[Camera] Tí thì mất rằm

ubisapro

Xe trâu
Xem clip mới thấy sự cẩn thận ko bao giờ thừa. Qua chỗ cua khuất tầm nhìn, bao giờ cũng phải rà phanh.

toyo_zace_ta

Xe buýt
Vụ việc xảy ra hôm thứ 7 vừa rồi, hôm nay em mới rảnh post lên chia sẻ với các cụ mợ. Hôm đó nhà em đi sang nhà ngoại ăn rằm, qua khúc quanh em đã cẩn thận pim pim và nhìn gương cầu góc đường, thế mà chú 2b đi nhanh, phanh gấp đổ trước xe em, rất may là em đi chậm nên dừng kịp. Ra ngoài hỏi han thấy chú 2b đầy hơi rịu, xây xát tí nhưng vẫn nói tại khúc quanh gấp nên bị xòe :(
Lên xe đi mà em thấy thật may là mình đã đi chậm và dừng kịp, chứ ko thì sẽ phiền phức...
Mời các cụ xem :
Ps: Em lần đầu upload youtube mà toàn bị xóa, đểu thía chứ :(
Em cũng bị vụ tương tự cụ, mợ đi ngược chiều bị một xe trong ngõ đi ra giật mình ngã đổ ra ngay trước đầu xe em, may đi chậm không thì.... Nhiều lúc đi đường oan gia thế đấy

tieulinhlinh

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Chập choạng tối chủ nhật vừa rồi cháu cũng vừa bị xòe với quả honda Lead, bây giờ nghĩ lại vẫn thấy mình ngu vãi gần chục năm đi các thể loại đường ko biết xòe là gì bây giờ bị 1 quả lãng xẹt, qua nhà thằng em lấy cái máy in chủ quan ko chằng để đằng sau đi 1 tay , 1 tay giữ đồ đường nhà nó có cái chợ cóc đang đi thẳng khoảng 20 km/h thì phía trước cách khoảng 5m 1 bà đi xe đạp điện phi như điên ở trong ngõ ra, bị bất ngờ bóp phanh trước thế là chỉ trong vòng 1s ngã làm cái rầm 1 phát bị bà ấy đâm vào gẫy bố mất cái gương phải xe thì xây sát hết cạnh. Chốt phát: những xe phanh đĩa trước, bánh đường kính lại bé khi đi nên lái bằng 2 tay khi đi bị tình huống bất ngờ phải bóp cả 2 phanh trước sau chứ bóp mỗi trước là xòe ngay không cưỡng được. À mà xe có phanh abs hỗ trợ thì có bị xòe không các cụ nhỉ???
Xem clip mới thấy sự cẩn thận ko bao giờ thừa. Qua chỗ cua khuất tầm nhìn, bao giờ cũng phải rà phanh.
Tôi thấy lúc đi nên thả phanh trước ra.để hờ phanh sau thôi.nguy hiểm thì dí phanh sau trước rồi mới dí phanh trước.nhưng công nhận phanh trước có cái lợi cũng có cái hại

hoatra

Xe điện
anh đi xe máy giật mình ngã, may ma cụ chủ đi chậm phanh kịp, nếu không thì...

Tim Nha Viet

Xe máy
Đoạn cua đấy cụ chủ đi 12mph=19km/h, cũng ko chậm lắm, tuy nhiên cụ cũng chủ động rà phanh khi vào cua nên e thấy tốc độ cũng giảm dần. Những vụ ntn mới thấy camera hành trình nó có ích ntn.

lovecarhpqn

Xe điện
Tôi thấy lúc đi nên thả phanh trước ra.để hờ phanh sau thôi.nguy hiểm thì dí phanh sau trước rồi mới dí phanh trước.nhưng công nhận phanh trước có cái lợi cũng có cái hại
thằng honda nó có cái công nghệ độc quyền Combi Brake , bóp phanh trái cả 2 phanh đều hoạt động nhưng hôm đấy cháu lại đi 1 tay bóp mỗi phanh trước

maxspeed1

Xe tải
May quá !! Nhưng khiếp thật đấy Cccm ạ

MustangS

Xe hơi
cả 2 cụ đều may. Đoạn Đa Xĩ cũng có khúc cua khuất giống y chỗ này. Cụ nào đi nên cẩn thân

tieulinhlinh

Xe hơi
Website
www.facebook.com
thằng honda nó có cái công nghệ độc quyền Combi Brake , bóp phanh trái cả 2 phanh đều hoạt động nhưng hôm đấy cháu lại đi 1 tay bóp mỗi phanh trước
Thế thì ngã ngay.mình bị mấy lần hồi mới lái xe đó rồi.thế nên mới có mấy quả sẹo=))=))=))

Helloimthunder

Xe hơi
E thấy nhiều kiểu 2b còn ăn vạ như mình tông vào nó không bằng -_- Xong rồi lại chơi cái trò Chí Phèo, rồi thì gọi thêm cả bầy đến..
Cũng may cụ chủ k có rắc rối gì. Haiz