[Funland] Tích trữ nhiều đất đai để làm gì?

Minhnd

Xe điện
Thật ra cháu vẫn khuyên đứa cháu giờ chưa có đủ tiền thì nên mua đất ở xa một chút. Sau đó dồn tiền đổi dần (mua đi bán lại) thì mới có cơ hội mua nhà ở trung tâm để đi làm cho tiện.

Haiau69

Xe buýt
Có người bóp mồm, bóp miệng, không tiêu sài gì để dành tiền mua đất.
Nhiều người chết đi rồi vẫn còn mấy mảnh đất để không mà có khi cả đời không dám đi đâu chơi hay thậm chí ở cái nhà cho tử tế.
Cái này nhà cháu thấy chỉ đúng với một số người có tuổi. Họ sống phần lớn cuộc đời vào thời kỳ vật chất khó khăn nên quen tiết kiệm và không tiêu xài nhiều.

Còn những người trẻ tuổi hơn và giàu có từ đất đai thì nhà cháu thấy họ tiêu xài ác lắm cụ ạ.

phuongmit

Xe cút kít
E có tiền e mua mỗi quận 1 căn, bảo đảm tiêu chí ăn ở quận nọ đi ị ở quận kia cho nó phè phỡn với cuộc đời ;))

Để đấy sau mấy chục năm lại thấy tăng nên bán giờ sợ hớ. Bán đi chẳng giải quyết việc gì. Cơm ăn 3 bữa, con cái tự lập trưởng thành, điện nước, chẳng tiêu hết tiền lương hưu. Tự an ủi cuối cũng lại để chia cho con cháu, ốm đau bệnh tật có đứa nó chăm.

dheIa

Xì hơi lốp
Hihi.. chuẩn ạ ^^
Đội găm đất, bên cạnh đám buôn chổi đót cướp đc xiền thì số còn lại về cơ bản là tuyền các thành phần có bản chất và tính cách của ông trên hình. Vì ko keo kiệt thì có kit mà mua đc đất với giá thiên đường bằng lương hạ zới ^^

P/s. Bác kiếm đâu ra cái hình ông Grandet xịn thế ^^

Honghen2008

Xe container
Chuyến xe cuối cùng chúng ta lại về với Đất. Đất ôm chúng ta vào lòng, vậy chúng ta phải yêu đất thôi😂

Cucumin

Xe điện
Để đấy sau mấy chục năm lại thấy tăng nên bán giờ sợ hớ. Bán đi chẳng giải quyết việc gì. Cơm ăn 3 bữa, con cái tự lập trưởng thành, điện nước, chẳng tiêu hết tiền lương hưu. Tự an ủi cuối cũng lại
Thấy mấy ông Anh giờ con học xong đại học là sang tên luôn cho con , để đảm bảo tài sản hình thành trước hôn nhân. Nói chung người Việt là thế, gần như ai cũng muốn để lại cho con càng nhiều càng tốt.

Mũi tên bạc

Xe container
Có tài sản là bất động sản là một trong những cách kiếm tiền mà ít phải động não. Giả sử có 200 tỷ; nếu mình có tài thì đâu cần phải đầu tư vào lĩnh vực gì đó thì mình phải suy nghĩ, tìm phương án, vận hành chuỗi đó, ... để có lợi nhuận nhưng đem 200 tỷ ra mua lấy một số bất động sản và cho thuê thì nhàn hơn nhiều mà chắc ăn. EM thì chỉ băn khoăn có những thằng có đến mấy chục cái sổ đỏ để cho con cái và khoe khoang mọi nơi. CÒn con cái phần lớn sẽ đương nhiên nghĩ là tài sản bố mẹ để lại sẽ cho mình và không cho lập tức sẽ có mâu thuẫn. Kể cả chia tài sản cũng sẽ mâu thuẫn và hầu hết như vậy. Số đồng thuận thực sự với việc chia tài sản thừa kế chỉ là số nhỏ.

Jason88

Xì hơi lốp
ai làm ra tiền cũng mua đất cả thôi, ko tin các cụ cứ nghĩ mà xem. Đất nó là tài sản mà, mua có rất nhiều mục đích khác nhau. Mấy ông chủ doanh nghiệp e quen cứ mỗi năm lại thấy làm mấy nghìn m2 rồi đến cả hecta đất khu công nghiệp.

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Mình lo thân mình thôi, mỗi người một cách sống tùy thuộc vào nhận thức và điều kiện của mình. Em nghĩ họ sống sao thấy ổn là ổn chứ không phải sống theo cách nghĩ của mình mới là hay, là tốt. Lo chuyện bao đồng cho cách tiêu tiền của người khác làm gì ~o)

losedow

Xe buýt
Cháu thấy nhiều người tăng cường tích trữ đất đai. Có người bóp mồm, bóp miệng, không tiêu sài gì để dành tiền mua đất.
Nhiều người chết đi rồi vẫn còn mấy mảnh đất để không mà có khi cả đời không dám đi đâu chơi hay thậm chí ở cái nhà cho tử tế. Đôi khi còn vì đất đai để lại mà con cháu trong nhà tranh giành, mất đoàn kết, thậm chí đánh giết nhau.
Nhiều người có nhiều đất đai nhưng có khi nó lại chẳng mang lại lợi ích gì cho mình. Có khi ngược lại đất đai làm chủ sở hữu bận hơn, thậm chí mang lo nghĩ hay bực vào mình khi dính đến tranh chấp, vướng quy hoạch.
Hôm nay ngồi với mấy anh bạn, ai cũng kể có mấy mảnh đất nhưng có một điểm chung là thấy vất vả vì đất là chính 🤣
Nhưng không ai nghĩ sẽ bán bớt đi cho đỡ vất vả =))
Tất nhiên là mỗi người một sở thích nhưng đối với cháu nếu có điều kiện thì chỉ cần 1 căn nhà để ở và một mảnh đất để dành là quá đủ rồi. Có tiền đi du lịch hay mua sắm những thứ mình thích cho sướng cái đã.
Đời mấy tí nhỉ? Lao động để kiếm tiền phục vụ mình chứ sao lại kiếm tiền đem phục vụ miếng đất? :D
IMG_3502 Copy.jpeg
Cụ nên hỏi anh V xem anh ấy ôm đất để làm gì.
Em nghĩ là anh ấy sẽ bảo, nó là tiền, có ai chê tiền đâu.
Hoặc, cụ hỏi anh Gates Bill, anh ấy mua số đất ở bên Mỹ hình như bằng tỉnh Bắc Ninh thì phải.
Nếu có một anh, như anh Musk chẳng hạn, anh ấy sở hữu 20% diện tích thế giới, thì anh ấy sẽ là bá chủ thế giới

Whoamidear

Xe tải
Thấy mấy ông Anh giờ con học xong đại học là sang tên luôn cho con , để đảm bảo tài sản hình thành trước hôn nhân. Nói chung người Việt là thế, gần như ai cũng muốn để lại cho con càng nhiều càng tốt.
Tào lao. Kể cả tài sản trong hôn nhân, nhưng vẫn có thể tặng cho riêng bình thường nhá.

Cucumin

Xe điện
Mình lo thân mình thôi, mỗi người một cách sống tùy thuộc vào nhận thức và điều kiện của mình. Em nghĩ Họ sống sao thấy ổn là ổn chứ không phải sống theo cách nghĩ của mình mới là ổn. Lo chuyện bao đồng cho cách tiêu tiền của người khác làm gì ~o)
Chuẩn Cụ, như đi chơi golf thôi. Ở ngoài bảo môn đấy có cái gì mà hay, thế mà chơi vào thì nghiện vãi.
Đất cũng thế, đã nhảy vào tích trữ đất là có niềm vui khoái cảm khi cầm nhiều sổ đỏ.

Cucumin

Xe điện
Tào lao. Kể cả tài sản trong hôn nhân, nhưng vẫn có thể tặng cho riêng bình thường nhá.
Cụ đúng là non lắm, khi Con cái nó cưới vợ cưới chồng rồi, mồm Cụ xoet xoét là con dâu con dể đều là Con, mà lúc sang tên lại chỉ cho mỗi con mình . Như thế có ổn không ? Người ta tính xa hơn Cụ nhiều.

Whoamidear

Xe tải
Cụ đúng là non lắm, khi Con cái nó cưới vợ cưới chồng rồi, mồm Cụ xoet xoét là con dâu con dể đều là Con, mà lúc sang tên lại chỉ cho mỗi con mình . Như thế có ổn không ? Người ta tính xa hơn Cụ nhiều.
:)) :)) :))

BDS68

Xe ngựa
Người OF
Cụ nói không sai nhưng còn quá trẻ nên chưa hiểu được nhiều vấn đề cho trước và cho riêng con mình sau hôn nhân nó khác nhau ntn ~o)