[Funland] TI swimming - Bơi kiểu này khổ vì gái theo học

docom

Xe máy
Website
www.thuylucthanhdo.com
Cháu cũng đang học theo, tự học 1 mình khó vì ko có người góp ý cho
Giá có hội thì hay quá
mời cụ tham gia hội.
Cụ bơi ở đâu, thời gian, để ae tiện liên lạc.
cụ nào thích tập kiểu này cung cấp thông tin nhé.
Cuối tuần này làm quả khai hè cho khí thế.cụ nào đi đc chi ý kiến luôn nhé.Đi vào thời gian sớm hoặc muộn hẳn bể sẽ vắng hơn,em toàn đi sáng sớm :)
thanks

Chỉnh sửa cuối:

docom

Xe máy
Website
www.thuylucthanhdo.com
Em cũng đi bơi suốt, cũng biết anh Shinji Takeuchi này lâu rồi. Cũng học lỏm theo nhưng chắc chỉ được 50-60% nhưng cũng hài lòng rồi.
Gửi các cụ link 12 clip thêm về "TI Coach Shinji Takeuchi's Swim".
https://www.youtube.com/watch?v=HHHOxBSeoFk&list=PL8269EA66CC48DC18
Có cụ nào lập hội OF về bơi lội theo Total immersion ở HN không nhỉ, giao lưu học hỏi thêm. Vì có người quay video, có người có kinh nghiệm sửa giúp động tác tiến bộ nhanh hơn nhiều.
Em mùa đông hay bơi tại Đặng Tiến Đông, mùa hè tại 171 Trường Trinh. Em bơi vài chục vòng liên tục mỗi lần nhưng có được TI không thì không chắc :D
vào hội tư vấn thêm cho ae đi cụ.

vutamhoan

Xe tăng
Em muốn giao lưu, học hỏi các cụ tập theo kiểu bơi này, đặc biệt là cụ chủ ạ. E sẽ quay lại clip mọi người bơi.
Có cụ nào đã và đang tập, cảm thấy thích thú với phương pháp này có thể trao đổi với em được không?
E cũng rất thích bơi, nhưng hiện tại e đang ở ngưỡng mà tự em rất khó vượt qua được? E muốn tìm hiểu thêm để giúp mình cải thiện tốt hơn
Cụ nào tập, và đạt được kết quả khả quan, như mình mong muốn, inbox cho e với nhé :)
Cho em xin :P

Hôm thứ 7 em nhẩy xuống bể rồi ngoi lên, kết luận là lật phà ở Hàn 12 độ chắc chắn người thường khó sống quá 1h. Hôm CN nắng hơn nên em bơi tổng tầm 200m mà giờ người vẫn đau :P

Sô lếch Mù

Xe điện
mời cụ tham gia hội.
Cụ bơi ở đâu, thời gian, để ae tiện liên lạc.
cụ nào thích tập kiểu này cung cấp thông tin nhé.
Cuối tuần này làm quả khai hè cho khí thế.cụ nào đi đc chi ý kiến luôn nhé.Đi vào thời gian sớm hoặc muộn hẳn bể sẽ vắng hơn,em toàn đi sáng sớm :)
thanks
Cuối tuần làm trận TI,nhất trí cụ.Cụ cầm cờ khởi nghĩa đi.Thời gian,địa điểm?
Bơi xong anh em làm mấy cốc bia cỏ cho mát ha.

docom

Xe máy
Website
www.thuylucthanhdo.com
Hiện em chưa có thông tin bể nào đã mở cửa hè này.Các cụ có thông tin up giúp e nhé.
Chọn bể ngoài trời ok hơn, thời gian thì theo e sáng là hợp lý nhất,vì CN sợ đông người ko bơi đc lại thành tắm thì chết :)
Bể Mỹ Đình có vẻ hợp lý.các cụ cho ý kiến nhé.
Cá nhân em thấy Thái Hà đc, nhưng ko biết mở cửa chưa.
Cả hè e bơi ở đây, sáng sớm có khoảng > 15 người bơi rất ok.bể rộng 25x50m, mỗi tội hơi nông, từ 0.8-1.8m

xmanvn

Xe buýt
Em bơi ở Club M Trung Hòa Nhân Chính
Các cụ khởi nghĩa ở đâu em theo :D

docom

Xe máy
Website
www.thuylucthanhdo.com
@cụ xmanvn bơi ở club M ngon rồi ,mỗi tội với e giá hơi chát :(
để mai e tạt qua Mỹ Dình xem mở cửa chưa sẽ pm các cụ.
ở đây có vẻ hợp lý để khai hè các cụ à :).Off cafe thôi :)) ae sẽ đề suất địa điểm tập luyện,thời gian sinh hoạt...cho tiện nhé.
Các cụ lưu ý hội sinh hoạt với mục đích tập luyện,trao đổi kinh nghiệm bơi kiểu TI là chính nhé, bia bọt là phụ thôi.
cụ nào đi đc pm e cái số tel nhé.
Tel e Đô 098 335 1080 (e sn 80)
thank các cụ.

