đến giờ, trung bình mỗi năm thu 30k usd, thu 17 năm hơn 500k usd, còn căn biệt thự cũ kỹ đó giờ trả 2 triệu usd ko bán.
Thế mới thấy bọn nhà giàu ngố thật, có tiền không ăn tiêu mà cứ phải nhặt nhạnh từng đồng lẻ, thật lãng phí thời gian và cuộc sống.
Ở xứ văn minh thì bác này vỡ alo vì tiền thuế các loại :D

dongioang

Xe tải
Đa số thì adua theo thiên hạ. Nhưng cũng có nhiều thành phần như mình thì kiếm tiền nó là nỗi đam mê ấy. Sau này có khi lại cống hiến cho nhân đạo ấy chứ cũng chẳng cạp được đất đâu. Đặc biệt, mình yêu thích môn BDS nhưng có cho mình tiền chưa chắc mình đã mua mảnh đất bỏ không rồi ngồi chờ đợi

boss79

Xe hơi
Nhưng giá lên bán đi rồi lại mua miếng khác chứ không lấy tiền về tiêu đâu cụ? :D
Cuối cùng vẫn là kiếm tiền để phục vụ mấy miếng đất :))
người ta vẫn mua đất nhưng vẫn tiêu tiền, hưởng thụ chứ ko phải ai mua đất cũng dạng ki ki cóp cóp đâu cụ

Minhnd

Xe điện
Em có ng họ hàng năm nay ngoài 50 con cháu rồi,đất nhà cũng vài mảnh mà đến giờ ko đi đâu,ko biết máy bay trong nó vuông hay tròn... Chắc do cá tính hy sinh,đất là tất cả!
Hy sinh tất cả vì đất chứ không phải vì mình cụ nhỉ? :D

beforethewinter

Xe tải
Ôi cái ông này, hồi học tiếng Pháp ở trường em có viết một bài nho nhỏ về ông ấy khi cô giáo ra đề viết về một người mà em yêu thích :)
Còn cái phim này hình như có một anh người hầu quần bị rách mông mà ông chủ không mua mới cho, nên toàn phải xoay mông vào tường khi di chuyển