[Camera] Tí thì mất rằm

phamvinhhp

Xe hơi
Vụ việc xảy ra hôm thứ 7 vừa rồi, hôm nay em mới rảnh post lên chia sẻ với các cụ mợ. Hôm đó nhà em đi sang nhà ngoại ăn rằm, qua khúc quanh em đã cẩn thận pim pim và nhìn gương cầu góc đường, thế mà chú 2b đi nhanh, phanh gấp đổ trước xe em, rất may là em đi chậm nên dừng kịp. Ra ngoài hỏi han thấy chú 2b đầy hơi rịu, xây xát tí nhưng vẫn nói tại khúc quanh gấp nên bị xòe :(
Lên xe đi mà em thấy thật may là mình đã đi chậm và dừng kịp, chứ ko thì sẽ phiền phức...
Mời các cụ xem :
Ps: Em lần đầu upload youtube mà toàn bị xóa, đểu thía chứ :(
Vậy là cả hai nhà có lộc đầu năm rồi ạ

Chung7269

Xe hơi
Vụ việc xảy ra hôm thứ 7 vừa rồi, hôm nay em mới rảnh post lên chia sẻ với các cụ mợ. Hôm đó nhà em đi sang nhà ngoại ăn rằm, qua khúc quanh em đã cẩn thận pim pim và nhìn gương cầu góc đường, thế mà chú 2b đi nhanh, phanh gấp đổ trước xe em, rất may là em đi chậm nên dừng kịp. Ra ngoài hỏi han thấy chú 2b đầy hơi rịu, xây xát tí nhưng vẫn nói tại khúc quanh gấp nên bị xòe :(
Lên xe đi mà em thấy thật may là mình đã đi chậm và dừng kịp, chứ ko thì sẽ phiền phức...
Mời các cụ xem :
Chúc mừng cụ tai qua nạn khỏi !

2 tai 8 banh

Xe container
Mời các cụ xem :
quá may cho 2b, cụ thì may mắn hơn vì có nước cam ợ :D

viethost.net

Xe tải
Qua khúc cua đấy thì cụ còi cái cho lành.
Mà CAM cụ vẫn để miles nhé, đổi qua km/h đi cụ.

Why_Me

Xe buýt
Tý thì....may quá cụ à.
Tình huống này mà gặp mấy thằng "khảm hoa" là nó vẫn sinh chuyện rắc rối!

BonBonTT

Xe điện
Xe bác chắc cũng dính tí cản

tieulinhlinh

Xe hơi
Website
www.facebook.com
mình thấy phanh đĩa của honda có vấn đề thì phải.hôm trước đi con lead cũng thế.đi chậm hơi nháy phanh đĩa mà tí xòe

Phitrung

Xe đạp
May cho cụ, đầu năm gặp mấy bác 2B đi kiểu này chắc có tý men rồi :D

PhuVan

Xe tải
2b nghe tiếng pim pim và chắc nhìn qua kính thấy mặt mũi cụ dữ tợn, hoảng quá liền quăng xe... bỏ chạy :)).

Chú Đắc

Xe máy
cụ 2b vẫn còn may chán :)) đi trong ngõ mà tẩu như thế thì...

lovecarhpqn

Xe điện
mình thấy phanh đĩa của honda có vấn đề thì phải.hôm trước đi con lead cũng thế.đi chậm hơi nháy phanh đĩa mà tí xòe
Chập choạng tối chủ nhật vừa rồi cháu cũng vừa bị xòe với quả honda Lead, bây giờ nghĩ lại vẫn thấy mình ngu vãi gần chục năm đi các thể loại đường ko biết xòe là gì bây giờ bị 1 quả lãng xẹt, qua nhà thằng em lấy cái máy in chủ quan ko chằng để đằng sau đi 1 tay , 1 tay giữ đồ đường nhà nó có cái chợ cóc đang đi thẳng khoảng 20 km/h thì phía trước cách khoảng 5m 1 bà đi xe đạp điện phi như điên ở trong ngõ ra, bị bất ngờ bóp phanh trước thế là chỉ trong vòng 1s ngã làm cái rầm 1 phát bị bà ấy đâm vào gẫy bố mất cái gương phải xe thì xây sát hết cạnh. Chốt phát: những xe phanh đĩa trước, bánh đường kính lại bé khi đi nên lái bằng 2 tay khi đi bị tình huống bất ngờ phải bóp cả 2 phanh trước sau chứ bóp mỗi trước là xòe ngay không cưỡng được. À mà xe có phanh abs hỗ trợ thì có bị xòe không các cụ nhỉ???

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn

say_oto

Xe hơi
Cụ đi trong ngõ như này vẫn nhanh. Trẻ con trong nhà lao ra nữa, cụ càn chậm hơn.
Thanks cụ, em vẫn có thói quen rà phanh qua khúc cua và cảnh giác với các xe từ ngõ ra.
quá may cho 2b, cụ thì may mắn hơn vì có nước cam ợ :D
Vâng, có cái này để tự bảo vệ mình trước các tình huống cũng tốt cụ nhỉ
Qua khúc cua đấy thì cụ còi cái cho lành.
Mà CAM cụ vẫn để miles nhé, đổi qua km/h đi cụ.
Em có còi, nhưng đi qua khu này chỉ nên còi bé thôi cụ ạ, to là lại nhiều chuyện đấy :D

Matxech

Xe container
Vụ việc xảy ra hôm thứ 7 vừa rồi, hôm nay em mới rảnh post lên chia sẻ với các cụ mợ. Hôm đó nhà em đi sang nhà ngoại ăn rằm, qua khúc quanh em đã cẩn thận pim pim và
nhìn gương cầu góc đường, thế mà chú 2b đi nhanh, phanh gấp đổ trước xe em, rất may là em đi chậm nên dừng kịp. Ra ngoài hỏi han thấy chú 2b đầy hơi rịu, xây xát tí nhưng vẫn nói tại khúc quanh gấp nên bị xòe :(
Mời các cụ xem :

Thử lại

vthanhgtvt

Xe hơi
Ọc, xem mà rùng mình. Cả 2 bên vẫn còn nhiều ơn phúc quá

say_oto

Xe hơi
Nguy hiểm quá nhỉ, cụ mà đi nhanh tí nữa là xong...
May cho cụ thế, mô phật
Quá may cho cụ. Hú hồn hú vía
Đi chỗ khuất tầm mà phóng vi vu thế nhỉ ?!! Dù sao cũng may vừa đủ nhẹ vừa đúng QUY TRÌNH để cụ xe máy rút kinh nghiệm. :-ss:-ss
Nói thật là hôm đó em cũng thấy may mắn cho mình. 2B cũng vậy, hôm đấy rằm nên ít xe cát chạy, chứ gặp đội Hổ Vồ đấy thì xác định luôn. Cụ 2b cũng có tí men, lại chạy nhanh nên chắc ko nghe còi xe em, bị giật mình bóp phanh nên xòe. Cơ bản 2b ngã tay chống xuống nên bị trầy xước, xe thì xước yếm. Xe em bị xe máy va vào tí cản nhưng nói chung ko vấn đề gì. Cảm ơn các cụ chia sẻ

ubisapro

Xe trâu
Xem clip mới thấy sự cẩn thận ko bao giờ thừa. Qua chỗ cua khuất tầm nhìn, bao giờ cũng phải rà phanh.