Chỉnh sửa cuối:

docom

Xe máy
Website
www.thuylucthanhdo.com
Các cụ cứ chọn bể đi,em theo.
cụ cầm cờ đc ko, vì em có vẻ ko ổn, kêu gọi mà chả thấy cụ nào hưởng ứng mấy.Hiện tại có mỗi cụ và e,hic 02 thành viên :(.Mọi năm e toàn bơi 1 mình, ko có hội nào chia sẻ sở thích tập kiểu TI này cả.Các cụ đam mê tìm hiểu môn này tham gia cùng cho FUN nào :D
Ps cụ chủ topic khuấy động nào

Chỉnh sửa cuối:

Pitt

Xe điện
Hè nào e cũng bơi ở Mỹ Đình. Cụ nào còn lóng ngóng em chia sẻ được kỹ thuật ạ. Đảm bảo bơi được ngay :D

Chỉnh sửa cuối:

docom

Xe máy
Website
www.thuylucthanhdo.com
Hè nào e cũng bơi ở Mỹ Đình. Cụ nào còn lóng ngóng em chia sẻ được kỹ thuật ạ. Đảm bảo bơi được ngay :D
mỹ đình mở cửa chưa cụ.ae đang định tụ tập train môn Ti này, mời cụ tham gia luôn :)

Ngo Rung

Xe lăn
Em ngó Clip, công nhận bơi đẹp thật, em không bơi được như thế vì em học bơi tự do, không theo bài bản nào cả. Nhưng bơi dài và lâu thì em bơi được, em có thể bơi một tư thế (bơi ếch hoặc bơi sải) em duy trì được tầm khoảng 30 phút (lâu hơn chưa thử). Trước em toàn bơi hồ (ngoài cánh đồng bây giờ là khu ĐT Việt Hưng), mỗi buổi chiều làm khoảng 5 vòng quanh hồ rồi về, bây giờ hồ thu nhỏ lại và bẩn nên không bơi nữa, thinh thoảng về quê ra biên bơi chơi thôi.
Thực ra để bơi được lâu thì quan trọng nhất là luyện thở, khi đã kiểm soát được hơi thở thì cơ thể sẽ được thả lỏng và bơi được lâu (cái này em được mẹ em dạy_vì cụ là gái miền biển bây giờ có tuổi rồi mà vẫn bơi ác chiến lắm). Khi bơi thì thở bằng mồm, chỉ cần nghiêng đầu là hít vào được, còn thở ra thì thở dưới nước. Nếu các cụ mới biết bơi thì cứ 1 nhịp hít, 1 nhịp thở cũng được, chỉ khoảng 1 tuần là quen. Khi quen thì có thể 1 nhịp hít và thở ra từ từ trong khoảng 2 đến 3 nhịp thậm chí 4 nhịp thở ra cũng được.
Khi bơi biển thì khó kiểm soát hơi thở hơn vì có sóng biển, nhưng nếu quen thì có thể nương theo sóng biển để kiểm soát hơi thở thì cũng bơi được rất lâu.

docom

Xe máy
Website
www.thuylucthanhdo.com
thêm cái này cho khí thế các cụ, các mợ luôn nhé.Phong cách nhẹ nhàng :)
[video=youtube;nDFQ5ccLQJ0]http://www.youtube.com/watch?v=nDFQ5ccLQJ0&app=desktop[/video]

Chỉnh sửa cuối:

isabinh

Xe điện
Bơi cũng thích nhưng ở HN này bơi tốn phết cụ ạ

docom

Xe máy
Website
www.thuylucthanhdo.com
Bơi cũng thích nhưng ở HN này bơi tốn phết cụ ạ
Cũng tùy cụ à.Bể cao cấp,bình dân chi phí cách nhau khá xa.Từ 30K cũng có mà 300-400K cũng có.
E bơi cũng không cầu ký bể lắm, ưu tiên ngoài trời, bể dài ~50m ,ca sáng sớm vắng cụ à.E cả hè bơi Thái Hà giá năm ngoái 25k/1h.Thỉnh thoảng đổi gió bể khác xịn :D hơn tý ~70K-100K/lần

docom

Xe máy
Website
www.thuylucthanhdo.com
chào các cụ,sáng nay e bơi bể Thái Hà,hic khai hè có mỗi mình e một bể,nước khá lạnh, làm tý cho quen nước rồi về.:)
Sáng CN này cụ nào thích kiểu bơi TI này họp mặt nhé.E thấy bơi ở Thái Hà ok vì hiện đang rất vắng.thời gian sáng từ 5h30-8h30, bơi theo ca nhé.
một bể nữa cũng ok là bể Quán Thánh,nhưng sáng hình như chỉ có 1 ca 6h - 7h30.
Cụ nào đi đc Pm hoặc call e nhé Đô 098 335 1080
bơi xong làm tý cafe, chém gió lịch sinh hoạt, địa điểm, thời gian tập luyện kiểu Ti này nhé.thanks các cụ.

Chỉnh sửa cuối: